Je, Mungu aliumba dunia kwa miaka Elfu 6?

Je, Mungu aliumba dunia kwa miaka Elfu 6?

Mkuu hivi fundi ujenzi akijenga nyumba anakuwa wapi?

MUNGU ni Fundi wa mafundi. .hashindwi.
fundi ujenzi anasimamisha nyumba juu ya ardhi ambayo ameikuta

hapa ni sawa na mtu ambaye anachimba shimo kwa ajili ya kuhifadhia maji, mtu huyu starting point yake ni lazima iwe nje ya mhimili anaotaka kuujenga (shimo). kwa hiyo hapa starting point yake itakua kusimama juu ya hiyo ardhi ili aweze kuchimba hilo shimo

twende kwenye case ya mungu, mungu ili aumbe hivyo vitu ambavyo havijawahi kuwepo na yeye ndio mwenye access ya kuumba kutamhitaji awe sehemu ambayo ni nje ya hivyo vitu ambavyo ame target kuviumba

sasa huyu mungu tunaambiwa ndiyo chanzo cha vyote, uki rush kusoma hiyo statement utaweza chukulia kama jambo la kawaida lisilo na paradox

lakini ukianza kuitafakari hiyo statement kiundani utapata kigugumizi mahala. kwasababu kama kabla ya mungu hajafanya uumbaji tumeambiwa alikuwepo milele na milele sasa je huko alikokua anaishi ni wapi?

kuliumbwa na nani wakati tumeambiwa uumbaji wa mwanzo mungu kuufanya ni ule wa mbingu na ardhi?

pili anapoumba hivi vitu (mbingu na ardhi) yeye alikua ndani ya mazingira gani?
 
Nani alifasiri siku sita kama nyakati sita. Nyakati ni nini hasa ?


Ufafanuzi:-

Neno "siku" lililotumika katika uumbaji wa Mungu kwa ajili ya dunia na mbingu lina maana ya wakati/kipindi na hivyo inakuwa Mungu aliumba ulimwengu katika nyakati 6 (6 periods) na sio maana yake kwamba Mungu aliumba ulimwengu kwa siku zetu hizi za saa 24 (days) za kupambazuka na kuchwea kwa jua.

Kwasababu "siku" kwa Mungu ni miaka yetu 1000, soma (22:47) Qur'an na pengine ni miaka yetu 50,000, soma (70:4), Qur'an.
 
-Faith means being sure of the unseen[emoji1][emoji1][emoji1] Maandiko yasemavyo unatakiwa uamini bila kujali unachoamini kinaleta maana kwako au la.




Sent using Jamii Forums mobile app


That aint a religion rather a cult. Or a religion of blindness. And, if it exist, it will not take its adherents any far.
 
Kama unaamini kwamba kuna pepo na hauna vithibitisho vyovyote vya uwepo wa pepo tofauti na maandiko, basi hii ndio imani.

Sent using Jamii Forums mobile app


Imani ni lazima iwe juu ya nguzo za yakini. Imani sio kuamini blindly kwamba, mfano eti Yesu yupo juu mbinguni na mwili wake wa kibinadamu.🤣🤣
 
Mbingu nazo ziliumbwa according to Bible.
Mungu hakai mbinguni , kama anakaa mbinguni je, kabla ya kuziumba alikuwa anaishi wapi?
Je, tukubali kuwa alihamisha makazi alipokuwa anaishi na kuhamia mbinguni?
Nakupa challenge tu hapa ili ufahamu wako uondoe dhana ya kusema Mungu anaishi mbinguni.
Kwan mbingun ndio wap? Mana ukizid kwenda unajikuta unapotelea huko na ukitua basi unajkuta upo sehen tofaut na uliyokuwa au juu kuna mwisho kwamba ukifika hapo kuna namna ya kuingia huko kwengine?
 
