Hongera Chadema Bungeni, hongera Kitila Mkumbo...

Hongera Chadema Bungeni, hongera Kitila Mkumbo...

Swala la katiba halitakiwi lilale maana hiyo ndio silaha ya kweli kukomesha uzembe wa viongozi wetu wabovu
 
- Mkuu wangu Bob, huku mtaani nina jina moja maarufu sana ninaitwa bad news, kama unataka kusikia ukweli ambao huwezi kuambiwa na mtu yoyote duniani about anything nitafute mimi maana sijui kuchanganya maneno, ni straight to the point, sasa uamuzi ni wako kusuka au kunyoa!

- Sijui ubaguzi wala profiling, ninasema what I see to be Good kwa Chadema na uchaguzi ujao: Bob ninapoandika anything hapa kiangalie kwa makini sana kwa sababu nina access ya kuongea na watawala wa pande zote mbili, sometimes ninaweza kuwa ninasema fear nilizo-pick up katika maongezi na hao watawala, kwa mfano kuna siku mtawala mmoja mzito sana on CCM's side wa taifa aliniambia point blank kwamba kama Slaa angeingia mapema kwenye uchaguzi uliopita, angetupa shida sana walifanya makosa sana kumuingiza late, sasa this coming from the horse's mouth ni lazima utafakari na kujipanga mapema next time!

- Bob Much Respect!


Wilie @ NYC, USA.
Mkuu wangu nakuelewa sana lakini pia najua upana na uwezo wako ktk kufikiri...
Huwezi chukua mawazo ya viongozi wa CCM au chama chochote kuwa ndio halali na yenye mantiki wakati wanashindwa hata kuongoza hata familia zao wenyewe. Wee uko juu sana ya fikira za hawa wanafiki.

Hii Hofu ya Chadema kuwa chama cha watu wa kaskazini imepandikizwa makusudi kwa sababu Tanzania hatujaonja machungu ya Ubaguzi na tunaogopa kama Ukoma. Na ndio maana wanatumia sana Ukabila na Udini kujenga fear among us!.Lakini kwa kufanya au kufuata mawazo yao ndio tunapandikiza mbegu za ubaguzi ili mradi wao waendelee kuongoza.

Kwa mfano umezungumzia swala la dr.Slaa kama angetangazwa mapema CCM wangekuwa na wakati mgumu sana, hii sii kweli kwa sababu kamaDr.Slaa angetangazwa mapema CCM wangekuwa na muda mrefu wa kummaliza. Ebu fikiria tu chuki waliyofanikiwa kuipandikiza dhidi ya Dr.Slaa baada ya Uchaguzi. Wapo waislaam leo hii wanaapa kwamba hawatajiunga na Chadema kwa sababu ya Dr.Slaa na hawa walipiga kura kuwapa ushindi Chadema kwa sababu ya ujio wa Dr.Slaa...

Kwa hiyo usipende sana kusikiliza hawa wanafiki wa CCM ambao wanajua fika kwamba safari yao ktk uchaguzi uliopita ilikuwa ngumu sana na wameiba na kukiuka taratibu zote za haki ktk uchaguzi uliopita. Waseme ukweli kwamba nguvu yao kubwa waliielekeza kwa Mbowe na hakika waliharibu sana jina lake lakini alipotokea Dr.Slaa miguu yao iliingia ganzi..
 
Mkuu wangu nakuelewa sana lakini pia najua upana na uwezo wako ktk kufikiri...
Huwezi chukua mawazo ya viongozi wa CCM au chama chochote kuwa ndio halali na yenye mantiki wakati wanashindwa hata kuongoza hata familia zao wenyewe. Wee uko juu sana ya fikira za hawa wanafiki.

Hii Hofu ya Chadema kuwa chama cha watu wa kaskazini imepandikizwa makusudi kwa sababu Tanzania hatujaonja machungu ya Ubaguzi na tunaogopa kama Ukoma. Na ndio maana wanatumia sana Ukabila na Udini kujenga fear among us!.Lakini kwa kufanya au kufuata mawazo yao ndio tunapandikiza mbegu za ubaguzi ili mradi wao waendelee kuongoza.

