Jaji mstaafu Mark Bomani naye atoa mpya..


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
626,501
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 626,501 280
Katika gazeti la leo la Mtanzania limetuhabarisha ya kuwa Jaji Mstaafu Mark Bomani amehoji kuhusu Dr. Slaa kukataa kuyatambua matokeo ya kura ya Uraisi huku akiyatambua yale ya wabunge na madiwani...............

Tukumbuke kwanza Jaji huyu amekuwa akinufaika na teuzi nyingi mbalimbali za CCM na ndiyo maana anaona kuna uhaja wa kujitokeza kutetea wale wanaompa ulaji wa kudumu......Hivyo ana masilahi mazito ya ubia na serikali kadha wa kadha za CCM ikiwemo hii ya JK inayotuhumiwa kuiba kura za raia wanyonge na kujisimika madarakani isivyo halali na kinyume cha sheria................................

Maoni yangu ni kuwa Jaji Mstaafu Mark Bomani tumpuuze kwa sababu hajajikitisha kujibu hoja ya msingi ya Dr. Slaa ambayo ni matokeo ya kura yaliyotangazwa na NEC yanatofautiana kabisa na yale ambayo yalitangazwa vituoni..........Hivi NEC matokeo waliyoyatangaza waliyatoa wapi?.........au waliyatoa kibindoni tu?....Hii ni hoja ya msingi kabisa ambapo tungelimtegemea kiongozi wa siku nyingi kama Jaji Mstaafu Bomani kuijibu badala ya kurukia kuwa mbabaishaji tu kwa kuishambulia taswira ya haiba ya Dr. Slaa na kuhoji uwezo wake kama kiongozi..........................

Kushindwa kwa jaji huyu kujibu hoja za kimsingi tajwa kunanithibitishia ya kuwa hoja za Dr. Slaa ni za kweli tupu na hazina majibu zaidi ya JK kukiri kuwa yeye siyo Raisi halali aliyechaguliwa na watanzania kulingana na mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania............

Ama kwa hakika Jaji Mstaafu Mark Bomani ametoa mpya hii ya kujidhalilisha machoni mwa jamii......
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Umri nao tatizo huyo (dead speaking age). Poor comments.
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Katika gazeti la leo la Mtanzania limetuhabarisha ya kuwa Jaji Mstaafu Mark Bomani amehoji kuhusu Dr. Slaa kukataa kuyatambua matokeo ya kura ya Uraisi huku akiyatambua yale ya wabunge na madiwani...............

Tukumbuke kwanza Jaji huyu amekuwa akinufaika na teuzi nyingi mbalimbali za CCM na ndiyo maana anaona kuna uhaja wa kujitokeza kutetea wale wanaompa ulaji wa kudumu......Hivyo ana masilahi mazito ya ubia na serikali kadha wa kadha za CCM ikiwemo hii ya JK inayotuhumiwa kuiba kura za raia wanyonge na kujisimika madarakani isivyo halali na kinyume cha sheria................................

Maoni yangu ni kuwa Jaji Mstaafu Mark Bomani tumpuuze kwa sababu hajajikitisha kujibu hoja ya msingi ya Dr. Slaa ambayo ni matokeo ya kura yaliyotangazwa na NEC yanatofautiana kabisa na yale ambayo yalitangazwa vituoni..........Hivi NEC matokeo waliyoyatangaza waliyatoa wapi?.........au waliyatoa kibindoni tu?....Hii ni hoja ya msingi kabisa ambapo tungelimtegemea kiongozi wa siku nyingi kama Jaji Mstaafu Bomani kuijibu badala ya kurukia kuwa mbabaishaji tu kwa kuishambulia taswira ya haiba ya Dr. Slaa na kuhoji uwezo wake kama kiongozi..........................

Kushindwa kwa jaji huyu kujibu hoja za kimsingi tajwa kunanithibitishia ya kuwa hoja za Dr. Slaa ni za kweli tupu na hazina majibu zaidi ya JK kukiri kuwa yeye siyo Raisi halali aliyechaguliwa na watanzania kulingana na mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania............

Ama kwa hakika Jaji Mstaafu Mark Bomani ametoa mpya hii ya kujidhalilisha machoni mwa jamii......
Ni yaleyaleeeeeee, 'NJAA'. Anavizia cheo anadhani safari hii jk atachukua tena kwenye 'recycle bin'. Thubutu!!!!
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,230
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,230 280
Akumbushwe tena kuwa kifungu cha katiba namba 41 kinataka raisi awe amechaguliwa na kushinda uchaguzi kwa kupata kura nyingi zaidi ya nusu ya kura zilizopigwa (kulingana na version ya kiingereza ya hiyo katiba). Tuna ushahidi wa kutosha kuwa Kikwete hakupata idadi hiyo ya kura kwa hiyo hakuchaguliwa kwa mujibu wa katiba, hivyo yeye siyo rais halali wa jamhuri ya Tanzania.

