Jibu kwa The Boss (Nyumba ndogo)

Jibu kwa The Boss (Nyumba ndogo)

nimepitia mengi,i can write a book about it,usione niko bitter na wanawake,nina maana.

Mkuu pole.
Then sio wake wote wana cheat mkuu, usiwe bitter wa wanawake wote ukaja kulipa kisasi kwa ur new wife 4 mistakes of the previous one.

Enhe nijibu mkuu shortly tu,
je ulimuacha au bado unae?
 
Mara nyuma ndogo,mara kubwa,mara watoto wa kusingiziwa mara sijui kitu gani,ndoa hizi zina mambo!
 
bado mpo jamani na mnaendelea...lolo

mi maoni yangu kwa kweli nyumba ndogo haziepukiki.....yuko wapi darlingtone jaman? we bishanga niitie darlingtone mara moja

niko naye chumbani,tuna strategise na kuweka mikakati ya namna ya kuimarisha kanyumba ketu kadogo.
 
Mkuu pole.
Then sio wake wote wana cheat mkuu, usiwe bitter wa wanawake wote ukaja kulipa kisasi kwa ur new wife 4 mistakes of the previous one.

Enhe nijibu mkuu shortly tu,
je ulimuacha au bado unae?

we nae!!!!! unadhani kuacha mke rahisi?
 
unajua kwakweli hili swala ni mtambuka sana na ni vigumu kuliacha maana sababu zipo nyingi sana toka pande zote mbili (mwanaume na wmanamke)

kabla hujaoa mwanamke anakuwa ni mtu mzuri tu ila akishakata leseni na ukamuweka ndani basi kadri mda unavyokwenda ndivyo anavyozidi kubadilika..akipata mtoto mmoja na anazidi kubadilika...sasa na wewe baba unakuwa hufurahishwi na tabia chipukia za mke wako..unamuonya haonyeki..habadiliki..mwisho kwake mwanaume unaanza kupata matatizo mengi ya kisaikolojia kama vile:

Insomnia....unalala usiku lakkini hupati usingizi, unakaa macho tu unawaza vitu kibao na tena vingi havina majibu, ikifika saa kumi kueleka kumi na moja naunapata usingizi unalala kidogo mara kumekucha unaenda kazini lakini pia performance ya kazini ianashuka

Bulimia.... kwa kuwa wewe ni mtu wa mawazo uwe nyumbani na ofisini na mawazo mengi ni juuya kile usichofurahia kwa mke wako(tabia) hata ukila chakula hushibi..utakula sana lakini hutashiba...kadri mda unavyozidi kwenda inafka kipindi huna hamu ya kula kabisa utashika shika kidogo basi...sasa hii inakupelekea kwenye tatizo la tatu kubwa ambalo ni

3 stockholm syndrome.... kwa kuwa mke wako hataki kubadilika laini uko nae na mnaendela kuishi nae na utatakiwa kutoa matumizi kwake basi kuna hofu huwa inajengeka ndani maana kile unachokitoa unakitoa bila kuwa na dhamira thabiti na moyo mkuu (shingo upande) ..yaani ni sawa uwe umetekwa mateka lakini watu wakikuuliza hali yako inaendeleaje na huyo mtekaji wewe unasema huyu jamaa ni mzuri hana shida hii ndio stockholm syndrome

hali kama hii ikitoka then mwanaume kadri siku zinavyokwenda akakutana na mtu(mwanamke) akawa anaongea na walau kumtuliza na akacheka na kutabasamu na mazoea yakazid hakika mwamaume huyu atampenda huyu mwanamke na hapo sasa mwaaume anaweza kumweleza mwanamke kilicho ndani yake na mhusinao yakaanza nahatimae nyumba ndogo.....

staili za nyumba ndogo zipo za aina nyingi hii ni moja tu....

lakini pia mwanaume kwa asili anaweza kuwa na tabia ya kutoridhika na mke wake ...yaani ni kama chakula vile..kuna chakula amacho mtu ananweza kusema ni chakula chake kikuu lakini si kusema kwamba kila siku anakula hicho hicho. siku zingine anabadili mlo...hii ni sawa na mwanaume amabye ameoa(chakula kikuu) lakini siku moja moja anabadili (hiti and run) anarejea home lakini pia kadri mda unavyokwenda anajikuta amelowea kabisa na kupata nyumba ndgo


hii hali ipo hata kwa kina mama walioolewa siku hizi wana viserengeti vyao kibao tu na wao inategemeana huenda mme wake kabadilia baada tu ya kufunga ndoa nae akaamua kulipiza kisas kwa kuwana kiserengeti boy....

