JF Businesss Ideas Competition


L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,412
Likes
16
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,412 16 0
Wana JF

Nimekua nikipitia jukwaa hili la businesss and economy na kukutana na mawazo mazuri sana ya biashara kutoka kwa members wengi

Naomba nitoe wazo la kuanzishwa kwa mashindano ya mawazo mazuri ya biashara kwa members wa JF


Mashindano haya yanaweza kuratibiwa kwa ushirikiano na UDEC (University of Dar es salaam Entrepreneurship Center)

Mashindano haya ya mawazo ya biashara yatakuwa ni challenge kwa wote wenye mawazo mazuri na chachu ya kuwawezesha ili mawazo hayo yaweze kutekelezeka na kufanikiwa

Mashindano haya basi yanaweza kuwa katika madaraja mbali mbali kutokana na kiasi cha mtaji wa kuanzisha biashara, yaani kunaweza kuwa na daraja la kwanza ambalo ni biashara mpaka Tsh. 25m, daraja la pili mpaka Tsh. 15m na daraja la tatu mpaka Tsh. 5m, pia kunaweza kuwa na washindi maalum (special category) kama vile kilimo na ufugaji, mazingira na utalii

Mashindano haya yanaweza kupata udhamini kutoka makampuni na wafadhili kama airtel, TPSF, TBL, SIDO, UNIDO, TCCIA, TIB, NMB na wengine wengi

Mashindano haya pia yatatoa fursa za kutoa elimu ya ujasiriamali kwa washiriki, mentorship, networking, market opportunities, financial assistance opportunities na kuwawezesha washiriki kuwa marafiki wa mabenki na taaasisi za kifedha kwa kuwafanya kuwa wanakopesheka

the competition is suggested to be 80% online

nawakilisha
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
636
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 636 280
Kuna NBPC na sido ndio waendeshaji kama sikosei.
Wazo lako sio baya ingawa mashindano mengi hulalamikiwa kuwa na longolongo kama hilo la NBPC.
 
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
2,470
Likes
23
Points
145
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
2,470 23 145
Wana JF

Nimekua nikipitia jukwaa hili la businesss and economy na kukutana na mawazo mazuri sana ya biashara kutoka kwa members wengi

Naomba nitoe wazo la kuanzishwa kwa mashindano ya mawazo mazuri ya biashara kwa members wa JF


Mashindano haya yanaweza kuratibiwa kwa ushirikiano na UDEC (University of Dar es salaam Entrepreneurship Center)

Mashindano haya ya mawazo ya biashara yatakuwa ni challenge kwa wote wenye mawazo mazuri na chachu ya kuwawezesha ili mawazo hayo yaweze kutekelezeka na kufanikiwa

Mashindano haya basi yanaweza kuwa katika madaraja mbali mbali kutokana na kiasi cha mtaji wa kuanzisha biashara, yaani kunaweza kuwa na daraja la kwanza ambalo ni biashara mpaka Tsh. 25m, daraja la pili mpaka Tsh. 15m na daraja la tatu mpaka Tsh. 5m, pia kunaweza kuwa na washindi maalum (special category) kama vile kilimo na ufugaji, mazingira na utalii

Mashindano haya yanaweza kupata udhamini kutoka makampuni na wafadhili kama airtel, TPSF, TBL, SIDO, UNIDO, TCCIA, TIB, NMB na wengine wengi

Mashindano haya pia yatatoa fursa za kutoa elimu ya ujasiriamali kwa washiriki, mentorship, networking, market opportunities, financial assistance opportunities na kuwawezesha washiriki kuwa marafiki wa mabenki na taaasisi za kifedha kwa kuwafanya kuwa wanakopesheka

the competition is suggested to be 80% online

nawakilisha
Muhimu hakimiliki za watoa mawazo zilindwe..!!
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
Muhimu hakimiliki za watoa mawazo zilindwe..!!
Mkuu Bongo sheria za hakimiliki ziko katika vitabu tu.Ningumu kuzi Police kama ugumu wa TBL kuuza Juice.

LAT: hapa JF kuna mawazo mazuri lukuki.tuanze na Thread yenye mkusanyiko wa IDEAs za members.
this is how it can work.
member anapokutana na IDEA posting nzuri ktk JF ,anaikopi na kuweka ktk hiyo Thread of IDEAs.then zikiwa nyingi kutakuwa na Volunteer Editors wanazikunya into a single PDF file .
Nina Amini baaday miezi 6 tu ,hiyo Thread itakuwa a popular destination of Wajasiriamali wa Tanzania
 
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
103
Likes
8
Points
0
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined Jun 2, 2011
103 8 0
UK na Marekani kumewahi kuwa na TV show za watu ku-pitch business ideas zao to potential investors. Idea ikiwa nzuri basi unajipatia partner, mwekezaji au mzunuzi wa shares. You may be onto something here...
 
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
2,470
Likes
23
Points
145
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
2,470 23 145
UK na Marekani kumewahi kuwa na TV show za watu ku-pitch business ideas zao to potential investors. Idea ikiwa nzuri basi unajipatia partner, mwekezaji au mzunuzi wa shares. You may be onto something here...
Bongo unauza idea unapondwa..ukimpa kisogo mtu anaifanyia kazi na huna pa kupigania ubunifu wako... hakia unaipata AHERA..
 
