Kiswahili kina misamiati michache , hivyo ni lugha amabayo haijitoshelezi , hata unapotafsri toka kingereza kwenda Kiswahili ukienda neno Kwa neno lazima usande , sometyme inabid usikilize senetesi nzima ili upate maana kamili ......
Kuna mnyama anaitwa Paka , wote tunamfahamu mana tukisema Paka moja Kwa moja akili inaenda Kwa Paka wa nyumbani , lakni neno Hilo ni mjumuisho wa wanyama wa Aina hyo na sifa hzo kama za Paka wa nyumbani na wala hawafanani kwa kila kitu Ila Wana common characteristics ( watu waliosoma animal science au Tourism watanisaidia) ... Kuna small cats na hapa ndo Paka wetu wa nyumbani anaangukia ( indoor cats) na wengineo kama Paka shume n.k...kuna medium size cats mfano Caracaras ( Kiswahili hapa sjui kinasemaje).... Na kuna big cats , hapa tuna Lion ( Simba ) , Jaguar (Kiswahili kinamis ) , Tiger ( Kiswahili kinamis pia) , Cheetah ( Duma), Leopard ( chui)..... N.k
Mfano wa Big cats
Simba ,( Lion) Chini[emoji39][emoji3]
View attachment 1732897
View attachment 1732898
Jaguar
View attachment 1732899
Black jaguar kama wa kwenye movie ya Apocalipto
View attachment 1732905
Tiger
View attachment 1732904
Leopard ( Chui ) Vanny boy mtu mbaya [emoji3][emoji3]
View attachment 1732903
Cheetah (Duma)
View attachment 1732900
View attachment 1732902
N.k