Kwa mfano umezungumzia swala la dr.Slaa kama angetangazwa mapema CCM wangekuwa na wakati mgumu sana, hii sii kweli kwa sababu kamaDr.Slaa angetangazwa mapema CCM wangekuwa na muda mrefu wa kummaliza. Ebu fikiria tu chuki waliyofanikiwa kuipandikiza dhidi ya Dr.Slaa baada ya Uchaguzi. Wapo waislaam leo hii wanaapa kwamba hawatajiunga na Chadema kwa sababu ya Dr.Slaa na hawa walipiga kura kuwapa ushindi Chadema kwa sababu ya ujio wa Dr.Slaa...

Kwa hiyo usipende sana kusikiliza hawa wanafiki wa CCM ambao wanajua fika kwamba safari yao ktk uchaguzi uliopita ilikuwa ngumu sana na wameiba na kukiuka taratibu zote za haki ktk uchaguzi uliopita. Waseme ukweli kwamba nguvu yao kubwa waliielekeza kwa Mbowe na hakika waliharibu sana jina lake lakini alipotokea Dr.Slaa miguu yao iliingia ganzi..

- BOB, unakwenda mbaali sana ambako mimi sijafika, haya ni maoni yako ambayo ninayaheshimu sana, lakini na mimi nina ya kwangu regardless of what I hear kutoka kwa anybody, ninazo akili za kunitosha kuchuja ninachosikia kabla ya kukisema, ninaikubali analysis ya Slaa kwa 100% kwamba kama angeingia mapema kwenye uchaguzi uliopita, ageitesa sana CCM kuliko ilivyokuwa! Ya kumalizana mapema to me ni fear zaidi kuliko ukweli kwa sababu kama umeamua unataka urais, basi hakuna cha kuogopa, ndio maana ninashangaa sana kwamba mpaka leo hatujui officiallly nani wanataka kugombea urais ni kwa sababu wagombea wengi wana fear ya kujulikana uozo wao mapema, ndio maana hili taifa tumedumaa na fear kila kitu ni fear tu! Watu wanaona ukweli wanaogopa kusema kwa sababu ya fear ya kukosa this, fear ya kuonekana that, tujifunze kusema ukweli people! na timing is everything, saa ya kuambiana ukweli kuhusu uchaguzi wa 2015 ni sasa!

- Kuhusu maneno ya kupandikizwa ubaguzi, mimi kwanza siyaamini sana isipokuwa kwa kawaida kwenye siasa kuna mengi sana ya nyuma ya pazia ambayo sio rahisi kufahamika na wengi, for some reasons I know a lot huko behind the curtain ya Chadema na vyama vingine ambayo siwezi kuyaweka hapa! na hasa the reason behind Slaa kuingia dakika za mwishoni as opposed na what was said, So siasa ni mchezo mchafu lakini some of us tutaendelea kuzifuatilia kwa undani na kujaribu kuweka uwazi as much as we can, tunajua siku zote sio rahisi kupokelewa kwa urahisi, lakini somebody has to do it!

- Kuna wakati CCM, walidai kwamba maneno ya ufisadi ni ya kupandikizwa tu hayana substance, lakini matokeo uchaguzi uliopita ukawaumbua Mwalimu alikuwa anasema hivi: "Mficha maradhi, kilio kitamuumbua" so niliyosema kuhusu Viongozi wa kaskazini ambayo ina-cover sehemu kubwa sana kuliko unavyofikiri na kuamini, ni maneno yangu binafsi na nimeyasema seriously!


Willie @ NYC, USA.
 
Wee Ecoli nuksi wewe... lol Ama kweli hizi ban hizi zinaibua madudu mengine tu tena... 🙂
 
Kwa kweli kinachofanyika kilitakiwa kifanyike kabla hata ya uchaguzi kuwanyanyua watanzania na kuwaeleza haki zao za msingi na kuwaonyesha yale wanayofanyiwa na viongozi waliowachagua

sawa sawa same to me naipigilia msumar
 
Good,nimependa hoja zako mkuu,...
lakini pia thread nzima hadi sasa imenikumbusha JF tunayo itaka,kujibizana kwa hoja na sio
kama ilivo kwenye thread zingine,...

