Jakaya Kikwete kumrithi Ban Ki-Moon UN?

Jakaya Kikwete kumrithi Ban Ki-Moon UN?

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Posts
17,079
Reaction score
12,310
Kutokana na sifa nzuri ya JK kimataifa zipo tetesi anaweza kumrithi katibu mkuu wa umoja wa mataifa bwana Ban Ki-Mooon muda wake ukiisha. JK ni kiongozi pekee kutoka nchi za dunia ya tatu mwenye mahusiano mazuri, ni rafiki mzuri wa china, marekani, ujeruman uingereza na ufaransa ambao ni watu wenye ushawishi mkubwa katika baraza la umoja wa kimataifa.

Wakati wa utawala wake viongozi wakuu wa Marekani walitumia muda wa kutosha kupumzika Tanzania ikiwemo Rais George Bush kukaa zaidi ya siku tatu Tanzania jambo ambalo halijawahi kutokea. Pia wakati wa mkutano wa kibiashara wa dunia marais watatu wa marekani walikutana Tanzania kwa mpigo jambo ambalo si la kawaida.

Katika mkutano wa china na afrika JK alionekana akitaniana na rais wa China kana kwamba anaongea na swahiba wake wa karibu huku akiwatambulisha watu mbalimbali kwa mkuu huyo wa uchina.

Kwa kuchaguliwa kuwa waziri wa mambo ya nje balozi Augustine Mahiga ambaye ni rafiki wa karibu wa Ban ni dhahiri Mahiga atalichomeka jina la JK kwa Ban Ki-Moon watakapokutana katika masuala ya kimataifa.
 
Kikwete anaweza kabisa kushika hiyo nafasi.Ni viongozi wa Afrika tu kupendekeza hilo jina lake.Na akipendekezwa atashinda kwa kura nyingi mno kuliko kiongozi yeyote aliyewahi kugombea nafasi hiyo.Sababu hatakuwa na shida kuungwa mkono na mabara mengine ya Asia,Ulaya na Marekani kwani huko kote viongozi wake wanamkubali vizuri mno
 
unajua moon akimaliza muda wake ni zamu ya bara gan au unaropoka?

zamu ya Afrika

zamu ya Afrika imeshapita, Ban Ki Moon alipokewa mikoba kutoka kwa Kofi Annan (Ghana, West Afrika)

ila pia kuna uwezekano wa kumtoa mtu Afrika tena, maana bara mengine yaliyoendelea hawataki ku dominate dunia na pia wako busy sana kuisakama Mashariki ya Kati (Middle East).

binafsi, kama ni fair vote na kuangalia historia, nadhani AMERIKA YA KUSINI wapewe nafasi ijayo, hasa vinchi vidogo kama Bolivia, Peru, Uruguay au Guyana.
 
Kikwete anaweza kabisa kushika hiyo nafasi.Ni viongozi wa Afrika tu kupendekeza hilo jina lake.Na akipendekezwa atashinda kwa kura nyingi mno kuliko kiongozi yeyote aliyewahi kugombea nafasi hiyo.Sababu hatakuwa na shida kuungwa mkono na mabara mengine ya Asia,Ulaya na Marekani kwani huko kote viongozi wake wanamkubali vizuri mno

Sawa sawa kabisa, hii iwe home work ya Dr. Mahiga, katika G20 nchi iliyokuwa imebakia ni urusi tu , nayo imeshawekwa sawa na upo uwezekano mwakani Putin akatembelea Afrika kwa mara ya kwanza. Kuhusu mzunguko, hii hiyo nafasi sio kama kombe la dunia inategemea mgombea anaungwa mkono kiasi gani na viongozi wa frica wanapewa nafasi kubwa kwani hawaegemei upande wowote.
 
Kutokana na sifa nzuri ya JK kimataifa zipo tetesi anaweza kumrithi katibu mkuu wa umoja wa mataifa bwana Ban Ki-Mooon muda wake ukiisha. JK ni kiongozi pekee kutoka nchi za dunia ya tatu mwenye mahusiano mazuri, ni rafiki mzuri wa china, marekani, ujeruman uingereza na ufaransa ambao ni watu wenye ushawishi mkubwa katika baraza la umoja wa kimataifa.

