JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

Be it true or not,hakuna msingi wowote wa sensa kuwepo kwenye dodoso,kwani serikali haitumii dini kama hoja ya kupeleka maendeleo kwa wananchi.
 
JK hivi kuna kitu umeweza kukifanya ndani ya serikali yako kikapata muitikio wa kitaifa?una mkosi gani?mbona hupendwi hivi?au dawa uliyokuwa unapakaa ya kupendwa kichupa kimeisha..nenda ka renew mzee wangu hali ni mbaya sana kama hujui

Mkuu hapo kwenye red naona umesahau kuwa Mkuu wake wa Majini alishafariki! Sasa atapendwa vipi wakati mtaalam wake alishatangulia mbele ya haki?
 
Baada ya kutazama kipindi chote cha jana TBC kuhusu sensa, nimehitimisha kwamba huyu Mkurugenzi wa Ofisi ya Takwimu upeo wake wa mambo ni mdogo sana. Wakati mwingine ni vigumu sana kuamini kama mtu kweli ana PhD ambaye ameisomea mwenyewe.
 
Be it true or not,hakuna msingi wowote wa sensa kuwepo kwenye dodoso,kwani serikali haitumii dini kama hoja ya kupeleka maendeleo kwa wananchi.
Inadaiwa kuwa Makatibu kata na tarafa wa Tanga ambapo Waislamu ni wengi karibu wote ni Wakristo Wakatoliki, Dar ndio usiseme! mbona hakuna Muislamu kutoka Tanga au sehemu nyingine yoyote ya Waislamu wengi anayepewa Ukatibu kata, tarafa au udiwani au Umeya sehemu kama vile Peramiho?
 
Iwe ni Nyerere au nani ila chansingi swala la sensa ni la serikali na siyo ya waislam wala wakristo. Anayetaka kuingiza mahitaji ya dini yake katika zoezi ambalo si lakidini ndio mchochezi. Binasfi sielewi ni kwanini waislam wanataka kunufaika zaidi na takwimu za serikali na wakati ni serikali tu ndio inayojua nia na madhumuni na kuwepo na sensa kama hii. Pengine ndio maana hakuna aliyechaguliwa kwenda kushiriki katika kuhesabu watu aliyeulizwa dini yake so kama sensa itafanyika au laa, ni watu wa dini zote watakaokosa ajira. Hivi jamani, kunatofauti kati ya huduma za jamii (elimu, afya, ulinzi n.k.) anazozihitaji muislam na zile anazozihitaji mkristo? Hivi, ikijulikana kuwa waislam ni wengi kuliko wakristo au vice versa ndio serikali itabeba jukumu la kujenga misikiti au makanisa ili kulibeba kundi la waliowengi? Hapa sisi waislam tunakosa hekima kwa serikali ambazo zinaongozwa na waislam wenzetu (Rais, makamu wake, Rais wa Zanzibar kule tunakochoma makanisa na makamu wake wote wawili).

Hapa ni kazi ndogo sana kama nia yetu ni kujua sisi ni asilimia ngapi ya watanzania. Tuiache serikali ikamilishe kazi yake. Nasisi tuhesabiwe. Tukishamaliza hatua hiyo, tutafute pesa kutoka ktk vyanzo vyetu sisi waislam na tuzunguke ktk kila msikiti. Tutapata idadi ya waislam na kwa vile serikali itakuwa imeshatangaza idadi ya watanzania wote, basi tutaweza kupiga hesabu kwakutumia sensa ya serikali na ile yatu ili kujua sisi ni asilimia ngapi ya watanzania. tufike pahala tuache kuonekana sisi ni watu wakulalamika tuuuuu na tunawaacha wenzetu wanapiga hatua. Wenzetu vyuo vyao vikuu vyote sasa (SAUT, Tumaini, Saint Johns, Saint Joseph) vinashindana kwa ubora na vile vya serikali na sisi tumebaki kulalamika tu. Asante Mkapa alitupatia majengo tukapata kile cha Morogoro.
 
Huyu mama Mtakwimu alikuwa akizungumza kwa jazba jana kwenye kipindi cha TBC ndio maana hakuweza kujenga hoja zenye mashiko.Tumsamehe bure kwani huenda mataa ya Studio yalichangia kumchanganya.Akiangalia marudio ya kipindi hicho huenda akajifunza kitu. Masalaaam.
 