I love this
 
.....yaani wewe mtu mzima umeinamisha ngongoti zako kuandika pongeziiiii hebu fanyeni kazi pongezi pongezi mpongezane uko uko kwenye vibao kata

Watu mna roho za kutu nyie. Yaan hata kupongezana nako inakuwa nongwa, ahhh.
 
Good ideas!Bila kuficha cdm wamesaidia sana kuamsha wananchi juu ya hakizao na aina ya uongozi unaotakiwa kwa Tanzania ya leo!
na Chama Cha Maendeleo na Demokrasia (Chadema) kinatoa elimu ya uraia na si elimu ya siasa.
 
Wiliam Malecela ANAELEKEA KUJA HUKU UPINZANI KWETU! karibu mkuu, kweli chadema they are doing fine. Bravo kwa chama makini!


Mkaribisheni lakini mwambieni kabisa kwamba hakuna posho za vikao!....lol
 
Engineer safi, open...straight to the point....hakuna longolongo....good! i salute you....
 
Viva Chadema!!

Information is KING.... Hii ndio silaha kubwa chadema waliyonayo. Kazi ni kila kona bungeni, kwenye maandamano, kwente TV, Radio nk ni kuwaeleza wananchi uozo wa CCM. Serikali yetu ni Rotten to the core, kwa hiyo wananchi wataelewa tu, uzuri Chadema wameanza mapema. Imagine leo 2011, mafanikio ya miezi sita tu yanatisha, by 2013 kwa kweli Wananchi hata uko vijijini watajua kuwa Umaskini wa TZ ni sababu ya CCM, na lazima ingolewe.

Pinda anasema bungeni, TZ ni Tiger Economy!! Really?? Yaani uchumi unakuwa 7% average for the last 11 yrs!! Really??
Mimi sio mchumi, lakini jamani uchumi ukiwa unakuwa hivyo, maana yake si asilimia kubwa ya wananchi wanatoka kwenye umaskini kwenda kwenye middle class?? TZ mbona kama vile UMASKINI NDIO UNA Grow kwa kasi??

Hongera Dr. Kitila Mkumbo.
 
- BOB, unakwenda mbaali sana ambako mimi sijafika, haya ni maoni yako ambayo ninayaheshimu sana, lakini na mimi nina ya kwangu regardless of what I hear kutoka kwa anybody, ninazo akili za kunitosha kuchuja ninachosikia kabla ya kukisema, ninaikubali analysis ya Slaa kwa 100% kwamba kama angeingia mapema kwenye uchaguzi uliopita, ageitesa sana CCM kuliko ilivyokuwa! Ya kumalizana mapema to me ni fear zaidi kuliko ukweli kwa sababu kama umeamua unataka urais, basi hakuna cha kuogopa, ndio maana ninashangaa sana kwamba mpaka leo hatujui officiallly nani wanataka kugombea urais ni kwa sababu wagombea wengi wana fear ya kujulikana uozo wao mapema, ndio maana hili taifa tumedumaa na fear kila kitu ni fear tu! Watu wanaona ukweli wanaogopa kusema kwa sababu ya fear ya kukosa this, fear ya kuonekana that, tujifunze kusema ukweli people! na timing is everything, saa ya kuambiana ukweli kuhusu uchaguzi wa 2015 ni sasa!

- Kuhusu maneno ya kupandikizwa ubaguzi, mimi kwanza siyaamini sana isipokuwa kwa kawaida kwenye siasa kuna mengi sana ya nyuma ya pazia ambayo sio rahisi kufahamika na wengi, for some reasons I know a lot huko behind the curtain ya Chadema na vyama vingine ambayo siwezi kuyaweka hapa! na hasa the reason behind Slaa kuingia dakika za mwishoni as opposed na what was said, So siasa ni mchezo mchafu lakini some of us tutaendelea kuzifuatilia kwa undani na kujaribu kuweka uwazi as much as we can, tunajua siku zote sio rahisi kupokelewa kwa urahisi, lakini somebody has to do it!