Uchaguzi wa Rais hauna uhusiano wowote na uchaguzi wa wabunge ingawa wote wanachaguliwa siku moja. Uchaguzi wa wabunge unatawaliwa na vifungu vya katiba namba 77 hadi 79 wakati uchaguzi wa raisi unatawaliwa na kifungu 41. Kwa hiyo tunaweza kuwatambua wabunge bila kumtambua rais na kusiwe na tatizo lolote.

Kumbe uwezo wa Bomani katika kutafsiri sheria ni sifuri kweli kweli, inatia shaka sana kwenye umakini wa mashauri aliyoamua wakati wakiwa jaji; inawezekana ndiyo maana tuna majaji wanashindwa kuamua kesi za muhimu kama ile ya mgombea huru kwa sababu uwezo wao wa kuchambua sheria ni kama ulivyo wa JAJI bomani. Nina wasi wasi wanazidiwa hata na walimu wa ngumbaru kabisa watu hawa.
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
Nilitegemea ange hoji ilikuwa je JK kuwana nadi Mramba, Chenge kuwa ni watu safi wakati akijua serikali yake inakesi mahakamani na wahusika....
 
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
5,920
Likes
96
Points
145
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
5,920 96 145
Akumbushwe tena kuwa kifungu cha katiba namba 41 kinataka raisi awe amechaguliwa na kushinda uchaguzi kwa kupata kura nyingi zaidi ya nusu ya kura zilizopigwa (kulingana na version ya kiingereza ya hiyo katiba). Tuna ushahidi wa kutosha kuwa Kikwete hakupata idadi hiyo ya kura kwa hiyo hakuchaguliwa kwa mujibu wa katiba, hivyo yeye siyo rais halali wa jamhuri ya Tanzania.

Uchaguzi wa Rais hauna uhusiano wowote na uchaguzi wa wabunge ingawa wote wanachaguliwa siku moja. Uchaguzi wa wabunge unatawaliwa na vifungu vya katiba namba 77 hadi 79 wakati uchaguzi wa raisi unatawaliwa na kifungu 41. Kwa hiyo tunaweza kuwatambua wabunge bila kumtambua rais na kusiwe na tatizo lolote.

Kumbe uwezo wa Bomani katika kutafsiri sheria ni sifuri kweli kweli, inatia shaka sana kwenye umakini wa mashauri aliyoamua wakati wakiwa jaji; inawezekana ndiyo maana tuna majaji wanashindwa kuamua kesi za muhimu kama ile ya mgombea huru kwa sababu uwezo wao wa kuchambua sheria ni kama ulivyo wa JAJI bomani. Nina wasi wasi wanazidiwa hata na walimu wa ngumbaru kabisa watu hawa.
nashukuru!
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,183
Likes
29,866
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,183 29,866 280
Jaji Bomani, ni mtu anayeheshimika katika jamii yetu na hivyo sio wa kupuuzwa hata kama ametofautiana na msimamo wa Chadema, the same applies to Jaji Warioba, Jaji Mfalila, Salim Salim, Ibrahim Kaduma etc, wale waumini wazuri wa Mwalimu Nyerere.
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
626,501
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 626,501 280
Jaji Bomani, ni mtu anayeheshimika katika jamii yetu na hivyo sio wa kupuuzwa hata kama ametofautiana na msimamo wa Chadema, the same applies to Jaji Warioba, Jaji Mfalila, Salim Salim, Ibrahim Kaduma etc, wale waumini wazuri wa Mwalimu Nyerere.
Lakini heshima lazima uifanyie kazi na hawezi kuwa anatoa kauli za hovyo hovyo na jamii ikaendelea kumsikiliza tu kwa sababu hizo ulizozitoa...............Respect is earned via our actions it is neither demanded nor doled out for free.................
 
