Jakaya Kikwete kumrithi Ban Ki-Moon UN?

Jakaya Kikwete kumrithi Ban Ki-Moon UN?

UN inataka mwanamke ndio awe secretary-general after Ban Ki-moon na tayari wanawake kadhaa akiwemo rais wa Liberia, Brazil na wengine wameanza kupigiwa upato
 
Anatafuta "excuse" za kuendelea kusafiri kila kukicha, yeye ajue tumechoka maana Rais wake hajaondoa mguu zaidi ya kwenda Dodoma.

Nina wasiwasi mleta mada ametumwa ili aendelee na "kiguu na njia".
 
Al Qaeda, IS, Boko Haram, Janjaweed, Interahamwe, na magaidi wengine watashangilia.
 
Achana Nalo Hilo Halijielewi.Ban Alimrithi Anan Toka Afrika,kwa Maana Nyingine Hiki Cheo Kurudi Afrika Ni Labda 2045,sijui Huyo Kichwa Nazi Wa Msoga Atakuwa Na Umri Gani!!

Mkuu taratibu na maneno...
 
Kikwete anaweza kabisa kushika hiyo nafasi.Ni viongozi wa Afrika tu kupendekeza hilo jina lake.Na akipendekezwa atashinda kwa kura nyingi mno kuliko kiongozi yeyote aliyewahi kugombea nafasi hiyo.Sababu hatakuwa na shida kuungwa mkono na mabara mengine ya Asia,Ulaya na Marekani kwani huko kote viongozi wake wanamkubali vizuri mno

Mtu kashindwa kuzuia makontena atauweza ukatibu mkuu?
 
hahahaha Nimecheka sana..had hasira za kuiba kura za lowasa nimezisahau kwa muda....

kikwete akipewa huo wafidha mimi nitaukana uraia wa tanzania

kwanza wa kumpigia kura ni nan???
 
pumba nyingine bwana. mleta mada unatia aibu. nchi imshinde ndo aweze un. u looked stupid.
 
Naona Mmemsahau Butros Butros Ghali huyo alikuwa anatokea Africa pia Egypt na haikupita hiyo Miaka 45 akaja Koffi Anan

Dah! Kumbukumbu ya watanzania ni zero, hivi Butros alimaliza muda wake AU?
 
Naona Mmemsahau Butros Butros Ghali huyo alikuwa anatokea Africa pia Egypt na haikupita hiyo Miaka 45 akaja Koffi Anan

Acha Kukariri Mkuu.Je,unaweza Niambia Kwa Nini Mwl Nyerere Alitawala Miaka 25 Halafu Mwinyi,Mkapa Na Kikwete Wakatawala Miaka 10 Tu Kila Mmoja?.
 
Watanzania uwezo wetu wa kufikiri unatia hata hudhuni, Hivi mtu anaweza kudiriki kujenga hoja kweli JK ndio wa kumridhi Ban Ki moon kweli? Kama si akili za kubahatisha ni nini hii?

Si Afadhali basi ungesema mtu MwanaDiplomasia aliyetukuka bila chembe ya waa kama Balozi Augustine Mahiga ningekuelewa na dunia ingekuelewa unasema nini!
 
Kutokana na sifa nzuri ya JK kimataifa zipo tetesi anaweza kumrithi katibu mkuu wa umoja wa mataifa bwana Ban Ki-Mooon muda wake ukiisha. JK ni kiongozi pekee kutoka nchi za dunia ya tatu mwenye mahusiano mazuri, ni rafiki mzuri wa china, marekani, ujeruman uingereza na ufaransa ambao ni watu wenye ushawishi mkubwa katika baraza la umoja wa kimataifa.

Wakati wa utawala wake viongozi wakuu wa Marekani walitumia muda wa kutosha kupumzika Tanzania ikiwemo Rais George Bush kukaa zaidi ya siku tatu Tanzania jambo ambalo halijawahi kutokea. Pia wakati wa mkutano wa kibiashara wa dunia marais watatu wa marekani walikutana Tanzania kwa mpigo jambo ambalo si la kawaida.

Katika mkutano wa china na afrika JK alionekana akitaniana na rais wa China kana kwamba anaongea na swahiba wake wa karibu huku akiwatambulisha watu mbalimbali kwa mkuu huyo wa uchina.

Kwa kuchaguliwa kuwa waziri wa mambo ya nje balozi Augustine Mahiga ambaye ni rafiki wa karibu wa Ban ni dhahiri Mahiga atalichomeka jina la JK kwa Ban Ki-Moon watakapokutana katika masuala ya kimataifa.

Huyo Mahiga atakutana wapi na ki mwezi wakati hamna safari za nje,mambo ya nje yatafanywa na walio nje!
 
Kutokana na sifa nzuri ya JK kimataifa zipo tetesi anaweza kumrithi katibu mkuu wa umoja wa mataifa bwana Ban Ki-Mooon muda wake ukiisha. JK ni kiongozi pekee kutoka nchi za dunia ya tatu mwenye mahusiano mazuri, ni rafiki mzuri wa china, marekani, ujeruman uingereza na ufaransa ambao ni watu wenye ushawishi mkubwa katika baraza la umoja wa kimataifa.

Wakati wa utawala wake viongozi wakuu wa Marekani walitumia muda wa kutosha kupumzika Tanzania ikiwemo Rais George Bush kukaa zaidi ya siku tatu Tanzania jambo ambalo halijawahi kutokea. Pia wakati wa mkutano wa kibiashara wa dunia marais watatu wa marekani walikutana Tanzania kwa mpigo jambo ambalo si la kawaida.

Katika mkutano wa china na afrika JK alionekana akitaniana na rais wa China kana kwamba anaongea na swahiba wake wa karibu huku akiwatambulisha watu mbalimbali kwa mkuu huyo wa uchina.

Kwa kuchaguliwa kuwa waziri wa mambo ya nje balozi Augustine Mahiga ambaye ni rafiki wa karibu wa Ban ni dhahiri Mahiga atalichomeka jina la JK kwa Ban Ki-Moon watakapokutana katika masuala ya kimataifa.

watanzania kwa ujuha tu hatujambo.
 
Kikwete anaweza kabisa kushika hiyo nafasi.Ni viongozi wa Afrika tu kupendekeza hilo jina lake.Na akipendekezwa atashinda kwa kura nyingi mno kuliko kiongozi yeyote aliyewahi kugombea nafasi hiyo.Sababu hatakuwa na shida kuungwa mkono na mabara mengine ya Asia,Ulaya na Marekani kwani huko kote viongozi wake wanamkubali vizuri mno
..endelezea kwamba wanamkubali mno kwa sababu "kawauzia nchi ya Tanzania na raslimali zake (kasoro watu, labda), kila mmoja kwa wakati wake bila mwenzake kujua!
 
Back
Top Bottom