- Kuna wakati CCM, walidai kwamba maneno ya ufisadi ni ya kupandikizwa tu hayana substance, lakini matokeo uchaguzi uliopita ukawaumbua Mwalimu alikuwa anasema hivi: "Mficha maradhi, kilio kitamuumbua" so niliyosema kuhusu Viongozi wa kaskazini ambayo ina-cover sehemu kubwa sana kuliko unavyofikiri na kuamini, ni maneno yangu binafsi na nimeyasema seriously!


Willie @ NYC, USA.
Mkuu wangu labda hujanipata kabisa.. Naheshimu sana mawazo yako lakini nachokisema mimi ni kutokana na habari ulizosimuliwa ukaziamini, nikiwa na maana hayakutoka kichwani mwako bali unakubaliana na mawazo uliyolishwa..

Kama unaamini Dr.Slaa angewapa taabu CCM sijui kuna taabu gani zaidi ya ile alowapa tayari au una maana Chadema wangeshinda uchaguzi?.. kama ndivyo basi nakwambia isingewezekana kwa njia yeyote ile CCM kukubali matokeo yoyote dhidi yao - Hilo futa katika akili yako kwa sbaabu Dr.Slaa na Maalim Seif hamad wote walishinda uchaguzi na hawakupewa ushindi.. That is a fact!

Pili, Dr. Slaa hakufichwa na ndio maana nakwambia achana na havari za simulizi kwa sababu ilichukua muda kumrubuni Dr.Slaa kusimama kama mgombea wa chama. Na pengine hukupitia sana JF wakati wanachadema wakipiga mbiu na kukisisitiza chama kimsimamishe Dr.Slaa.

Na labda nikwambie tu kwamba Chadema ilifikia kukiuka utaratibu wa uchaguzi wa mgombea kwa kulazimisha Dr.Slaa agombee bila ushindani ndani ya chama kwa sababu ambazo wewe huwezi kuziona...Kwa hiyo Dr.Slaa hakuogopa kugombea isipokuwa aliombwa kugombea nafasi hiyo na uongozi wa chama.


Kitu kingine ujue pia kwamba ktk mashatri ya kampeni za kugombea dr.Slaa hakuchelewa balli jina lake lilitajwa kabla ya muda wa kampeni hviyo angekuwa kajificha tu kama kungekuwepo na uchaguzi ndani ya chama. Hivyo sioni mantiki yeyote ya kutaja jina la dr.Slaa ikiwa hairuhusiwi kuanza kampeni za kumtangaza zaidi ya kuwapa nafasi CCM kumbomoa..

Hadi majuzi tulikuwa hatujui ni kina nani wagombea wa Republican wakati umebakia mwaka mmoja tu wa uchaguzi halafu hata ikija tokea mshindi upande wa Republican itakuwa ni ktk wakati unaoruhusiwa kampeni za uchaguzi wa kiti cha Urais kuanza. Kwa hiyo huwezi kusema Republican wanaogopa kutaja mgombea leo kwa sababu wanafanya uchaguzi wa ndani kwanza, Laa! kinachotakiwa ni mgombea atangazwe kabla ya siku iliyowekwa na kabla ya kampeni kuanza..

Swala la Ukaskazini, mkuu wangu uongozi wa chama ni uongozi wa kiimani, sio swlaa la kuongoza nchi hata kidogo na nadhani viongozi wote wa sekretariet ya CCM hawapo ktk uongozi wa nchi sana sana labda wapo wawili..

Kwa hiyo, mfumo wa muundo wa chama hauwezi kuathiri utawala wa nchi hata kidogo kwani hakuna kati yetu anategemea Mnauye awe waziri au huyo Mukama hatuvutii kwa lolote zaidi ya kuzungumzia mazuri ya itikadi za chama chake.
Nitarudia kusema tena kwamba Chama ni kama kanisa, haijalishi kanisa hilo wanaingia sana wachagga au lina mkusanyiko wa mataifa mengi ali mradi kinachokupeleka kanisani ni imani ya Biblia na mafundisho yake. Padre awe mzungu au Mchagga haina maana kanisa ni la Wachagga, wewe unakaribishwa na ukiweza kuisoma dini na ukabobea ktk injili utaweza kushika wadhifa lakini sio tu upewe wadhifa kwa sababu wewe ni wa kabila jingine au rangi nyingine.

