JE USEMI WA KUWA UKISOMA COMPUTER SCIENCE HAKUNA AJIRA NI KWELI?

JE USEMI WA KUWA UKISOMA COMPUTER SCIENCE HAKUNA AJIRA NI KWELI?

Ajira za IT/CS zipo nyingi sana ila lazima uwe nondi kimtindo ili uweze pata hizo fursa. IT/CS kazi zao za msingi ni kama zifuatazo:-
1. NETWORK
2.DATABASE
3.PROGRAMMING.
Kama unataka kupata ajira fasta, lazima uwe nondo kwenye kipengele kimoja wapo, lakini kama mpaka unamaliza chuo bado hujashika popote pale, basi uwezekano wakupata tabu ni mkubwa sana.
Mimi naongea kama degree holder wa IT na nina uzoefu wa miaka 5 kwenye hiyo field.
 
Ajira za IT/CS zipo nyingi sana ila lazima uwe nondi kimtindo ili uweze pata hizo fursa. IT/CS kazi zao za msingi ni kama zifuatazo:-
1. NETWORK
2.DATABASE
3.PROGRAMMING.
Kama unataka kupata ajira fasta, lazima uwe nondo kwenye kipengele kimoja wapo, lakini kama mpaka unamaliza chuo bado hujashika popote pale, basi uwezekano wakupata tabu ni mkubwa sana.
Mimi naongea kama degree holder wa IT na nina uzoefu wa miaka 5 kwenye hiyo field.
Kweli chief inamaana nini tofauti hasa kati ya IT na Cs kwenye field
 
IT/ Computer science ni fani zenye ajira na zina uwanja mpana( kujiajiri & kuajiriwa) , ni fani inayohitaji passion na kujituma zaidi nje ya videsa vya Darasani.
Mwambie kijana asome vizuri kwa vitendo mtaani ajira zimejaa ni swala la uwezo wake sasa.
IT/CS inahitaji uwe mtaalam wa eneo fulani mfano:
Programming, Network, Database, ICT Audit, etc... ukiwa na utalaam wa eneo husika ni rahisi sana kupata ajira. Huo utalaam husika unaambatana na certification zinazotambulika duniani mfano:
Networking- CCNA, CCNP, HCNA , comp Net+ etc
Database- OCA, OCP etc
Security- COMPTIA SEC+, CISSP, CISM,CEH,GIAC etc

NOTE:
Programming ni eneo naloona bado vijana wengi wa Tanzania wanalikwepa na ni kutokana na aina ya ufundishaji wa walimu waliopo vyuoni. Aweke mkazo kwenye hili eneo hatoweza kujutia.
 
Kweli chief inamaana nini tofauti hasa kati ya IT na Cs kwenye field

Kwenye ajira huku bongo huwezi ona tofauti yake, lakini ni fani zenye malengo tofauti lakini zinaingiliana na kutegemeana.

1.Computer Science- inahusu kubuni na utengenezaji wa mifumo ya kompyuta( mobile apps, programs, applicatins & Softwares)
2. Information Technology- inalenga kufanya mifumo husika iendane na mazingira husika (software customization)- hili linshusisha mambo mengi
3. Computer Engineering- hii inahusisha ubunifu wa computer circuit, na vifaa vingine vya ki electronic ni sawa na mtu wa Archtecture & civil engineer kwenye ujenz

Note: Module nyingi wanazosoma chuo zinaendana chuo zinaendana lakoni zipo zinazowatofautisha lakini pia ya kila fani ni tofauti mfano:
Computer Science: wanalenga kupata Database developers & systems developers
IT: wanalenga kupata systems administrators, network analysts, Computer security analyst etc
 
Computer science ni moja ya degree program mashuhur duniani naunga mkono kwa hilo, kwa Tanzania yetu hii hio program hawaifanyii haki kabisa, mkuu fuatilia wahitimu wa computer science hapa nchin,

Utagundua wako deep kinadharia zaidi, na wala siwalaumu, mfumo wetu wa elimu ndio mbovu, ulekebishwe

ukijituma sana bila kutegemea sana mfumo wa elimu kutoboa n lazima ,,,siku iz kuna hadi open source za kujifunzia kwa wanafunz online.sema basi tu wanafunz wa sasa iv hawapenend kuatilia vitu deep.
 
Kwenye ajira huku bongo huwezi ona tofauti yake, lakini ni fani zenye malengo tofauti lakini zinaingiliana na kutegemeana.

