Imamu apigwa msikitini kwa kuihama CUF


H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
IMAMU wa msikiti wa Maziwa Ngo'mbe Kisiwani Pemba, Omar Hussen Said (42) amepigwa na kujeruhiwa jicho baada ya kutokea vurugu ndani ya msikiti wakati wa ibada ya Ijumaa Juni 7 mwaka, imefahamika jana.

Vurugu hizo zimesababishwa na baadhi ya waumini wa msikiti huo ambao wanapinga Imamu Said kuendelea kushika wadhifa huo kutokana na kitendo chake cha kujivua uanachama wa CUF na kujiunga na chama tawala CCM mwaka huu.

Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Kaskazini Pemba Kamishina Msaidizi (ACP) Mohammed Shakani, amethibitisha kutokea kwa vurugu hizo na watu watatu wamekamatwa kwa tuhuma za kuhusika na shambulio dhidi ya kiongozi wa dini Zanzibar.

Aliwataka watuhumiwa hao kuwa ni, Mfaki Ali Juma, Faki Ngome Juma na Abdallah Masoud, wote wakaazi wa Maziwa Ngo'mbe Wilaya ya Micheweni.

ACP Shakani, alisema kwamba Jeshi la Polisi linamsaka Mbwana Haji Mbwana ambaye ametoroka kwa kukimbilia kisiwani Unguja muda mfupi badaa ya tukio hilo.

"Watuhumiwa watafukishwa Mahakamani Jumatatu wakati Jeshi la Polisi tukiendelea kumsaka Mbwana Haji Mbwana ambaye ametorokea Unguja,'alisema ACP Shakani.

Aidha alisema kwamba tangu imamu Said kuamua kujivua uanachama wa chama cha wananchi CUF na kujiunga na CCM kumeibuka kikundi cha waumini ambao wanapiga kuendelea kuwa imamu wao kutokana kutokana na kitendo hicho.

Akifafanua kuhusu vurugu hizo, alisema kwamba wakati Imamu Said, akitoa mawadha ya Ijumaa katika membari ya msikiti alivamiwa na kuanza kupigwa na kujeruhiwa jicho la kushoto na kutibiwa katika hospitali ya Micheweni kisiwani Pemba.

Hata hivyo alisemas kwamba vurugu hizo zilithibitiwa na haraka kwa kutumia mtandao wa askari kazu waliokuwa wameimarisha ulinzi katika misikiti mbali mbali wakati wa ibada ya Ijumaa.

Alisema kwamba watu wanao tuhumiwa kuhusika na vurugu hizo wamekamatwa na kufunguliwa mashitaka katika kituo cha Polisi Micheweni.

Alisema kwamba Imamu Said anaendelea vizuri baada ya kupata tiba katika hospitali ya Micheweni wakati polisi inaendelea kumsaka mtuhumiwa mmoja.

ACP Shakani amewataka wananchi Kisiwani Pemba kujiepusha na vitendo vya kuchukua sheria mkononi kwa vile vinakwenda kinyume na misingi ya utawala wa sheria.

Imamu Said ni kati ya wanachama 30 wa Chama cha wananchi CUF waliamua kukiama chama cha wananchin CUF na kujiunga na CCM na walipokelewa Rais wa Zanzibar na Makamu Mwenyekiti wa CCM DK Ali Mohamed Shein Mey mwaka huu.

Pamoja na sheria Namba 5 ya vyama vya siasa ya Mwaka 1992 kukataza nyumba za ibada kutumika kwa shughuli za kisiasa bado tatizo hilo limendelea kujitokeza na kuathiri viongozi wa dini ikiwemo kupigwa risasi na kumwagiwa tindikali visiwani Zanzibar.

Hata hivyo Mkuu wa Mkoa wa Kaskazini Pemba Dadi Faki Dadi, amewataka wananchi Mkoa humo kujiepusha na vitendo vya vurugu ikiwemo kuchukua sheria mkononi.

Source: Nipashe

 
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2009
Messages
3,449
Likes
36
Points
0
Age
39
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2009
3,449 36 0
Mambo ya mke na mume siyo ya kuingilia. CUF ni mke wa CCM, tena ndoa halali. kwa nini watoto wapigane?
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
Ina maana CUF hawataki mtu mwenye dini ya kiislamu kuwa mwanachama wa CCM?

