Je, kuna mzungu au mwarabu ana jina la kiafrika?

elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
4,692
Points
2,000
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
4,692 2,000
Hebu tuhoji hapa, wengi wetu tuna majina ya Peter, Anna, John, Hamad, Ashura, Hassan nk. Haya ni majina ya kigeni na tumeyatupilia mbali majina yetu mazuri ya Urio, Nyangeta, Ndikumana, Chacha, Bhoke, Masawe, Kabwe nk.
Je, hawa wageni waliotuletea hizo tamaduni zao na kuziona zetu za kishamba wana majina Kama ya asili yetu?
Wazazi vijana tunakwama wapi kuwapa majina asilia watoto tunaowazaa?
Tunahitaji nini walau hili la majina tujikomboe?
SATO alikuwa balozi
MASAKI alikuwa balozi
KAZIMOTO alikuwa balozi
KAZINYINGI
hawa wachache ila nina majina mengi sana mengine tutalaumiana bure.
 
IROKOS

IROKOS

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
8,025
Points
2,000
IROKOS

IROKOS

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
8,025 2,000
Na aliyekuletea habari ya malaika mkuu Gabriel ni nani??
Malaika Mkuu Gabrieli (mjumbe wa Mungu); Malaika Mkuu Mikaeli (nani aliye kama Mungu?); Malaika Mkuu Raphael (Mungu ni kinga yangu)! Mengine ni majina ya malaika na sio ya kizungu tu Mkuu. Kwani hata Emmanuel si limetajwa - Mungu pamoja nasi?
 
Aganza Maisha

Aganza Maisha

Member
Joined
Jul 7, 2019
Messages
19
Points
45
Aganza Maisha

Aganza Maisha

Member
Joined Jul 7, 2019
19 45
Jina la Sia lipo kwa wazungu pia. Kuna majina ni kama coincidence yapo kwa waafrika na wazungu pia. Mfano jina la Tatu wafinland Tatu ni jina la mwanaume kama sijakosea. Hii kwa mujibu wa mfin mwenyewe.
Mkuu... naunga mkono hoja. Mfano mwingine ni Gurisha Liko Bongo, Ásia... Rwanda...
 
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2015
Messages
5,933
Points
2,000
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2015
5,933 2,000
Sijui kama na jamii zengine zinajari asili za majina kama sisi,ila nachojua jina ni neno lolote la kumtaja mtu au kitu na hakuna cha ziada kwenye jina(neno) zaidi ya maana ya hilo neno ambalo limetumika kama ndio jina. Na ndiyo maana utakuta baadhi ya majina ya watu yana maana ya matusi kwenye lugha za watu wengine hufanya kuwa tabu kutamka hayo majina.
 

Forum statistics

Threads 1,336,451
Members 512,613
Posts 32,539,465
Top