Jibu kwa The Boss (Nyumba ndogo)

Jibu kwa The Boss (Nyumba ndogo)

I am thinking by head not by heart.
Nadhani baadhi yenu mnachukulia hiki kitu emotional sana.

Kama nyumba ndogo ina madhara kwa familia including kufanya baba asahau wajibu wake kwa watoto; mnashangaa nini mimi kuwafagilia hit and run?

Ni wanagpi mlishawahi kumshauri mdau humu asioe mpaka watoto wake wakue baada ya kufiwa na mkewe; mnadhani mlitaka aishije kama si kutafuta mapoozeo.

I am proud of my dad kwa sababu as his child nili experience constant love from him; hajawahi kuninyima matunzo mpaka naolewa kwa kuwa hakuwahi ku invest nje!

Na nina mifano ya rafiki zangu ambao mama zao ilibidi wauze maandazi ili wasome kwa kuwa baba alihamia kwa kimada.

Sasa hapo ni nani responsible father????


Sioni vibaya ku call a spade by its name.

Hata wanaume baadhi ni sex objects wale viserengeti wanaotumiwa na ma-sugar mummy.

Niliwahi ona mwanamke anasema anafikiria kutafuta wa kumtuliza kwa kuwa mumewe ana kisukari na hana nguvu za kiume

Na alisema anatafuta sex

Sasa hapo nani ni sex object????
 
mnisamehe nimeamua kutumia hii law kutoa maoni yangu
Newton's laws of motion - Wikipedia, the free encyclopedia
Newton's first law


Lex I: Corpus omne perseverare in statu suo quiescendi vel movendi uniformiter in directum, nisi quatenus a viribus impressis cogitur statum illum mutare.

​
Law I: Every body persists in its state of being at rest or of moving uniformly straight forward, except insofar as it is compelled to change its state by force impressed.[SUP][13][/SUP]
​
This law states that if the resultant force (the vector sum of all forces acting on an object) is zero, then the velocity of the object is constant. Mathematically stated:
24bdf57e2937f1259d5f88dbf1e0bebf.png
Consequently:

  • An object that is at rest will stay at rest unless an unbalanced force acts upon it.
  • An object that is in motion will not change its velocity unless an unbalanced force acts upon it.
Newton placed the first law of motion to establish frames of reference for which the other laws are applicable. The first law of motion postulates the existence of at least one frame of reference called a Newtonian or inertial reference frame, relative to which the motion of a particle not subject to forces is a straight line at a constant speed.[SUP][14][/SUP][SUP][10][/SUP] Newton's first law is often referred to as the law of inertia. Thus, a condition necessary for the uniform motion of a particle relative to an inertial reference frame is that the total net force acting on it is zero. In this sense, the first law can be restated as:
In every material universe, the motion of a particle in a preferential reference frame Φ is determined by the action of forces whose total vanished for all times when and only when the velocity of the particle is constant in Φ. That is, a particle initially at rest or in uniform motion in the preferential frame Φ continues in that state unless compelled by forces to change it.[SUP][15][/SUP]
Newton's laws are valid only in an inertial reference frame. Any reference frame that is in uniform motion with respect to an inertial frame is also an inertial frame, i.e. Galilean invariance or the principle of Newtonian relativity.[SUP][16][/SUP]

Newton's first law is a restatement of the law of inertia which Galileo had already described and Newton gave credit to Galileo. Aristotle had the view that all objects have a natural place in the universe: that heavy objects like rocks wanted to be at rest on the Earth and that light objects like smoke wanted to be at rest in the sky and the stars wanted to remain in the heavens. He thought that a body was in its natural state when it was at rest, and for the body to move in a straight line at a constant speed an external agent was needed to continually propel it, otherwise it would stop moving. Galileo, however, realized that a force is necessary to change the velocity of a body, i.e., acceleration, but no force is needed to maintain its velocity. This insight leads to Newton's First Law -no force means no acceleration, and hence the body will maintain its velocity.
The law of inertia apparently occurred to several different natural philosophers and scientists independently.[SUP][17][/SUP] The 17th century philosopher René Descartes also formulated the law, although he did not perform any experiments to confirm it.


tushirikiane na mimi kutafakari hii law huyu jamaa ana akili sana nafikiri wenzangu mnaweza kukubaliana na mimi na kwa mtazamo wangu hili ni jawabu kimantiki la mitazamo ya upande wa pili .
nature cannot be created or destroyed.. tuendelee kujadiliana huku tukiupinga ukweli kimantiki...
nawasilisha

​
 
As much as i hate nyumba ndogo i hate hit and runners sana.......................kwa kifupi sipendi kuchitiwa. Siwezi kuvumilia hiyo kitu kabisa. Nikigundua historia itaandikwa hapo hapo bila kujali nini kitatokea baadae.
 