Kweli hivi vyama vyetu vya siasa vina udini ndani yake, jaji Tendwa kaa macho.
 
S

Selungo

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
1,272
Likes
1
Points
0
S

Selungo

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2009
1,272 1 0
Ina maana CUF hawataki mtu mwenye dini ya kiislamu kuwa mwanachama wa CCM?

Kweli hivi vyama vyetu vya siasa vina udini ndani yake, jaji Tendwa kaa macho.
Pamoja na mimacho mikubwa vile bado atakuambia haoni! Labda ingekuwa CHADEMA.
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,550
Likes
18,241
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,550 18,241 280
Siasa siasa tuuu....
Hata Mungu wamemsahau kwa sababu ya siasa.!!!
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,536
Likes
10,547
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,536 10,547 280
Ubaguzi wa Wazanzibari na Udini wa CUF ndio utakaopelekea Jamhuri ya Watu wa Pemba na Jamhuri ya Watu wa Unguja mara tu baada ya Muungano wa Tanzania kufa.

Mimi maombi yangu ni huu muungano ufe, halafu tuwaache wenyewe. Na mtapoanza kuuana, marufuku kukimbilia huku
 
Deshmo

Deshmo

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
4,730
Likes
3,427
Points
280
Deshmo

Deshmo

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
4,730 3,427 280
Ina maana CUF hawataki mtu mwenye dini ya kiislamu kuwa mwanachama wa CCM?

Kweli hivi vyama vyetu vya siasa vina udini ndani yake, jaji Tendwa kaa macho.
Wote wadini cuf & ccm
 
Jagarld

Jagarld

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2011
Messages
1,779
Likes
563
Points
280
Jagarld

Jagarld

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2011
1,779 563 280
Kuhama chama mtu apigwe! Dah kweli tumechoka.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
hizo ndizo issue za misikitini..kuongoza hivyo viunga wengine huhitaji kuwa mabingwa wa ushirikina.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
90
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 90 145

Hivi Vyama Vya KIDINI vitamaliza Wananchi... Kwanini IMAM hana UHURU wa KUAMUA UHURU wake Mwenyewe ???
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,780
Likes
2,030
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,780 2,030 280
Duh! Tulimtukana Mahita kuwa anapiga propaganda kwa kusema CUF ni chama cha Waislam, kumbe alikuwa akisema kweli!
 
N

nemasisi

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2012
Messages
1,908
Likes
131
Points
160
N

nemasisi

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2012
1,908 131 160
Zanzbar hakuna siasa kuna chuki zinazotdmbea kwa majina ya vyama
 
J

John W. Mlacha

Verified Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
3,512
Likes
545
Points
280
J

John W. Mlacha

Verified Member
Joined Oct 4, 2007
3,512 545 280
Takbiiiri
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,780
Likes
2,030
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,780 2,030 280

Hivi Vyama Vya KIDINI vitamaliza Wananchi... Kwanini IMAM hana UHURU wa KUAMUA UHURU wake Mwenyewe ???
Mkuu CUF imekosa uhalali miongoni mwa watanzania wengi
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
Ongeza na chadema siku watakayo simamisha mgombea wa urais wa tz muslam ndio cku ya kufa chama na wajaribu
Mkuu, unataka kusema kuna mpango ndani ya CHADEMA wa kutosimamisha mgombea wa kiislamu?
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,748
Likes
78
Points
145
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,748 78 145
Ina maana CUF hawataki mtu mwenye dini ya kiislamu kuwa mwanachama wa CCM?

Kweli hivi vyama vyetu vya siasa vina udini ndani yake, jaji Tendwa kaa macho.
naona hao wake zenu hawataki mfuasi wao aje kwenu
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,780
Likes
2,030
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,780 2,030 280
Mkuu, unataka kusema kuna mpango ndani ya CHADEMA wa kutosimamisha mgombea wa kiislamu?
Chadema ndicho chama pekee kilichojipanga kitaasisi. Ni vigumu sana kwa sasa kuwaaminisha wapenzi wa Chadema kuwa chama chao kinaitikadi za udini. Waislamu walio Chadema kama mgosi Mohamedi Mtoi na wengineo wengi wako comfortable kabisa
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,274,979
Members 490,865
Posts 30,529,417