JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

tatizo waislam tumezoea vya bure. Tunapenda sana kupewa wakati wenzetu wana-fight wenyewe. Tunataka tufanyiwe na serikali kila kitu. Hatuwekezi akili zetu kwenye kufikiri na badala yake tunafuata mkumbo wa mashehe wa standard seven. Eti Sensa nayo imekuwa swala la dini yetu na wakati ni swala la mtu binafsi. Nafikiria mara mbili kuendelea kuwa muumini wa hii dini. najihisi kuwa the odd one
 
tatizo waislam tumezoea vya bure. Tunapenda sana kupewa wakati wenzetu wana-fight wenyewe. Tunataka tufanyiwe na serikali kila kitu. Hatuwekezi akili zetu kwenye kufikiri na badala yake tunafuata mkumbo wa mashehe wa standard seven. Eti sensa nayo imekuwa swala la dini yetu na wakati ni swala la mtu binafsi. Nafikiria mara mbili kuendelea kuwa muumini wa hii dini. Najihisi kuwa the odd one
ni bora kuwa paganism hao ni janga kuu
 
aisee babaangu mi nadhani waanze kuhesabiwa mafisadi kwanza ndio 2fate sisi maskini
mi siku ya sensa nitabeba familia yangu kwenda porini kulima na kijificha nawaunga mkono wote watakaogoma
unawaaibisha hata wanaokuzunguka
 
nilichofanya ni kukuza tu hii picha,

attachment.php
 
Tatizo lao Wameshajiwekea Akili za Kutoelimishwa..

1. Wasipohesabiwa hakuna Msaada wowote watapata hata kama kuna Njaa na Ukame maana Serikali haiwajui.. Hata kama watatumiwa Mahindi hayatatosha

2. Miradi ya Maji na kupeleka Dawa kwao hakuta kuwa na Misaada hiyo

3. Hakuna Shule ya Serikali itajengwa maana Hawana idadi ya Watoto Wanaosoma

4. Hakuna huduma za Bure zitatolewa kwa Wazee maana hawatapata idadi yao

5. Hakuna Kituo cha Watoto yatima ama Walemavu kitafunguliwa iwe kwa Serikali au Binafsi maana hawatajua idadi yao

6. Hakuna Uwekezaji wowote utafanywa maana Wawekezaji wanaangalia na Eneo husika kwa Kuangalia sensa ya Eneo hiyo kwanza

7. Hakuna Pembejeo za Kilimo zitapelekwa maana hawajui wakulima ni Wangapi


FUTENI UJINGA KWANZA. Maana sijasikia Sheikh akiwaambia haya. Ila Anawaambia tu Mgome.

YOU CAN TAKE IT or NOT

Wamekubali kudanganywa na wamedanganyika,
 
Amsterdam, mimi kinachoniboa zaidi ni ufinyu wakufikiri kwetu ktk hili. Kama ni kweli nia yetu ni kujua idadi ya waislam, kwanini tusikubali kuhesabiwa. Serikali ikimaliza na matokeo kutangazwa ndipo nasisi tutafute pesa na kwenda kufanya sensa ya waislam ili kujua waislam ni asilimia ngapi ya watanzania wote? Na hii itakuwa rahisi kwani tunafanya sensa yetu kupitia miskiti tu huku tukitaka kufahamu ni waislamu wangapi wanaosali katika kila msikiti na wanao watiti wangapi. Kwani ni lazima tuilazimishe serikali kufanya yale tunayoyataka sisi? Hivi, mahitaji ya huduma za kijamii (elimu, afya, ulinzi n.k) yanatofautiana kati ya muislam na mkristo? Hii dini kwakweli inawadhalirisha wasomi wake kwani inaonekana hawafanyi kazi zao kisawasawa ndani ya kundi la mambumbumbu walio wengi. Kweli waislam wakitanzania tuliosoma ni the odd ones and we need to go out of this group.
 
Harakati za Baadhi ya Waislamu kugomea kuhesabiwa zitawapa hasara zaidi kuliko faida. Inaposemwa muhesabiwe kwa ajili ya maendeleo hamkuelewa serikali kwa kutumia wingi wa watu kama kigezo cha serikali kugawa fedha za miradi ya maendeleo. Kwa mantiki hii maeneo yenye Waislamu wengi yatapata fedha kidogo kutokana na idadi yao (kwa kugoma kuhesabiwa), mwisho wa siku Waislamu watasema oooh serikali inapendelea maeneo ya Wasio Waislam. Nimepata fununu wenzetu wa mikoa ya Kaskazini wametumiana sms waende kwao wakahesabiwe huko na waseme ni wakazi kwa zaidi ya miezi mitatu hivyo itafanya fedha nyingi za maendeleo zipelekwe huko kwao. Sensa itaendelea mtabaki ooh sisi wengi wakati tayari wenzenu watakuwa na data ya kupata fedha zaidi. Eleweni maana ya Sensa kwa Maendeleo mtabaki nyuma mpaka Yesu atakaporudi, wenzenu wame take advantage.....:baby:

Hata mkahesabiwa..hakuna lolote....sensa gani inayokosa data muhimu katikajamiii....bora kugoma....sana sana itatumika wapi hamna watu wengi ardhi tuwape wazungu
 
Nasema hatuhesabiwi kwani lazima na wole wake kinyango cha mtu kesho anilazimishe kunihesabu..
 
maaskofu ndio wameiamrisha serikali ikatae hk kipengele bl hoja za msingi serikali n kanisa utahesabiwa kwa mtutu amri 1
 
Hata ukiwaelewesha hawataelewa kanisa lishaagiza kamata wote watakaogoma hv polis wako tayar kutekeleza amri hii.
 
