JE USEMI WA KUWA UKISOMA COMPUTER SCIENCE HAKUNA AJIRA NI KWELI?

JE USEMI WA KUWA UKISOMA COMPUTER SCIENCE HAKUNA AJIRA NI KWELI?

Yohana Daniel

Member
Joined
Mar 18, 2018
Posts
63
Reaction score
33
Jamani wana jamii wenzangu naomba kujua kuwa kweli computer science haina Ajira kama watu wasemavyo?, Maana nina mdogo wangu amechaguliwa hiyo course ila mkopo amepata je? Serikali inaweza kutoa mkopo kwa course isiyo na Ajira? Naomba ufafanuzi kwa wanaojua tafadhali.
 
kwa zama hizi hela ipo kwenye IT.. kila kitu ni software, website and app..


hata ukigoogle list ya matajiri wakubwa wamejaa watu wa IT...

mwache asome computer science ila aelewe vizuri ili aweze kujiajiri
 
Ajira hakuna, lini uliona ajira za Hao watu,
May be ajiajiri mwenyewe ,Taasisi binafsi ndio hivo tena kama hana mtu wa kumshika mkono,.
Kiufupi tu kama mdogo wako hakuwa na msingi wowote na utundu mbali mbali yeye kama yeye kuhusu computer, na kufuatilia programu mbalimbali za computer

Asitegemee kuwa akimaliza chuo atakuwa compitent kwa iyoo sector,

Chuoni anaenda kumeza madesa na theory ambazo hajawahi ona, practical zero, hicho ndo kinaua watu wa computer nchin kwetu, hakuna vitendo vya maana
 
kwa zama hizi hela ipo kwenye IT.. kila kitu ni software, website and app..


hata ukigoogle list ya matajiri wakubwa wamejaa watu wa IT...

mwache asome computer science ila aelewe vizuri ili aweze kujiajiri
Kwa hiyo kati ya IT na COMPUTER SCIENCE ipi bora?
 
Bachelor of science in computer science inayo ajira lakini hasa hasa Ni kujiajiri na sio kuajiriwa,maybe NGO's{non governmental organizations} but nazenyewe nowdays wamepwaya katika hiyo sector maana wanapendelea hasahasa ambao wamesoma diploma,but kitu kingine ambacho kinaniumiza Sana mimi Kama mdau wa elimu ni kuhisu watu wanaosoma computer science wako theoretical oriented than practicals oriented ko akasome but ategemee Sana kujiajiri na asiende kumeza madesa tu but awe mtundu maana computer science inaitaji mtu mtundu ili uwe competent.
 
Kwa hiyo kati ya IT na COMPUTER SCIENCE ipi bora?
IT{information technology} ndo iko Bora maana ina wigo mpana sana than computer science kwasababu mtu anayesoma IT{information technology} anaweza kujiajiri na kuajiriwa both private sector like NGO's{non governmental organization's}& public sector like government ko IT is better than computer science be careful with your heart my dear& friends.
 
IT{information technology} ndo iko Bora maana ina wigo mpana sana than computer science kwasababu mtu anayesoma IT{information technology} anaweza kujiajiri na kuajiriwa both private sector like NGO's{non governmental organization's}& public sector like government ko IT is better than computer science be careful with your heart my dear& friends.
Acha uwongo kama hujui bora unyamaze
 
Ukisoma course yoyote ya I.T na ukawa competent kwenye ulichokisoma, basi wewe huwezi kulala na njaa hata kidogo, lakini ukisoma ili umalize upate cheti ukaajiriwe basi wewe utapata tabu sana.
 
Mkuu computer science na IT wote wana weza fanya kazi zinazofanana ila CS ni kali zaid ya IT mana wameegemea sana kwenye programming ingawa hata IT nae anafanya pia kwenye ajira zipo nyingi mno tena zaidi ya sana tena ajira ndo zinakua kwa kasi zaid ya ajira nyingine tatizo kibongo bongo kama huna experience 2+ years ni msala mkubwa sana mana we ndo ofisi sasa ukiwepewa nafasi ukizingua wala technologia aidanganyi hata kidg so itakata uwe nondo kwel au uwe na mtu wa kukushika mkono ili ukapate uzoefu ukiwa nao ni rahis ajira utazikataa mwenyewe hata kujiajiri kwa kutengeneza apps au software au mambo ya database au aliyesoma CS ana nafasi kubwa zaidi bongo kufanikiwa ila ndo course ya kukomaa ujue programming mwambie dogo apige practise ata wine asijiroge kunadili course ila akaze ajue language 5 basics na kuendelea atapata mwanga ataipenda course milele
 
Mkuu computer science na IT wote wana weza fanya kazi zinazofanana ila CS ni kali zaid ya IT mana wameegemea sana kwenye programming ingawa hata IT nae anafanya pia kwenye ajira zipo nyingi mno tena zaidi ya sana tena ajira ndo zinakua kwa kasi zaid ya ajira nyingine tatizo kibongo bongo kama huna experience 2+ years ni msala mkubwa sana mana we ndo ofisi sasa ukiwepewa nafasi ukizingua wala technologia aidanganyi hata kidg so itakata uwe nondo kwel au uwe na mtu wa kukushika mkono ili ukapate uzoefu ukiwa nao ni rahis ajira utazikataa mwenyewe hata kujiajiri kwa kutengeneza apps au software au mambo ya database au aliyesoma CS ana nafasi kubwa zaidi bongo kufanikiwa ila ndo course ya kukomaa ujue programming mwambie dogo apige practise ata wine asijiroge kunadili course ila akaze ajue language 5 basics na kuendelea atapata mwanga ataipenda course milele
Shukrani sana chief nimekuelewa
 
