Je, kuna mzungu au mwarabu ana jina la kiafrika?

Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
5,322
Points
2,000
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
5,322 2,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
 
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2014
Messages
3,186
Points
2,000
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2014
3,186 2,000
Sia nimewahi kuona mzungu ana hilo jina
 
Kamwene kamwene

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2019
Messages
314
Points
1,000
Kamwene kamwene

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2019
314 1,000
Wapo wengi tu
Kuna mmoja anaitwa chimomo huyu mzungu
 
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2009
Messages
3,816
Points
2,000
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2009
3,816 2,000
Majina mengi hasa ya Kikristu yanatokana na Dini ambayo ililetwa na hao wazungu kwahiyo wengi tukibatizwa kanisani tunapewa yale majina ya dini husika iliyokuja na mzungu. haya mangine ya akini mwakitenkimwakilipuka hayaapo kwenye biblia.
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
8,264
Points
2,000
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
8,264 2,000
Yupo Njambi waulize Wakenya wanamjua teh
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
10,494
Points
2,000
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
10,494 2,000
Malaika Mkuu Gabrieli (mjumbe wa Mungu); Malaika Mkuu Mikaeli (nani aliye kama Mungu?); Malaika Mkuu Raphael (Mungu ni kinga yangu)! Mengine ni majina ya malaika na sio ya kizungu tu Mkuu. Kwani hata Emmanuel si limetajwa - Mungu pamoja nasi?
 
B

Bigcat

Member
Joined
Aug 10, 2019
Messages
11
Points
45
B

Bigcat

Member
Joined Aug 10, 2019
11 45
Jina lina athari fulani kwa mhusika

Ikiwa jina linabeba maana nzuri na ya kupendeza,basi hakuna neno kutumika

Ila watu wengi sana,wanatumia majina,bila kujua maana na makusudio
Hili si jema

Hakuna ubaya kutumia majina ya asili,ikiwa ni mazuri kimaana,kadhalika majina ya kigeni
...hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk. Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
 
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
5,322
Points
2,000
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
5,322 2,000
Malaika Mkuu Gabrieli (mjumbe wa Mungu); Malaika Mkuu Mikaeli (nani aliye kama Mungu?); Malaika Mkuu Raphael (Mungu ni kinga yangu)! Mengine ni majina ya malaika na sio ya kizungu tu Mkuu. Kwani hata Emmanuel si limetajwa - Mungu pamoja nasi?
Na waliosema Yana maana ulizotaja ni hao hao wazungu!
 
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
5,322
Points
2,000
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
5,322 2,000
Majina mengi hasa ya Kikristu yanatokana na Dini ambayo ililetwa na hao wazungu kwahiyo wengi tukibatizwa kanisani tunapewa yale majina ya dini husika iliyokuja na mzungu. haya mangine ya akini mwakitenkimwakilipuka hayaapo kwenye biblia.
Na ukikutana na Padre sijui mchungaji mwenye msimamo na unataka mwanao abatizwe jina la Mwakalukwa anakufungia mpk kuingia kanisani
 
DALA

DALA

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
943
Points
1,000
DALA

DALA

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
943 1,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
Thubutu. Sisi ndo tunajiona wastaarabu kubeba majina yao huku tukiaminishwa eti majina ya mababu zetu hayana baraka ila majina ya wazungu walokufa miaka na mikaka ndo yenye baraka kwetu.

Mimi nimeamua watoto wangu wote wanapew majina ya kiafrika na siwapeleki kanisani hata iweje maana huko ndiko wanapooshwa akili.
 

Forum statistics

Threads 1,326,598
Members 509,543
Posts 32,227,795
Top