JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

maimamu wanatafuta nini kanisani? hamna imamu madrasa, bali mwalimu wa madrasa akifanya hicho kitendo tayari amefany dhami na anhukum yake mbele ya mungu, na hukumu zingine za kidunia kulingana na sheria ya nchi, kwani nynyi hamna wanao chakachua vikata mauno vya disco la yesu? ila kwa hili swala la kuoana wanaume limehalalishwa kanisani na ndoa zinafungwa na watu sasa wameamua kutenga mabilioni ya fedha ili ndoa za jinsia moja zishamiri! lakini uislam haujaalalisha mwalimu wa madrasa kufanya ivyo na anhukumu mbele za mungu! ila hili la kusugua nyinyi kwa nyinyi limehalalishwa na mnafanya maombi ili mwanaume aliyeolewa aweze kupata ujauzito! hahaha, hi ni kana iliyoje! ndo mana dunia haiishiwi na mabalaa hii! wanaume kwa wanaume mnakojoleana! khaa
mambo ya dini yaacheni. hvi unajua maana ya alhaji au mficha siri za mak'ha. na ile ibada ya hija. na wale mak'haba kutoka dunia nzima huwa wanatafuta nini mji mtakatifu wa mungu huko. je unajua ni kwa nini ma alhaj hawaendagi wake zao huko hijja ya makka . je nini siri ya kuzunguka alqabax7? je algaba ni ibada aliyoacha rasul muhamadi swallah al wasalaam! au ni kipingele kichoingizwa ktk uislam kutoka dini za kale za waarabu mabedui!
 
Hivi Yule sheikh aw mkoa aw dar ana jina sheikh asad .... Naona kwenye Hafla zote za kiserikali yupo au kishakuwa mkuu aw mkoa
 
mambo ya dini yaacheni. hvi unajua maana ya alhaji au mficha siri za mak'ha. na ile ibada ya hija. na wale mak'haba kutoka dunia nzima huwa wanatafuta nini mji mtakatifu wa mungu huko. je unajua ni kwa nini ma alhaj hawaendagi wake zao huko hijja ya makka . je nini siri ya kuzunguka alqabax7? je algaba ni ibada aliyoacha rasul muhamadi swallah al wasalaam! au ni kipingele kichoingizwa ktk uislam kutoka dini za kale za waarabu mabedui!

wewe ndo bora ukojoe ukalale mana hata haujui kitu! nani kakwambia watu hija hawaendi na wake zao! nani kakwamia pale wanaenda makahaba! skiza wewe pale sio roma ambapo mashoga mnaenda kuozeshwa, we unafikiri sisi ni mafirauni kama nyinyi manao suguana makanisani eti mwanaume anahalalishwa kumuoa mwanaume mwenzake na maombi ya kupata mimba juu! mbwiga mbwiguke wewe! kafiri tu huna unalolijua
 
Hivi Yule sheikh aw mkoa aw dar ana jina sheikh asad .... Naona kwenye Hafla zote za kiserikali yupo au kishakuwa mkuu aw mkoa

NO BROTHER UNAKOSEA. Sheikh wa Dar alhadji Mussa ni Mstaarabu pengine kuliko mashehe wote. Hana shida na ukristu anajua ni dini jirani. Tatizo ni hivi vibwebwe vya JF islamic community.
 
Kipengele cha dini, Lol.
NO BROTHER UNAKOSEA. Sheikh wa Dar alhadji Mussa ni Mstaarabu pengine kuliko mashehe wote. Hana shida na ukristu anajua ni dini jirani. Tatizo ni hivi vibwebwe vya JF islamic community.
 
wanadai dini ni moja tu, kisha wanasema mtu ahesabiwe na dini yake itajwe; sasa kuna dini ngapi tena hapo?
swali zuri lakini hakuna atakaye kujibu...na wala zile hijab na vibandiko tulivyoviona vikipewa semina kama makarani wa sensa, hutasikia hata siku moja vikilaaniwa kwa kushiriki kwao kwenye zoezi hilo..
 
mimi nijuavyo uislam ni mfumo mzima wa maisha ya mwanadamu kwa mujibu wa wa maandiko ya dini ya kiislam. Sasa kama ni hivyo kuna watu hawaendi misikini kuswali hivyo basi wameenda kinyume na definition ya kuwa waislamu. Sasa kitendo cha kuhesabu waislamu katika sensa watahesabiwa wengine ambao si waislamu wale wasio swali lakini wana majina ya kiislamu. Ni bora sensa iwe inafanyika misikini maana wanaoswali ndio waislamu wasio swali siyo waislamu sensa ya taifa itahesabu hata wasio swali.
 