M

MBWEHA

Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
21
Likes
0
Points
0
M

MBWEHA

Member
Joined Nov 6, 2010
21 0 0
Hivi vizee mungu angekuwa anavichukua mapema tu vikapumzike milele hakuna wanachokifanya huku duniani,HIKI NI KIZAZI CHA DOT COM wao hawana nafasi bongo zao zinaona mwaka 47 na si 2025:hippie::hippie::hippie::hippie::hippie:
 
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,305
Likes
8
Points
0
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,305 8 0
Akumbushwe tena kuwa kifungu cha katiba namba 41 kinataka raisi awe amechaguliwa na kushinda uchaguzi kwa kupata kura nyingi zaidi ya nusu ya kura zilizopigwa (kulingana na version ya kiingereza ya hiyo katiba). Tuna ushahidi wa kutosha kuwa Kikwete hakupata idadi hiyo ya kura kwa hiyo hakuchaguliwa kwa mujibu wa katiba, hivyo yeye siyo rais halali wa jamhuri ya Tanzania.

Uchaguzi wa Rais hauna uhusiano wowote na uchaguzi wa wabunge ingawa wote wanachaguliwa siku moja. Uchaguzi wa wabunge unatawaliwa na vifungu vya katiba namba 77 hadi 79 wakati uchaguzi wa raisi unatawaliwa na kifungu 41. Kwa hiyo tunaweza kuwatambua wabunge bila kumtambua rais na kusiwe na tatizo lolote.

Kumbe uwezo wa Bomani katika kutafsiri sheria ni sifuri kweli kweli, inatia shaka sana kwenye umakini wa mashauri aliyoamua wakati wakiwa jaji; inawezekana ndiyo maana tuna majaji wanashindwa kuamua kesi za muhimu kama ile ya mgombea huru kwa sababu uwezo wao wa kuchambua sheria ni kama ulivyo wa JAJI bomani.AMEN
 
S

sombyo

Member
Joined
Nov 19, 2009
Messages
8
Likes
0
Points
0
S

sombyo

Member
Joined Nov 19, 2009
8 0 0
The time to fool Tanzanians is over. CCM is my party, but I do not like the way we silence others oponios and observations. Sijasoma gazeti hilo ila watanzania tunatakiwa kuheshimiana kwa kauli zetu hasa wazee wetu watulie na mirija yao!
 
Novatus

Novatus

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2007
Messages
331
Likes
2
Points
0
Novatus

Novatus

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2007
331 2 0
Jamani ehe JK mwenyewe alikiri katika hotuba yake kuwa wapinzani walimpa changamoto mpaka wakatumia nguvu ya ziada kupata ushindi. basi tumkubalie kaishakili kilichotokea
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
1,856
Likes
1,923
Points
280
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
1,856 1,923 280
Akumbushwe tena kuwa kifungu cha katiba namba 41 kinataka raisi awe amechaguliwa na kushinda uchaguzi kwa kupata kura nyingi zaidi ya nusu ya kura zilizopigwa (kulingana na version ya kiingereza ya hiyo katiba). Tuna ushahidi wa kutosha kuwa Kikwete hakupata idadi hiyo ya kura kwa hiyo hakuchaguliwa kwa mujibu wa katiba, hivyo yeye siyo rais halali wa jamhuri ya Tanzania.

Uchaguzi wa Rais hauna uhusiano wowote na uchaguzi wa wabunge ingawa wote wanachaguliwa siku moja. Uchaguzi wa wabunge unatawaliwa na vifungu vya katiba namba 77 hadi 79 wakati uchaguzi wa raisi unatawaliwa na kifungu 41. Kwa hiyo tunaweza kuwatambua wabunge bila kumtambua rais na kusiwe na tatizo lolote.

Kumbe uwezo wa Bomani katika kutafsiri sheria ni sifuri kweli kweli, inatia shaka sana kwenye umakini wa mashauri aliyoamua wakati wakiwa jaji; inawezekana ndiyo maana tuna majaji wanashindwa kuamua kesi za muhimu kama ile ya mgombea huru kwa sababu uwezo wao wa kuchambua sheria ni kama ulivyo wa JAJI bomani. Nina wasi wasi wanazidiwa hata na walimu wa ngumbaru kabisa watu hawa.
Good analysis,

Mark ameishiwa anatafuta jinsi sisiem watamsupport
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
Wewe Sombyo ni wachache enlightened ndani ya ccm, you may perfectly prosper for you love the truth na si unafiki!
 
BABA JUNJO

BABA JUNJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
241
Likes
0
Points
0
BABA JUNJO

BABA JUNJO

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
241 0 0
Mwalimi sana.yaani asanteni sana kwa analysis
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,492
Likes
3,869
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,492 3,869 280
Jaji Bomani, ni mtu anayeheshimika katika jamii yetu na hivyo sio wa kupuuzwa hata kama ametofautiana na msimamo wa Chadema, the same applies to Jaji Warioba, Jaji Mfalila, Salim Salim, Ibrahim Kaduma etc, wale waumini wazuri wa Mwalimu Nyerere.
Kama hayo unayosema ni kweli basi wanazeeka vibaya!!!
 