Napata wakati mgumu kuelewa hapa...je ni sahihi kupinga kwa nguvu zote hata jambo ujualo huwezi libadili? Au watakiwa kukubali uhalisia hata kama yauma....
tafakari...

mimi sioni haja ya kupinga na mkae mkijue mtalea sana watoto wa nje na mimba za wanaume wenzenu mpaka kufa mkidhani ni za kwenu
 
I am thinking by head not by heart.
Nadhani baadhi yenu mnachukulia hiki kitu emotional sana.

Kama nyumba ndogo ina madhara kwa familia including kufanya baba asahau wajibu wake kwa watoto; mnashangaa nini mimi kuwafagilia hit and run?

Ni wanagpi mlishawahi kumshauri mdau humu asioe mpaka watoto wake wakue baada ya kufiwa na mkewe; mnadhani mlitaka aishije kama si kutafuta mapoozeo.

I am proud of my dad kwa sababu as his child nili experience constant love from him; hajawahi kuninyima matunzo mpaka naolewa kwa kuwa hakuwahi ku invest nje!

Na nina mifano ya rafiki zangu ambao mama zao ilibidi wauze maandazi ili wasome kwa kuwa baba alihamia kwa kimada.

Sasa hapo ni nani responsible father????


Sioni vibaya ku call a spade by its name.

Hata wanaume baadhi ni sex objects wale viserengeti wanaotumiwa na ma-sugar mummy.

Niliwahi ona mwanamke anasema anafikiria kutafuta wa kumtuliza kwa kuwa mumewe ana kisukari na hana nguvu za kiume

Na alisema anatafuta sex

Sasa hapo nani ni sex object????

sioni haja ya kukasirika sana mumy waache watambe na hizo nyumba ndogo mbona wanasaidia kulea na watot wasio halali,

wao si wanataka kutuumiza mioyo kuwa they cant without nyumba ndogo ,

wanajisifu na uchafu kwa taarifa yao uchafu wao ni cha mtoto maana sisi tukiamua kuwatangazia

kuwa asilimia 60 ya wababa wanalea wototo wa nje bila ya wao kujua nadhani hapo na wao wataumia ...ebooo hapa ni titi for tati
 
Mkuu nakubaliana na wewe lakini nafikiri Asha Dii na kundi lake probably wanashindwa kutofautisha argumemts za wachangiaji wengi. Bishanga, ukisoma kwa makini michango ya watu kwenye huu uzi kuna makundi matatu na sio mawili kama wengi wanavyodhani. Kundi la kwanza linapinga nyumba ndogo. Wengi wa kundi hili ni wanawake. Kundi la pili linaunga mkono nyumba ndogo. Hili kundi lina mchanhanyiko wa wanawake na wanaume japokuwa wanawake wanaonekana wapo mstari wa mbele zaidi kutetea hoja yao.

Kundi la tatu linaongelea zaidi uhalisia wa nyumba ndogo kwenye jamii yetu. Lakini kuongelea uhalisia wa kitu haina maana kuwa unaunga mkono. You're just speaking for the reality kwa kuangalia jamii na mazingira yanayoizunguka. Unfortunately, kundi la kwanza limeweka kundi la tatu na pili kwenye kapu moja. Probalby, hii ndio inafanya watu kama akina Asha Dii wajihisi the whole JF is against them which in fact is not.

Ukiangalia kwa mapana is not only Asha Dii is feeling uncomfortable juu ya nyumba ndogo. I am sure kuna wanaJF felt so uncomfortable to the extent wameamua kutochangia kabisa kwenye huu uzi. Tukumbuke victims wa nyumba ndogo sio wake tuu bali pia ni watoto na jamii kwa ujumla. It is good Asha Dii na wengine came out and expressed their feelings lakini unfortunately feelings won't change the reality. Reality kwa maana kuwa jamii yetu bado haijaona nyumba ndogo kama ni tatizo.

Lini tumesikia our politicians majukwaani wakitetea the institution of marriage and family as the foundation of our society? Zaidi ya Sh billion 4 zimetumiaka kwenye kampeni za uchaguzi Igunga lakini ni mgombea yupi ulisikia at least akiongelea directly umuhimu wa kujenga instututions za mariage na family Igunga? Hivi kuna mgombea ambaye alizungunzia tatizo na Ukimwi? Kwa nini suala la nyumba ndogo lisiingizwe kwenye uwanja wa siasa kama lilivyo suala la abortion Marekani? Au wanasiana nao wanaunga mkono nyumba ndogo?
Hapo red hapo mkuu!
Dah U r indeed a greatest thinker
 
Hii mada inajadilika kama alivyosema Klorokwini iwapo watu watavua uhusika.

