Jinsi YA KUCHAT NA RAFIKI YAKO KWENYE LAN using COMMAND | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi YA KUCHAT NA RAFIKI YAKO KWENYE LAN using COMMAND

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by donlucchese, Oct 13, 2012.

  1. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 6,187
    Likes Received: 969
    Trophy Points: 280
    most of the organizations kuna Intranet badala ya internet which means there is no access ya other sites apart from the internal network (internet). but kwa kutumia njia hii una uwezo wa kuchat na rafiki yako in the same office kwa kutumia command. jinsi ya kufanya, fungua notepad then andika hizi codes:

    echo off :A Cls echo MESSENGER set /p n=User: set /p m=Message: net send %n% %m% Pause Goto A

    then baada ya hapo save kama messenger.bat na usisave kama txt, save kama all files. thn ukifungua itafunguka kama command prompt then ikifunguka utaona User, hapo ndo unaandika IP adress ya mtu unaetaka kuchat nae then inakua mpango mzima. NB: ni lazima wote wawili muwe na hii ki2.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 6,187
    Likes Received: 969
    Trophy Points: 280
    hapo kwenye echo naona imeji autowrite ila lazima uweke alama ya @
     
  3. i

    iMind JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,861
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Maelezo yako ya utangulizi yana jichanganya. Siku hizi kuna LAN Messenger nyingi tu. Enzi zetu tulikua tunatumia command ya NETSEND
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 39,003
    Likes Received: 3,609
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mzeewalolıondo Ninafikiri itakuwa njia hii hapa naoan ya kwako umekosea katka kufahamisha angalia chini:

    kopi weka katika Note Pad maandishi haya kisha ndio uweke messenger.bat kisha u Save kwa All files.

    echo off
    :A
    Cls
    echo MESSENGER
    set /p n=User:
    set /p m=Message:
    net send %n% %m%
    Pause
    Goto A


    Save hili file la kwanza kwa kuandika hivi
    messenger.bat kisha u Save kwa All files.






    This will show you how to create a cmd messenger so you can send pop-up messages to other people.

    And after you are finish you can now send msgs to your self. NOTE: must enable it on other pcs to make it send msgs to the other pc.



    after watching this video goto "Step 2"
    <em>
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ohoo kumbe hivi ndivyo NIKITA alivyokuwa anachat na ALEXANDRA UDINOV,
     
  6. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Hahahaha
     
  7. jipitishe

    jipitishe Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :bolt:
    Hii ni kwa ajili ya windows...na sisi wa linux inakuwaje?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 13,261
    Likes Received: 838
    Trophy Points: 280
    mzee wa loliondo au ndo dawa zako mpya nini umeamua kutuwekea hata jf tunywe, oky usijali asante kwa hayo maelekezo tutafuatilia kwa makini sasa wewe na mathematics ni ndugu maana naona hiyo picha ya avatar yako inafanana na mathematics mwenyewe mzima au nyie ni matwins nini. jibu via pm kuleeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,925
    Likes Received: 1,982
    Trophy Points: 280
    Ndio kaanza chuo mwaka huu,msamehe kila kitu anaona kipya na deal...
     
Loading...