Je, kuna mzungu au mwarabu ana jina la kiafrika?

Cole Williams

Cole Williams

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2016
Messages
31,698
Points
2,000
Cole Williams

Cole Williams

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2016
31,698 2,000
Mpaka Mzungu kichaa pia yupo
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
29,943
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
29,943 2,000
Wapo ndiyo haswa wachina...


Cc: mahondaw
 
Mikopo Chefuchefu

Mikopo Chefuchefu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2017
Messages
2,175
Points
2,000
Mikopo Chefuchefu

Mikopo Chefuchefu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2017
2,175 2,000
Yupo mzungu anaitwa Bongozozo!
 
interlacustrineregion

interlacustrineregion

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2019
Messages
339
Points
500
interlacustrineregion

interlacustrineregion

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2019
339 500
Wakija wapumbavu wa kauli za "kuzaa watoto wetu tuzae sisi wazazi wenyewe afu majina utupangie wewe kuwaita" nistue tafadhali.
 
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
1,713
Points
2,000
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2017
1,713 2,000
Mzungu hataki ujue historia yako na ndio maana kubadili majina ilikuwa ni moja ya njia maalum ya wewe kusahau ulipotoka. Wao wanabaki na historia yao vizuri tu lakini sisi tunabaki empty
 
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
1,713
Points
2,000
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2017
1,713 2,000
Malaika Mkuu Gabrieli (mjumbe wa Mungu); Malaika Mkuu Mikaeli (nani aliye kama Mungu?); Malaika Mkuu Raphael (Mungu ni kinga yangu)! Mengine ni majina ya malaika na sio ya kizungu tu Mkuu. Kwani hata Emmanuel si limetajwa - Mungu pamoja nasi?
Hayo majina yatafute asili kwanza yalikuwa ya kiebrania na hawayaandiki hivyo ulivyoandika
 
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
1,713
Points
2,000
NaughtyGuy

NaughtyGuy

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2017
1,713 2,000
Majina ya asili yetu ya mababu wafu(mizimu), bali majina ya kizungu ambao pia ni wafu (watakatifu).... ukielewa tofauti kati ya mizimu na watakatifu utakuwa katika uelekeo wa kujikomboa.
We ni mpumbavu wa mwisho. Nani alikuambia hao wazungu ni WATAKATIFU??
 
Yaka

Yaka

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2011
Messages
1,595
Points
2,000
Yaka

Yaka

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2011
1,595 2,000
Unajua maana ya Sia wewe?hapo kwanza ni jina la kabila la wachaga hakuna uzungu hapo
Jina la Sia lipo kwa wazungu pia. Kuna majina ni kama coincidence yapo kwa waafrika na wazungu pia. Mfano jina la Tatu wafinland Tatu ni jina la mwanaume kama sijakosea. Hii kwa mujibu wa mfin mwenyewe.
 
Yaka

Yaka

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2011
Messages
1,595
Points
2,000
Yaka

Yaka

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2011
1,595 2,000
Kuna kitu muelewe watu. Kuna majina yanaingiliana. Mifano hasa majina ya wajapani na baadhi ya majina ya wazungu. Mfano jina la Maruri ni mavumbi kwa watu wa kabila la Warangi na waitaliano wana Maruri pia.
 
Sajor-Sergio Sjanic

Sajor-Sergio Sjanic

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
1,015
Points
2,000
Sajor-Sergio Sjanic

Sajor-Sergio Sjanic

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
1,015 2,000
Clemens Mulokozi - Founder of Jambo Bukoba NGO.

Nyamiasa Azikiwe - Assistant Chief Editor at Warner Bros Cables.

Munjago Afifi Rutta - Secretary of Police Academy in Saõ Paulo.
 
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
3,229
Points
2,000
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2008
3,229 2,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
Kuna padri mmoja wa Kanisa Katoliki, amesomea mambo ya mila na utamaduni na utamadunisho (inculturation) na amefanya utafiti wake nchini Malawi tangu miaka ya 60 na anaongea Chichewa (fasaha) vizuri zaidi (nadhani) kuliko watu wengi wa Malawi na kwa sababu ya kuwa karibu na watu wa huko na kujua mila na utamaduni wao na lugha yao amepewa jina la Chichewa, Chisale. Anaitwa Padri Claude Boucher (French Canadian). Yuko Mua Mission (Dedza) na hapo ameanzisha kituo cha mila na utamaduni kinaitwa KuNgoni. Amekua authority kwa lugha ya Chichewa pamoja na mila na tamaduni za Wachewa, Wangoni na Wayao. Abambo Chisale ni Padri wa Shirika la Wamisionari wa Afrika (zamani waliitwa White Fathers).

Padri Chisale alianzisha kituo hiki cha utamaduni pengine kwa kuwa 'inspired' na Padri David Clement (ambaye pia alikuwa French Canadian) aliyeanzisha Kituo cha Mila na Utamaduni kule Mwanza kinachoitwa Bujora Cultural Centre. Padri Clement naye alikuwa shirika la Wamisionari wa Afrika (White Fathers). Naye aliitwa pia Padri Fumbuka.
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
1,744
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
1,744 2,000
Majina mengi hasa ya Kikristu yanatokana na Dini ambayo ililetwa na hao wazungu kwahiyo wengi tukibatizwa kanisani tunapewa yale majina ya dini husika iliyokuja na mzungu. haya mangine ya akini mwakitenkimwakilipuka hayaapo kwenye biblia.
you made my day
 

Forum statistics

Threads 1,325,692
Members 509,248
Posts 32,199,703
Top