Wakati wa utawala wake viongozi wakuu wa Marekani walitumia muda wa kutosha kupumzika Tanzania ikiwemo Rais George Bush kukaa zaidi ya siku tatu Tanzania jambo ambalo halijawahi kutokea. Pia wakati wa mkutano wa kibiashara wa dunia marais watatu wa marekani walikutana Tanzania kwa mpigo jambo ambalo si la kawaida.

Katika mkutano wa china na afrika JK alionekana akitaniana na rais wa China kana kwamba anaongea na swahiba wake wa karibu huku akiwatambulisha watu mbalimbali kwa mkuu huyo wa uchina.

Kwa kuchaguliwa kuwa waziri wa mambo ya nje balozi Augustine Mahiga ambaye ni rafiki wa karibu wa Ban ni dhahiri Mahiga atalichomeka jina la JK kwa Ban Ki-Moon watakapokutana katika masuala ya kimataifa.
china na marekani kuizonga Tanzania Ni sababu ya Maliasili uliyoikalia hawana urafiki na mtu yoyote,rafiki Yao Ni gesi,tembo,twiga,uranium,coal,iron ore,gold,diamond,tanzanite nk
America does not have permanent friend or permanent enemy sera Yao hapendwi mtu Bali utajiri
bush,Obama na mchina wana urafiki na Mali ya tanzania Tu na sio vinginevyo.
hata putin(Russia)amewekeza kwenye uranium.
 
Kutokana na sifa nzuri ya JK kimataifa zipo tetesi anaweza kumrithi katibu mkuu wa umoja wa mataifa bwana Ban Ki-Mooon muda wake ukiisha. JK ni kiongozi pekee kutoka nchi za dunia ya tatu mwenye mahusiano mazuri, ni rafiki mzuri wa china, marekani, ujeruman uingereza na ufaransa ambao ni watu wenye ushawishi mkubwa katika baraza la umoja wa kimataifa.

Wakati wa utawala wake viongozi wakuu wa Marekani walitumia muda wa kutosha kupumzika Tanzania ikiwemo Rais George Bush kukaa zaidi ya siku tatu Tanzania jambo ambalo halijawahi kutokea. Pia wakati wa mkutano wa kibiashara wa dunia marais watatu wa marekani walikutana Tanzania kwa mpigo jambo ambalo si la kawaida.

Katika mkutano wa china na afrika JK alionekana akitaniana na rais wa China kana kwamba anaongea na swahiba wake wa karibu huku akiwatambulisha watu mbalimbali kwa mkuu huyo wa uchina.

Kwa kuchaguliwa kuwa waziri wa mambo ya nje balozi Augustine Mahiga ambaye ni rafiki wa karibu wa Ban ni dhahiri Mahiga atalichomeka jina la JK kwa Ban Ki-Moon watakapokutana katika masuala ya kimataifa.

Ban Ki-Moon UN wakati Tanzania yenyewe ina migogoro kule Zanzibar anajifanya kama ametia pamba za masikio? itakuwa maajabu asitufae sisi watanzania lakini akafae kwa Nchi nyengine ulimwenguni, Charity begins at Home.
 
zamu ya Afrika imeshapita, Ban Ki Moon alipokewa mikoba kutoka kwa Kofi Annan (Ghana, West Afrika)

ila pia kuna uwezekano wa kumtoa mtu Afrika tena, maana bara mengine yaliyoendelea hawataki ku dominate dunia na pia wako busy sana kuisakama Mashariki ya Kati (Middle East).

binafsi, kama ni fair vote na kuangalia historia, nadhani AMERIKA YA KUSINI wapewe nafasi ijayo, hasa vinchi vidogo kama Bolivia, Peru, Uruguay au Guyana.

America ya kusini hasa Brazil na Argentina ni tishio kwa nchi za kaskazini hasa ulaya na nchi unazozitaja hazina mahusiano mazuri na Marekani hasa katika masuala ya udhibiti wa dawa za kuleva. Afrika imeshatoa makatibu wa kuu wawili Koffi Anaan wa Ghana na Bhutrose Ghali wa Misri wote hao hawakuwa na shida na nchi za G20 hivyo tayari Africa inarekodi nzuri juu ya nafasi hiyo.
 
Uzi mwingine wa JK, naona JK akipata nafasi hiyo atakwenda mwezini kama space tourist kwa jinsi anavyopenda safari. Wakimuuliza kwa nini unapenda sana safari za anga za mbali atajibu naenda kutafuta misaada ya dunia yetu
 
Back
Top Bottom