If we dont stand for nothing we will fall for anything, hawa aim yao ni ku-corrupt the simple minded in our society. Lazima tujielewe we are Tanzanians first.
Na hizi type of investment im not against them hila haziko ready kwenye nchi ambayo bado a majority are so simple minded, a majority can not reason the importance of religion to them. Wengi bado ni wapokeaji tu kama wanavyoipokea CCM. We are gonna be messed for a long period of time if we dont put the effort to make sure enough of us have reasonable minds.
Ni wengi watanichukia hila ukweli ni kwamba Tanzania is still a primitive society na nijikumu letu wana Jf ku upinga huu ujinga wa dini na Ukabila hiwe jukumu letu kuwafanya watu kwanza wajione wabonge pili they can make decisions based on their own reasoning as they understand things or else we gonna be fu@ked for a long period of time.
Mawazo ya wengi ndio uleta mabadiliko na watu inabidi wajitambue kwa a shared identity kama watanzania kwanza kabla ya dini au ushenzi kama kabila. Well what do i Know?
Aim ni kutujengea matabaka ambayo sisi wenyewe tunaanza kuya-promote its easy to divide and rule for them and make a scrumble of our resources please lets be Tanzanians first and forget about our tribes and religions lets be patriots to our land as a agroup. Thats the only way we can defeat outsiders. As right know we're pretty much subjects of manipulations, again what do i know?.
Much ado about nothing. Hawatatozwa riba wanapokopeshwa na hawatapata riba wanapoweka! Stanbic, NBC hazina dini, wao wanachoangalia ni bottom line. Wakiona haina tija wataitema. Wakiona ina tija wataiendeleza. Si kila kitu kinachofuata tamaduni na maelekezo ya dini ya kiislamu ni haramu kwa wamisheni. Mbona wachinja kuku wote soko mjinga ni waislamu? Mbona hatujasusa kula hao kuku? Na wengi wetu tukitaka kuchinja kitu tunamkaribisha jirani yetu muislamu atuchinjie! Ndivyo tunavyoishi. Hivyo hivyo sioni tatizo kama benki ninamowekeza pesa zangu ikitoa nafasi kwa wale wanaotaka transaction zao ziendane na Sharia! Wao wataikacha interest mimi nitaikimbilia. Tutabanana humo humo.
Amandla....
Sijakuelewa wala sinamuda wa kutaka kukuelewa hila tabaka ninaloli-promote mimi ni a shared identity kwa taifa kabla ya upuuzi uliokuwa kwenye kichwa chako. Si ukabila wala dini na if im honest sijakuwa hata na muda wa kusoma the whole thread hapa ni seheumu moja ambayo namuunga mkono genius Nyerere we do not need this shyt. Either ur with us a majority of Tanzanians or ur without and believe me bring nonsense i will defend my stand till i die.Tabaka gani limejengwa?
If we dont stand for nothing we will fall for anything, hawa aim yao ni ku-corrupt the simple minded in our society. Lazima tujielewe we are Tanzanians first.
Na hizi type of investment im not against them hila haziko ready kwenye nchi ambayo bado a majority are so simple minded, a majority can not reason the importance of religion to them. Wengi bado ni wapokeaji tu kama wanavyoipokea CCM. We are gonna be messed for a long period of time if we dont put the effort to make sure enough of us have reasonable minds.
Ni wengi watanichukia hila ukweli ni kwamba Tanzania is still a primitive society na nijikumu letu wana Jf ku upinga huu ujinga wa dini na Ukabila hiwe jukumu letu kuwafanya watu kwanza wajione wabonge pili they can make decisions based on their own reasoning as they understand things or else we gonna be fu@ked for a long period of time.
Mawazo ya wengi ndio uleta mabadiliko na watu inabidi wajitambue kwa a shared identity kama watanzania kwanza kabla ya dini au ushenzi kama kabila. Well what do i Know?
Aim ni kutujengea matabaka ambayo sisi wenyewe tunaanza kuya-promote its easy to divide and rule for them and make a scrumble of our resources please lets be Tanzanians first and forget about our tribes and religions lets be patriots to our land as a agroup. Thats the only way we can defeat outsiders. As right know we're pretty much subjects of manipulations, again what do i know?.
Well like i said i have not read the whole thread nor the main post itself fully, but what im against is the idea of creating lines of thinking that aims to create a group of people associating themselves with a certain business as a means of their development that aint right today in Tanzania. May be tommorow but not today reasons being its a sensitive time in our democracy for this shyt.Brother Juma,
Nafikiria una overanalyse ishu. Kwa maelezo yaliyotolewa so far, huduma ya Islamic banking ni kaa service nyingine tu. Mathalan account za kusomesha watoto, account za forex etc etc. Labda mkulu utuambie kipya ambacho hatukijui ili tuweze ku-analyse ishu bila assumpions au arguments of psychic nature.