Hadi tunafika kurasa hizi tulizopo, tumepata maoni na mtazamo mzuri wa nyumba ndogo (tunashukuru sana) ikiwa ni pamoja na kile kinachowapelekea kuwa nyumba ndogo

Nyumba kubwa wao wanaonekana kuwa emotional zaidi na hawataki hata kujua sababu zinazopelekea nyumba ndogo zijadiliwe hadharani na waume zao kwa kuziita ni dharau kwao. Tumepata maoni kuwa wapo radhi waume zao kutembea na makahaba lakini wasiwe na nyumba ndogo kiasi cha kwamba wako radhi waume zao walete makahaba na hit and run wao vitandani mwao wao wakiwa hawapo kuliko nyumba ndogo( mmoja amemsifu baba yake kuwa mjanja kwa kufanya hivyo)

Waume wao hawakusema dhahiri kinachowasukuma kuwa na nyumba ndogo zaidi ya biolojia na kupunguza stress za nyumba kubwa

Vipi tunaweza kutokomeza nyumba ndogo halijadaliwa kwa kina hadi sasa.

Labda ni ukosefu wa nia madhubuti au uoga wa kuishi ukiwa pekee, au utamaduni wa siku nyingi na mfumo dume, lkn tumeshindwa kuzuwia kama wanavyoweza nchi za nje

Tunashindwaje kumtimua mwanamme mwenye nyumba ndogo baada ya kumpora nusu ya mali zake na watoto?
Mwalim,
mimi mwanzo nilifurahi sana kuona huu mjadala na nikawa na uhakika kuna hoja zangu kadhaa wa kadhaa nitaziulizia hapa ili zifafanuliwe na tujue tunakabiliana na mgogoro wa aina gani, na je huu mgogoro in a real sense unatatulika?, lakini dah! kwa mara ya kwanza nimeona MMU imegeuka jukwaa la siasa.

Kwavile mahoja yangu nilikuwa nishayaandika kwenye kinote book nikaona yasipotee bure, nikatafta tu mvuta bange mmoja hapa mtaani nikamuuliza na nashkuru alijibu tena kwa reference za nyimbo za lucky dube na marehem mwenyewe bobu.
 
Mbu hiyo sheria specifically inazungumzia mwanamme akifumania au "yoyote katika ndoa akifumania"?
Kama ni mwanamme tu ni dhahiri kuwa tatizo la mfumo dume ni kubwa mno zaidi tunavyolichukulia.


Pili tunataka sheria ambayo haitaweka kiwango maalum (or else ihusike na inflation rate ..lol)

Tatu hakuna ubaya kwa mwanamke kudai talaka (hata mahakamani) iwapo mwanamme atakuwa na nyumba ndogo (na yeye mwanamke haridhishwi na hilo).

Hapo red mwalim umepaandika vizuri kweli aisee! Niliwahi kushuhudia mdada kwa hiyari yake alimshwawishi mume wake kuowa mke wa pili (mila yao inaruhusu), na alimshawishi mume wake baada ya huruma ilompata kumuona mdada fulani ana miaka karibia 40 na hakuwa na mwenza na pia alikuwa ni mgonjwa wa kifafa na anaishi peke yake. Huyu mama wengi wetu wakiwemo wadada wenzake walimpongeza kwa ujasiri aliouchukua wa kumshwawishi mume wake na kumruhusu. Sasa ndio maana nikasema hili suala lina pembe nyingi za kulijadili na mwisho wa yote kama ulivyosema Gaijin inategemea na maridhiano ya wahusika.

Kisa hiki ni cha kweli. Ole wenu mbishe! hapatatosha hapa. ohooooo!
 
Hivi nchi za nje hakuna cheating???

Najua huko ni ngumu ku mantain nyumba ndogo lakini hit and run ndio mpango mzima mradi usikamatwe.

Mnadhani sex workers wateja wao wote ni single??
 
NyumbaKubwa,kuna utafiti uliofanywa huko Marekani unaonesha kuwa kila mwanaume mmoja mwenye ndoa anajihusisha kimapenzi na wanawake watano tofauti na wanawake nao ni hivyohivyo,cheating is a global matter,thats why nimehoji nini inasababisha na unapofanya unakuwa na malengo gani?
 
Watu wanafanya bila malengo kwani sidhani kama mtu akipata mda wa kujiuliza mara mbili anaweza kuthubutu kutoka nje ya ndoa; wanajilipua tu bila hata kufikiria consequences; hakuna cha malengo kwenye cheating ni ujinga na ujinga hauna malengo.

NyumbaKubwa,kuna utafiti uliofanywa huko Marekani unaonesha kuwa kila mwanaume mmoja mwenye ndoa anajihusisha kimapenzi na wanawake watano tofauti na wanawake nao ni hivyohivyo,cheating is a global matter,thats why nimehoji nini inasababisha na unapofanya unakuwa na malengo gani?
 
Thanx NyumbaKubwa,uko sahihi kabisa,kwa kuongezea tu ni kuwa kama ujinga utakua na malengo hayo malengo ni ya kijinga pia!
 