Kuna watu kwa kujifanya Vijuzi hamjambo... Vinaongea utadhani vinamfahamu Mungu... Eti Mungu hali wala hanywi n.k n.k wewe kama ni muumini unatakiwa ufuate maandiko na hutakiwi kuleta akili zako za kubadilisha maneno haya na kuyageuza kuwa mengine... Imeandikwa Dunia na Viumbe vimeubwa kwa Siku Sita na Siku moja kwa Mungu ni Miaka elfu kubali tu kwani ndio maandiko wewe huna la kubisha kama ulivyo na asili yako ya ubishi tulia acha kubishana na Maandiko.... Siku moja ni sawa na Miaka Elfu unabisha katafute Mungu wako Mwingine utakayekuwa unabishana nae kwa kumgeuzia maneno utakayo wewe... Ole wao watakao badilisha nano katika kitabu chake...

Kisayansi maandiko ya Siku Moja ni sawa na Miaka Elfu inakubalika ukitoka nje ya Mfumo wa Dunia siku zako hazisogei na wala huzeeki kidunia kwani Dunia inapozunguka na vilivyomo ndio vinachoka ndani ya huo mzunguko so fuatilia Sayansi utaelewa vizuri... yaani au google Intersteller utaelewa fresh. Albert einstein aligundua nini... Hata Wewe nikukutia ndani ya Pira nikalifunga Mota kisha uzungushwe mara elfu hakika utachoka na mimi nikiwa nje nakutizama nitabakia the same bila kuchoka na kama ikiwa ndio maisha ya hivyo wewe utazeeka mapema kuliko mimi... so pata picha hapo Mungu yupo nje ya mzunguko wa Dunia.. na tambua kuwa Dunia huzunguka kwa kasi sana sio unavyodhania au kutizama mawingu yanavyo sogea pole pole angani


Aisee kweli wewe unamjua sana Mungu, kwani Mungu ni mjomba wako??!!🤣

Halafu sayansi nayo pia unaijua sana umesomea wapi aiseee??, na umemtaja huyo Einstein, je huyo ni nani??-- au alikuwa ni chief wa kabila lako??, Wewe kiboko kweli!! (Sio kiboko yule mnyama).🤣🤣
 
Basi unaruhusiwa kuchunguza, na ndo utajua hata alie andika amekuficha mengi sana mfani Adamu aliumbwa na lilithi na sio Hawa, hawa aliumwa baada ya makosa ya lilithi.
Kwanza nmesikia kuna kikund cha watu (mataifa) viongoz wa dini inafika wakati wanakaa na kujadiliana kuandika biblia kama ilivyo fanyika mwaka 187's nmesikia lkn kwamba biblia ilirekebishwa sasa hapo mm ndio huwa sielew tuuu inakaaje hiii.!
 
fundi ujenzi anasimamisha nyumba juu ya ardhi ambayo ameikuta

hapa ni sawa na mtu ambaye anachimba shimo kwa ajili ya kuhifadhia maji, mtu huyu starting point yake ni lazima iwe nje ya mhimili anaotaka kuujenga (shimo). kwa hiyo hapa starting point yake itakua kusimama juu ya hiyo ardhi ili aweze kuchimba hilo shimo

twende kwenye case ya mungu, mungu ili aumbe hivyo vitu ambavyo havijawahi kuwepo na yeye ndio mwenye access ya kuumba kutamhitaji awe sehemu ambayo ni nje ya hivyo vitu ambavyo ame target kuviumba

sasa huyu mungu tunaambiwa ndiyo chanzo cha vyote, uki rush kusoma hiyo statement utaweza chukulia kama jambo la kawaida lisilo na paradox

lakini ukianza kuitafakari hiyo statement kiundani utapata kigugumizi mahala. kwasababu kama kabla ya mungu hajafanya uumbaji tumeambiwa alikuwepo milele na milele sasa je huko alikokua anaishi ni wapi?

kuliumbwa na nani wakati tumeambiwa uumbaji wa mwanzo mungu kuufanya ni ule wa mbingu na ardhi?

pili anapoumba hivi vitu (mbingu na ardhi) yeye alikua ndani ya mazingira gani?
Mkuu..MUNGU akisema kuwa inakuwa,,

Hashindwi na chochote..