0fisi ya waziri mkuu - wakristo ni45%-waislamu 35%. TBC1, imetangaza wakristo ni 52%-waislamu 32%.Bodi ya utalii-wakristo ni 45%- waislamu 40%.wakatoliki tovuti yao wanadai waislamu ni 34%- na wao ni 44% . KWA NINI? Tafakari Chukua hatua WAISLAMU HAWAHESABIWI, BAKWATA WANAHESABIWA
 
Sensa (idadi ya watu) za nchi zote duniani zina kipengele cha dini kilichokuwa updated kila sensa ispokuwa Tanzania. Swali tunalojiuliza, hivi kwanini Tanzania inakiogopa kipengele hicho? Na watakikataa mpaka lini?

Majibu ni rahisi sana. Ukitaka kujua ukweli wa ajenda hii fuatilia mgogoro wa sheikh Ponda na Mkapa (awamu ya tatu) kuhusu uwiano wa watumishi wa serikali kidini (Waislam/wakristo). Uwiano huo ulikuwa ni wa ajabu na mwisho wa mgogoro huo ulimlazimisha Mkapa kumuandikia barua Sheikh Ponda na kudai kuwa kimsingi anakubali kuwepo kwa Tatizo hilo, ila ni muhimu itumike busara katika kushughulikia ufumbuzi wake. Hali hiyo ya uwakilishi haibaki tu katika utumishi wa serikali bali ipo katika sehemu zote. Na kwa maana hiyo, ili kuwapumbaza waislam wanasiasa wamekubaliana kutokuwepo kwa kipengele hicho.

Hiyo busara aliyoitamka ndio hiyo ya KUFICHA TAKWIMU ZA SENSA KATIKA KIPENGELE CHA DINI. Hii ndio sababu kubwa ya kukataa kuingizwa kipengele cha dini, huku wanasiasa wakidai kuwa idadi ya waislam/wakristo hatuijui hivyo vyombo vya habari, watu binafsi n.k wawe mabubu katika kipengele hicho.

Hili ni swala la kununua muda tu kwani hata kama Sensa hii hakitakuwepo, SENSA zijazo lazima kitakuwepo kwani nchi zote dunjani zinafahamu asilimia ya wakristo na waislam kupitia njia ya kujua idadi ya watu wao. Tanzania haiwezi kuwa nchi pekee duniani itayokikana kipengele hicho milele. Haya ndio moja ya matatizo aiyotuachia Mwl Julius Kambarage Nyerere. Je tuendelee kumuiga kwa hili? Jibu unalo mwenyewe, ikiwa ujamaa ulikufa nadhani na hili life.
 
Sema usiogope sema! Zawadi sema! Sema usiogope sema. Sisi vijana hatuogopi mafisadi sema! Sisi vijana hatuogopi mabwepande sema!
 
Mkuu umenena. Waambie bakwata na wao wakienda ikulu waombe kufunga mikataba na sio kualikwa ftari na ccm?
 
Kuna jamaa moja alikuwa na njaa akavaa miwani ya kukuza ili ugali uonekane mkubwa ili ashibe.Sijui kama alifanikiwa.Mwenye uelewe anajua nn namaanisha kwenye mfano huu
 
mkikutana na mkuu wa nchi ikulu haya ndio mambo ya kumueleza.......sio kwenda kufuturu ubwabwa ikulu..
 
