Jinsi wanigeria wanavyoingia USA kila siku

Jinsi wanigeria wanavyoingia USA kila siku

Kuna dada wa Kinigeria nilimfahamu kwa karibu. Alikua ananisuka nywele. Nilikuwa ninamfuata kwake, alikuwa na mtoto mmoja wa miaka mitatu yeye na mume wake waliishi chumba kimoja. Wote hawana vibali, wamepata vibali vya watu wanafanyia kazi na wanawalipa hao wenye vibali.

Aliniambia huyu mwanaume ndiye mpenzi wangu wa kwanza tangu tuko shuleni. Baada ya kumaliza Form Six mwanaume aliondoka. Amefika Ulaya alilipa mahari kwa familia ya mke na kumtumia ticket.

Tegemeo lao ni mtoto akifika miaka saba kuna sheria inamruhusu kuendelea kuishi hata kama wazazi hawana vibali wanapata vibali kutokana na mtoto midhali amezaliwa nchi hiyo.
 
Kuna dada wa Kinigeria nilimfahamu kwa karibu. Alikua ananisuka nywele. Nilikua ninamfuata kwake, alikua na mtoto mmoja wa miaka mitatu yeye na mume wake waliishi chumba kimoja. Wote hawana vibali, wamepata vibali vya watu wanafanyia kazi na wanawalipa hao wenyewvibali.

Aliniambia huyu mwanaume ndiye mpenzi wangu wa kwanza tangu tuko shuleni. Baada ya kumaliza Form Six mwanaume aliondoka. Amefika Ulaya alilipa mahari kwa familia ya mke na kumtumia ticket.

Tegemeo lao ni mtoto akifika miaka sana kuna sheria inamruhusu kuendelea kuishi hata kama wazazi hawana vibali wanapata vibali kutokana na mtoto midhali amezaliwa nchi hiyo.
True watu wanatishwa sana na vibali, yaani nchi yoyote inayoheshimu demokrasia sio ya kuogopa kwenda. Ogopa maanchi ya ujamaa kama China.

Sema inatakiwa mtu awe strategic
 
True watu wanatishwa sana na vibali.yaani nchi yoyote inayoheshimu democrasia sio ya kuogopa kwenda.ugopa maanchi ya ujamaa kama china.

Sema inatakiwa mtu awe strategic
Huyu dada aliniambia hicho chumba chao ndiyo mafikio ya marafiki wote wa mume wake. Wakija wanalazwa kwenye kochi mpaka wapate kazi wanatafutiwa vyumba vya kuishi.

Yule dada nilipenda jinsi anavyopendana na mume wake. Mume akirudi ananiomba radhi tunakatisha msuko anamtengea chakula kwanza.
 
Huyu dada aliniambia hicho chumba chao ndiyo mafikio ya marafiki wote wa mume wake. Wakija wanalazwa kwenye kochi mpaka wapate kazi wanatafutiwa vyumba vya kuishi.

Yule dada nilipenda jinsi anavyopendana na mume wake. Mume akirudi ananiomba radhi tunakatisha msuko anamtengea chakula kwanza.
Good.
"Forget safety, live where you fear to live"-Rumi
 
Tangu wakati ule tunaimba Kambona ameolewa huko Ulaya wenzetu walikua wanasafiri. Kuna dada mmoja nilifanya nae kazi aliniambia baba yake alikua mwanasheria Ulaya na aliwaachia nyumba. Mpaka sasa wajukuu wakipata shule wana pa kukaa.
Dada kwani wewe bado upo Ulaya, ushaenda USA???
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom