Je, Mungu aliumba dunia kwa miaka Elfu 6?

Je, Mungu aliumba dunia kwa miaka Elfu 6?

Hakuna kitabu chenye information zote kuhusu Mungu.
Ohoo kwaiyo zile habari za kusema kuran imekamilika haina shaka ndani yake kwasababu haijaacha kitu kumbe ni rumors tu ambazo zinapawa kupuuzwa right?
Na Aliyekuambia Qurani haijaacha kitu kwa maana hii ya kila kitu haiko sahihi ama amekusudia vitu vingine.
Kwamba una maana yako nyingine ambayo inaonesha kuran haijaacha kitu?
Kwa sababu yeye kasema kuwa ni mjuzi wa kila kitu.
Kasema yeye au kuran imeandika kua yeye amesema?
Na hata hapo pahala pia anapajua pia kwa sababu ya huo ujuzi wake.
Inshort ni kwamba waandishi wa hivi vitabu walikua wamejificha kwenye matuta ya karanga wakitegemea yale matawi ya karanga yatawastiri wasigundulike

Hapo nadhani hata wewe pamoja na ufia dini wako huwezi kubaliana na fact hiyo kwamba mungu alikuwepo kabla halafu huko alikokuwepo hakufahamiki na wala haijulikani nani alikuumba huko
 
Kifupi ni kwamba muda uko duniani peke yake kwa Mungu hakuna muda
Naweza kusema eti mwaka mmoja duniani ni miaka elfu kwa Mungu ni uongo uliotukuka
Kama kwa Mungu Kuna muda basi Mungu nae ipo siku ata far away.
Muda uko duniani peke yake ndo maana maisha baada ya kufa ni umelele wa maisha utakaofuta baada ya kifo, ila inategemea uliishije dunian ili ktk wanao uzima na ufufuo waishi milele.
Tupe reference ya haya uliyoyaandika hata kama vitabu vya dini maana kuna trend nimeiona watu wanajibu kwa hisia zao binafsi na namna ambavyo wanamkadiria mungu kulingana na fikra zao
 
Kwa maana hiyo ukiwa na time travel machine yenye kasi zaidi ya mwanga unaweza ukawa unatumia majira sawa na mungu?


Wewe unajidai kujua sana sayansi (physics), nikuulize unamjua Prof, Abdus salaam (Nobel laureate)??!

Angalia profile ya maisha yake alikuwa nani na mambo aliyofanya katika uwanja wa theoretical physics.

Ni kidogo sana tunachojua, humble and meekness are tools to reckoned with.
 
Hizo "siku" sita ni nyakati sita.

Nyakati ni "cycles", umri wa dunia ni mabilions ya miaka, sasa ukigawanya hayo mabilions ya miaka utapa kila nyakati una umri wa bilions kadhaa za miaka.

Katika kila nyakati umbo la dunia lilikuwa likibadilika hadi nyakati ya mwisho (ya 6) dunia ilipochukua sura kamq hii t unayoiona leo, sura ambayo ina mito, maziwa, bahari, Ozone layer, atmosphere, viumbe hai nk,.

Mungu kupumzika katika siku ya 7, maana yake (yawezekana) ni kwamba katika nyakati ya 7 duniani hakukutokea au hakutatokea mabadiliko yoyote yaani Mungu hakufanya commandment yoyote kubadilisha umbo la dunia, Mungu kupumzika haina maana kwamba Mungu alichoshwa na shughuli za uumbaji na akaamua kupumzika, lazima tukumbuke kuwa Mungu ni mkamilifu katika kila hali, hasinzii, halali, hali, hanywi, hachoki nk, tukisema kwamba Mungu alipumzika jinsi tunavyopumzika sisi viumbe vyake basi ipo siku (apishe mbali) wstu watasema Mungu atakufa kama jinsi viumbe wake tunavyokufa. Mungu apishe mbali na atuepushe na fikra mbovu za kumdhalilisha.
Huyu mungu aliyepumzika siku ya saba alikua amechoshwa na nini?
 
Tupe reference ya haya uliyoyaandika hata kama vitabu vya dini maana kuna trend nimeiona watu wanajibu kwa hisia zao binafsi na namna ambavyo wanamkadiria mungu kulingana na fikra zao
Kwa hiyo mkuu...pamoja na uelewa wako wote unaamini siku moja ni miaka elfu kwa Mungu???
Emb nambie ni kitabu gani kinayaeleza haya Qur'an ama biblia ktk mojawapo muamini wa hivy vitabu vinayasema hayo unaweza kunipa reference ili na Mimi nikajifunza zaidi au na wewe ni akili zako tuu!???
 