1.Computer Science- inahusu kubuni na utengenezaji wa mifumo ya kompyuta( mobile apps, programs, applicatins & Softwares)
2. Information Technology- inalenga kufanya mifumo husika iendane na mazingira husika (software customization)- hili linshusisha mambo mengi
3. Computer Engineering- hii inahusisha ubunifu wa computer circuit, na vifaa vingine vya ki electronic ni sawa na mtu wa Archtecture & civil engineer kwenye ujenz

Note: Module nyingi wanazosoma chuo zinaendana chuo zinaendana lakoni zipo zinazowatofautisha lakini pia ya kila fani ni tofauti mfano:
Computer Science: wanalenga kupata Database developers & systems developers
IT: wanalenga kupata systems administrators, network analysts, Computer security analyst etc

nakuunga mkono 100%
 
IT{information technology} ndo iko Bora maana ina wigo mpana sana than computer science kwasababu mtu anayesoma IT{information technology} anaweza kujiajiri na kuajiriwa both private sector like NGO's{non governmental organization's}& public sector like government ko IT is better than computer science be careful with your heart my dear& friends.
Hujui tofauti wala mfanano wa hivi vitu ndugu, bora usingesema kitu
 
Kwenye ajira huku bongo huwezi ona tofauti yake, lakini ni fani zenye malengo tofauti lakini zinaingiliana na kutegemeana.

1.Computer Science- inahusu kubuni na utengenezaji wa mifumo ya kompyuta( mobile apps, programs, applicatins & Softwares)
2. Information Technology- inalenga kufanya mifumo husika iendane na mazingira husika (software customization)- hili linshusisha mambo mengi
3. Computer Engineering- hii inahusisha ubunifu wa computer circuit, na vifaa vingine vya ki electronic ni sawa na mtu wa Archtecture & civil engineer kwenye ujenz

Note: Module nyingi wanazosoma chuo zinaendana chuo zinaendana lakoni zipo zinazowatofautisha lakini pia ya kila fani ni tofauti mfano:
Computer Science: wanalenga kupata Database developers & systems developers
IT: wanalenga kupata systems administrators, network analysts, Computer security analyst etc
at least brother
 
IT/ Computer science ni fani zenye ajira na zina uwanja mpana( kujiajiri & kuajiriwa) , ni fani inayohitaji passion na kujituma zaidi nje ya videsa vya Darasani.
Mwambie kijana asome vizuri kwa vitendo mtaani ajira zimejaa ni swala la uwezo wake sasa.
IT/CS inahitaji uwe mtaalam wa eneo fulani mfano:
Programming, Network, Database, ICT Audit, etc... ukiwa na utalaam wa eneo husika ni rahisi sana kupata ajira. Huo utalaam husika unaambatana na certification zinazotambulika duniani mfano:
Networking- CCNA, CCNP, HCNA , comp Net+ etc
Database- OCA, OCP etc
Security- COMPTIA SEC+, CISSP, CISM,CEH,GIAC etc

NOTE:
Programming ni eneo naloona bado vijana wengi wa Tanzania wanalikwepa na ni kutokana na aina ya ufundishaji wa walimu waliopo vyuoni. Aweke mkazo kwenye hili eneo hatoweza kujutia.
Thanks,
 
IT{information technology} ndo iko Bora maana ina wigo mpana sana than computer science kwasababu mtu anayesoma IT{information technology} anaweza kujiajiri na kuajiriwa both private sector like NGO's{non governmental organization's}& public sector like government ko IT is better than computer science be careful with your heart my dear& friends.

We Fake, unataka kudanganya watu. Kwa hiyo Computer Science Hawaajiriwi katika private & public sectors!? [emoji3][emoji3] sio lazima kujib kama haujui kuliko kumpoteza mwenzako.
 
Ajira za IT/CS zipo nyingi sana ila lazima uwe nondi kimtindo ili uweze pata hizo fursa. IT/CS kazi zao za msingi ni kama zifuatazo:-
1. NETWORK
2.DATABASE
3.PROGRAMMING.
Kama unataka kupata ajira fasta, lazima uwe nondo kwenye kipengele kimoja wapo, lakini kama mpaka unamaliza chuo bado hujashika popote pale, basi uwezekano wakupata tabu ni mkubwa sana.
Mimi naongea kama degree holder wa IT na nina uzoefu wa miaka 5 kwenye hiyo field.

Security?
 
IT{information technology} ndo iko Bora maana ina wigo mpana sana than computer science kwasababu mtu anayesoma IT{information technology} anaweza kujiajiri na kuajiriwa both private sector like NGO's{non governmental organization's}& public sector like government ko IT is better than computer science be careful with your heart my dear& friends.
Wewe umesoma nini kati ya hivyo? Maana naona unajaza watu ujinga huku umejiamini kabisa!
 
IT{information technology} ndo iko Bora maana ina wigo mpana sana than computer science kwasababu mtu anayesoma IT{information technology} anaweza kujiajiri na kuajiriwa both private sector like NGO's{non governmental organization's}& public sector like government ko IT is better than computer science be careful with your heart my dear& friends.
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji28][emoji28] hebu kaa kimy kijana
 
We Fake, unataka kudanganya watu. Kwa hiyo Computer Science Hawaajiriwi katika private & public sectors!? [emoji3][emoji3] sio lazima kujib kama haujui kuliko kumpoteza mwenzako.
Mimi najua na ninamwambia kitu sahihi na njia sahihi ya yeye kupita ok
 
Back
Top Bottom