Jinsi ukurupukaji ulivyonitia hasara mara nyingi maishani

Jinsi ukurupukaji ulivyonitia hasara mara nyingi maishani

Vien

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2020
Posts
8,502
Reaction score
15,239
Habari JF members

Nimeona leo nielezee tabia ya kukurupuka ilivyonipa hasara mara kadhaa. Nimejifanyia tathmini nkagundua huwa nikitaka kufanya jambo lolote huwa napenda nilifanikishe kwa haraka sana ili niruhusu akili iweze ku focus na vitu vingine. Lakini tabia hii imenigharimu sana nakuepelekea kupata hasara ambazo ningeweza kuzizuia.

Mwaka 2022 na 2023 hii miaka nlinunua plots kadhaa za viwanja kutoka kwenye haya makampuni ambayo yanafanya promotion sana siku hizi mitandaoni, kununua haikua shida ila kwavile sikutuliza akili nkajikuta nimenunua viwanja haraka haraka bila kufanya hata research kidogo ila niweze kufanya comparison ya bei, hapa kwa haraka haraka 10m nkawa nimeipoteza ambayo ningetuliza akili nsingepigwa.

Kwenye kufatilia hati miliki hapa napo nimepoteza hela nyingi sana lakini sikuwa na namna.

Mwaka 2023 kipindi nafatilia passport ya kusafiria, hapa nlijikuta nimetumia karibu 750k sababu ya tabia hii hii ya kufanya vitu haraka haraka, kilichotokea hapa ni kwamba cheti changu cha kuzaliwa kilikua na makosa tarehe ya kuzaliwa, sasa kule uhamiaji wakaniuliza kama naweza kutumia tarehe ile ile ya makosa nkakubali bila hata kufikiria athari zake passport ikatoka, baadaye kufatilia nkashauriwa nitengeze cheti kingine cha kuzaliwa nirekebishe information zangu ziwe sahihi ntengeneze passport nyingine.

Manunuzi yangu ya vitu vingi, hasa vifaa vya electronics nimepoteza sana hela kwa tabia hii hii ya kufanya mambo haraka haraka.

Kuanzia sasa kwenda mbele nimeshaji-commit ntatuliza akili kwa kila kitu nnachotaka kufanya kuepusha hasara zinazoweza kuzuilika.

Karibuni na nyie mtoe uzoefu wenu
 
Usijilaumu mkuu. Nadhani shida sio uharaka ila uwezo wa kupiga hesabu za faster.

Kiufupi mambo mengi uliyachagua kwa uharaka pasipo kuwa na capacity ya kufanya maamuzi sahihi.

Kuna watu hawahitaji siku kununua kitu kwa sababu wana connections na info za kutosha..

Na kuna wengine kama sisi tunachukua muda mrefu kufanya maamuzi na huwa inatucost pia haswa kwenye kupoteza fursa..

Kwa hiyo nadhani kuwa na balance ni muhim zaidi lakini kujiwekea tabia ya kupata taarifa mbali mbali ama kutta na watu wa sekta tofauti wanaoweza kutusaidia kufanya maamuzi sahihi..na si kusubiri hadi upate dharura ndio uanze kuhangaika
 
Hiyo ni disorder...

"The tendency to act instantly without forethought is known as impulsivity, which is a core symptom of several mental health conditions, most notably Impulse Control Disorders (ICDs) and Attention-Deficit/Hyperactivity Disorder (ADHD)".
 
😂 😂 Kwenye hilo la viwanja vinavyotangazwa kuna siku nikaenda kule chalinze ndani ndani. Aisee

Kwanza tuviwanja ni tu dogo miguu 10 kwa 10 alafu eti laki 8 na ni porini
Alafu ardhi ni ile yenye vimawe mawe.
 
