Je, huu ni mwanzo wa Tanzania kuporomoka kiuchumi?


Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
1,012
Likes
985
Points
280
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
1,012 985 280
Tangu mwaka huu uanze kumekuwa na mambo fulanifulani yanayoendelea hasa katika uelekeo hasi hali ambayo inatupa wasiwasi kidogo huku mtaani.

Mfano
1: Bandari kukosa kazi na wafanyakazi wa bandari kavu kuanza kupunguzwa

2. Madaktari wa interns kufutiwa posho

3. Madaktari sekta binafsi kupunguziwa mshahara kwa 30%

4. Viwanda kupunguza wafanyakazi

5. Ajira za serikali kusitishwa

6. Kuyumba kwa sekta ya utalii

7. Wanafunzi kucheleweshewa mikopo

8. Mabenki kunyang'anywa pesa za serikali, baadhi ya mabenki yanaweza kufa kwa kuwa hayakuwa na mitaji ya kutosha

8. Kudumaa kwa sekta ya usafiri wa anga

9. Biashara kuwa ngumu mitaani
10. N.k

Naomba watalamu mbalimbali watusaidie kuelewa haya yanayoendelea na nini matokeo yake baada ya miaka 2 au 3 ijayo...

Tafadhari kama huna mchango chanya bora kukaa kimya tuwape nafasi waelewa
 
Raynavero

Raynavero

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2014
Messages
33,169
Likes
40,728
Points
280
Raynavero

Raynavero

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2014
33,169 40,728 280
umesahau hii hakuna ongezeko la mishahara wala promosheni mpk watumishi hewa waishe
watumishi kuzuiwa kwenda kusoma huku wanalipwa
 
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
1,012
Likes
985
Points
280
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
1,012 985 280
umesahau hii hakuna ongezeko la mishahara wala promosheni mpk watumishi hewa waishe
watumishi kuzuiwa kwenda kusoma huku wanalipwa
Yako mengi sana mkuu
 
Naantombe Mushi

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
2,030
Likes
2,489
Points
280
Age
28
Naantombe Mushi

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
2,030 2,489 280
Ukifanya comparative analysis ya kipindi cha sasa na cha tawala nyingine kwa kipindi kama hichi. Bado huu utawala umeshafanya mengi sana. Sema kuna watu tumegundua ni mabingwa wa kufanya lobbying kupinga juhudi zote zinazofanywa na Rais akati watu wenye akali wanaona mengi yana manufaa kwa taifa.
 
C

chigulubedu

Senior Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
126
Likes
75
Points
45
Age
38
C

chigulubedu

Senior Member
Joined Jul 3, 2016
126 75 45
Tangu mwaka huu uanze kumekuwa na mambo fulanifulani yanayoendelea hasa katika uelekeo hasi hali ambayo inatupa wasiwasi kidogo huku mtaani.

Mfano
1: Bandari kukosa kazi na wafanyakazi wa bandari kavu kuanza kupunguzwa

2. Madaktari wa interns kufutiwa posho

3. Madaktari sekta binafsi kupunguziwa mshahara kwa 30%

4. Viwanda kupunguza wafanyakazi

5. Ajira za serikali kusitishwa

6. Kuyumba kwa sekta ya utalii

7. Wanafunzi kucheleweshewa mikopo

8. Mabenki kunyang'anywa pesa za serikali, baadhi ya mabenki yanaweza kufa kwa kuwa hayakuwa na mitaji ya kutosha

8. Kudumaa kwa sekta ya usafiri wa anga

9. Biashara kuwa ngumu mitaani
10. N.k

Naomba watalamu mbalimbali watusaidie kuelewa haya yanayoendelea na nini matokeo yake baada ya miaka 2 au 3 ijayo...

Tafadhari kama huna mchango chanya bora kukaa kimya tuwape nafasi waelewa
Gari limewashwa mteremkoni.
 