namalizia kwa kusema ''' mwenda tezi na omo hurejea ngamani''
 
namalizia kwa kusema ''' mwenda tezi na omo hurejea ngamani''[/QUOTE]

mkuu umeandika mipweint utadhani ni thesis ya Phd,ila sasa hapo kwenye red umenitoa kapa kabisa,nini maana ya hiyo methali?
 
namalizia kwa kusema ''' mwenda tezi na omo hurejea ngamani''

mkuu umeandika mipweint utadhani ni thesis ya Phd,ila sasa hapo kwenye red umenitoa kapa kabisa,nini maana ya hiyo methali?[/QUOTE]

mkuu hata ukienda kwa nyumba ndogo ukalala huko au kushida huko..hatimae utarejea tu kwa mke wako..siku zote kwa nyumba ndogo huwa recessive character na sio dominant....
 
Unachoongea MwanajamiiOne ni point.

Nyumba ndogo nyingi hazidumu kwenye uhusiano mmoja (kwa niliowahi kuwaona)

Kuna rafiki yangu wa utotoni mama yake alikuwa professional nyumba ndogo. Huyo mama amezaa watoto watatu, first born ndo rafiki yangu.

Hao watoto watatu kila mmoja ana baba yake na mababa wote ni majina makubwa.

Huyo mama alikuwa secretary lakini alijiendeleza sasa ni mwanasheria.

Mwanae alikuwa ana date kijana ambae tumekuwa nae; Ndugu za kijana walikuwa wanamchekea vizuri tu shemeji/wifi yao.

Huwezi amini siku kijana aliposema anataka kumuoa binti mama yake kijana na ndugu zake wakamwambia over our dead bodies.

Japo binti alikuwa ametulia sana na relationship moja ndugu za mwanaume walichukulia tabia ya mama yake kumdisqualify mtoto.

Binti alichanganyikiwa hakujua ni kwa nini wakwe wamegeuza kibao; ila the rest tulikuwa tunajua their reasoning.

Kwa sasa kuwa nyumba ndogo kunaweza kuwa sifa na a easy decision to make.

But in future inaweza kuwawekea nuksi watoto waliozaliwa kwenye hizo nyumba.

Kwenye jamii za kiafrika haikubaliki kwa mwanamke kuwa hana uhusiano na mwanaume mmoja. Tofauti na kuwa na baba mwenye kimada.

Nimekupata Darlingtone na hapa nachukulia kuwa unaamini kitakachokufanya usitulie ni 'shughuli' na naichukulia kuwa mapenzi hayachuji wala hamna kuwaka tamaa ya kujaribu vya nje kama inavyokuwa kwa wife. Kuwa huyo mume wa mtu anayekupenda na kukuustarehehsha wewe hatokaa achuje!! maana unavyoongelea hapa ni kama viile huyu huyu mwanaume ambaye kaona mkewe kachuja au for any reason katoka kuja kwako hatokaa atamani kwenda kwinginne na kwako akija anageuka anakuwa malaika....sweety forever? au ndo mnakwenda kimkataba!

Nisamehe mpenzi najaribu kukuelewa vizuri!
 
naomba niongeze hivi:

watu wengi huwa hawajui hiki kitu.. ''mwili mmoja''...wanandoa mnaposimama kanisani na kisha padre/shehe au mchungaji akasema ninyi ni mwili mmoja...napenda mjue kuwa mwili mmoja huwa hauji pale watumishi wa mungu wanapotamka neno hili..mwili mmoja ni pocess ndefu sana kabla ya ndoa na baada ya ndoa...wakati wa uchumba lazima pawe na element za kuonyeha kuwa ninyi ni mwili mmoja lakini siku hizi kuna haya mapenzi wanaita CYBER MARRIAGE....edson niko sweden huku na mchumba wangu yuko mwenge DSM na tunakuwa tunawasiliana na simu mara skype..kwa mika miwili au mitatu hatuonani au tunaonana kwa mda mfupi sana then nikirudi home straight tunafikia kufunga ndoa ...lakini hakuna mmoja kati yetu anamjua kwa undani mwenzanke maana hatujaa wote mmda mwingi ..kila mtu namjua mwenzake kwa kupitia sauti (kwenye simu) hapo tukiishi pamoja kwa miezi 3 au 4 lazima kuna kuna kitu kila mmoja ataona kuwa ni dosari kwa mwenzake na hapo kama hakuttakuwa na umakini wa kutosha basi inaweza kupelekea ndoa kuvunjia.....