0fisi ya waziri mkuu - wakristo ni45%-waislamu 35%. TBC1, imetangaza wakristo ni 52%-waislamu 32%.Bodi ya utalii-wakristo ni 45%- waislamu 40%.wakatoliki tovuti yao wanadai waislamu ni 34%- na wao ni 44% . KWA NINI? Tafakari Chukua hatua WAISLAMU HAWAHESABIWI, BAKWATA WANAHESABIWA
Umeanza vizuri sasa tumia mda wako tena kujua Ukweli ingia mitaani ufanye {UTAFITI} ili kunga mua zipi ni takwimu za ukweli.
 
Umeanza vizuri sasa tumia mda wako tena kujua Ukweli ingia mitaani ufanye {UTAFITI} ili kunga mua zipi ni takwimu za ukweli.

nimeenda huko mtaani , nikaja na hii, ikafutwa

  1. Kwa nini kipengele cha sensa kiliondolewa?
Inasadikika kuwa sensa ya mwisho kufanyika wakati wa ukoloni Tanzania ilikuwa na Waislamu asilimia kama 60, Tukisema kuwa serikali ilikiondoa kipengele hiki kwa sababu maalumu ikiwemo kuwa na nafasi ya kuendeleza na kusadikisha takwimu za uongo ili kushamirisha Mfumo Kristo (MK) Tanzania tunakosea?


  1. Kwa nini taasisi mbalimbali za serikali na binafsi zimekua zikitoa takwimu za watu na dini zao?
Mfano 0fisi ya waziri mkuu inadai wakristo ni 45%-waislamu 35%. TBC1, imetangaza wakristo ni 52%-waislamu 32%.Bodi ya watalii -Christianity and Islam are the predominant religions of Tanzania. About 40-45% of the population practice Christianity, about 35-40% practice Islam.,Tovuti kikatoliki (RCNet) waislamu 34%- na wakristo ni 44%
Na hapa kuna hoja mbili,
a) kwa nini takwimu zinatofautiana? na b)kwa nini pamoja na kutofautiana zote zinaonesha wakristo ni wengi kuliko waislamu?
Kwa kawaida jambo la uongo lazima hukwama, takwimu zinatofautiana kwa sababu ni za uongo, Zote zinaonesha wakristo ni wengi kwa sababu za kukidhi matakwa ya MK.
Mkurugenzi wa TBC alipoulizwa kuhusu takwimu katoa wapi aliishia kuomba radhi, kakosea, swali ni je kakosea nini? Amekuwa akikosea mambo mangapi ya kitaifa kwa ujumla wake kama lilivyo hili? Huu ndio MK
3.Kwa nini kiwepo kipengele cha kuhesabiwa kwa nyumba za ibada?
Waislamu wakisema kuwa kuhesabiwa kwa nyumba za ibada pekee kunaweza kutumiwa na wapotoshoshaji wa Umma kupitia MK, kuwa Wkristo ni wengi kwani siku hizi kuna utitiri wa madhehebu kikristo na makanisa binafsi hata kama yana waumini wachache achilia mbali uyoga wa makanisa yanojiita ya wokovu? Kwa nini nyumba za ibada na sio na wanaoabudu humo?, Serikali inataka kugawa misala misikitini na mabench kanisani?
Waislamu wa leo ni tofauti na wa enzi hizo, wanajua wanachokifanya na hili la sensa ni moja na mengine yatakuja,hatuhitaji kumtafuta kiongozi wala Sheikn Ponda kwa hili, elimu tulishapata , macho yalishafumbuliwa na Tunaelewa athari za mfumo Kristo katika jamii

  1. Tulisadikishwa kuwa waislam hawakusoma, kumbe data zinaonesha NECTA inawapunguza
  2. Tukasadikishwa kwamba hawajengi Mashule na Hospitali ila wanajenga misikiti, kumbe wenzetu wanajenga kupitia fedha wanazopewa na serikali hii hii kupitia MoU
  3. Tukasadikishwa kuwa nchi hii haina dini , kumbe serikali yetu ina mfumo Kristo ambao haukuandikwa popote lakini unafanya kazi zake kwa siri na waziwazi
TUMEKATAA KWENDA KWA MATAKWA YA MK, NARUDIA WAISLAMU HATUHESABIWI.
 
Back
Top Bottom