Huwezi kufuta uchaguzi Zanzibar ukaacha Bara

Huwezi kufuta uchaguzi Zanzibar ukaacha Bara

baada ya wana sheria kushitakiana kuhusu kukaa mita 200 kutoka kituo cha kura, nimetokea kujiaminisha kuwa tunao wana sheria ma kanjanja wengi sana tena walio pewa nafasi muhimu

Ila kimsingi Uchaguzi wa ZNZ hauwezi kuadhiri matokeo ya bara kutokana na katiba tuliyo nayo
Nitafafanua zaidi wakati mwingine!
 
Wamefuta matokeo ya znz ya nafasi ya urais na uwakilishi, hawajafuta matokeo ya Rais wa muungano, faham kuwa znz wana karatasi zaidi ya 3 za kupigia kura, msitafute pakutokea

Tatizo anaesimamia upigaji wa kura ni zec kama wakala wa nec . Msimamizi/ wakala ni wa ccm na cuf no matter what iwe diwani urais ama ubunge hapa kuna tatizo zec wamekurupuka .
 
Wamefuta matokeo ya znz ya nafasi ya urais na uwakilishi, hawajafuta matokeo ya Rais wa muungano, faham kuwa znz wana karatasi zaidi ya 3 za kupigia kura, msitafute pakutokea

Kwa hiyo hao wapiga kura walizidi walippewa karatasi za kura za zanzibar tu! Mnaleta ya Bumbuli
 
Hata kama zitajumlishwa bara. Issue ni kwamba uchaguzi umefutwa.
 
Lubuva alipata hiyo nafasi sababu ya kuvaa miwani na kunyoa kipara kama January hakuna sifa ya ziada. NB: Mkitaka mnitafute na makosa yenu ya mitandaoni niko Geita Stand.
 
NEC ni tofauti na ZEC mzee mtajibeba

ZEC ndio wakala wa NEC Zanzibar hivyo NEC anapaswa amsikilize ZEC kuhusu zoezi zima la uchaguzi wa visiwani,hayo matokeo anayotangaza NEC yanatoka ZEC,ZEC wamesema ni feck NEC wanatoa wapi hayo halali?akili kichwani
 
Wamefuta matokeo ya znz ya nafasi ya urais na uwakilishi, hawajafuta matokeo ya Rais wa muungano, faham kuwa znz wana karatasi zaidi ya 3 za kupigia kura, msitafute pakutokea
Kwa akili km hizi zako ni halali tu ccm kuendelea kuongoza. Inawategemea mapopoma km nyinyi ambao mkiambiwa tu hamna hata dakika moja ya kufikirisha ubongo..!

Kwa hiyo kule zanzibar kulikuwa na wasimamizi wa aina mbili yaani wa zec na nec?? Na kura zilipigwa maeneo tofauti? Km mpiga kura alipewa karatasi 4 na msimamizi yule yule akapiga kwa wakati ule ule,na zec imekiri kuwepo kwa ukiukwaji wa taratibu,unawezaje kuzitenga kura za urais na ubunge?
 
kumbe Zanzibar na Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania ni nchi mbili Tofauti????
 
Matokeo ya urais wajamhuri lazima zijumuishwe huku bara, naona huelewi nchi na katiba za hizi nchi mbili.
Umeshaambiwa za Rais wa Muungano hazihusiki na zimeshatangazwa na NEC Kuna Majimbo km Arusha Mjini Lushoto Ludewa na kwinineko wameahirisha Kupiga kura sasa hizo Kura zinaathirije za Urais Bara? basi na za Zanzibar hazitaathiri za Tanzania kwani zao ni za Uwakilishi na Rais wa Zanzibar Basi km Katiba inaruhusu kumbuka Mgonbea Urais mwenza alifariki na Uchaguzi huko Zanzibar uliendelea
 
Kwako muonyesha UCHI sepetu vp gorofani zimeenea sn?.Acha kujitia aibu kwa sababu ya chuki zisizo na msingi.siasa zisikutie UJINGA wa kiwango kikubwa namna hii.

Nyumbu wewe. Huna hadhi ya kulumbana na mimi.
 
Matokeo ya urais wajamhuri lazima zijumuishwe huku bara, naona huelewi nchi na katiba za hizi nchi mbili.

Hem nenda kasome vzri hyo katba ya nchi... Zec hairuhusiw kuinglia maanuz ya NEC nafkr mpk sas jibu umelpta
 
Hem nenda kasome vzri hyo katba ya nchi... Zec hairuhusiw kuinglia maanuz ya NEC nafkr mpk sas jibu umelpta

Naona unamacho ila wajifana kipofu. Zec ni mawakala wa NEC. Zanzibar kunapigwa kura za sehemu tano. Rais wa JMT, Rais wa Mapinduzi Zanzibar, wabunge wa JMT, wa wakilishi na Madiwani.

Sasa kama waliopiga kura ni haohao, na kusimamiwa na wasimamizi walewale, kwa kutumia daftari hilohilo. Iweje upande mwingine ni halali na upande mwingine ni haramu hao matokeo.

Sasa tafakari hii figisufigisu ya huku bara yakutaka kuharakisha matokeo? Fikiria nje ya box na acha ushabiki.
 
...huyo mwenye akili kashinda viti vingapi vya ubunge jimboni kwake?!
Unaropoka tu..

hujaeleweka .. Hebu nieleweshe maana badala ya kuandika kitu cha maana nikuelewe umeropoka tengeneza sentensi vizuri ueleweke
 
Una matatizo ya akili. Wewe huongei point isipokuwa una ongea MAHABA.
Kama mimi siongei point naongea mahaba mbona hujanijibu kwa hoja ila umenijibu kwa kejeli?

toa hoja mezani tupambane kwa hoja
 
Hapo umenena mkuu,chadema hamna kitu sasa hivi wanaendeshwa na hisia tu na siyo le akili kubwa,namkumbuka le mutuz


yaani chadema wameshakufa kisiasa .. mbaya zaidi wamekufa kifo cha kuuzwa

Chezea MCHAGA wewe..
 
Back
Top Bottom