Well like i said i have not read the whole thread nor the main post itself fully, but what im against is the idea of creating lines of thinking that aims to create a group of people associating themselves with a certain business as a means of their development that aint right today in Tanzania. May be tommorow but not today reasons being its a sensitive time in our democracy for this shyt.
Hizi banks zinazoitwa za "kiislamu" zipo katika baadhi ya Western Countries kama US, Canada na UK na juhudi za kuzianzisha katika nchi nyingine za Europe zinaendelea, lakini kuingia Tanzania tu basi imekuwa nongwa!!! udini udini watu wanapiga kelele huku na kule bila hata kujua kwa kina utendaji wa hizi bank zinazofuata sheria za kiislamu pamoja na watu kuambiwa mikopo hiyo itakuwa wazi kwa Waislamu na wasio Waislamu lakini bado watu wanabwata tu udini udini!!! Ahsante sana Rev Kishoka, Fundi Mchundo na wengineo kwa upevu mkubwa mliouonyesha katika kufafanua zaidi kuhusu bank hii.
Brother Juma,
Nafikiria una overanalyse ishu. Kwa maelezo yaliyotolewa so far, huduma ya Islamic banking ni kaa service nyingine tu. Mathalan account za kusomesha watoto, account za forex etc etc. Labda mkulu utuambie kipya ambacho hatukijui ili tuweze ku-analyse ishu bila assumpions au arguments of psychic nature.
Nimekuelewa. Timing inaweza ikawa sio nzuri kaa ulivosema..kwamba kuna watu kwa kutojua au kwa kusudi kabisa watalipeleka hili suala kwenye angle tofauti kabisa na hali halisi. Dalili zipo kwenye hii thread, lakini intrinsically sijaona ubaya wa hii huduma, with the assumption kwamba ipo huru kwa yeyote sioni ubaya unatoka wapi.[/QUOTE]
Ubaya unakuja pale inapo fungamana na imani ya dini moja - Uislamu na kuvunja katiba ya nchi na kanuni mojawapo ya BoT katika kutoa leseni ya kuendesha benki. Na ilipoanzisha kama invyooshesha hapo juu (original thread) Shekh Simba bin chui alialikwa, kwa nini hawakualika viongozi wa dini na madhehebu mengine?
If we dont stand for nothing we will fall for anything, hawa aim yao ni ku-corrupt the simple minded in our society. Lazima tujielewe we are Tanzanians first.
Na hizi type of investment im not against them hila haziko ready kwenye nchi ambayo bado a majority are so simple minded, a majority can not reason the importance of religion to them. Wengi bado ni wapokeaji tu kama wanavyoipokea CCM. We are gonna be messed for a long period of time if we dont put the effort to make sure enough of us have reasonable minds.
Ni wengi watanichukia hila ukweli ni kwamba Tanzania is still a primitive society na nijikumu letu wana Jf ku upinga huu ujinga wa dini na Ukabila hiwe jukumu letu kuwafanya watu kwanza wajione wabonge pili they can make decisions based on their own reasoning as they understand things or else we gonna be fu@ked for a long period of time.
Mawazo ya wengi ndio uleta mabadiliko na watu inabidi wajitambue kwa a shared identity kama watanzania kwanza kabla ya dini au ushenzi kama kabila. Well what do i Know?
Aim ni kutujengea matabaka ambayo sisi wenyewe tunaanza kuya-promote its easy to divide and rule for them and make a scrumble of our resources please lets be Tanzanians first and forget about our tribes and religions lets be patriots to our land as a agroup. Thats the only way we can defeat outsiders. As right know we're pretty much subjects of manipulations, again what do i know?.
Sasa naanza kupata mwanga kwa mbaaaaali kwanini nchi haisongi mbele.. inabidi vipite kaa vizazi 5 ndio tutakuwa na watu wenye kuchallenge vitu based on reason..Sasa hivi nimegundua kuna matatizo zaidi ya vile nilivofikiria..So sad, ngoja nikamuone Bishop Cognac aniombee niepukane kupigizana kelele na kizazi hiki cha wanafiki.
Hivi akaunti ya forex, kusomesha watoto au watoto inaongozwa na misingi au sheria za kidini au imani ya watu fulani? Hii ya islamic banking inaongozwa na misingi au sheria ya dini ya baadhi ya watanzania, sasa je yule mwenye imani tofauti atafunguaje hii? Hawezi kwani imani yake haimruhusu hata wewe ukisema njoo kama ana imani thabiti hawezi!! Katiba yetu haikubliani na hili, BoT licensing condition number 16 does not allow this.
