Issue ya Mikopo ya Elimu ya Juu itamharibia sana rais Magufuli

Issue ya Mikopo ya Elimu ya Juu itamharibia sana rais Magufuli

Se


Serikali makini lazima iwe na vipaumbele, hakuna sbb ya kusomesha watu ambao hawana tija mojakwa moja
hapana mkuu kila kitu katka masuala ya elimu nadhani kina tija,kama sivyo masom mengne yalianzishwa ya nin? sasa vijana kama sisi wafanye nin mtaani na wategemee nin kama miaka yote jambo linalosisitizwa ni elimu.nadhani chama tawala hawana lengo zuri na eatanzania au wanataka kutawala miaka yote hivo hawataki watz waamke na wapate elimu iliyobora ili waje kuijudge serikali,pia nia ya rais ni wote tuish maisha mazur na kwa usawa sas kuna haja gani watu wengne watengwe au wasipewe kipaumbele pia?
 
Ukajiuze wapi, kama umepata kidogo Tumia vizuri, Mimi nilianza chuo kwa kukosa hostel, ikabidi nipange pale survey miaka minne bila hata kulipiwa na mzazi maana hakuwa na uwezo hata wa kunipa nauli kuja Dar, Na wakati huohuo natakiwa kulipa ada na direct cost, kimsingi maisha yalikuwa magumu sana ila yanahitaji uvumilivu sana , lazima ujikatae kwa kujinyima then utafika. Na hata nilipo hitimu chuo mwaka jana na ajira nazo zikapigwa stop . My take watoto wa maskini tunateseka ila tuwe wavumilivu tutafika ndoto zetu.
So sad, imagine hata mama yako ana akiba ya debe 3 za kunde na mtama gunia 1 na zimeshambuliwa na fukusi
 
Mm nimemaliza chuo mwaka Huu nlisoma education Kwa masomo ya arts .nilipata mkopo Asilimia 70..nina wadogo zangu wawili ambao wamechaguliwa kwenda chuo mwaka Huu.. Mmoja kasoma arts mwingine science.. Nipo Naumiza kichwa hapa cjui watapewa mikopo kweli aisee.. Ila nmefikiria kwamba Kwa Yule aliyesoma science atapata Hta kidogo so ataenda chuo Ila huyu aliyesoma arts advance aahirishe kwenda chuo kikuu kama hatapata mkopo ili mwakani atumie matokeo ya o level Kwa kuwa alisoma Sayansi aende akasomee Kozi za Afya.. Maana Uwezo wa kumsomesha hatuna.
 
Mkuu unapata wapi ujasiri wa kuwaita wanalalama kama watoto wadogo?. Je unaona busara kuufumbia macho ukweli?. Jitazame Mara mbilimblili huenda hili suala halijakugusa au kumkuta ndugu yako.Usingesema maneno hayo.
Msamehe bure huyu atakuwa ni mtoto wa tajiri, ila atambue kwamba zaidi ya 75% ya watanzania wenzake wasio na hatia wanaishi chini ya mlo mmoja kwa siku na familia zimekuwa taahira kwa kukosa huduma za afya za kawaida kama minyoo, malaria sugu na nk.
 
dawa ya wanafiki Ni kuanza nao.....wameipenda wenyewe wacha waisome namba.
mlifikiri miti ndo itaisoma namba!?
Mnaojiita masikini, kuanzia sasa mtajifunza.
Usimpuuze anayekuahidi Elimu, huyo ndo rafiki wa kweli.
Wawekezaji wa viwanda wametoa sharti la kwanza Nchi iwe Na illiterates people ili wakija wapate cheap Labor. wasomi hawatumikishwi kijinga....Na alipokuwa anataka kuwapeleka wananchi Lowassa, Ni kwamba kila kijana angekuwa msomi
[HASHTAG]#Elimu[/HASHTAG] si ingekuwa bure mpaka Chuo kikuu!!!??#
 
Moderator naomba upandishe huu uzi uanze kutembea leo weekend watu wapo hewani.
 
Wengine hela ya field hatujapata,na sijui kama itatolewa.

Naona ka mkopo ndo umeishia hapo[emoji22].....

Nasema hivi ni kujiuza tu mana hamna namna[emoji124][emoji124]
Duh, pole nimejikuta nakupa like ingawa sijajua kujiuza unamaanisha nini na wewe jinsia gani?
 
Daaaaa dogo kabiga two na mkopo hana nijiandae kulipa ada tu maana Magu si wa mchezomchezo
 
Wengine tunacheka na hela ya korosho
Kilo mitano inatosha kulipa karo ya mwaka.mzima

Tupunguze utegemez

Nasema lkn mkopo nasubir
Maana baba si mmakonde walaw mwera au myao kwamba ningerithi mikorosho
 
Ukajiuze wapi, kama umepata kidogo Tumia vizuri, Mimi nilianza chuo kwa kukosa hostel, ikabidi nipange pale survey miaka minne bila hata kulipiwa na mzazi maana hakuwa na uwezo hata wa kunipa nauli kuja Dar, Na wakati huohuo natakiwa kulipa ada na direct cost, kimsingi maisha yalikuwa magumu sana ila yanahitaji uvumilivu sana , lazima ujikatae kwa kujinyima then utafika. Na hata nilipo hitimu chuo mwaka jana na ajira nazo zikapigwa stop . My take watoto wa maskini tunateseka ila tuwe wavumilivu tutafika ndoto zetu.

Kwa nini tuteseke wakati nchi yetu ni tajiri?.Acha porojo maana sisi ndio tunatakiwa tusaidie hata nchi za Ulaya na Marekani.
 
Kwa nini tuteseke wakati nchi yetu ni tajiri?.Acha porojo maana sisi ndio tunatakiwa tusaidie hata nchi za Ulaya na Marekani.
Mimi nimeeleza situation iliyonikumba nikiwa chuo na sijalazimisha mtu aishi kama nilivyoishi Mimi, life gives alternatives, it is a matter of choice no body will force you. Whether to leave your studies or to continue with your studies while hustling.
 
Ukajiuze wapi, kama umepata kidogo Tumia vizuri, Mimi nilianza chuo kwa kukosa hostel, ikabidi nipange pale survey miaka minne bila hata kulipiwa na mzazi maana hakuwa na uwezo hata wa kunipa nauli kuja Dar, Na wakati huohuo natakiwa kulipa ada na direct cost, kimsingi maisha yalikuwa magumu sana ila yanahitaji uvumilivu sana , lazima ujikatae kwa kujinyima then utafika. Na hata nilipo hitimu chuo mwaka jana na ajira nazo zikapigwa stop . My take watoto wa maskini tunateseka ila tuwe wavumilivu tutafika ndoto zetu.
Utakuwa ww ni zao la prof mshoro
 
Back
Top Bottom