Na kesho ukimfukuza Padre kwa sababu ni Mchagga, basi utakuwa umejenga profiling ya Wachagga hivyo hao wachagga hawatakuwa na imani tena na kanisa ingawa wanaikubali dini.

Labda ungezunguzia haya kama Chadema ingekuwa haipokei wanachama wa makabila mengine lakini hawawezi watu kuvamia chama na kuanza kudai uongozi wakati hawajajengeka kiimani. Haya ndio yatakuwa ya kina Mukama na Nnauye ambao hawajui hata kukitangaza chama isipokuwa siasa za majitaka.

Believe me, leo hii ukiniuliza Mukama na huyo Nnauye wanasema nini kuhusiana na itikadi ya chama, dira na malengo ya chama mkuu wangu suwezi kujibu swala hilo kwa sababu sijawasikia wala sijui kama wanajua kazi kazi gani wamekabidhiwa kama si kujenga majungu na chuki...

Kwa hiyo kwetu sisi wanaChadema, hatubabaiki na Uchagga wala Ukaskazini kwa sababu tunaelewa mafundisho na msahafu wa chama unasema nini na tunachotaka ni hao viongozi wetu kuwakilisha msahafu huo. Haijalishi yeye ni Mchagga, Muislaam ama Mkaskazini kama nondo zinapanda weka ngoma, pandisha mizimu tunacheza wote kama Mdundiko ngoma ya Kizaramo!
 
Hongereni CHADEMA nyie ndiyo chama cha ukombozi Tanzania,UHURU TUNAAMINI TUTAUPATA SOON,FREEDOM IS COMING VIA CHADEMA
 
Mmh!! Nimekubali, kumbe kuna thread nyingine zinachangiwa na G. Thinker wa ukweli.!! Hii Marale Sugu na nduguze hawawezi changia chochote cha maana kikaleta mvuto. Hongera Mkandara na W. Malecela. Nyie ni wa ukweli.
 
Mmh!! Nimekubali, kumbe kuna thread nyingine zinachangiwa na G. Thinker wa ukweli.!! Hii Marale Sugu na nduguze hawawezi changia chochote cha maana kikaleta mvuto. Hongera Mkandara na W. Malecela. Nyie ni wa ukweli.
 
Mkuu wangu labda hujanipata kabisa.. Naheshimu sana mawazo yako lakini nachokisema ni kwamba yanatokana na habari ulizosimuliwa nikiwa na maana hayakutoka kichwani mwako bali unakubaliana na mawazo uliyolishwa..

Kama unaamini Dr.Slaa angewapa taabu CCM sijui kuna taabu gani zaidi ya ile alowapa tayari au una maana Chadema wangeshinda uchaguzi?.. kama ndivyo basi nakwambia isingewezekana kwa njia yeyote ile CCM kukubali matokeo yoyote dhidi yao - Hilo futa katika akili yako kwa sbaabu Dr.Slaa na Maalim Seif hamad wote walishinda uchaguzi na hawakupewa ushindi.. That is a fact!

Pili, Dr. Slaa hakufichwa na ndio maana nakwambia achana na havari za simulizi kwa sababu ilichukua muda kumrubuni Dr.Slaa kusimama kama mgombea wa chama. Na pengine hukupitia sana JF wakati wanachadema wakipiga mbiu na kukisisitiza chama kimsimamishe Dr.Slaa.

Na labda nikwambie tu kwamba Chadema ilifikia kukiuka utaratibu wa uchaguzi wa mgombea kwa kulazimisha Dr.Slaa agombee bila ushindani ndani ya chama kwa sababu ambazo wewe huwezi kuziona...Kwa hiyo Dr.Slaa hakuogopa kugombea isipokuwa aliombwa kugombea nafasi hiyo na uongozi wa chama.


Kitu kingine ujue pia kwamba ktk mashatri ya kampeni za kugombea dr.Slaa hakuchelewa balli jina lake lilitajwa kabla ya muda wa kampeni hviyo angekuwa kajificha tu kama kungekuwepo na uchaguzi ndani ya chama. Hivyo sioni mantiki yeyote ya kutaja jina la dr.Slaa ikiwa hairuhusiwi kuanza kampeni za kumtangaza zaidi ya kuwapa nafasi CCM kumbomoa..