Ukiiangalia dunia na vitu vilivyomo,,na jinsi vilivyokaa kwa mpangilio,,

Kuanzia bahari,
-- mimea inavyoota.
-- milima.
Majira ya mwaka..
Mvua.
Jua .
Nk.

Pasi na shaka kuna mwenyewe muumba wa vitu vyote hivyo.
Ambaye ni MUNGU.

Kuendelea kumchunguza MUNGU kwa hoja ni kutafuta kukufuru.
 
fundi ujenzi anasimamisha nyumba juu ya ardhi ambayo ameikuta

hapa ni sawa na mtu ambaye anachimba shimo kwa ajili ya kuhifadhia maji, mtu huyu starting point yake ni lazima iwe nje ya mhimili anaotaka kuujenga (shimo). kwa hiyo hapa starting point yake itakua kusimama juu ya hiyo ardhi ili aweze kuchimba hilo shimo

twende kwenye case ya mungu, mungu ili aumbe hivyo vitu ambavyo havijawahi kuwepo na yeye ndio mwenye access ya kuumba kutamhitaji awe sehemu ambayo ni nje ya hivyo vitu ambavyo ame target kuviumba

sasa huyu mungu tunaambiwa ndiyo chanzo cha vyote, uki rush kusoma hiyo statement utaweza chukulia kama jambo la kawaida lisilo na paradox

lakini ukianza kuitafakari hiyo statement kiundani utapata kigugumizi mahala. kwasababu kama kabla ya mungu hajafanya uumbaji tumeambiwa alikuwepo milele na milele sasa je huko alikokua anaishi ni wapi?

kuliumbwa na nani wakati tumeambiwa uumbaji wa mwanzo mungu kuufanya ni ule wa mbingu na ardhi?

pili anapoumba hivi vitu (mbingu na ardhi) yeye alikua ndani ya mazingira gani?


Scars in the brain??!!, Mungu hahitaji medium yoyote kama ardhi au mbingu ili aishi, tunaohitaji medium ni sisi viumbe wake.

Yeye alikuwepo, yupo na atakuwepo milele na ardhi mbingu (universe) itafika wakati atazivunja na kuanzisha zingine kadiri atakavyo.

Korona na mambo kibao yanatushinda kuyatatua sisi binadamu kutokana na akili yetu kuwa limited, je kwa akili hizi tutaweza kumjua Mungu "fully"??!!
 
Kiujumla swala la Uumbaji, yakiwemo na maswali Mengi ya dini, ni maswali ya kifalsafa.

Kwa uelewa wangu, Muda sio tu relative, bali binadamu tumeweka na kujiwekea hesabu ya Muda ili tuishi kimpangilio.

Ila kiuhalisia hakunaga mwanzo na mwisho, ila upo mwanzo wa Jambo na mwisho wa japo, mwanzo na mwisho wa tukio, nk.

Mwanzo wa Maisha na mwisho wa Maisha, ya kiumbe au tukio.

Kuna dhana ya Mungu Hana mwanzo Wala mwisho. Mimi ni Muumini wa hiyo dhana.
Kama ana mwanzo na mwisho hiyo hawezi kuwa Mungu. Labda mmoja wa miungu" demigod/ or Idols"

Ila Mungu aliye mmoja hapaswi kuwa na mwanzo wala kuwa na mwisho wa existence yake.

Vinginevyo ni Bora kusema hakuna Mungu.

Biblia ilivyoandikwa imeandikwa na mwanadamu. Kuanzia ikiwa ni kitabu kimoja kimoja, kabla havija kusanywa na kuwa kitabu kimoja.
Enzi za Musa akiwa na vitabu vya Sheria/torati. Huo ndio ulikua mwanzo wa biblia.

Simulizi za Uumbaji zilianza kwenye vitabu vya Musa, kwenye kitabu cha Mwanzo. Fikiria kwa teknolojia, Maendeleo,Elimu, na Uelewa wa watu wa kipindi Cha Musa, Miaka mingi kabla ya Yesu, maana yake Zaidi ya Miaka elfu mbili iliyopita. Kungekuwa na namna gani Bora ya kuwaelezea watu wa kipindi hicho juu ya Uumbaji zaidi ya jinsi Musa alivyowaelezea kwenye kitabu cha Mwanzo.