Sijui nini?,mimi hapa ni researcher ko nimefanya research ok,ko be careful with your heart,but yote ya yote dogo akapige tu hiyo computer science,but asibase sana kwenye theories
 
Sijui nini?,mimi hapa ni researcher ko nimefanya research ok,ko be careful with your heart,but yote ya yote dogo akapige tu hiyo computer science,but asibase sana kwenye theories
Sawa chief nimekuelewa pamoja cha msingi creativity inahitajika kwake
 
Kwa hiyo kati ya IT na COMPUTER SCIENCE ipi bora?
Watu wanachanganya computer science kibongo ni IT na ataomba kazi za ICT kama kawaida hebu haribu jupitia secretariet ya ajira kozi za ict zote zinaweka pamona inapotokea nafasi kuhusu suala la ajira hakuna kozi hata mona yenye uhakika wa ajira kwa bongo kwa sasa mshauri modogoako akapige msuli awe mtaalamu wa IT mambo yatajipa mbele ya safari.
 
Ajira hakuna, lini uliona ajira za Hao watu,
May be ajiajiri mwenyewe ,Taasisi binafsi ndio hivo tena kama hana mtu wa kumshika mkono,.
Kiufupi tu kama mdogo wako hakuwa na msingi wowote na utundu mbali mbali yeye kama yeye kuhusu computer, na kufuatilia programu mbalimbali za computer

Asitegemee kuwa akimaliza chuo atakuwa compitent kwa iyoo sector,

Chuoni anaenda kumeza madesa na theory ambazo hajawahi ona, practical zero, hicho ndo kinaua watu wa computer nchin kwetu, hakuna vitendo vya maana

mkuu usiongee kitu ambacho huna uhakika nacho na hujakifanyia uchunguzi.......computer science ni moja ya degree programme
mashuhuri dunian na hapa tz kila unachokijua ww kwenye IT cs lazima asome tena upande wa programming ndio uwanja wake.
mwanafunz anapohitimu anakuwa na nyanja pana sana katika soko la ajira either kujiajiri au kuajiriwa inategemea na yy atapenda kujikita wapi zaid.

please jaribu kufatilia japo kidogo ili upate mwanga sio kuja na fact za kuambiwa na ww ukajua ndio kweli.
 
Mkuu computer science na IT wote wana weza fanya kazi zinazofanana ila CS ni kali zaid ya IT mana wameegemea sana kwenye programming ingawa hata IT nae anafanya pia kwenye ajira zipo nyingi mno tena zaidi ya sana tena ajira ndo zinakua kwa kasi zaid ya ajira nyingine tatizo kibongo bongo kama huna experience 2+ years ni msala mkubwa sana mana we ndo ofisi sasa ukiwepewa nafasi ukizingua wala technologia aidanganyi hata kidg so itakata uwe nondo kwel au uwe na mtu wa kukushika mkono ili ukapate uzoefu ukiwa nao ni rahis ajira utazikataa mwenyewe hata kujiajiri kwa kutengeneza apps au software au mambo ya database au aliyesoma CS ana nafasi kubwa zaidi bongo kufanikiwa ila ndo course ya kukomaa ujue programming mwambie dogo apige practise ata wine asijiroge kunadili course ila akaze ajue language 5 basics na kuendelea atapata mwanga ataipenda course milele

i rate u 5 mkuu!!
 
Computer science ni moja ya degree program mashuhur duniani naunga mkono kwa hilo, kwa Tanzania yetu hii hio program hawaifanyii haki kabisa, mkuu fuatilia wahitimu wa computer science hapa nchin,

Utagundua wako deep kinadharia zaidi, na wala siwalaumu, mfumo wetu wa elimu ndio mbovu, ulekebishwe
mkuu usiongee kitu ambacho huna uhakika nacho na hujakifanyia uchunguzi.......computer science ni moja ya degree programme
mashuhuri dunian na hapa tz kila unachokijua ww kwenye IT cs lazima asome tena upande wa programming ndio uwanja wake.
mwanafunz anapohitimu anakuwa na nyanja pana sana katika soko la ajira either kujiajiri au kuajiriwa inategemea na yy atapenda kujikita wapi zaid.

please jaribu kufatilia japo kidogo ili upate mwanga sio kuja na fact za kuambiwa na ww ukajua ndio kweli.
 
Jamani wana jamii wenzangu naomba kujua kuwa kweli computer science haina Ajira kama watu wasemavyo?, Maana nina mdogo wangu amechaguliwa hiyo course ila mkopo amepata je? Serikali inaweza kutoa mkopo kwa course isiyo na Ajira? Naomba ufafanuzi kwa wanaojua tafadhali.
Mawasiliano na vikotokoro vyake ndio vinaongoza kwa kutengeneza pesa ndugu yangu labda kama mtu hajui anachokitafuta
 
Back
Top Bottom