Unajuwa kuna watu humu wanaona watu wote ni wajinga kwa kuwa wao jana na juzi wamejua kutumia vi laptop kuingia mitandaoni, basi wanajiona wao ndio wao na hakuna mwingine zaidi yao.
Kitu wasichoelewa ni kuwa kuna mitandao mikubwa duniani inayotoa zawadi kwa mtu ataeweza kuihack (kwa wema) ili wapate kujuwa "leakage" za kwenye "security system" zao za mtandao zipo wapi, wapate kuziimarisha.
Hata ukitembea humu mitandaoni uka google kuhusu "hacking" utakuta wale "professional hackers" wengi wanatumia utaalaam wao kufanya na kuboresha usalama wa mitandao kila kukicha.
Hacking ni art ya kurahisisha kazi kwa wenye nia njema, siyo kila hacker ni criminal. Mfano hii mada,
shiny c ameileta kwa nia njema kabisa na akaweka warning hii:
Ni hacking pia lakini ni ya msaada kwa waliopoteza password, au walioingiliwa na kirusi cha kufuta password, au walionunua viji kompyuta vya mtumba ambavyo hawana pw zake.
Ninapotoa challenge ya kupatiwa ujanja wa kuihack JF ili niwalambe ban akina
Invisible ni kwa nia njema kabisa na hata wao wamenisoma.
Lakini kuna vitoto vidogo humu haviwezi kuelewa hayo na havina muono zaidi ya mwisho wa vidole vyao.
Ahsante
shiny c kwa kazi njema.
cc
middlebopper