😂 😂 Kwenye hilo la viwanja vinavyotangazwa kuna siku nikaenda kule chalinze ndani ndani. Aisee

Kwanza tuviwanja ni tu dogo miguu 10 kwa 10 alafu eti laki 8 na ni porini
Alafu ardhi ni ile yenye vimawe mawe.
😂😂😂😂😂 me hapa kwenye viwanja pamenigharimu sana aisee
 
Kuna jamaa hapa JF alikuwa anajiita ID kiduku ,kwa majigambo uliyoyatoa itakuwa ni wewe
 
Aisee hii kitu nimeiona jana tulienda kununua guta na jamaa.Yaani yule mpuuzi alivyotuliza akili na kufanya ukaguzi ,lile guta aliloletewa kutoka stoo kwanza alivyoliona tu akaniambia maguta yote yana spring pembeni ya tairi ila hili halina .Mimi nilikuwa najionea kila kitu sawa.Ila mwisho jamaaa alikomaa mpaka chasis ikaletwa guta zima likafungwa huku tunaona.Aisee kuna watu wanajua kutuliza vichwa kwenye manunuzi.Mimi maguta yote niliyaona sawa tu na nilikuwa nalazimisha aitwe dereva tuondoke ,mbona kingeturamba.Namimi natabia kama yako full kukurupuka kama Ngiri.
 
Hiyo ni disorder...

"The tendency to act instantly without forethought is known as impulsivity, which is a core symptom of several mental health conditions, most notably Impulse Control Disorders (ICDs) and Attention-Deficit/Hyperactivity Disorder (ADHD)".
Acha mtisha mtoa mada , unakurupuka na kumwambia ADHD je umeliza history yake tangu anakua alikua vipi, na wewe ni wale wale wa kukurupuka
 
Aisee hii kitu nimeiona jana tulienda kununua guta na jamaa.Yaani yule mpuuzi alivyotuliza akili na kufanya ukaguzi ,lile guta aliloletewa kutoka stoo kwanza alivyoliona tu akaniambia maguta yote yana spring pembeni ya tairi ila hili halina .Mimi nilikuwa najionea kila kitu sawa.Ila mwisho jamaaa alikomaa mpaka chasis ikaletwa guta zima likafungwa huku tunaona.Aisee kuna watu wanajua kutuliza vichwa kwenye manunuzi.Mimi maguta yote niliyaona sawa tu na nilikuwa nalazimisha aitwe dereva tuondoke ,mbona kingeturamba.Namimi natabia kama yako full kukurupuka kama Ngiri.
😂😂😂😂😂
 
Unahitaji mshauri wa karibu.mtu ambaye unamwamini kumshirikisha mambo yako.na mtu wa aina hii awe mwaminifu na msiri.
Mwenye uelewa

But hii Dunia inavyoenda tunajikuta tunakosa hata watu wa aina hiyo tunajikuta wenyewe.tunafanyaaamuzi magumu wenyewe
 
Usijilaumu mkuu. Nadhani shida sio uharaka ila uwezo wa kupiga hesabu za faster.

Kiufupi mambo mengi uliyachagua kwa uharaka pasipo kuwa na capacity ya kufanya maamuzi sahihi.

Kuna watu hawahitaji siku kununua kitu kwa sababu wana connections na info za kutosha..

Na kuna wengine kama sisi tunachukua muda mrefu kufanya maamuzi na huwa inatucost pia haswa kwenye kupoteza fursa..

Kwa hiyo nadhani kuwa na balance ni muhim zaidi lakini kujiwekea tabia ya kupata taarifa mbali mbali ama kutta na watu wa sekta tofauti wanaoweza kutusaidia kufanya maamuzi sahihi..na si kusubiri hadi upate dharura ndio uanze kuhangaika
Ninakuunga mkono mkuu. Huwa ninasema kuna vitu bora uvitafute kipindi ukiwa haukihitaji. Kwa mfano passport uwe nayo hata kama hujui utasafiri lini.. leseni ya udereva pia hata kama huna gari.
 
