Je, kuna mzungu au mwarabu ana jina la kiafrika?

Zawadini

Zawadini

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
1,004
Points
2,000
Zawadini

Zawadini

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
1,004 2,000
Mkuu majina hayo tunayoyaita sisi kwa kychukua kutoka kwao, kama utaitwa kwa Kiswahili utalibadilisha siku hiyo hiyi, mfano: Seif kwa Kiarabu ni upanga, Hassan maana yake ni mwema/mzuri. Yako mengi. Wazungu wenyewe husema what is in a name? Sisi Waswahili tunasema "jina si mboje".
 
Michibo

Michibo

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2015
Messages
759
Points
1,000
Michibo

Michibo

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2015
759 1,000
Majina ya asili yetu ya mababu wafu(mizimu), bali majina ya kizungu ambao pia ni wafu (watakatifu).... ukielewa tofauti kati ya mizimu na watakatifu utakuwa katika uelekeo wa kujikomboa.
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,747
Points
2,000
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,747 2,000
We mwenyewe tu hapo kwenye id unajiita jumong, nilidhani we utaanza kuwa mfano bora
 
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
3,897
Points
2,000
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
3,897 2,000
Ukiangalia kwenye world cup kuna wazungu kibao wa America ya kusini, na baadhi ya nchi za ulaya wanamajina ya kiafrika
 
Use brain Heriel

Use brain Heriel

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2017
Messages
1,811
Points
2,000
Use brain Heriel

Use brain Heriel

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2017
1,811 2,000
Ukweli Roach

Daudi ndege ulaya
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
25,658
Points
2,000
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
25,658 2,000
Hivi sie tunajiita Dieness tuna maanisha nini?
 
MKUYENGE

MKUYENGE

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2019
Messages
2,692
Points
2,000
MKUYENGE

MKUYENGE

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2019
2,692 2,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.

Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?

Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?

Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
Govinda
 
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
5,322
Points
2,000
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
5,322 2,000
Nilikuwa sehemu ya kutoa huduma, nilikuwa ninaita majina ya watu. Jina la mwisho lilikuwa
Aisher Abdul. Nimetoka ninaita Aisher Abdul nikitegemea she mwanamke na hijab, alitokea mama wa kizungu na jeans.
Huyu atakua alislim akiwa huko Madina
 
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
5,322
Points
2,000
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
5,322 2,000
Majina ya asili yetu ya mababu wafu(mizimu), bali majina ya kizungu ambao pia ni wafu (watakatifu).... ukielewa tofauti kati ya mizimu na watakatifu utakuwa katika uelekeo wa kujikomboa.
Kwa hiyo waafrika hakuna watakatifu? Hii dharau sasa
 

Forum statistics

Threads 1,325,699
Members 509,266
Posts 32,199,856
Top