Hizi ni njia za CCM kupata pesa za uchaguzi toka arabuni, Mustafa itabidi atueleze vizuri. Hawa kina Bernard membe ni majina tu ila wana imani za dini zaidi ya moja kwa sababu ya ulafi wa mali. Safari hii lazima nipige kura, baadaye kugombea, ikishindikana ni kufuata 'style' ya Museveni.
Ili tujue sisi tuna-argue bila reasoning, naomba utwekeke hapa mtiririko wa reasoning yako ili tuilinganishe na zetu na kuipima kama ina viwango - tools zipo tazitoa wakati naipima yako. Hivi baada ya miaka 5 reasoning ndio itakuwa juu, ehe kwa kuongeza shule za kata, madawati, waalimu wa 'voda fasta', bila vitabu na vifaa vingine vya kufundishia? Tupe evidence ya hii projection yako.
mwanamayu.. hizo Christian Banking ndiyo christian banking zenyewe kwani zimefuata msingi mkubwa wa theolojia ya kikristu na falsafa za watu wa Magharibi. Haziitaji kuiitwa "Christian" ili ziwe Christian.. Labda tatizo ni kwa vile zinaitwa "Islamic" ndiyo tatizo? lakini zingeitwa "Arab" au "MidEastern Banking" labda watu wasingeshtuka sana.
msanii tatizo lako hasa nini na hii sharia banking? (manake nimeona gademu nyingi sana). hutaki kuwe na huduma zinazotolewa kwa misingi ya dini fulani au hutaki kabisa kuona neno sharia?
as long hakuna atakaekataliwa kupewa huduma awe muislam, mpagani wala mkiristo sioni tatizo since pia kuna hospitali za kidini, mashule, vyuo vikuu n.k ambavyo vinatoa huduma kwa wote.
kwa ushauri wangu usiumize kichwa chako bure..........watanzania wangapi hawataki riba? (hata hao waislam wa kawaida sidhani kama wanajali hii kitu).......
nafikiri huduma hii pia inaweza kuwasaidia hata wale wasiokuwa waislam ambao wasingetaka pesa yao iwe invested kwenye pombe, kamari na mambo ya porno......
all in all i think its all gud, maana pesa za wanaotaka islamic banking hazitakuwa na haja ya kuwekezwa nje ya nchi
Hizi banks zinazoitwa za "kiislamu" zipo katika baadhi ya Western Countries kama US, Canada na UK na juhudi za kuzianzisha katika nchi nyingine za Europe zinaendelea, lakini kuingia Tanzania tu basi imekuwa nongwa!!! udini udini watu wanapiga kelele huku na kule bila hata kujua kwa kina utendaji wa hizi bank zinazofuata sheria za kiislamu pamoja na watu kuambiwa mikopo hiyo itakuwa wazi kwa Waislamu na wasio Waislamu lakini bado watu wanabwata tu udini udini!!! Ahsante sana Rev Kishoka, Fundi Mchundo na wengineo kwa upevu mkubwa mliouonyesha katika kufafanua zaidi kuhusu bank hii.
Actually nilikuwa namsikiliza social theorist mmoja akasema kwamba dini ni kikwazo kwa maendeleo ya binadamu, and i was skeptical at that time, kwa sasa naanza kuona hoja yake ilipo. The Chinese realized this earlier and acted upon it before it went out of hand, na mambo yao yanazidi kuwa super tu, maana wameshaepa potential kiunzi ambacho kingeweza kuwa catastrophic..ukisharuhusu upuuzi wa dini kutoka personal to national scale, ni sawa na dampo..yale madudu yataanza kuoza na kutengeneza methane gas, na hatimaye explosion becomes a reality.
Ukweli ni kwamba waTz wengi ni waongo, waoga na wanafiki..yes..we have munafeeqs everywhere..Watu wanajifanya wako sensitive na pioneers kichizi wa hizi 'dini' wakti ukienda kitaa simulizi za maisha is quiet the opposite..Watu wanaiba makazini, wafanyabiashara wanawaibia wateja, wanafunzi na walimu wanaiba mitihani, watu wanazini na kufanya uasharati na machukizo mengine ya kila aina, wasilamu wanalewa na kula kitimoto, wakristu wanaviamada kila kona, na mengineyo meeeeeeengi..Lakini the same people wanakuja humu na kuweka very high standards na requirements kuhusu NBC na Islamic banking. Kabla ya hizi huduma, wasilamu walikuwa wakieka pesa zao wapi? God knows. Walikuwa wakila riba au la? Jibu wanalo.
On the other hand,non-muslims waliposikia tu neno Islamic bank, in NBC, basi imekuwa nongwa, kana kwamba NBC itachukua pesa za kodi ya serikali au pesa kwenye akaunti zao na kuwapa wasilamu ktk mfumo wa mamilioni ya JK..pengine..they are too emotional bila kuaddress kosa la Islamic banking.