Do I need to give a reason? I dont think so... it's all there in black and white!
Sasa nisaidieni kwa mnaojua....for an ordinary citizen like myself nianzie wapi?
I mean.... nifanye nini ili kui-trigger president impeachment process?
Hahahaha JF is the land of great thinker! kweli?!!!...kijana soma katiba ya TZ kwanza kabla ya kuleta huu utumbo wako hapa,anza kwa kuona majukumu ya raisi ni yepi? na jee bunge lina nguvu hizo?kwani nyinyi mnatayarisha hivyo yeye anaamuwa kulivunja bunge tu.....yeye ana uwezo wa kubakia raisi mapaka uchaguzi lakini nyinyi siyo wabunge tena.....kazi kweli kweli
Hahahaha JF is the land of great thinker! kweli?!!!...kijana soma katiba ya TZ kwanza kabla ya kuleta huu utumbo wako hapa,anza kwa kuona majukumu ya raisi ni yepi? na jee bunge lina nguvu hizo?kwani nyinyi mnatayarisha hivyo yeye anaamuwa kulivunja bunge tu.....yeye ana uwezo wa kubakia raisi mapaka uchaguzi lakini nyinyi siyo wabunge tena.....kazi kweli kweli
unaongelea katiba gani? Poples' power can oust him, no question. issue hapa ni ku-organize peoples' power to make things move. Tunaweza. A tyranical government to peoples' power is like a candle to the wind!
Do I need to give a reason? I dont think so... it's all there in black and white!
Sasa nisaidieni kwa mnaojua....for an ordinary citizen like myself nianzie wapi?
I mean.... nifanye nini ili kui-trigger president impeachment process?
Start by going to schooll!
Asante. Huu ni ujinga wangu.....inawezekana tafsiri yake nyingine ni "utumbo" kama ulivyosema.
Mimi naamini JK anaweza kuwa impeached. Sijatosheka na jibu la "kasome katiba" pekee..naliona ni jibu jepesi sana.
Tuendelee kuelimishana ili tuhimitishe mchakato.
Hizo siyo garbage bali ni ukweli lakini yako wewe naona kma ani garbage... inaonyesha unajua kila kitu kwa nini umekuja kuuliza hapa?pls dont waste time.kasome katiba utapata kujua kuliko sisi hapa.Hivi jiulize,hivi chadema ni wapumbavu kama kweli wameshaiona hiyo loophole ya kuwa Rais ni impeachable(kamamunavyosema) kweli wasiitumie? na wasianzishe mchekato huu siku zote hizo... I dont think so...May be Chadema hawajui hicho ukiwapelekea hiyo idea na uki draft ule muongozo wote basi unaweza kuwa mtumuhimu sana Tz....There is a thin line of being too smart and too dumb..Najua nimegusa eneo nyeti.....kwa hiyo I will accept all the garbage thrown at me.
The bottom line is JK is impeachable, no matter what other people want us to believe.
Let's see how we can make it happen faster.
Samahani kijana... lakini kwa katiba ya Tz ilivyo Raisi kuwa impeached ni kitu kigumu sana almost imposible, kweli bunge lina uwezo huo...lakini je Raisi atakuwa amelala? au pengine ni mzembe na zuzu kupindukia kwani kitendo cha impeachement siyo kitatokea kwa sec moja tu kuna process zitabidi zifutwe zinaweza kuchukua masaa kibao,hapo mnakuwa mmeshampa muda.na yeye kwani yeye akitoa kauli dakika moja tu basi bunge limekuwa disolved lote na yeye anabakia kuwa raisi mpaka aitishe uchaguzi mwengine sasa sijui kwa ninihutaki kufahamu.Je kwa bunge latu la sasa (tuchukulie Rais amelala) unaweza kupata majority ya kura kwa CCM wakomore 2/3 ya wabunge wote...Kuna mjumbe mmoja alikupa ushauri mzuri kwanza nenda shule kijana..then....
chonde nisije kukutukana bure! Huna fikra, hujui what people's can do and cannot do.Wewe naona bado uko kwenye ndoto za mchana...people power!!????inaonyesha hata unachokiandika hukijui na hiyo people power ni nini huijui just unasikia watu tu......
Tofauti kati yangu na watu aina yako ni kuwa mnakubali kushindwa kabla hata hamjaanza......siye wengine ni kinyume chake!
Shule yangu ni ndogo...so nitakwenda shule lakini kamwe sitakubali kuwa diverted kutoka kwenye azma yangu ya kuhakikisha JK (rais ambaye naamini sasa hivi yuko usingizini) anakuwa impeached.
Suala la majority ya chama chako (CCM) ni hoja nyepesi....mnao wapinzani wengi tu wa JK ndani ya chama chenu - Samuel Sitta is just a tip of iceberg.
Umesikia mambo ya huko Hai kuhusu diwani wa CCM kukipigia kura chama cha upinzani?
Ndiyo maana sitaki kushindwa kabla vita haijaanza!
chonde nisije kukutukana bure! Huna fikra, hujui what people's can do and cannot do.
Nadhani umeuliza tayari ukiwa na JIBU kwamba labda uanzishe vurugu zitakazopelekea Rais atoke ashindwe kuongoza nchi!...nifanye nini ili ku-trigger president impeachment process?
...ok ni vizuri Taifa kuwa na vijana kama nyinyi ......
Good. Now we seem to be making some progress here.
Naona kidogokidogo unaanza kuvutiwa na falsafa ya approach yangu.
FYI, ninajua katiba inavyosema kuhusu impeachment lakini who has has ever dared it? Labda mwenzangu unajua!
Kwa ordinary citizen kama mimi, kusoma katiba ni jambo moja lakini kutekeleza kile katiba inachosema ni jambo jingine (haswa pale unapotegemea watekelezaji - aka wabunge - ambao they need that big poke on their a@#$ses to do something).
This is where my argument hinges on....mimi nataka tuache porojo za darasani bali tufanye kweli!
Tuendelee....hakuna kulala.
Najua nimegusa eneo nyeti.....kwa hiyo I will accept all the garbage thrown at me.
The bottom line is JK is impeachable, no matter what other people want us to believe.
Let's see how we can make it happen faster.
Inabidi usome Katiba imeandikwa vizuri tu kwenye Katiba. Bahati mbaya wenye uwezo wa kumimpeach Rais ni wabunge tu na kuna sababu za Kikatiba tu. So, la kwanza wasiliana na mbunge wako na umpe hoja ya kikatiba ya kwanini unafikiri Rais anatakiw akuwa Impeached.