Mrembo

Mrembo

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2008
Messages
395
Likes
25
Points
45
Mrembo

Mrembo

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2008
395 25 45
wazo zuri. kuna mtu humu ndani alikuja na idea similar to that, watu wakamjibu ovyo ovyo naona thread ikaishia
 
YoungCorporate

YoungCorporate

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2010
Messages
389
Likes
11
Points
35
YoungCorporate

YoungCorporate

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2010
389 11 35
I ain't no fool, idea is all that matters...people like fallen Jobs kept apples to the sky bse of his unique ideas! Beside we don't have patent/copyright laws in place in tz!
 
Caroline Danzi

Caroline Danzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
3,613
Likes
58
Points
145
Caroline Danzi

Caroline Danzi

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
3,613 58 145
Inawezekana ila MBWEHA ni wengi! walengwa tutakula kwa macho, wenye hela wanatumia mawazo yetu! Try! ila mimi nina bad experience kwenye hii idea!
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
My JF Family, niliwahi kuhudhuria International Trade Fair 2008.niliona kampuni inayouza mitambo ya kutengeza Cement.kuna mtambo unaanzia Dola Elfu 40.ipo inayozidi hapo.Founder wa hii kampuni ni Mtu wa INDIA.yeye alianza na mtambo wa kutengeneza 200KG/Day. akawa anauzia majirani zake,baada ya miaka kadhaa akafungua kiwanda cha kutengeneza viwanda vya cement.siku hiyo nilikutana na Mjukuu wake huyo mzee.
Sikuhishia hapo nikafanya tafiti online nikagundua China wanakuletea mtambo na mafundi wawili onsite for 1yr.na bei za wachina kama tujuavyo ni za kujipimia tu.

Wazo langu:JE Saccos ikishasimama wima,tufikirie jinsi ya kuweza ktk uzalishaji wa Cement.hiki kiwanda kitakuwa cha wazawa 100%.viwanda vya cement vilivyopo sasa karibuni vyote ni vya wageni.
Cement inatumika na kila mtanzania na itazidi kutumika kwa miaka mingi ijayo.Tafakari Chukua HAtua :)
 
RAJ PATEL JR

RAJ PATEL JR

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
744
Likes
1
Points
0
RAJ PATEL JR

RAJ PATEL JR

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2010
744 1 0
I ain't no fool, idea is all that matters...people like fallen Jobs kept apples to the sky bse of his unique ideas! Beside we don't have patent/copyright laws in place in tz!
I couldn't agree more with you. What we need is for the organizers to encourage people to come up with ideas, business plans, proposals etc
 
J

joslei

New Member
Joined
May 3, 2011
Messages
2
Likes
0
Points
0
Age
31
J

joslei

New Member
Joined May 3, 2011
2 0 0
Nmeipenda hiyo idea na mda mrefu nilikuwa naitafuta xna!so ndugu,vp kuhusu usalama wa ideas zetu?kwani huo ni mtaji usiokuwa na interest rate!
 
CtVKiLaZA

CtVKiLaZA

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
304
Likes
7
Points
0
CtVKiLaZA

CtVKiLaZA

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
304 7 0
Mi nilikuwa na idea ya kuanzisha biashara, ila katika harakati za kutafuta mfadhili kuna watu wakaidakia juju. Mpaka leo wanaendelea nayo
 
D

DATOGA

Member
Joined
Nov 17, 2011
Messages
82
Likes
1
Points
15
D

DATOGA

Member
Joined Nov 17, 2011
82 1 15
My JF Family, niliwahi kuhudhuria International Trade Fair 2008.niliona kampuni inayouza mitambo ya kutengeza Cement.kuna mtambo unaanzia Dola Elfu 40.ipo inayozidi hapo.Founder wa hii kampuni ni Mtu wa INDIA.yeye alianza na mtambo wa kutengeneza 200KG/Day. akawa anauzia majirani zake,baada ya miaka kadhaa akafungua kiwanda cha kutengeneza viwanda vya cement.siku hiyo nilikutana na Mjukuu wake huyo mzee.
Sikuhishia hapo nikafanya tafiti online nikagundua China wanakuletea mtambo na mafundi wawili onsite for 1yr.na bei za wachina kama tujuavyo ni za kujipimia tu.

Wazo langu:JE Saccos ikishasimama wima,tufikirie jinsi ya kuweza ktk uzalishaji wa Cement.hiki kiwanda kitakuwa cha wazawa 100%.viwanda vya cement vilivyopo sasa karibuni vyote ni vya wageni.
Cement inatumika na kila mtanzania na itazidi kutumika kwa miaka mingi ijayo.Tafakari Chukua HAtua :)
Hapo red mkuu, je hakuna mitambo ya bei ya CHINI zaidi ya hapo? Biashara hii ni siku nyingi sana coz kuna mtu mmoja mikoani alikuwa akihitaji sana kulifanya, in fact sijui kafikia wapi,
Je mfano unaweza kujua raw materials za cemen?
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,944
Likes
299
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,944 299 180
Wazo ni zuri mkuu, ila kumbuka kuwa wizi wa ideas umeshamiri sana siku hizi.. unaweza kupewa zawadi ya idea bora lakini wenzako wakakupiku kwenye utekelezaji wake, ukaishia kuwa na zawadi tu..!
 

Forum statistics

Threads 1,214,371
Members 462,668
Posts 28,510,352