Je, ni vyuo gani vinaongoza kwa kutoa wasomi walioiva vizuri Tanzania?

instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
4,237
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
4,237 2,000
Nimepata kuwa kwenye Gymnasium sköla tulikuwa tunaangalia ubora wa vyuo hasa vya Afrika, ni aibu

Kwa Tanzania UDSM baada ya maprofesa kuingiza siasa na kushindana kuandika mathesisi,
Kimeshuka sana, japo Kwa TZ hakina Mpinzani ,
Pili chuo wali ki dismantle kwa kukigawa gawa mara UCLAS MUHAS vikaondoka,

Ukija upande mwingine, IFM, DIT, SUA na Mzumbe wako vema sana, baada ya UDSM

Udom siasa na UCCM mwingi sana., hata miundombinu si ya kutosha kwa baadhi ya Faculties


Britannica Encyclopedia
Hivi kwani nini UCLAS ( Ardhi university) na MUHAS waliviondoa UDSM?

Maana baada ya kuondolewa UDsm ukitoa coet na coist na wale wa agriculture kozi nyingine za ovyo ovyo tu
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
4,237
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
4,237 2,000
Dar es salaam maritime institute, Africa viwili tu kingne magharibi njoo kwa mabaharia pale watu wachache wanajua nn wanafanya Unique africa achana na mbwembwe za udsm na aridhi
Hiyo institute ndo unalinganisha na university kama UDSM ARDHI UNIVERSITY au MUHAS?hebu kuwa serious
 
J

Jeremy Bentham

Member
Joined
Apr 22, 2019
Messages
53
Points
125
J

Jeremy Bentham

Member
Joined Apr 22, 2019
53 125
Ina maana MUHAS wanaokutibu,na Ardhi university wanakujengea nyumba hawana kitu?
Anyway labda Kwa kuwa yalikuwa matawi ya udsm Zamani
wote hao ni matawi ya udsm na bado wahadhiri wa udsm ndo wanaofundisha matawi hayo sasa mtu anakuja kulinganisha udsm na SEKOM kweli
 
amatolo

amatolo

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2017
Messages
548
Points
500
amatolo

amatolo

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2017
548 500
Kama kichwa cha habari kinavyojieleza, karibuni tujadili bila upendeleo wala chuki yoyote. Mfano inajulikana wanafunzi wengi wanaosoma University of Dodoma ni wale ambao alama zao hazikutosha kusoma University of Dar es salaam n.k hivyo kujikuta wanaangukia kwenye kapu la Udom.

Vivo hivyo wanafunzi wengi wa SAUT ni wale ambao wamejikongoja kutoka shule za kata na wengine wale waliofaulu kwa kurudia mitihani( reseaters) na wale ambao wameunga unga kwa nguvu kuanzia certificate, diploma mpaka degrees.

Kuna wale wa vyuo kama Sebastian Kolowa, Meru University, St Joseph and the likes ambako wanaenda wale ambao lengo lao ni kusomeka ana degree bila kujali hiyo degree imetoka chuo gani.

NB: Karibu tuchangie kwa uhuru na bashasha
Wasomi walioiva vizuri wanapikwa kwa gesi maana yenyewe inawahisha. Ila ukitumia mkaa na vile vyungu vya asili, huwa wanakuwa na ladha nzuri
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
4,237
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
4,237 2,000
mtu ukikosa sifa ya kwenda UDSM unabadiliia na kuwa hater wa UDSM. UDSM ni chuo kinachochukua cream yote ya ufaulu yaani div one na two kali ndo wanadahiliwa UDSM sasa mtu unapokuja kulinganisha UDSM na OPEN mara na SEKOM au SAUT nakua na mashaka na elimu yako na uwezo wako wa kufikiri
Kabisa mkuu

Hebu angalia watu wanaodahiliwa pale ni dv 1 na two Kali sambaba na Ardhi university kuna mapgm na mapcm kibao pale

MUHAS sasa bila point sita udokta usahau

Sasa eti mtu analinganisha hivi vyuo na UDom au sauti vyenye watu WA point 17
 
Encryption

Encryption

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
212
Points
500
Encryption

Encryption

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
212 500
Hakuna chuo TZ kinachotoa wasomi walioiva. Atakayetaja chuo anijibie haya maswali mawili.

1. Ukiowaondolea wasomi wetu kujua kusoma na kuandika unahisi watabaki na nini cha kujivunia kuwa walikipata huko vyuoni?

2. Ukiwaondolea ajira walizonazo muda huu je, wana mbinu mbadala za kuendesha maisha nje ya ajira ambazo mbinu hizo wamezipata huko chuoni?

NB. Elimu yetu inahitaji marekebisho MAKUBWA SANA ili imukomboe Mtanzania kutoka pale alipo kifikra, kijamii, kiuchumi, nk
Haya maswali Mkuu yanajibika hasa kwa wale waliosomea ICT katika vyuo vingi tu hapa Tz
 
Malimi Jr

Malimi Jr

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2017
Messages
650
Points
1,000
Malimi Jr

Malimi Jr

JF-Expert Member
Joined May 28, 2017
650 1,000
Huo si ukweli.
Lile somo la Human resources management ni la nn.
Mm hapa nina diploma ya clinical medicine na nimejiajiri kwa korokoro kibao na now najisomesha degree ni upeo tu wa mtu msisingizie mfumo wa elimu
Tatizo unejibu kibinafsi sana bado hujajibu kijamii zaidi.

