Pole sana kwa uncle wako, hali hiyo sio rahisi na kweli katika set up ya leo mtu anaweza kufikiria kwenda nje ila haita saidia kumbadilisha huyo mwanamke wa ndani. ninacho weza kusema hapo ni kuwakutanisha wahusika wawili na kuwasaidia kukumbuka mkataba wao wa ndoa unasemaje. wakati wakuoana walikua na expectation gani na kila mtu anatekelezaje huo mkataba. uncle amwambie mke wake kua hakutaka kuoa mwanamke mvivu na mjeuri etc. Na kama unavo sema inaonekana huyo mama alificha kucha zake kwa nia ya kuolewa ambayo pia ni kosa lingine tunatakiwa kuzungumzia (mada separate)
Kwenda nje ya ndoa kutaongeza hizo tatizo na huenda na huko nje pia akakutana na vitu vibovu kuliko hata ya ndani.
yah sasa hapo ndio nilitaka kukuonyesha kuwa 75% ni wanawake wenyewe ndio chanzo cha wanaume kutoka nje.
Hiyo kama ni mabadiliko au kupunguza tatizo tuanze na ninyi, i mean mtambue kwanza NDOA ni nini na unatakiwa ku maintain vp ndoa zenu.
Imagine nimekuoa kwakua nimevutiwa na usafi wako,aina ya mavazi, mapishi, nidhamu n.k
then after few months unaanza kubadilika na kuwa mchafu, harufu mbaya mbaya,ujeuri, kuvaa manguo ya ajabu ajabu nk
na ukiambiwa hutak kubadilika.
Hapo moja kwa moja utakua umekata tiketi ya mume kutafuta liwazo nje.
Na kwakua nyumba ndogo wanajua kabisa mwanaume amekosa nn ndani kwa mkewe so akimkamata yeye ni kumpa tu yale anayoya miss.
Imagine mumeo anatoka tu kazini anafika home unampokea kwa sura ya ukauzu,anakukuta mchafu,upo rafu hujaoga, nyumba chafu,hujapika, zaidi ya yote akikuuliza unamjibu jeuri,dharau na kejeli.
Then anajua kama ataamua kuwa na bibi nje/ nyumba ndogo huko mumeo akifika tu atapokewa kwa tabasamu,atapigwa mabusu,
atavuliwa koti, tai, shati nk. atapewa pole na kazi, ataulizwa kazi imekwendaje? (ataliwazwa kwa maneno ya kumtia nguvu na matatizo ya kazin cku hiyo kama yapo)
Atakuta chakula kitamu mezani atalishwa,then atawekewa maji bafuni atapelekwa ataoga na kusuguliwa nongo zote atapewa kimoja cha intro kwanza huko huko bafuni,
atarudishwa chumbani then ataaulizwa wapi panauma honey? Atafanyiwa masaji na utundu mwingi ten atapewa tunda kwa mastaili ya ajabu.
RR kwa hali kama hiyo ni wazi mumeo ataishi na ww kwa kuwa tu ndoa ya kikristo haina TALAKA lakini ataichukia ndoa yake kwa kuwa tu wewe mke umeshindwa kutimiza wajibu wako.
WANAWAKE TIMIZENI WAJIBU WENU KWENYE NDOA ZENU, EPUSHENI WANAUME KUTAFUTA NYUMBA NDOGO.
Nb.
Mimi bado sijaoa kwa kweli, ila wanaume wenzangu nanyi nitawachana live muda sio mrefu.