Ohoo kwaiyo zile habari za kusema kuran imekamilika haina shaka ndani yake kwasababu haijaacha kitu kumbe ni rumors tu ambazo zinapawa kupuuzwa right?

Kwamba una maana yako nyingine ambayo inaonesha kuran haijaacha kitu?

Kasema yeye au kuran imeandika kua yeye amesema?

Inshort ni kwamba waandishi wa hivi vitabu walikua wamejificha kwenye matuta ya karanga wakitegemea yale matawi ya karanga yatawastiri wasigundulike

Hapo nadhani hata wewe pamoja na ufia dini wako huwezi kubaliana na fact hiyo kwamba mungu alikuwepo kabla halafu huko alikokuwepo hakufahamiki na wala haijulikani nani alikuumba huko

Ohoo kwaiyo zile habari za kusema kuran imekamilika haina shaka ndani yake kwasababu haijaacha kitu kumbe ni rumors tu ambazo zinapawa kupuuzwa righ
Kukamilika kwa Qurani sio maana yake kwamba haijaacha kitu,sio maana yake hiyo.

Qurani imeacha vitu vingi tu na kama ingekuwa imetaja kila kitu basi ungekuwa ni mtabu wa kujaa dunia nzima.

We jiulize tu kitu kinachoitwa simu,compyuta,ama ndege ya kivita imetajwa kwenye Qurani vitu hivi ?
Kama havijatajwa basi maana yake kuna vitu havijatajwa kwemye Qurani,hivyo Qurani imeacha vitu vingi kuliko amnavyo imeviandika.

Hata jina la mke mdogo wa Mtume bi aisha halimo ndani ya Qurani,kwa maana Qurani imeacha jina ambalo nalo ni kitu.
Kwamba una maana yako nyingine ambayo inaonesha kuran haijaacha kitu?
Naam kwa maana ya kwamba Unaweza kuitumia Qurani kama msingi wa kukupatia muongozo wa maisha.

Yaani haijaacha kitu kimsingi na kidhaahiri yake katika kukuongoza juu ya maisha yako ya kawaida.

Kwa maana ingine NI KATIBA ambayo leo tunaweza kuondoa katika ya Nchi tukaweka Aurani na kila hukumu ya jambo katika maisha yetu ikapatikana kupitia Qurani.

Hii ndio maaana yake kwamba Qurani inaweza kusimama kama msingi wa sheria katika maisha ya mwanadamu na kumuongoza aishi vipi na jamii.
Kasema yeye au kuran imeandika kua yeye amesema?
Yote hayo yamo kuna ambayo kasema moja kwa moja na kyna ambayo imeandikwa kuwa kasema.
Hapo nadhani hata wewe pamoja na ufia dini wako huwezi kubaliana na fact hiyo kwamba mungu alikuwepo kabla halafu huko alikokuwepo hakufahamiki na wala haijulikani nani alikuumba huko
Nakubaliana nayo vizuri tu.

Kwa sababu nimekujibu kuwa Mungu mwenyewe ndo anajua,na nina amini anajua,wewe hutaki kukubali kama anajua unataka iwe hajui.

Kama unafosi nikubali unavyotaka wewe sawa,ila kama haujafosi basi mimiwenyewe nakuambia kuwa Mola mwenyewe anajua alipokuwa kabla mimi sijui kwa sababu hajaniambia kupitia maandiko.
 
Wapi ni swali linalolenga kujua Location au mahali, sehemu, eneo, mazingira nk.

Haya nipe jibu wapi mungu alikuwepo kabla ya kufanya huo uumbaji
Location,Mahali,Sehemu,Eneo n.k ni mambo na vitu vilivyopo katika frame ya kibinadamu.Je wewe unajua options zingine aliyekuwanazo huyo aliyeamua kuumba hayo? Kwa ufahamu wako unadhani hapo ndipo mwisho wa fikra zake katika dimension za kibinadamu? . Nani aliyekwambia kwamba kitu lazima kiwepo kabla ya kingine?

Usijidanganye.Unayoyaona yote ni katika frame ya akili za kibinadamu ambayo ufahamu wake ni theluthi ya akili za kimungu
 
Wewe unajidai kujua sana sayansi (physics), nikuulize unamjua Prof, Abdus salaam (Nobel laureate)??!
Kuran ndio inajua sayansi kila kitu kinachofanywa na wanasayansi kinakopiwa mle

Hata Quantum physics nayo imekopiwa kwenye kuran

Maneno mawili ya mwanzo QUantum yamechuliwa kutoka kwenye QU 'RAN


Angalia profile ya maisha yake alikuwa nani na mambo aliyofanya katika uwanja wa theoretical physics.

