Je, Putin alipiga mahesabu yake vibaya?

Je, Putin alipiga mahesabu yake vibaya?

Marekani aliunda kambi 23 kuizunguka Iran miaka 45 nyuma.
Ulitaka na Iran afanye hivyo hivyo!??
Afanye kwa akili yake na uwezo wake sio lazima aige, mbona Japan alifika US naye aliunda kambi 23 miaka 45 kuizunguka US?!
 
Afanye kwa akili yake na uwezo wake sio lazima aige, mbona Japan alifika US naye aliunda kambi 23 miaka 45 kuizunguka US?!
Situation ya Japan na Iran ni tofauti. Iran ikiwa katika situation ya Japan basi atafika tu Marekani. Maana kwa mujibu wao wameshaunda makombora ya ICBM.
 
Putin angepotezea na hii vita maana kila kukicha ni wote kupigana tu na mbaya kwa Russia ni kuwa Ukraine wapo vitani harafu wanatengeneza drones za kufika mbali zaidi kila kukicha tuliambiwa Moscow ina ulinzi balaa kumbe ilikua porojo tu.
 
Situation ya Japan na Iran ni tofauti. Iran ikiwa katika situation ya Japan basi atafika tu Marekani. Maana kwa mujibu wao wameshaunda makombora ya ICBM.
Tofauti yake ni nini?! Kwa hiyo suala sio umbali tena! Kipi kinamshinda kwa sasa kumfikia adui wake wakati uwezo anao?! Au yeye anapenda tu ashambuliwe ndani ya ardhi lakini hapendi kushambilia ndani ya ardhi ya adui!! Kama ndo hivyo mbona anashambulia ndani ya ardhi ya Israel?!
 
Ila kuna watu humu JF hawajui kuongea kwa logic kabisa. Mtu anashangaa Ukraine kuishambulia Russia halafu analinganisha na Iran kutoishambulia USA ndani ya Washington.
Marekani aliunda kambi 23 kuizunguka Iran miaka 45 nyuma.
Ulitaka na Iran afanye hivyo hivyo!??
Marekani Kaunda kambi kumzunguka Russia, hiyo inamaana kwamba siku washington akiishambulia Moscow Moscow hatiweza kuishambulia Washington?
 
Marekani Kaunda kambi kumzunguka Russia, hiyo inamaana kwamba siku washington akiishambulia Moscow Moscow hatiweza kuishambulia Washington?
Hapa tunaongelea mazingira yalipo sasa kutoa argument kama hiyo mkuu.
Pili, kutokana na upinzani anaoupata marekani dhidi ya emerging powers kama Russia, China na wenzake kwa kutaka kuwepo usawa katika kuamua masuala nyeti yanayoamua hatima ya hali ya dunia, unaona kabisa wenzie hawana mpango wa kuitawala dunia ndio maana hawawekezi kijeshi mbali na mipaka ya nchi zao.

Baada ya huu mzozo wa USA/Israe v Iran na Ukraine v Russia dunia itachangamka sana na kila taifa kubwa litakuwa na namna ya kumdhiti amerika.
 
Hapa tunaongelea mazingira yalipo sasa kutoa argument kama hiyo mkuu.
Pili, kutokana na upinzani anaoupata marekani dhidi ya emerging powers kama Russia, China na wenzake kwa kutaka kuwepo usawa katika kuamua masuala nyeti yanayoamua hatima ya hali ya dunia, unaona kabisa wenzie hawana mpango wa kuitawala dunia ndio maana hawawekezi kijeshi mbali na mipaka ya nchi zao.

Baada ya huu mzozo wa USA/Israe v Iran na Ukraine v Russia dunia itachangamka sana na kila taifa kubwa litakuwa na namna ya kumdhiti amerika.
Mkuu tunaongelea kinachojili sasa, vita vya Ukraine vipo Urusi vita vya Iran havipo US, mmesema sababu ni umbali nikauliza US kafikaje Tehran?, mkasema (kisingizio) US alijenga kambi 23 kwa miaka 45 kuizunguka Iran ndo maana kafika, nikauliza Japan naye alifikaje US au naye alijenga kambi 23 kuizunguka US? Mkasema hiyo ilikuwa situation tofauti, nikauliza kivipi? Hamkujibu. Nikauliza tena kama suala ni ukizungukwa hutaweza kuishambulia adui aliyekushambulia hakuna nchi iliyozungukwa kama Russia, hivyo basi russia ikichambuliwa na US haitaweza kulipiza kuishambulia US kama ilivyotokea kwa Iran? Umeleta story ndeefu eti baada ya mzozo huu kitatokea hiki kitatokea kile, kuliko kutabiri ya baadae ni Bora ungejibu tu swali.
 
