Je, unaielewa vipi nchi ya Italy?

Je, unaielewa vipi nchi ya Italy?

ila bro sidhani kama uko sahihi kusema kwamba waitaliano wameanzisha ukatoliki! kwa hilo hapana Ukatoliki haujaanzia italia licha kanisa kuitwa Kanisa katoliki La Roma
Tofautisha ukristo na ukatoliki, roman catholic maana yake ni iliyokubalika roma na hapo ni baada ya ku edit sana mpaka wakaridhika na maudhui yake enzi za akina Constantine kama sikosei nitarudi kusahihisha kama nimekosea jina la huyo jamaa... Hii thread ni tamu sana hii...
 
Italy ya sasa:

  1. Ndiyo walioruhusu Vatican iwe ndani ya Italy kwa kusaini mkataba wa Lateran mwaka 1929 kati ya Benitho Mussolini na Papa Pius wa kumi.
  2. Ndiyo waanzilishi wakuu wa vita ya pili ya dunia.
  3. Ni taifa la Ulaya ambalo limewahi kupigwa vibaya na nchi ya Afrika katika harakati zake za Ukoloni. Vita hiyo Alipigana na Mfalme Menelik 2 wa Abyssinia (Ethiopia) na Jeshi la Italia 1896.
  4. Genge maarufu la kihuni la Mafia limeanzia Italia Sicily.
  5. Ni nchi yenye utamaduni wa kupenda kuweka sana familia mbele na watoto wao hutangulizwa mbele. Wanalingana na Spain kwa hili.
  6. Wanajitahidi sana kwenye utengenezaji wa magari, hili lilianza kabla na baaba ya vita ya pili ya dunia. Thanks to Mussolini.
  7. Ni wa pili kuchukua kombe la dunia mara baada ya brazil wenyewe wakichukua mara nne. Na mwaka 1934 na 1938 walichukua makombe mfululizo baada ya dikteta Benitho Mussolini kuwatishia wachezaji wake wasishindwe.
  8. Watalamu wa kutengeneza nguo za ghali. Kuanzia Gucci, Armani, Renato Balestra, Canali etc yote ni Italia.
  9. Wamechangia sana kuendelea kwa music wa classic huko ulaya.
  10. Mwanamuziki mkubwa wa nyimbo za classic bwana Ennio Morricone ni Muitalia, ametengeneza nyimbo nyingi za kwenye movie ya The Good, The Bad and The Ugly.
 
Italy ilishawahi kutawala eneo kubwa la dunia kama dola la Mrumi mnamo karne ya 27 B.C hadi 1453.

  1. Walitawala Ulaya mashariki, Afrika na Mashariki ya kati.
  2. Wao ndiyo wanchukuliwa kuwa waasisi wa utamaduni wa nchi za magharibi.
  3. Baada ya Wagiriki wao ndiyo waliandika kazi nyingi za falsafa.
  4. Waliongoza siasa za kisasa tangu zamani. Walikuwa na mfumo wa bunge na upigaji wa kura.
  5. Wameanza kutumia mfumo wa sarafu kabla ya kuzaliwa kristo.
  6. Wameanzisha dini kubwa sana duniani: Roman Catholic.
  7. Baada ya Wayahudi wao ndiyo wanafuata kupigana vita nyingi za kidini. Waliwatumia wafalme wa Ulaya kama Richard The Lion Heart kupigana na Waislamu wa kiarabu na kituruki.
  8. Wameandika kalenda hii unayoitumia leo: Gregorian Calendar.
  9. Walikuwa wanapenda sana utumwa kama mfumo wao wa maisha.
  10. Wanaongoza kwa kufanya mauji ya wakristo kwa kinyama kuliko dini yoyote ile. Kuwatupia kwenye simba na ndani ya ukumbi unaitwa Colosseum halafu watu wanashangilia.
  11. Kulikuwa na madanguro makubwa ya makahaba na ushoga ulikuwepo sana.
  12. Walikuwa na jeshi kubwa sana lenye silaha za kisasa na walishinda vita karibia zote kasoro vita dhidi ya Dola la Kiajemi la Parthia. Moja ya kitu ambacho kilipelekea kuanguka kwake.
Ngoja weekend nifanye yangu halafu nitarudi.
Hawa jamaa balaa
 
Italia ilitawala hadi mashariki ya kati sehemu ambayo ukristo umezaliwa.
Hata ukosoma barua za Ignatus wa Antiokia utakuja kujua kwamba kulikuwa na ukristo lakini Warumi ndiyo wakaanzisha neno Universal Church na Orthodox kwasababu wao walisema wanafundisha mafundisho asili ya Yesu na kanisa la kwanza.
Japo Kaisari Konstantini mfalme wa Rumi ndiye aliyeifanya dini ya katoliki kuwa dini ya dola la rumi.
Wakaamua watu wasiabudu tena siku ya Sabatho bali Jumapili ambayo ilikuwa mwanzo wa juma.