Bila shaka namba rahisi kwa uelewa wa watu wa kipindi kile, ilikua lazima Musa avunje Zama za Uumbaji kwa kusema siku ili aweze kueleweka.

Ila siamini Kama kweli Uumbaji ulifanyika ndani ya siku sita, yaani masaa 24×6. Kama tunavyoelewa Sasa. Au Kama ambavyo yamekuwepo siku zote.

Nakubaliana na aliyesema hizo siku sita zilikua nyakati ambazo pengine ni Miaka Bilioni Moja, kwa kila wakati.

Sasa fikiria kwa kipindi Cha Musa hata neno Bilioni lilikuwepo?

Maana hata ukiangalia msamiati ulioo yesha namba kubwa iliotumika kwenye biblia ni elfu.
Sana sana wakitakuonyesha ni zaidi ya elfu litatumika neno maelfu kwa maelfu. Na lilitumika kwenye kuonyesha idadi ya vitu au watu.

Sasa achana na Hesabu hiyo rahisi.

Embu, fikiria Musa angepewa ufunuo wa Uumbaji kwa namna ambayo Leo hii sayansi inauelewa. Yaani Ile process yoote ya Evolution Kama sayansi inavyozidi kugundua Leo hii, ndio Musa angelielewa Hilo kipindi hicho.

Angemuelezea Nani ambaye angemuelewa. Na ingefaa nini kwenye kuwafanya watu aliokua akiwaongoza( waizraeli) waweze kumcha Mungu?

Hivyo naamini Maelezo ya Uumbaji Kama yalivyo kwenye kitabu cha Mwanzo Ni Simple Version ya Uumbaji, ambayo lengo lake lilikua ni watu wa kipindi hicho waweze kuelewa Mungu yupo na ndio chanzo Cha vyote vilivyoumbwa, hivyo wanapaswa kumcha yeye.
Kama unaukarbia ukweli hiv, mana umeeleza kwa mapana yenye uchache, maana kama kingeandikwa wazi kila kitu kwenye biblia sizan kama tungepata nguvu ya kusoma maana ungekuwa mzigo wa kitabu, lkn pia tumefichwa mengi na vingi mnooo vmebak kuwa siri tuuu maaana kama tungewekwa waz vyote sijui ingekuwaje.
 
Swali lako haliko wazi.

Unataka ujue jina la sehemu au wataka kujua nini ?
Mimi nimeuliza mahali alipokua akiishi mungu kabla ya kufanya uumbaji ni wapi?

We unapajua alipokua anaishi kabla ya uumbaji?
 
Si Biblia wala Qur'an ni vitabu sahihi vya kuleta ukweli hapa kwani vile ni vitabu vilivyotungwa na binadamu na si Mungu. Ukweli wote anaujuwa Mungu tu...tuishi kwa hofu ya Mungu na si hofu ya vitabu vilivyotungwa na wanadamu.
Hiyo hofu wewe umeijuaje,umeitoa wap, kama sio kwenye vtabu ambavyo ww unasema vimeandikwa na binadam? Maana walisoma wakajua makatazo ya Mungu na ghadhabu zake ndio wakaja kukuambia wewe nawe ukaelewa ukapata hofu
 
Mkuu..MUNGU akisema kuwa inakuwa,,

Hashindwi na chochote..

Ukiiangalia dunia na vitu vilivyomo,,na jinsi vilivyokaa kwa mpangilio,,

Kuanzia bahari,
-- mimea inavyoota.
-- milima.
Majira ya mwaka..
Mvua.
Jua .
Nk.

Pasi na shaka kuna mwenyewe muumba wa vitu vyote hivyo.
Ambaye ni MUNGU.

Kuendelea kumchunguza MUNGU kwa hoja ni kutafuta kukufuru.
Alipokua akisema kua na inakua, alikua yuko eneo gani wakati akitoa hizo command?
 
Back
Top Bottom