lakini pia kuna maisha baada ya kufunga ndoa ..mwili mmoja unaweza kufikia baada ya miaka mingi sana na hpo ndipo unaona wanandoa wanafikia hatua ya kufanana kana kwamba walioana mtu na dada yake.....maana yake wamepitia vizingiti kibao, furaha, huzuni, wamelia pamoja na kubembelezana ,kusamehena na kutiana moyo.....sasa kitu hii siku hizi haipo .....

lakini pia kuna kuna sababu kwa nini naona/kuolewa? watu wengi wanaingia katika hatua hii pasi kujua kwa undani dhana nzima ya ndoa unaoa/kuolewa kwasabu mda wa kufanya hivyo umefika? au uantaka kulta heshima kwa jamaa inayokuzunguka? je unamfahamu wa undani mwenzi wako? unajua vionjo vyake(akainuna,akikasirika) tabia yake ukiwa nae na akiwana watu wengine ikoje? akilala anapendelea kulala vipi..hili la kulala watu wengi hawalijui..unajua tabia ya mtu unaweza kuijua kwa ku tumia njia nyingi..anavyolala, mpamgilio wa vitu ndani ya chumba chake..mwandiko wake....anavyoongea(niishie hapa maana hili nali ni somo refu)

so ni lazima watu tujue na tuwajue wenzi wetu kwa undani..sio siri ndoa nyingi siku hizi unakuta mtu kaoa lakini yule mke ni wakwenda nae kwenye matamasha na kutambulisha kwa marafiki(shemeji yenu huyu😉]

tubadili mitazamo jamani na tuwafahamu kwa undani wenzi wetu tukizingatia hili nao hizi nyumba ndogo zitapungua
 
Tukija kwenye point kuwa hata wanawake walioko kwenye ndoa wanacheat. Siwezi kukubali kuwa ni wengi kama watu wanavyosema au kukataa; maana mwanamke aliyeolewa kuwa na mwanaume wa nje ni taboo. Mfano mimi najua baba yangu alikuwa anapiga nje; Lakini sijawahi kusikia kashfa ya aina yoyote inayomuhusu mama yangu and am very proud of her.

Sasa kuna utofauti mkubwa kama mke wa mtu ana secret affair ambayo familia hasa watoto hawatakaa wajue; nikiwa na maana kuwa ningejisikia vibaya sana na labda hata nisingetaka kuolewa kama ningejua kuwa mama yangu ni cheater.

Watoto wanaolelewa kwenye nyumba ndogo lazima watakuwa affected pyschologically kwa kuona mababa wanavyobadilishwa ndani no matter what name they are introduced to them (maana wengine wanawaita wanaume wa mama zao uncle). Ndio maana wanaume walio makini wakiteleza wakazalisha huko nje wanachukua watoto wao ili walelewe kwenye proper family.
 
mkuu umeandika mipweint utadhani ni thesis ya Phd,ila sasa hapo kwenye red umenitoa kapa kabisa,nini maana ya hiyo methali?

mkuu hata ukienda kwa nyumba ndogo ukalala huko au kushida huko..hatimae utarejea tu kwa mke wako..siku zote kwa nyumba ndogo huwa recessive character na sio dominant....[/QUOTE]

ahsante kwa tuition,bi mkubwa ni Kigoma mwisho wa reli au sio mkuu?
 
Tukija kwenye point kuwa hata wanawake walioko kwenye ndoa wanacheat. Siwezi kukubali kuwa ni wengi kama watu wanavyosema au kukataa; maana mwanamke aliyeolewa kuwa na mwanaume wa nje ni taboo. Mfano mimi najua baba yangu alikuwa anapiga nje; Lakini sijawahi kusikia kashfa ya aina yoyote inayomuhusu mama yangu and am very proud of her.