Tofauti yake ni nini?! Kwa hiyo suala sio umbali tena! Kipi kinamshinda kwa sasa kumfikia adui wake wakati uwezo anao?! Au yeye anapenda tu ashambuliwe ndani ya ardhi lakini hapendi kushambilia ndani ya ardhi ya adui!! Kama ndo hivyo mbona anashambulia ndani ya ardhi ya Israel?!
Israel imekua ikionesha vitisho vya wazi kwa Iran kuliko USA. Usisahau kuwa Israel ndio mfadhili mkuu wa Kurdish fighters,PKK na ISIS. Usisahau kuwa Israel ndio inayoua wasomi na viongozi wa Iran. Usisahau kuwa Israel ndio inayoshinikiza Iran ivamiwe tangu 1995. Ndio maana Iran ilijijenga kuwa na uwezo wa kuishambulia Israel kuliko Marekani.
Mkuu tunaongelea kinachojili sasa, vita vya Ukraine vipo Urusi vita vya Iran havipo US, mmesema sababu ni umbali nikauliza US kafikaje Tehran?, mkasema (kisingizio) US alijenga kambi 23 kwa miaka 45 kuizunguka Iran ndo maana kafika, nikauliza Japan naye alifikaje US au naye alijenga kambi 23 kuizunguka US? Mkasema hiyo ilikuwa situation tofauti, nikauliza kivipi? Hamkujibu. Nikauliza tena kama suala ni ukizungukwa hutaweza kuishambulia adui aliyekushambulia hakuna nchi iliyozungukwa kama Russia, hivyo basi russia ikichambuliwa na US haitaweza kulipiza kuishambulia US kama ilivyotokea kwa Iran? Umeleta story ndeefu eti baada ya mzozo huu kitatokea hiki kitatokea kile, kuliko kutabiri ya baadae ni Bora ungejibu tu swali.
Wewe ndio unapenda kuandika maelezo marefu yasiyo na tija.
Iran katika mgogoro wake na Marekani miaka yote umekua ukiishia kwenye vikwazo vya kiuchumi. Ni Trump pekee ndiye aliyethubutu kuishambulia Iran directly na ndio maana Iran imeunda ICBM. Hivyo kuanzia sasa tarajia Iran nayo inaweza ikaishambulia USA directly.
Hiyo Russia unayoisemea hapa imezungukwa imezungukwa na kina nani ambao wanaleta existential threat!? Hao Germany na Poland!?
Yani mzingiro wa nchi za NATO kwa Urusi unafananisha na mzingiro wa kambi 23 za USA kwa Iran!?? Embu jaribu kupanua fikra hata kidogo basi. Umeenda mbali zaidi kufananisha mgogoro wa vita ya dunia na wa mashariki ya kati.
Jifunze kutofautisha aina ya migogoro kwanza.
 
Marekani Kaunda kambi kumzunguka Russia, hiyo inamaana kwamba siku washington akiishambulia Moscow Moscow hatiweza kuishambulia Washington?
Marekani kaunda kambi kuizunguka Russia wapi!? Hizo kambi ni za ushirika wa NATO sio kambi halali za USA pekee.
Pia tofautisha mgogoro wa Russia na USA. Hapa ndipo unapofeli wewe. Mgogoro wa Russia na US ni mkubwa kuliko wa US na Iran.
Ulianza tangu enzi za USSR hadi US ikashiriki kuvunjwa kwa USSR hadi kufikia kuundwa kwa WARSAW ili ipambane dhidi ya NATO.
Pima aina ya migogoro. Urusi na Marekani wana superpower race muda sana.
Kwa USA na Iran ni Israel pekee inayolazimisha mgogoro baina ya Iran na Marekani. Ndio maana mkataba wa JCPOA wa 2015 aliousainisha Obama ni Netanyahu aliyelazimisha Trump auvunje 2018.
Hivyo tambua adui mkuu wa Iran ni Israel kuliko Marekani. Na Marekani anapigana vita za Israel. Ndio maana hata ungemsikia Khamenei ajenga yao kuu ni kuimaliza Israel maana ndio kiini cha tatizo.
 
Ila kuna watu humu JF hawajui kuongea kwa logic kabisa. Mtu anashangaa Ukraine kuishambulia Russia halafu analinganisha na Iran kutoishambulia USA ndani ya Washington.
Na anaponishangaza jamaa hajui kupima aina ya migogoro. Huwezi ukafananisha aina hiyo ya migogoro baina ya Russia vs US au US vs Iran. Yeye anaona migogoro yote inafanana. Ilhali aina ya migogoro ndio inayochagiza aina ya mbinu ya kuiendea hiyo migogoro.
 
Back
Top Bottom