Habari JF members

Nimeona leo nielezee tabia ya kukurupuka ilivyonipa hasara mara kadhaa. Nimejifanyia tathmini nkagundua huwa nikitaka kufanya jambo lolote huwa napenda nilifanikishe kwa haraka sana ili niruhusu akili iweze ku focus na vitu vingine. Lakini tabia hii imenigharimu sana nakuepelekea kupata hasara ambazo ningeweza kuzizuia.

Mwaka 2022 na 2023 hii miaka nlinunua plots kadhaa za viwanja kutoka kwenye haya makampuni ambayo yanafanya promotion sana siku hizi mitandaoni, kununua haikua shida ila kwavile sikutuliza akili nkajikuta nimenunua viwanja haraka haraka bila kufanya hata research kidogo ila niweze kufanya comparison ya bei, hapa kwa haraka haraka 10m nkawa nimeipoteza ambayo ningetuliza akili nsingepigwa.

Kwenye kufatilia hati miliki hapa napo nimepoteza hela nyingi sana lakini sikuwa na namna.

Mwaka 2023 kipindi nafatilia passport ya kusafiria, hapa nlijikuta nimetumia karibu 750k sababu ya tabia hii hii ya kufanya vitu haraka haraka, kilichotokea hapa ni kwamba cheti changu cha kuzaliwa kilikua na makosa tarehe ya kuzaliwa, sasa kule uhamiaji wakaniuliza kama naweza kutumia tarehe ile ile ya makosa nkakubali bila hata kufikiria athari zake passport ikatoka, baadaye kufatilia nkashauriwa nitengeze cheti kingine cha kuzaliwa nirekebishe information zangu ziwe sahihi ntengeneze passport nyingine.

Manunuzi yangu ya vitu vingi, hasa vifaa vya electronics nimepoteza sana hela kwa tabia hii hii ya kufanya mambo haraka haraka.

Kuanzia sasa kwenda mbele nimeshaji-commit ntatuliza akili kwa kila kitu nnachotaka kufanya kuepusha hasara zinazoweza kuzuilika.

Karibuni na nyie mtoe uzoefu wenu
Wewe ni mkweli,umejua tatizo,na jinsi ya kulitatua una 95% za kua among 3% ya watanzania waliofanikiwa kivyovyote vile
Wataalaamu wanasema:-
Kabla hujafanya jambo Fanya simple research,weka Tathmini,yaani hata ukienda kununua shati la elfu 1
Ipi bidhaa Bora?,wapi kuna bei nafuu?,bei halisi ipoje na ya dukani ipoje?
Imagine unanunua kiwanja milioni 4,wakati kiwanja hiko hiko ungenunua milioni 2,kabla ya kununua bidhaa yeyote hakikisha siku uliyonunua sio siku ulioiona kwa mara ya kwanza.
Yaaani assume na ndio uhalisia,usiwe na haraka kabisa yaaani,
Kitu pekee cha kua na haraka ni konachoweza kutoka uhai wako ukiwa mgonjwa kwa wakati huo
Imagine ni wangapi wameoa,kuoelewa,na watu kwa kukurupuka,........unatoa mahali 5M plus kwa Malaya,wakati kuna Bikira amejituliza anahitaji tu laki 4😄😃😃
Kiuhalisia kukurupuka ni chanzo cha 80% ya stress duniani
Una one Kali unaenda kusoma bachelor of education eti kosa mkopo,wenzako wanaifanya research wanaenda kupiga macourse yale ya SUA,after 3-5 yrs wapo kwenye mashamba makubwa huko Colorado,California,Israel etc,.....sio rahisi lakini,mwalimu wa chemistry chance za kutoboa kwenye hii nchi hata uingize at least 2M.per month ni almost 0.5%,
Kukurupuka ni sumu Kali sana,Bora usifanye jambo,kuliko ulifanye kwa kukurupuka
 
Back
Top Bottom