Sasa kuna utofauti mkubwa kama mke wa mtu ana secret affair ambayo familia hasa watoto hawatakaa wajue; nikiwa na maana kuwa ningejisikia vibaya sana na labda hata nisingetaka kuolewa kama ningejua kuwa mama yangu ni cheater.

Watoto wanaolelewa kwenye nyumba ndogo lazima watakuwa affected pyschologically kwa kuona mababa wanavyobadilishwa ndani no matter what name they are introduced to them (maana wengine wanawaita wanaume wa mama zao uncle). Ndio maana wanaume walio makini wakiteleza wakazalisha huko nje wanachukua watoto wao ili walelewe kwenye proper family.



unachokisema ni kweli kuwa kiwango cha mwanamke kucheat ni kidogo kuliko mume lakini ipo ..na pia ni vigumu sana mwanaume kujua kama mkewe anacheate nje..ni ngumu sana...kuja mwamaume akajua kuwa mywife wake anacheate ujue huyo mama amefika kwenye''escape velocity'' hashikiki lakini mwanaume kugundulika anacheate huwa ni rahisi sna ndio maana hata wewe ulijua mzee anacheat nje....
kadri siku zinavyokwenda wimbi la kina mama walio na ndoa zao kucheat linaongezeka
 
Unachoongea MwanajamiiOne ni point.

Nyumba ndogo nyingi hazidumu kwenye uhusiano mmoja (kwa niliowahi kuwaona)

Kuna rafiki yangu wa utotoni mama yake alikuwa professional nyumba ndogo. Huyo mama amezaa watoto watatu, first born ndo rafiki yangu.

Hao watoto watatu kila mmoja ana baba yake na mababa wote ni majina makubwa.

Huyo mama alikuwa secretary lakini alijiendeleza sasa ni mwanasheria.

Mwanae alikuwa ana date kijana ambae tumekuwa nae; Ndugu za kijana walikuwa wanamchekea vizuri tu shemeji/wifi yao.

Huwezi amini siku kijana aliposema anataka kumuoa binti mama yake kijana na ndugu zake wakamwambia over our dead bodies.

Japo binti alikuwa ametulia sana na relationship moja ndugu za mwanaume walichukulia tabia ya mama yake kumdisqualify mtoto.

Binti alichanganyikiwa hakujua ni kwa nini wakwe wamegeuza kibao; ila the rest tulikuwa tunajua their reasoning.

Kwa sasa kuwa nyumba ndogo kunaweza kuwa sifa na a easy decision to make.

But in future inaweza kuwawekea nuksi watoto waliozaliwa kwenye hizo nyumba.

Kwenye jamii za kiafrika haikubaliki kwa mwanamke kuwa hana uhusiano na mwanaume mmoja. Tofauti na kuwa na baba mwenye kimada.

ukisikia uonevu huu sasa ndo uonevu wa kutisha,kijana naye ni wa kulaumiwa,he was supposed to stand firm na kumlinda mchumba wake against the unfair treatment.Baba yako mlevi na wewe utakuwa mlevi,hii si sawa.Sisi kwetu tuko saba na hakuna anayevuta sigara pamoja na kwamba baba yetu alikuwa mvutaji mzuri.Kwani lazima ukopi kila tendo la mzazi wako?on the contrary negative effect za tabia za mzazi wako zinaweza kukufundisha at early stage katika maisha yako ukwepe makosa ya mzazi wako.Watu wengi wanachukia pombe na hawanywi kabisa baada ya kuona ilivyowaletea madhara wazazi wao,labda baba alikuwa akirudi amelewa anampiga baba etc. binadamu kwa kupenda kuhukumu bana!
 
Tukija kwenye point kuwa hata wanawake walioko kwenye ndoa wanacheat. Siwezi kukubali kuwa ni wengi kama watu wanavyosema au kukataa; maana mwanamke aliyeolewa kuwa na mwanaume wa nje ni taboo. Mfano mimi najua baba yangu alikuwa anapiga nje; Lakini sijawahi kusikia kashfa ya aina yoyote inayomuhusu mama yangu and am very proud of her.

Sasa kuna utofauti mkubwa kama mke wa mtu ana secret affair ambayo familia hasa watoto hawatakaa wajue; nikiwa na maana kuwa ningejisikia vibaya sana na labda hata nisingetaka kuolewa kama ningejua kuwa mama yangu ni cheater.