Emma Lukosi

Emma Lukosi

Verified Member
Joined
Jul 22, 2009
Messages
931
Likes
8
Points
35
Emma Lukosi

Emma Lukosi

Verified Member
Joined Jul 22, 2009
931 8 35
Hivi vizee mungu angekuwa anavichukua mapema tu vikapumzike milele hakuna wanachokifanya huku duniani,HIKI NI KIZAZI CHA DOT COM wao hawana nafasi bongo zao zinaona mwaka 47 na si 2025:hippie::hippie::hippie::hippie::hippie:
Kweli we ni MBWEHA:smile::smile::smile:
 
M

Mama PC

Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
44
Likes
0
Points
13
M

Mama PC

Member
Joined Nov 2, 2010
44 0 13
Kwa kweli jamaa ni MBWEHA! Na hayuko peke yake, watajitokeza na wameshajitokeza MBWEHA wengi. Wao wanafaidi ndio maana hawajali. Wamemuweka mtoto wa Mkulima PM na Makinda ili watawale uchumi kwa raha zao wanasahau kuwa Watanzania wamebadilika si wale wale.
 
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,305
Likes
8
Points
0
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,305 8 0
Jaji Bomani, ni mtu anayeheshimika katika jamii yetu na hivyo sio wa kupuuzwa hata kama ametofautiana na msimamo wa Chadema, the same applies to Jaji Warioba, Jaji Mfalila, Salim Salim, Ibrahim Kaduma etc, wale waumini wazuri wa Mwalimu Nyerere.
Pasco, ukumbuke hata pamoja na umahiri wa Nyerere, mwenyewe alitahadharisha kuwa hata yale aliyotenda yeye, viongozi wachambue yale ya maana wayatekeleze, na yale ya kipumbavu
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Jaji Bomani, ni mtu anayeheshimika katika jamii yetu na hivyo sio wa kupuuzwa hata kama ametofautiana na msimamo wa Chadema, the same applies to Jaji Warioba, Jaji Mfalila, Salim Salim, Ibrahim Kaduma etc, wale waumini wazuri wa Mwalimu Nyerere.
Mkulu Pasco, naona umechomekea neno Mwl. Nyerere hapo ili kuhalalisha msimamo wako kuhusiana na swala hili, ukiamini kuwa kumtaja Mwalimu kama mentor wa hao uliowataja kunahalalisha yoyote wanayoiambia jamii ya Watanzania.

Kwa maoni yangu, ni misimamo kama hii ndiyo inayodumaza Tanzania yetu na bara letu la Afrika. Tuheshimu hili, tuheshimu lile; eti tu kwa vile aliyetamka ni kiongozi wa muda mrefu wa Taifa au ni mmoja wa waasisi. Ndiyo, tunatakiwa kuheshimu mawaidha yao kama vile tu tunavyoheshimiana hapa kwenye kutoa comments zetu jamvini. Lakini hiyo 'tuheshimu' uliyotumia mimi nafikiri ni ile ya 'kivitendo'. Kwa maana kwamba, alichokisema Jaji Bomani ndiyo ukweli na kitekelezwe. Jambo ambalo sikubaliani nalo.

Nakubaliana nawe kuwa tuwaheshimu na kuwaenzi hawa viongozi wetu. Tena tunawaheshimu kwa marefu na mapana kama wazazi wetu na wanaukoo. Lakini pale wanapotoa maelezo kama miongozo ili jamii itekeleze, hatuna budi kuyapima maelezo hayo katika mizani ya umakini.

Ni mara nyingi hawa viongozi wetu wanajitokeza tu pale maslahi ya CCM yanapokuwa yanaonekana kubinywa, au pale wanapostaafu. Hali maoni na mapendekezo yao tunayahitaji nyakati zote. Hivi wanakuwa wapi kutoa maelezo yao pale maslahi ya Taifa hili yanapowekwa majaribuni, kama vile kwenye swala la Richmond, EPA, IPTL, Meremeta, n.k.?? Na kila wanapojitokeza basi ni katika kutetea system iliyopo... Sometimes najiuliza, kwa muda wote huu hivi hizi hekima na busara zao ziko wapi katika kuliongoza hili Taifa lililoneemeka kwa maliasiri lakini uduni ndiyo uliotapakaa?!!
 

Forum statistics

Threads 1,235,773
Members 474,742
Posts 29,234,949