Hadi majuzi tulikuwa hatujui ni kina nani wagombea wa Republican wakati umebakia mwaka mmoja tu wa uchaguzi halafu hata ikija tokea mshindi upande wa Republican itakuwa ni ktk wakati unaoruhusiwa kampeni za uchaguzi wa kiti cha Urais kuanza. Kwa hiyo huwezi kusema Republican wanaogopa kutaja mgombea leo kwa sababu wanafanya uchaguzi wa ndani kwanza, Laa! kinachotakiwa ni mgombea atangazwe kabla ya siku iliyowekwa na kabla ya kampeni kuanza..

Swala la Ukaskazini, mkuu wangu uongozi wa chama ni uongozi wa kiimani, sio swlaa la kuongoza nchi hata kidogo na nadhani viongozi wote wa sekretariet ya CCM hawapo ktk uongozi wa nchi sana sana labda wapo wawili..

Kwa hiyo, mfumo wa muundo wa chama hauwezi kuathiri utawala wa nchi hata kidogo kwani hakuna kati yetu anategemea Mnauye awe waziri au huyo Mukama hatuvutii kwa lolote zaidi ya kuzungumzia mazuri ya itikadi za chama chake.
Nitarudia kusema tena kwamba Chama ni kama kanisa, haijalishi kanisa hilo wanaingia sana wachagga au lina mkusanyiko wa mataifa mengi ali mradi kinachokupeleka kanisani ni imani ya Biblia na mafundisho yake. Padre awe mzungu au Mchagga haina maana kanisa ni la Wachagga, wewe unakaribishwa na ukiweza kuisoma dini na ukabobea ktk injili utaweza kushika wadhifa lakini sio tu upewe wadhifa kwa sababu wewe ni wa kabila jingine au rangi nyingine.

Na kesho ukimfukuza Padre kwa sababu ni Mchagga, basi utakuwa umejenga profiling ya Wachagga hivyo hao wachagga hawatakuwa na imani tena na kanisa ingawa wanaikubali dini.

Labda ungezunguzia haya kama Chadema ingekuwa haipokei wanachama wa makabila mengine lakini hawawezi watu kuvamia chama na kuanza kudai uongozi wakati hawajajengeka kiimani. Haya ndio yatakuwa ya kina Mukama na Nnauye ambao hawajui hata kukitangaza chama isipokuwa siasa za majitaka.

Believe me, leo hii ukiniuliza Mukama na huyo Nnauye wanasema nini kuhusiana na itikadi ya chama, dira na malengo ya chama mkuu wangu suwezi kujibu swala hilo kwa sababu sijawasikia wala sijui kama wanajua kazi kazi gani wamekabidhiwa kama si kujenga majungu na chuki...

Kwa hiyo kwetu sisi wanaChadema, hatubabaiki na Uchagga wala Ukaskazini kwa sababu tunaelewa mafundisho na msahafu wa chama unasema nini na tunachotaka ni hao viongozi wetu kuwakilisha msahafu huo. Haijalishi yeye ni Mchagga, Muislaam ama Mkaskazini kama nondo zinapanda weka ngoma, pandisha mizimu tunacheza wote kama Mdundiko ngoma ya Kizaramo!

1. Bob nina mawazo yangu ya mwelekeo ninauona kuhusu future ya Tanzania na what need to be done now, lakini pia ninapata moyo ninapoongea na watawala kwenye some ishus wanapoonyesha kwamba hatuko mbali sana kimawazo, lakini in the end ninasema ninachokifiri, siamini kwamba kuna kiongozi yoyote bongo anayekubaliana na mawazo yangu kwamba tufute vyama vyote vya siasa kwa sababu ya kushindwa kua na hoja au agenda ya kukusanya kodi, haya ni mawazo yangu tu na juzi Mh. Lissu amefikisha hoja yangu ya msingi sana bungeni ya watumishi wa serikali kukatwa kodi, infact katika uchunguzii wangu wa ziada zaidi, nimegundua kwamba kwenye Housing Industry nako kuna utata sana wa kukusanya kodi, soon nalo nitalivalia njuga.