Huyu mama Mtakwimu alikuwa akizungumza kwa jazba jana kwenye kipindi cha TBC ndio maana hakuweza kujenga hoja zenye mashiko.Tumsamehe bure kwani huenda mataa ya Studio yalichangia kumchanganya.Akiangalia marudio ya kipindi hicho huenda akajifunza kitu. Masalaaam.
Ndiyo matokeo ya kupasishwa na NECTA hayo kwa sababu tu mtu ni Mkristo! mwisho wake ndio kuadhirika kama anavyoadhirika yule mama sasa.
 
Harakati za Baadhi ya Waislamu kugomea kuhesabiwa zitawapa hasara zaidi kuliko faida. Inaposemwa muhesabiwe kwa ajili ya maendeleo hamkuelewa serikali kwa kutumia wingi wa watu kama kigezo cha serikali kugawa fedha za miradi ya maendeleo. Kwa mantiki hii maeneo yenye Waislamu wengi yatapata fedha kidogo kutokana na idadi yao (kwa kugoma kuhesabiwa), mwisho wa siku Waislamu watasema oooh serikali inapendelea maeneo ya Wasio Waislam. Nimepata fununu wenzetu wa mikoa ya Kaskazini wametumiana sms waende kwao wakahesabiwe huko na waseme ni wakazi kwa zaidi ya miezi mitatu hivyo itafanya fedha nyingi za maendeleo zipelekwe huko kwao. Sensa itaendelea mtabaki ooh sisi wengi wakati tayari wenzenu watakuwa na data ya kupata fedha zaidi. Eleweni maana ya Sensa kwa Maendeleo mtabaki nyuma mpaka Yesu atakaporudi, wenzenu wame take advantage.....:baby:
 
Harakati za Baadhi ya Waislamu kugomea kuhesabiwa zitawapa hasara zaidi kuliko faida. Inaposemwa muhesabiwe kwa ajili ya maendeleo hamkuelewa serikali kwa kutumia wingi wa watu kama kigezo cha serikali kugawa fedha za miradi ya maendeleo. Kwa mantiki hii maeneo yenye Waislamu wengi yatapata fedha kidogo kutokana na idadi yao (kwa kugoma kuhesabiwa), mwisho wa siku Waislamu watasema oooh serikali inapendelea maeneo ya Wasio Waislam. Nimepata fununu wenzetu wa mikoa ya Kaskazini wametumiana sms waende kwao wakahesabiwe huko na waseme ni wakazi kwa zaidi ya miezi mitatu hivyo itafanya fedha nyingi za maendeleo zipelekwe huko kwao. Sensa itaendelea mtabaki ooh sisi wengi wakati tayari wenzenu watakuwa na data ya kupata fedha zaidi. Eleweni maana ya Sensa kwa Maendeleo mtabaki nyuma mpaka Yesu atakaporudi, wenzenu wame take advantage.....:baby:
Nani kakutuma?????
 
Hadanganyiki mtu! Mlizoea kuwahadaa Waislam, sasa wameerevuka!
 
Tatizo lao Wameshajiwekea Akili za Kutoelimishwa..

1. Wasipohesabiwa hakuna Msaada wowote watapata hata kama kuna Njaa na Ukame maana Serikali haiwajui.. Hata kama watatumiwa Mahindi hayatatosha

2. Miradi ya Maji na kupeleka Dawa kwao hakuta kuwa na Misaada hiyo

3. Hakuna Shule ya Serikali itajengwa maana Hawana idadi ya Watoto Wanaosoma

4. Hakuna huduma za Bure zitatolewa kwa Wazee maana hawatapata idadi yao

5. Hakuna Kituo cha Watoto yatima ama Walemavu kitafunguliwa iwe kwa Serikali au Binafsi maana hawatajua idadi yao

6. Hakuna Uwekezaji wowote utafanywa maana Wawekezaji wanaangalia na Eneo husika kwa Kuangalia sensa ya Eneo hiyo kwanza

7. Hakuna Pembejeo za Kilimo zitapelekwa maana hawajui wakulima ni Wangapi


FUTENI UJINGA KWANZA. Maana sijasikia Sheikh akiwaambia haya. Ila Anawaambia tu Mgome.

YOU CAN TAKE IT or NOT
 
Hakika nmekuelewa mimi na familia yyangu tutahesabiwa na napenda kuchukua wasaa huu kuwaomba waislamu wenzangu yushiriki sensa
 
Wanatapatapa tuu hao. Inferiority complex zinawasumbua.
 
Hii kitu ni inatuaffect wananchi wote kwenye nyanja kama elimu,afya,maji
 
Umasikini ni wetu. Hatuhesabiwi mbona mnatulazimisha wakorintho
 
kamwe serikali haiwezi kupata taarifa sahh kwa kuhesabu watu kwa mtutu kikwete kajipange upya hapa mechemka au ndo dhaif
 
Back
Top Bottom