Naantombe Mushi

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
2,030
Likes
2,489
Points
280
Age
28
Naantombe Mushi

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
2,030 2,489 280
Da umejibu kisiasa sana mi nilidhani ungeonyesha uongo wangu
Ntakesha nikifanya hivo. Labda nikuulize tu wewe - kudumaa kwa sector ya usafiri wa anga na biashara kuwa ngumu mtaani umevipima kwa viashiria gani? Na unipe na ufanano na vipindi vilivopita.
 
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
2,539
Likes
2,478
Points
280
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
2,539 2,478 280
Na kutoa kwako kote angalizo kuwa Kama mtu hana cha kuchangia akae kimya ila wale waumini wa mtakatifu lazima watakuja na kejeli zao kama kawaida yao...Naona wameshaanza..
 
T

Tunutu kiwavi

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2016
Messages
531
Likes
212
Points
60
T

Tunutu kiwavi

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2016
531 212 60
Tangu mwaka huu uanze kumekuwa na mambo fulanifulani yanayoendelea hasa katika uelekeo hasi hali ambayo inatupa wasiwasi kidogo huku mtaani.

Mfano
1: Bandari kukosa kazi na wafanyakazi wa bandari kavu kuanza kupunguzwa

2. Madaktari wa interns kufutiwa posho

3. Madaktari sekta binafsi kupunguziwa mshahara kwa 30%

4. Viwanda kupunguza wafanyakazi

5. Ajira za serikali kusitishwa

6. Kuyumba kwa sekta ya utalii

7. Wanafunzi kucheleweshewa mikopo

8. Mabenki kunyang'anywa pesa za serikali, baadhi ya mabenki yanaweza kufa kwa kuwa hayakuwa na mitaji ya kutosha

8. Kudumaa kwa sekta ya usafiri wa anga

9. Biashara kuwa ngumu mitaani
10. N.k

Naomba watalamu mbalimbali watusaidie kuelewa haya yanayoendelea na nini matokeo yake baada ya miaka 2 au 3 ijayo...

Tafadhari kama huna mchango chanya bora kukaa kimya tuwape nafasi waelewa
Uthibitisho plz
 
sir longo

sir longo

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2014
Messages
1,025
Likes
472
Points
180
Age
30
sir longo

sir longo

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2014
1,025 472 180
Tangu mwaka huu uanze kumekuwa na mambo fulanifulani yanayoendelea hasa katika uelekeo hasi hali ambayo inatupa wasiwasi kidogo huku mtaani.

Mfano
1: Bandari kukosa kazi na wafanyakazi wa bandari kavu kuanza kupunguzwa

2. Madaktari wa interns kufutiwa posho

3. Madaktari sekta binafsi kupunguziwa mshahara kwa 30%

4. Viwanda kupunguza wafanyakazi

5. Ajira za serikali kusitishwa

6. Kuyumba kwa sekta ya utalii

7. Wanafunzi kucheleweshewa mikopo

8. Mabenki kunyang'anywa pesa za serikali, baadhi ya mabenki yanaweza kufa kwa kuwa hayakuwa na mitaji ya kutosha

8. Kudumaa kwa sekta ya usafiri wa anga

9. Biashara kuwa ngumu mitaani
10. N.k

Naomba watalamu mbalimbali watusaidie kuelewa haya yanayoendelea na nini matokeo yake baada ya miaka 2 au 3 ijayo...

Tafadhari kama huna mchango chanya bora kukaa kimya tuwape nafasi waelewa
source?
 
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
1,012
Likes
985
Points
280
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
1,012 985 280
Na kutoa kwako kote angalizo kuwa Kama mtu hana cha kuchangia akae kimya ila wale waumini wa mtakatifu lazima watakuja na kejeli zao kama kawaida yao...Naona wameshaanza..
Sisi ndio watanzania bwana
 
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
1,012
Likes
985
Points
280
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
1,012 985 280
Ntakesha nikifanya hivo. Labda nikuulize tu wewe - kudumaa kwa sector ya usafiri wa anga na biashara kuwa ngumu mtaani umevipima kwa viashiria gani? Na unipe na ufanano na vipindi vilivopita.
Haya tuanze kw mpangilio, namb moja ulitizama habari ya ITV juzi kuhusu bandari kavu?
 