Sasa kanisa la Katoliki chanzo chake ni ndani ya dola la Mrumi ambalo lilitawala hadi Uyahudi.
Labda ulete sababu nyingine kwamba katoliki imeanzia Moshi ndiyo nitakuelewa.
Mbona rahisi tu kaka, ukatoliki ulianzia kwa Petro mjini Nazareth na yeye ndo huesabiwa kuwa khalifa wa kwanza wa kikatoliki na msimamizi wa kanisa hilo.
 
Tofautisha ukristo na ukatoliki, roman catholic maana yake ni iliyokubalika roma na hapo ni baada ya ku edit sana mpaka wakaridhika na maudhui yake enzi za akina Constantine kama sikosei nitarudi kusahihisha kama nimekosea jina la huyo jamaa... Hii thread ni tamu sana hii...
kwa mujibu wa mafundish niliyoyapa "Catholic" maana yake ni "kwa watu wote", ila pia ningependa unipe tofauti ya Ukatoliki na Ukristo
 
Mbona rahisi tu kaka, ukatoliki ulianzia kwa Petro mjini Nazareth na yeye ndo huesabiwa kuwa khalifa wa kwanza wa kikatoliki na msimamizi wa kanisa hilo.
Kuna watu hulazimisha historia za uongo ili kuchafua tu Kanisa Katoliki. Badala ya kuhubiri watu waokoke wao wanashambilia kanisa kwa sababu ya mafunuo ya chuki. Yesu alisema; juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, hata milango ya kuzimu haitalishinda.
 
Italia ilitawala hadi mashariki ya kati sehemu ambayo ukristo umezaliwa.
Hata ukosoma barua za Ignatus wa Antiokia utakuja kujua kwamba kulikuwa na ukristo lakini Warumi ndiyo wakaanzisha neno Universal Church na Orthodox kwasababu wao walisema wanafundisha mafundisho asili ya Yesu na kanisa la kwanza.
Japo Kaisari Konstantini mfalme wa Rumi ndiye aliyeifanya dini ya katoliki kuwa dini ya dola la rumi.
Wakaamua watu wasiabudu tena siku ya Sabatho bali Jumapili ambayo ilikuwa mwanzo wa juma.

Sasa kanisa la Katoliki chanzo chake ni ndani ya dola la Mrumi ambalo lilitawala hadi Uyahudi.
Labda ulete sababu nyingine kwamba katoliki imeanzia Moshi ndiyo nitakuelewa.
Umeelezea historia nzuri sana kuwa kaisari kostantino ndie hasa mwaasisi wa ukatoliki. Alipoona watu wanapenda ukristo, akakubaliana nao lakini kwakuchanganya ukristo na upagani. Mungu wao jua alikuwa akiabudiwa siku ya jumapili Sunday. Akaamuru ibada zote zifanyikie jumapili badala ya jumamosi (sabato) sabato ikimaanisha siku ya pumziko 'rest day' ambayo wakristo wote walikuwa wakiabudu km ilivyoandikwa. Kostantino akaizika rasmi na kupeleka ukristo uabudu ktk siku ya ibada ya kipagani Sun day ili kuwavuta wapagani wawe wakristo kwakukana maandiko na kanuni ya Mungu muumbaji. Utabiri wa Daniel ukatimia kuwa ' ...atabadili majira na sheria' (za Mungu) tangu hapo mpk leo jumapili ikawa siku rasmi ya ibada duniani kwa wakatoliki na waprotestanti wengi.
 
Kuna watu hulazimisha historia za uongo ili kuchafua tu Kanisa Katoliki. Badala ya kuhubiri watu waokoke wao wanashambilia kanisa kwa sababu ya mafunuo ya chuki. Yesu alisema; juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, hata milango ya kuzimu haitalishinda.
Hata mi ndugu nashangaa watu kusema konstantino ndo muanzishi wa ukatoliki, hivi hii inakuwaje konstantino kuanzisha ukatoliki? Inabidi tu watu wajue ukatoliki ndio ukristo wenyewe na misingi ya kikatoliki ipo enzi na enzi.
 
Dunia yote inaoperate kutokea mji mdogo sana uliopo Italy.Marekani na mbwembwe zote anareport pale kila kitu.
Kwakuwa imeandikwa "chuma na udongo haziwezi kuungana" yaani Roma (ufalme wa chuma) iliyosambaratika hazitaweza kuungana na kuwa taifa moja lenye nguvu tena km awali ili itawale dunia. Roma inatambua hilo ndo maana imeegemea marekani km msemaji wake. Mwisho wa yote Roma lazima ijikakamue irudishe enzi yake, ingawa Roma ya kisiasa inaonekana ni dhaifu lakini ya kidini ina sauti kubwa sana duniani.
 
Back
Top Bottom