Niambieni enyi mnaotaka idadi ya waumini wa dini, mkijua hizo percentage itasaidia ktk maeneo gani ktk jamii ya kitanzania?
Mleta mada, mwanzoni mwa hoja yako umeanza na mchemko!...unaposema huwa unafanya kazi za jamii zenye dodoso ya dini, km vile fomu za NGO etc unachekesha, maana hayo ni mambo very personal ambapo ndiko haswaa dini inakotakiwa. Kwenye jambo zito la kitaifa km sensa dini itasaidiaje?
 
Kama wewe ni mkristo utakuwa huijui vizuri Bakwata wala hutamjua vuzuri Mufti wa Tanzania. lakini utakuwa unaijua vizuri CCM na lazima utakuwa unakichukia chama hicho na kiongozi wake kwa upumbavu ambao umeifanya mpale leo hii nchi kudorora, basi hivyo ndivyo ilivyo Bakwata na Mufti wa Tanzania wamekaa kwa ajili ya kuibeba CCM wameweka pembeni dini na kujali maslahi yao binafsi, kwa kweli kila nikisikia jina la Mufti nakosa raha na kutaka kutapika, nikisikia jina la Bakwata, najisikia kuharisha.
 
Niambieni enyi mnaotaka idadi ya waumini wa dini, mkijua hizo percentage itasaidia ktk maeneo gani ktk jamii ya kitanzania?
Mleta mada, mwanzoni mwa hoja yako umeanza na mchemko!...unaposema huwa unafanya kazi za jamii zenye dodoso ya dini, km vile fomu za NGO etc unachekesha, maana hayo ni mambo very personal ambapo ndiko haswaa dini inakotakiwa. Kwenye jambo zito la kitaifa km sensa dini itasaidiaje?] na wewe ukijua wanachotaka kujua wanaotaka hizo Parcentage zitawasiadia nini itakusaidia nini katika jamii ya kitanzania?
 
Kama wewe ni mkristo utakuwa huijui vizuri Bakwata wala hutamjua vuzuri Mufti wa Tanzania. lakini utakuwa unaijua vizuri CCM na lazima utakuwa unakichukia chama hicho na kiongozi wake kwa upumbavu ambao umeifanya mpale leo hii nchi kudorora, basi hivyo ndivyo ilivyo Bakwata na Mufti wa Tanzania wamekaa kwa ajili ya kuibeba CCM wameweka pembeni dini na kujali maslahi yao binafsi, kwa kweli kila nikisikia jina la Mufti nakosa raha na kutaka kutapika, nikisikia jina la Bakwata, najisikia kuharisha.

Kila mmoja huchagua wa kupenda na kuchukia...kwa mazingira yake. Mwasho wa siku no permanent friend, no permanent enemy, but permanent interest.
1. Waislam wengi waliilani CCM huko nyuma, sasa wapo wengi wanaoiunga mkono, japo la sensa limewaudhi.
2. Wakristo wengi waliiunga mkono CCM huko nyuma, hivi karibuni wengi wao wameipa kisogo...kana kwamba wameelekea Chadema hivi.
3. Waislam wapo wanaounga mkono BAKWATA na wapo wanaoichukia haswaaa.
4. Wakristo je kuhusu BAKWATA? Kuhusu sensa nao wanaifagilia BAKWATA!
Hizi ndoa za ajabu ajabu zitaendelea kuonekana tu. Mataifa makubwa hufanya hivyo hivyo.
 
Hapa kazini kuna mzee mmoja wa kiislamu kaniambia eti leo waislamu wanaandamana ili kipengele cha dini kiwekwe kwenye questionnaire za sensa mwenye uhakika juu ya hilo atujulishe.
Waandamane tu lakini ni Too late, kwani mimi ni karani wa sensa na ninavyoongea tayari nina fomu za dodoso la sensa kwa ajili ya kuanza kazi kesho, na hicho kipengele cha dini hakipo kabisaaa.
 
Serikkali ndiyo iliyoamua kuuliza maswali ili itumie majibu yatakayopatikana kuweka mipango sasa inakuwaje wewe uiambie umekosea ungeuliza swali hili. kwanza wanaotaka swali la dini hawajayasoma maswali yote na kuyatafakari pengine wangetoa mawazo zaidi. ni unafiki kung'ang'ani swali moja tu.
umesema kwamba umejaza na umeona fomu nyingi zenye kipengele cha dini; ni sawa tu kwani muuliza swali alitaka majibu ili yamfae. sasa Serikali imesema hata ikipata maajibu kuwa mtu ana dini gani haitayatmia kwa lolote sasa iulize swali hilo tu kwa sababu ya mashinikizo ya watu ambao hawataki kuielewa hiyo itakuwa serikali gani?
Acheni udini kwa hoja zisizo na mshiko
 
Back
Top Bottom