Watoto wanaolelewa kwenye nyumba ndogo lazima watakuwa affected pyschologically kwa kuona mababa wanavyobadilishwa ndani no matter what name they are introduced to them (maana wengine wanawaita wanaume wa mama zao uncle). Ndio maana wanaume walio makini wakiteleza wakazalisha huko nje wanachukua watoto wao ili walelewe kwenye proper family.

mmmhhh haya bana........ngoja waje kina Kloro......
 
Unajua yeyote anaye endekeza nyumba ndogo ni mtumwa. Ila kwa kuwa anafanya kumkomoa mkewe anajifanya eti huko ndoo anafaidi. Anapangiwa muda utafikiri ni depo la jeshi, akiambiwa kesho aje aemchomekea lazima atimize la sivyo anarukki pakavu, pesa ya kupelekea inapangwa na nyumba ndogo.

Lakini sometime ni uchizi tuu na kuto kufikiri, duniani ya sasa unakula raha na nyumba ndogo wakati watoto watakao kutunza yuzeeni wanakula maharage na chumvi.

Japo nyumbani kuna vcikwazo lakini si vyema kumwadhibu mwenzio kihivyo. Unajua hicho unacho loweka kwa nyumba ndogo ni mali ya mkeo.

kama sivyo mwommbe mkeo kuwa leo unaenda kutumia hiyo mashine.
 
Unachosema ni sawa lakini hilo ndo tatizo la stereotyping. Mtoto anakuwa crucified kwa kosa la mama. Yale mausemi like mother like daughter, like father like son watu wana ya apply saaana kwenye real life.

Na huyo binti naweza kusema alikuwa ni binti mwenye tabia nzuri kuliko wasichana wengi ikiwemo kutulia na mwanaume mmoja. Nadhani she was trying so hard to show that she is different from her mom; maana mama yake alikuwa gumzo.



ukisikia uonevu huu sasa ndo uonevu wa kutisha,kijana naye ni wa kulaumiwa,he was supposed to stand firm na kumlinda mchumba wake against the unfair treatment.Baba yako mlevi na wewe utakuwa mlevi,hii si sawa.Sisi kwetu tuko saba na hakuna anayevuta sigara pamoja na kwamba baba yetu alikuwa mvutaji mzuri.Kwani lazima ukopi kila tendo la mzazi wako?on the contrary negative effect za tabia za mzazi wako zinaweza kukufundisha at early stage katika maisha yako ukwepe makosa ya mzazi wako.Watu wengi wanachukia pombe na hawanywi kabisa baada ya kuona ilivyowaletea madhara wazazi wao,labda baba alikuwa akirudi amelewa anampiga baba etc. binadamu kwa kupenda kuhukumu bana!
 
Unachosema ni sawa lakini hilo ndo tatizo la stereotyping. Mtoto anakuwa crucified kwa kosa la mama. Yale mausemi like mother like daughter, like father like son watu wana ya apply saaana kwenye real life.

Na huyo binti naweza kusema alikuwa ni binti mwenye tabia nzuri kuliko wasichana wengi ikiwemo kutulia na mwanaume mmoja. Nadhani she was trying so hard to show that she is different from her mom; maana mama yake alikuwa gumzo.
huyo kijana naye ni weak character ,bora hakuoana na huyo binti,maana hata baada ya ndoa si ajabu angekuwa wale waume ambao hawatoi maamuzi mpaka amuulize mama yake,good riddance!
 
we nae!!!!! unadhani kuacha mke rahisi?

haaah haaah haah dah baasi baasi mkuu nimekusoma.
Dah kwel una moyo mgumu mm ingekua mm dah 4 real siwez kuvumilia mke wangu aliwe nijue then ninyamaze, au kwa vile ww una small house ndo maana.
 
haaah haaah haah dah baasi baasi mkuu nimekusoma.
Dah kwel una moyo mgumu mm ingekua mm dah 4 real siwez kuvumilia mke wangu aliwe nijue then ninyamaze, au kwa vile ww una small house ndo maana.

mzee wa conflict resolution bado uko kwenye uzi huu? waite kina flan waje tuendelee na mtanange,wambie mi niko gado mpaka kieleweke.No retreat no surrender!
 
Back
Top Bottom