Itikio la "Asante" siyo "karibu"


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Kuna watu ukiwashukuru kwa kusema "asante" wanasema "karibu". Bila ya shaka hawa wanatafsiri kutoka Kiingereza pale mtu anaposema "thank you" na anajibiwa "you are welcome". Lakini kuna wengine wakishukuriwa hivyo wanasema "asante kushukuru" na hawa mara inaonekana wanatafsiri ile ya Kisukuma ambapo mtu akisema "wabeja" anajibiwa "wajeba kulumba".

Binafsi naamini jibu la asante ni hilo la Kisukuma na siyo "karibu". Waingereza walipokuwa wanasema "you are welcome" watu wengi hawajui kuwa walikuwa wanasema "you are welcome to say thanks" ni sawa na kusema "It is good for you to say thanks". Sasa kwa Kiswahili mtu anaposema "Karibu" anajaribu kusema hicho hicho cha Kiingereza "Unakaribishwa kushukuru"; "ni vizuri kushukuru" n.k

Ni kwa sababu hiyo naamini kusema "asante kushukuru" inasema hasa mwitikio wa yule anayeshukuriwa; yeye mwenyewe anashukuru kwa mtu kumshukuru. Kwamba amepata kheri ya kuona kuwa amestahili shukrani. Hivyo akisema "asante kushukuru" anaeleza zaidi hisia zake kama mwitiko wa 'asante' kuliko akisema "karibu" tu kwani 'karibu" ina maana ya kumwita mtu kujongea jirani kuliko kuonesha hisia ya kufurahia shukrani iliyotolewa.

Mtu akikushuru mwambie "asante kushukuru" siyo "karibu"

Kwa sababu ukisema "karibu" na yeye akisema "asante" na wewe utasema "karibu"......halafu ikawa jioni ikawa asubuhi...

Hoja..!!
 
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
12,831
Likes
8,623
Points
280
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined Jun 21, 2010
12,831 8,623 280
Nadhani hii ya wasukuma ni sahihi sana.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,142
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,142 280
Asante kushukuru ni sahihi
na wala haikuanzia kwa wasukuma
hata watu wa Zanzibar na pwani walikuwa wanatumia hii kwa miaka mingi tu
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,181
Likes
9,922
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,181 9,922 280
Na pia uambiwapo 'karibu', jibu lake si 'asante' kama tulivyozoea. Ukiambiwa 'karibu' watakiwa kujibu 'marhaba'
 
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
4,546
Likes
63
Points
145
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined Dec 7, 2007
4,546 63 145
Asante kushukuru ni sahihi
na wala haikuanzia kwa wasukuma
hata watu wa Zanzibar na pwani walikuwa wanatumia hii kwa miaka mingi tu
Mi nimeshangaa hata kwa Wanyasa. Nimekuwa na Wanyasa kadhaa pia wao wanasema hivyo. Hasa sijui wanaiga kwa watu wa huku au nao ni namna yao.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,142
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,142 280
Mi nimeshangaa hata kwa Wanyasa. Nimekuwa na Wanyasa kadhaa pia wao wanasema hivyo. Hasa sijui wanaiga kwa watu wa huku au nao ni namna yao.

Itakuwa ya kwao pia
waafrika ni kawaida hii kujibu hivyo
Mwanakijiji ni msukuma anajifagilia tu
 
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,314
Likes
109
Points
145
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined Sep 30, 2009
11,314 109 145
Asante kushukuru ni sahihi
na wala haikuanzia kwa wasukuma
hata watu wa Zanzibar na pwani walikuwa wanatumia hii kwa miaka mingi tu
hata mimi nakubali halikuanzia huko usukumani.....
hata mimi wakati nipo kijijini kwetu kule Peramiho, enzi hizo sijawahi kutoka kwenda sehemu nyingine yoyote, na hata waliokuwa wamenizunguka pia walikuwa hawajatoka, nilikuwa najua jibu la asante ni asante kushukuru.........
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,142
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,142 280
hata mimi nakubali halikuanzia huko usukumani.....
hata mimi wakati nipo kijijini kwetu kule Peramiho, enzi hizo sijawahi kutoka kwenda sehemu nyingine yoyote, na hata waliokuwa wamenizunguka pia walikuwa hawajatoka, nilikuwa najua jibu la asante ni asante kushukuru.........

Karibu aisee
upoo?
 
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
7,661
Likes
2,873
Points
280
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
7,661 2,873 280
hata mimi nakubali halikuanzia huko usukumani.....
hata mimi wakati nipo kijijini kwetu kule Peramiho, enzi hizo sijawahi kutoka kwenda sehemu nyingine yoyote, na hata waliokuwa wamenizunguka pia walikuwa hawajatoka, nilikuwa najua jibu la asante ni asante kushukuru.........
Mmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,717
Members 475,675
Posts 29,298,378