Jifanye una diploma ya ualimu/sheria/ugani unawezaje kuitumia nje mfumo rasmi wa ajira? Kumbuka wakati unajibu uwe ni mtoto wa kutoka familia masikini yaani wewe msomi na tajiri pekee kutoka kwenye familia yako.
 
MR Trans

MR Trans

New Member
Joined
Apr 18, 2019
Messages
4
Points
45
MR Trans

MR Trans

New Member
Joined Apr 18, 2019
4 45
Hakuna chuo TZ kinachotoa wasomi walioiva. Atakayetaja chuo anijibie haya maswali mawili.

1. Ukiowaondolea wasomi wetu kujua kusoma na kuandika unahisi watabaki na nini cha kujivunia kuwa walikipata huko vyuoni?

2. Ukiwaondolea ajira walizonazo muda huu je, wana mbinu mbadala za kuendesha maisha nje ya ajira ambazo mbinu hizo wamezipata huko chuoni?

NB. Elimu yetu inahitaji marekebisho MAKUBWA SANA ili imukomboe Mtanzania kutoka pale alipo kifikra, kijamii, kiuchumi, nk
Ahhaahh! Definitely n respect kwa kuliona hili mkuu...
 
Malimi Jr

Malimi Jr

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2017
Messages
650
Points
1,000
Malimi Jr

Malimi Jr

JF-Expert Member
Joined May 28, 2017
650 1,000
Haya maswali Mkuu yanajibika hasa kwa wale waliosomea ICT katika vyuo vingi tu hapa Tz
Mkuu nahisi bado hujanipata pointi yangu ilipo. Ninachotaka kusema hapa ni kwamba tunasoma ili tuajiriwe BASI kijana anapokosa ajira kinachofuata ni kilio haijalishi amesomea wapi na fani ipi.

Tuamke leo hii hakuna ajira serikalini wala taasisi binafsi je, jamii yetu ina njia mbadala wa kujikwamua na kutatua changamoto kimaisha nje ajira?

Au ndio hivyo tumemezwa na wanaohimiza vijana wajiajiri wakati wao wakipewa huduma zote za kibinadamu kwa kodi zetu bure. Kwanini wanaohamasisha kujiajiri wasiache kazi zao na kujiari kama kweli kujiajiri ni dili?

Mkuu tunahitaji kujiuliza maswali magumu magumu na kukipata majawabu yake kama taifa/jamii basi tutatoka pale tulipo.

Huo ushabiki wa UDSM na UDOM mimi binafsi nauona ni utoto na ulimbukeni tu sababu hata waliopita huko waneshindwa kuisaidia jamii wamebaki kuvaa nusu uchi na kata k huku wakiijita eti ni WASOMI.
 
UZZIMMA

UZZIMMA

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2014
Messages
332
Points
250
UZZIMMA

UZZIMMA

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2014
332 250
KARUME INSTITUTE OF SCIENCE AND TECHNOLOGY. Chuo kipo vizuri sana, kipo ZANZIBAR. Ukimpata mmoja wa aliyesoma chuo hiki utajionea.

Ni moja ya vyuo vichache duniani vyenye CCTV CAMERA katika chumba cha mtihani.
Kama kichwa cha habari kinavyojieleza, karibuni tujadili bila upendeleo wala chuki yoyote. Mfano inajulikana wanafunzi wengi wanaosoma University of Dodoma ni wale ambao alama zao hazikutosha kusoma University of Dar es salaam n.k hivyo kujikuta wanaangukia kwenye kapu la Udom.

Vivo hivyo wanafunzi wengi wa SAUT ni wale ambao wamejikongoja kutoka shule za kata na wengine wale waliofaulu kwa kurudia mitihani( reseaters) na wale ambao wameunga unga kwa nguvu kuanzia certificate, diploma mpaka degrees.

Kuna wale wa vyuo kama Sebastian Kolowa, Meru University, St Joseph and the likes ambako wanaenda wale ambao lengo lao ni kusomeka ana degree bila kujali hiyo degree imetoka chuo gani.

NB: Karibu tuchangie kwa uhuru na bashasha
 
N

ngalanga

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
628
Points
1,000
N

ngalanga

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
628 1,000
mtu ukikosa sifa ya kwenda UDSM unabadiliia na kuwa hater wa UDSM. UDSM ni chuo kinachochukua cream yote ya ufaulu yaani div one na two kali ndo wanadahiliwa UDSM sasa mtu unapokuja kulinganisha UDSM na OPEN mara na SEKOM au SAUT nakua na mashaka na elimu yako na uwezo wako wa kufikiri
Kuchukua watu wenye sifa si kigezo cha uhalalisho wa hoja yako mfu,ukiishi kwa kukariri maisha ni shida sana,na kama umeoa au kuolewa namwonea huruma mkeo au mumeo kwa hasara hii ndani ya familia,hopeless kabisa wew ngamia
 
J

Jeremy Bentham

Member
Joined
Apr 22, 2019
Messages
53
Points
125
J

Jeremy Bentham

Member
Joined Apr 22, 2019
53 125
haters mliokosa sifa ya kusoma UDSM mnabaki kubeza chuo cha Taifa
 
BROWN EDDY

BROWN EDDY

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2014
Messages
227
Points
250
BROWN EDDY

BROWN EDDY

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2014
227 250
Mi nipo nasoma chuo cha KKKT nasomea ubunge mimi na mleta uzi.

Mleta uzi darasani ni hopeless kabisa, ana walakini ubongoni kama dhaifu wetu wa kijani
 

Forum statistics

Threads 1,303,747
Members 501,127
Posts 31,491,166
Top