Naantombe Mushi

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
2,030
Likes
2,489
Points
280
Age
28
Naantombe Mushi

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
2,030 2,489 280
Mfano unaposema "mabenki yamenyang'anywa pesa na serikali" lazima unifanyie tafiti na uje na mahesabu kutoka kwenye benki zote Tanzania. Kisha uniambie serikali ilikuwa na akauti kwenye mabenki ya kibiashara zipatazo kadhaa zilizokuwa na total ya Shilingi kadhaa. Kisha usiishie hapo uende pia kwenye balance sheets za mabenki ufanye comparison ya ni kiasi gani kila benki ilipoteza kutokana na sera za serikali.

Halafu pia ntataka uniambie je ni kweli hizo deposits zote za serikali kwenye mabenki zilikuwa zinazalisha? ikiwa na maana kama zilikuwa benki za kibiashara wanazitoa kama mikopo ili wapate pato la riba?

Ndo mana nasema nikisema nikujibu kwenye hoja zote hizo ntakesha kwa sababu wengi mnaongea mambo msiyoyajua kutoka kwenye vijiwe vya kahawa. Wala hata hapa sijakujibu chochote kuhusu hii point ya benki ila nimekuonesha kwamba uache kuzungumza na kutoa declarative statements kwa vitu vya kitaalamu usivovielewa kwa kina. Over
 
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
1,012
Likes
985
Points
280
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
1,012 985 280
Ukifanya comparative analysis ya kipindi cha sasa na cha tawala nyingine kwa kipindi kama hichi. Bado huu utawala umeshafanya mengi sana. Sema kuna watu tumegundua ni mabingwa wa kufanya lobbying kupinga juhudi zote zinazofanywa na Rais akati watu wenye akali wanaona mengi yana manufaa kwa taifa.
Sidhani kama nimeping mazuri ndio maana uzi unasema baadhi...
 
sir longo

sir longo

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2014
Messages
1,025
Likes
472
Points
180
Age
30
sir longo

sir longo

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2014
1,025 472 180
Unataka source ipi husikii kwenye vyombo vya habari, matamko ya serikali na uzi ngapi zimeanzishwa kuelezea mambk haya?
huna jipya ni walewale walopokaji.
 
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
1,012
Likes
985
Points
280
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
1,012 985 280
Mfano unaposema "mabenki yamenyang'anywa pesa na serikali" lazima unifanyie tafiti na uje na mahesabu kutoka kwenye benki zote Tanzania. Kisha uniambie serikali ilikuwa na akauti kwenye mabenki ya kibiashara zipatazo kadhaa zilizokuwa na total ya Shilingi kadhaa. Kisha usiishie hapo uende pia kwenye balance sheets za mabenki ufanye comparison ya ni kiasi gani kila benki ilipoteza kutokana na sera za serikali.

Halafu pia ntataka uniambie je ni kweli hizo deposits zote za serikali kwenye mabenki zilikuwa zinazalisha? ikiwa na maana kama zilikuwa benki za kibiashara wanazitoa kama mikopo ili wapate pato la riba?

Ndo mana nasema nikisema nikujibu kwenye hoja zote hizo ntakesha kwa sababu wengi mnaongea mambo msiyoyajua kutoka kwenye vijiwe vya kahawa. Wala hata hapa sijakujibu chochote kuhusu hii point ya benki ila nimekuonesha kwamba uache kuzungumza na kutoa declarative statements kwa vitu vya kitaalamu usivovielewa kwa kina. Over
Mbona unarukaruka tuanze na hilo tuliloanza nalo
 

Forum statistics

Threads 1,235,082
Members 474,351
Posts 29,211,571