EMT... Sijaona ajabu kua you are dissapointed... And of coz these are matters of the heart... ironically yoote uloongea nimeelewa kabisa na ni kweli.. Hivo sijaelewa mpaka sasa kua tumepishana wapi hasa na wapi imekua vigumu kunipata..... Siwezi toa maelezo nimegundua ni mlolongo uso isha FOR Most of my Maelezo maana kila mmoja ana interpret vile atakavo OR maybe tu anakua hajanipata... Maybe ukiniuliza "Yes" and "No" statements zikiambatana with "Why" ndo utanipata... Other wise twaweza fika page mia but still usinielewe....
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Watu wanafanya bila malengo kwani sidhani kama mtu akipata mda wa kujiuliza mara mbili anaweza kuthubutu kutoka nje ya ndoa; wanajilipua tu bila hata kufikiria consequences; hakuna cha malengo kwenye cheating ni ujinga na ujinga hauna malengo.

Kwa vile ku hit and run ni cheating pia inakuwaje mume anaye hit and run kuwa mjanja wakati "hakuna cha malengo kwenye cheating ni ujinga na ujinga hauna malengo."????
 
EMT... Sijaona ajabu kua you are dissapointed... And of coz these are matters of the heart... ironically yoote uloongea nimeelewa kabisa na ni kweli.. Hivo sijaelewa mpaka sasa kua tumepishana wapi hasa na wapi imekua vigumu kunipata..... Siwezi toa maelezo nimegundua ni mlolongo uso isha FOR Most of my Maelezo maana kila mmoja ana interpret vile atakavo OR maybe tu anakua hajanipata... Maybe ukiniuliza "Yes" and "No" statements zikiambatana with "Why" ndo utanipata... Other wise twaweza fika page mia but still usinielewe....

Asha Dii,

In your first post kwenye hii thread ulianza vizuri kabisa ambapo ulisema "ila kwa vigezo kua inabidi tukuabali kua Ndio reality na sasa tufanye vipi hawa wa kaka/baba wajue kua hatupendi na kamba tukiamua tunaweza tumia grader zetu ikabaki vumbi tu... Kigezo kikubwa kwanza ni kukubali... then we ATTACK!!!" Yaani hapa ulikuwa the real Asha Dii. You were planning a strategy to attack the problem.

Lakini kadri uzi ulivyochanganya, you appeared to have used your heart much more than your brain. Nafikiri hapo ndipo ulipoonekana kama ume change sides. Uzi kama huu una emotions sana and because you're a human being (not a JF bot) you're entitled to be emotional. Kwenye post yako ya kwanza kabisa hatujapishana lakini tumepishana in your subsequent posts.
 
Kumbe nyumba ndogo ni tatizo kwa ndoa nyingi sana, na hata ma GT humu wanazo lol??????
tutabanana hapahapa wallah
 
Nimefurahi kupitia mjadala huu, ingawa umekuwa zaidi ya kusoma theses kama 2 za PhD.

Kuna mengi sana ya kujifunza hapa na pia kuna tafiti nyingi zinaweza kuanza ili kuziba gaps ambazo ni ngumu kuziziba kwa uzoefu wa mtu mmoja mmoja!

Inshalllah, nitapana nafasi ya kutoa maoni yangu next time. Hata hivyo sina hakika kama nitakuwa na kipya...Kwa muda wote niliokaa hapa, maoni na msimamo wangu juu ya haya mambo nilishauweka wazi......

Nawapongeza wote mliojadili hadi mwisho na bado mkabaki salama na ndugu wamoja katika jukwaa hil tukufu la MMU!

Mubarikiwe sana bapendwa/bapenzi

Babu DC
 
Ukweli ni huu, japo unauma lakini ndio ukweli wenyewe.

Tangu kuumbwa kwa dunia hii.......... hakuna kiumbe chochote cha kiume kilichoumbwa kwa ajili ya kiumbe kimoja tu cha kike......!

Mitume na manabii karibu wote katika vitabu vyote walimiliki si chini ya mke mmoja........ Si ajabu tunaona wanawake wako radhi kuolewa mitala....Laiti wanawake mngekubaliana na hili la kuturuhusu tuoe zaidi ya mke mmoja, labda ndo lingekuwa suluhisho la kuisha hili tatizo. lakini kwakuwa hamtaki, na siye hatujaumbwa kwa ajili ya mke mmoja...........hamna jinsi lazima nyumba ndogo ziendelee ku-ezist.

Nyie kinamama hamuyaoni hata majogoo mitaani kwenu? Khaa!...........wanaume hawariziki na kikojoleo kimoja, mbona hampendi kutuelewa!

Lakini vipi baba yetu Adam aliweza kuishi na mke mmoja?
 
Back
Top Bottom