Ni kidogo sana tunachojua, humble and meekness are tools to reckoned with.
Sawa boss kwa kuongeza maarifa ntafanya hivyo ila nikuweke wazi mi ni standard seven failure na wala siijui sayansi so kama huyo mwamba kaongelea mambo makubwa niambie kabisa kwasaba siwezi kumuelewa
 
Location,Mahali,Sehemu,Eneo n.k ni mambo na vitu vilivyopo katika frame ya kibinadamu.Je wewe unajua options zingine aliyekuwanazo huyo aliyeamua kuumba hayo? Kwa ufahamu wako unadhani hapo ndipo mwisho wa fikra zake katika dimension za kibinadamu? . Nani aliyekwambia kwamba kitu lazima kiwepo kabla ya kingine? Usijidanganye.Unayoyaona yote ni katika frame ya akili za kibinadamu ambayo ufahamu wake ni theluthi ya akili za kimungu
Mbngu ambayo anaishi sasa mbona inajadilika bila kuzingatia ukomo wa frame ya kibinadamu?

Kwanini swali la kuhoji mahali alipokua akiishi awali kabla ya hapo alipo sasa liwe limited na frame ya binadamu?

Kama tunaweza kujadili mbingu ambayo ndio makazi ya mungu saizi basi tunaweza kujadili vile vile makazi yake ya zamani ambayo hatujayajua

Unauliza "nani kaniambia kua lazima kitu kiwepo kabla ya kingine" kwa mantiki ipi?
 
Naomba unitoe kwenye hilo kundi la wasiojua kesho yao

Mimi naijua, kwa kukuthibitishia hilo moja ya ratiba yangu nitakua hapa kuendelea na huu mjadala na kushiriki katika post zingine. Mpaka hapa kesho yangu naijua

Lakini pia hiyo dhana ya kivivu sana yenye logical fallacy ndani yake na imekua ikitumiwa kama defense mechanism pale unapokutana na maswali magumu

Swala la kutopata majibu juu ya makazi ya awali ya mungu kunaweza thibitisha kua hivi vitabu viloshindwa kuelezea kiundani maswali magumu na hivyo ili kufifisha motivation ya watu wasiulize maswali haya wakaamua watumia spirit hiyo kua "mungu hachunguziki" ili hata pale unapohoji na kukaribia kufikia kujua uongo wa hawa waandishi uhishie kusema tu "inawezekana majibu ya hili swali yapo ila tu mungu hachunguziki na ndio maana majibu ya maswali haya nimekosa"
Mkuu wewe unajuwa kesho yako kwa ratiba zako ulizopanga .

Je unajuwa kesho yako ya maisha?

Na yale yote yatakayofanyika nje ya upeo wa macho yako?
 
Kukamilika kwa Qurani sio maana yake kwamba haijaacha kitu,sio maana yake hiyo.
Maana yake ni ipi sasa.

Pia kubali kua kuran imepotoshwa otherwise utakua mnafki tu
Qurani imeacha vitu vingi tu na kama ingekuwa imetaja kila kitu basi ungekuwa ni mtabu wa kujaa dunia nzima.
So ina imperfection ya miss informations?

Kama kina imperfection hiyo basi hakiwezi kua kitabu kisicho na shaka
We jiulize tu kitu kinachoitwa simu,compyuta,ama ndege ya kivita imetajwa kwenye Qurani vitu hivi ?
Who cares?, I've never took my precious time to read it so mi ntajuaje kwamba simu haijazungumziwa humo?


Kama havijatajwa basi maana yake kuna vitu havijatajwa kwemye Qurani,hivyo Qurani imeacha vitu vingi kuliko amnavyo imeviandika.
Wwngine watakuja kukupinga hapa kua unasoma kuran kama gazeti na ndio maana unaona kuna vitu imeacha
Hata jina la mke mdogo wa Mtume bi aisha halimo ndani ya Qurani,kwa maana Qurani imeacha jina ambalo nalo ni kitu.
Nyie mnakawaida ya kua na majina mengi naskia mungu wenu ana majina almost 99 lakini lile kuu ni allah, so we ulikua unamjua huyo aisha kwa jina gani ambalo humo hujaliona?


