JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

Hata ukiwaelewesha hawataelewa kanisa lishaagiza kamata wote watakaogoma hv polis wako tayar kutekeleza amri hii.
huu ni uzandiki na uchochezi. tena ni dharau kwa viongozi wa dini wanaowahimiza waumini wao wahesabiwe. ni dhara pia kwa rais ambaye pai ni muislamu. kwa mtu anayefikiri hasa hasa hawezi kusema hivi.
 
Si mliamua kuitumia Bakwata kuipenyeza CCM 2010
Wapo waliopumbazika baada ya kusikia kuwa watapewa mahakama ya kadhi wakimchagua kikwete lakini siku zote nimekuwa nikishuhudia waumini wa Kiislamu wakimsema vibaya mufti kwamba ni mtu wa kutumiwa na CCM kitu kilichoharibu maisha ya watz.
 
Hivi jamani wana JF kwa mfano ukienda katika kioski cha vinywaji baridi na bites si muhudumu atakuuliza swali ambalo majibu yake yatamsaidia ili akupe huduma? umfano: unakunwa soda gani; unataka kitafunwa gani n.k. majibu utayompa atayatumia kukuhudumia. haiingii akilini ikiwa atakuuliza mfano: unapendelea kuvaa nguo gani maana hata ukimjibu kuwa unapenda suti yeye hauzi suti, kwanza utamshangaa. hivo hivo kwa serikali inawauliza watu maswali haya ya sensa ili iyafanyie uchambuzi kisha ijue itawahudumiaje wanachi. kwa ajili hiyo imesema haina haja na swali la dini ya mtu. Mshari sijui kutoka wapi anasema tuulize swali la dini. kwanza ni mawazo finyu sana eti utunge swali kisha umwambie mtu akuulize hilo swali. anayeuliza swali si anaamua aulize swali gani analazimishwa swali la kuuliza? JE HUO NI UUNGWANA?
 
Ole wao wanaotumia dini kujinufaisha na familia zao na si kwa malengo ya ala
 
Mimi naamini mtawanyiko wa watu kulingana na dini/mila zao ni jambo muhimu sana katika kuchochea maendeleo na kuendeleza miradi mbalimbali ya kimaendeleo,na hata haya matatizo ya kufarakana kwa watu wa imani tofauti yametokana sana na hili la kutokujali uwiano wa watu na imani zao eneo husika.Kujua imani za watu wa eneo husika kunaweza saidia katika kubuni miradi fulani ya maendeleo kwa mfano serikali katika kujaribu kuwanasua watu wake na umasikini inaweza ikabuni miradi ambayo inakubaliwa na imani fulani na ikaitikiwa kwa ukubwa na kufanikiwa eneo hilo(Eg.Mradi wa ufugaji nguruwe kwenye eneo dominated na wakristo) pia hata upangaji miji kutoa vibari kwenye ujenzi wa nyumba za ibada na makaburi etc. Kwangu mimi naona sensa haina budi kujumuisha kipengere cha dini ilikujua idadi ya watu wake kwa mujibu wa dini na kujua mtawanyiko na uwiano wa dini sehemu husika ilikubuni miradi mbalimbali ya maendeleo bila kuathiri imani za waliowengi eneo husika na kutoa matokeo chanya.
 
Serikali ndiyo imeliwa kwa kuwa hawapata waslamu wote na kuwahesabu. hata hesabu haitakuwa sawasawa.
 
Wapo waliopumbazika baada ya kusikia kuwa watapewa mahakama ya kadhi wakimchagua kikwete lakini siku zote nimekuwa nikishuhudia waumini wa Kiislamu wakimsema vibaya mufti kwamba ni mtu wa kutumiwa na CCM kitu kilichoharibu maisha ya watz.

Kuna uwezekano maisha haya magumu ya tanzania leo kusababishwa na Bakwata?
 
Mimi sitashiriki sensa kwa sababu siku zote tumelalamika kuwa siku ya JUMAPILI iachwe huru sisi tunao abudu Jumapili tusibughuziwe na mambo kama UCHAGUZI, SENSA nk lakini sirikali ya nyinyiemu haitaki kusikiliza kilo chetu. Kwa kuwa sensa inafanyika Jumapili, sitashiriki.:israel::israel::israel:
 
Natoa wito kwa WAKRISTO wote, kutokushiriki sensa kwa kuwa inafanyika siku ya jumapili siku ambayo ni ya IBADA. Let us keep our worshiping day free from all distractions. Kwa nini uchaguzi ufanyika Jumapili na sensa ifanyike jumapili. Ina maana siku zingine hazipo za kuwezesha sensa na hata uchaguzi kufanyika ni JUMAPILI TUU? Tusipo hesabiwa safari hii, sirikali itaona umuhimu wa kuondoa mambo kama sensa na uchaguzi usifanyike jumapili! Naomba nisipewe ban hilo ndilo wazo langu. Freedom of expression!
 
Back
Top Bottom