Naam kwa maana ya kwamba Unaweza kuitumia Qurani kama msingi wa kukupatia muongozo wa maisha.
Muongozo wa maisha kama upi?

Maana hata mathematics book two nayo ina muongozo wa maisha but that doesn't make it being perfect book with no doubdts

Yaani haijaacha kitu kimsingi na kidhaahiri yake katika kukuongoza juu ya maisha yako ya kawaida.
Kukuongoza katika mambo gani, maana kwenye mambo ya kidini ili kumjua mungu zaidi kimeshindwa kutoa majibu ya wapi makazi ya mungu kabla hajaanza uumbaji.

So huo muongozo umelenga nini?
Kwa maana ingine NI KATIBA ambayo leo tunaweza kuondoa katika ya Nchi tukaweka Aurani na kila hukumu ya jambo katika maisha yetu ikapatikana kupitia Qurani.
Hii nchi ni yakidemokrasia inayofungamama na sheria za haki za binadami hivyo haikubali katiba ya yenye sheria ya kumkata viganja mwizi pale atakapoiba au kumpiga mwanamke kwa mawe pale afumaniwapo

So hapa napo kinapwaya

Hii ndio maaana yake kwamba Qurani inaweza kusimama kama msingi wa sheria katika maisha ya mwanadamu na kumuongoza aishi vipi na jamii.
Sheria za uarabuni sawa, maana huko ndio asili yake ila kwa hapa.

Lakini hata hivyo kuna vitabu hata vya darasa la pili vyenye kuwafundiaha watoto wakue katika maadili ya kuishi katika jamii lakini havina sifa ya kutoacha kitu wala kutokua na shaka

Yote hayo yamo kuna ambayo kasema moja kwa moja na kyna ambayo imeandikwa kuwa kasema.

Nakubaliana nayo vizuri tu.

Kwa sababu nimekujibu kuwa Mungu mwenyewe ndo anajua,na nina amini anajua,wewe hutaki kukubali kama anajua unataka iwe hajui.
Unaposema una imani anajua maana yake hujui kama kweli anajua bali ni imani tu imekufikiriwha hivyo
Kama unafosi nikubali unavyotaka wewe sawa,ila kama haujafosi basi mimiwenyewe nakuambia kuwa Mola mwenyewe anajua alipokuwa kabla mimi sijui kwa sababu hajaniambia kupitia maandiko.
Sikufosi ukubaliane na mimi, mi najaribu kuelezea namna mambo ambavyo yanaonekana kupitia hizo rejea zenu za vitabuni. Kwanini vitabu hivyo havikuweka wazi hii habari?
 
Mkuu wewe unajuwa kesho yako kwa ratiba zako ulizopanga .

Je unajuwa kesho yako ya maisha?

Na yale yote yatakayofanyika nje ya upeo wa macho yako?
Sasa mzee ningekua sina uhakikanna maisha yangu ya kesho ningekupa mchanganuo wangubwa ratiba ya kesho hapa?

Sasa unaonaje tubet?

Una bei gani hapo kwanza?

mimi nasema kesho nitakuwepo na humu jukwaani nitatokea. Wewe unayebisha kua haiwezekani nikajua ya kesho weka dau basi hapo ili kesho tujue ukweli
 
Kwasababu "siku" kwa Mungu ni miaka yetu 1000, soma (22:47) Qur'an na pengine ni miaka yetu 50,000, soma (70:4), Qur'an.
Swali langu lipo hapa, huu ufafanuzi wa nyakati umeutoa wapi ? Maana ingekuwa hivyo Allah au mtume wa Allah angetumia tamko hilo baada yake ametumia mlinganyo sahali na uko wazi zaidi. Sababu tamko nyakati hutumika kama vile tutumiapo tamko majira.

Kadhalika inabaki kuwa siku moja kwake Allah ni sawa na miaka elfu au aya iliposema miaka 50,000 hii miaka ilienda sambamba na tukio la malaika.

Allah anasema katika sura hiyo ya 22 (Hajj) aya ya 47 :

48. Na wanakuhimiza ulete adhabu, lakini Mwenyezi Mungu hatakwenda kinyume na ahadi yake kabisa. Na hakika siku moja kwa Mola wako Mlezi ni kama miaka elfu mnavyo hisabu nyinyi. (al Hajj :47)

Kwa minajili hiyo,swali langu la tamko "Nyakati" hatulioni katika aya zaidi tunaona ule mlinganyo wa siku moja ya Allah ni kama miaka elfu, tunayohesabu sisi.

Kadhalika katika sura ya 70 bado inaelezea mlinganyo wa tukio la malaika kwenda kwa na ukisoma fasiri za Qur'aan zimeelezea maana ya hii aya kama ilivyokuja, kwa kuonyesha siku moja wanayotumia Malaika kwenda juu kwa Allah, ni sawa miaka wlfu 50 yetu sisi.
 
Pia kubali kua kuran imepotoshwa otherwise utakua mnafki tu
Unaposema imepotoshwa. Nitakuuliza swali umejuaje na wewe marejeo yako ni yapi juu ya jambo hilo ? Lakini, je imepotoshwa kimaana au matini ?
 
mimi nasema kesho nitakuwepo na humu jukwaani nitatokea. Wewe unayebisha kua haiwezekani nikajua ya
Wewe mbona umeshindwa kuthibitisha uwepo wako wa kesho kwa ithibati ya leo. Yaani usilete kauli za kitoto ya kuwa kesho utakuwepo pasi na kututhibitishia kuwepo kwako kesho.
 
Sasa mzee ningekua sina uhakikanna maisha yangu ya kesho ningekupa mchanganuo wangubwa ratiba ya kesho hapa?

Sasa unaonaje tubet?

Una bei gani hapo kwanza?

mimi nasema kesho nitakuwepo na humu jukwaani nitatokea. Wewe unayebisha kua haiwezekani nikajua ya kesho weka dau basi hapo ili kesho tujue ukweli
Kwanza ungenieleza leo usiku utapitiwa na usigizi saa ngapi?

Na kuamka kesho saa ngp??

Halafu uje tubet..
 
Swali langu lipo hapa, huu ufafanuzi wa nyakati umeutoa wapi ? Maana ingekuwa hivyo Allah au mtume wa Allah angetumia tamko hilo baada yake ametumia mlinganyo sahali na uko wazi zaidi. Sababu tamko nyakati hutumika kama vile tutumiapo tamko majira.

Kadhalika inabaki kuwa siku moja kwake Allah ni sawa na miaka elfu au aya iliposema miaka 50,000 hii miaka ilienda sambamba na tukio la malaika.

Allah anasema katika sura hiyo ya 22 (Hajj) aya ya 47 :

48. Na wanakuhimiza ulete adhabu, lakini Mwenyezi Mungu hatakwenda kinyume na ahadi yake kabisa. Na hakika siku moja kwa Mola wako Mlezi ni kama miaka elfu mnavyo hisabu nyinyi. (al Hajj :47)

Kwa minajili hiyo,swali langu la tamko "Nyakati" hatulioni katika aya zaidi tunaona ule mlinganyo wa siku moja ya Allah ni kama miaka elfu, tunayohesabu sisi.

Kadhalika katika sura ya 70 bado inaelezea mlinganyo wa tukio la malaika kwenda kwa na ukisoma fasiri za Qur'aan zimeelezea maana ya hii aya kama ilivyokuja, kwa kuonyesha siku moja wanayotumia Malaika kwenda juu kwa Allah, ni sawa miaka wlfu 50 yetu sisi.


Naona tutazunguka hapa bila muafaka.

Wewe ni mjuzi wa kiswahili na bila shaka utakuwa umenielewa niliposema "nyakati" sambamba na "siku"---- siku ya Mungu ni tofauti na siku zetu za 24 hours, sasa vyovyote utakavyoziita lakini kuna utofauti ndiyo maana nikatumia nyakati (periods/vipindi) kwa ajili ya siku ya Mungu, lengo ni kuonyesha utofauti tu kati ya siku zetu za kupambazuka na kuchwa kwa jua na siku za Mungu.
 
Huyu mungu aliyepumzika siku ya saba alikua amechoshwa na nini?


Nimegundua wewe huwa unarukia kujibu hoja tu bila kusoma, hebu soma tena na tena na tena hicho nilichokiandika.
 
Mfia facts

Haya una lolote hapo la kujibu tujue wapi huyu mr alikua akiishi?


Wewe unajua kila kitu kilichopo hapa duniani na mbinguni na unajua jinsi vinavyoishi???.

Electromagnetic waves around us, how do they exist around us???

Wewe unaweza kuona kila kitu au unaweza kusikia kila sauti??

Mungu yupo katika medium nyingine ambapo macho yetu hayawezi kumuona na umbo lake ni unique na anazo sifa exceptional ndiyo maana akakuumba mwanaume bila "hiyari yako" na sio mwanamke au sio panya.
 
Back
Top Bottom