2. Slaa hakushinda uchaguzi, hilo ninaamini kwa 100% na kwa sababu moja ndogo sana, idadi ya wabunge wa Chadema walioshinda, uchakachuaji kwa kweli nina wasi wasi na kura za Slaa kwenye baadhi ya majimbo ambayo haikuwa siri kwamba walikuwa wanamtaka Slaa, lakini matokeo yakawa kura ndogo kuliko ilivyotegemewa ingawa bado it is debatable on technical ishus za NEC na hayo matokeo, kwamba CCM na Rais JK walifanya njama za makusudi kuiba kura, siamini kabisa kwa sababu wasingekubali Rais kuonekana ameshindwa kupata 20% za uchaguzi uliopita, ninasema no way, lakini ninaamini kwamba NEC imechoka sana inahitaji sana reforms za hali ya juu sana tena ikibidi tukaondokana nayo kabisa tukaanza na mfumo mwingine kabisaa. Sijawahi kumsikia Slaa mwenyewe akisema kwenye public kwamba alishinda uchaguzi uliopita akaibiwa!

3. Sheria za kampeni hazizuii Chadema kuanza kampeni za urais sasa, kwa sababu si lazima ufanye mambo ya kuvunja sheria, siamini chama cha siasa kama Chadema kinaweza kushindwa kufanya kampeni za urais kwa kubanwa na sheria ambazo ziko very wide, kama wanaweza kuizunguka sheria kutolipa kodi mshahara wa Slaa, basi wanaweza fanya kampeni za urais kwa kuizunguka sheria pia! Kama CCM inaweza kumbomoa mgombea wa Chadema wa Urais kwa sababu ya kumjua mapema basi huyo mgombea ni bomu anyways, hafai!

4. Ishus za ukabila na udini, mimi huwa sishiriki kabisa kwa sababu niaamini sana maneno ya Mwalimu, kwamba wendawazimu wakishindwa kujitawala huanza kukimbilia muungano, dini, ukabila na mengineyo, Bob naona hoja ya Kaskazini inakusumbua sana unashindwa hata kuona vizuri kwamba Kaskazini sio Arusha tu, kuna mikoa mingi sana, nimesema hivi na ninarudia tena kwamba Chadema iwaongeze kwenye uongozi wa juu kina Kitila, Mwanakijiji, Zitto na Lissu, ili iweze kuondoa dhana ya u-Kaskazini, which has nothing to do na Uchagga kama unavyodai, na nimesema hivi hoja hii ninaielekeza straight kwa Mzee Mtei, kwa sababu yeye anajua ninachokisema zaidi!

5. Republicans tayari wameshaanza kujitokeza lakini ni mapema mno, wao sio kama sisi kujficha ficha hapana, Gingrich amesema mapema sana hata kabla ya sheria kuruhusu, Sarah Palin inajulikana toka mwaka jana kwamba yumo kwenye race, Donald Trump alianza mapema sana na amekimbia mapema pia, sasa huwezi linganisha hawa na sisi!

- Tanzania tunajificha ficha sana, sasa tayari CCM kuna kambi kama 17 zinazojitayarisha na Urais kwa siri siri WHY? ni kwa sababu wagombea hawajiamini, na wanaogopana kumalizana mapema mtu atakumalizaje kama huna cha kukumaliza nacho, ina maana umeanza ndoto za urais majuzi tu, hukujitayarisha toka ujanani kwamba siku moja nitagombea urais, wenzetu huku wanajitayarisha toka wakiwa Primary School siku moja kuja kugombea urais, sisi mpaka umefikia mtumzima na upo kwenye mlo tayari ndio unaanza kampeni za siri siri za kuchafuana na wengine unaowahisi kwamba wana mpango wa kugombea, unaanza kugawa pesa kila mahali kujiweka sawa, ninawaona humu JF wote ninawajua, wanaojiweka sawa kupitia humu, aibuu sana kwa sababu wanajua kua hawana uwezo, maana mtu mwenye uwezo hajifichi fichi na kuchafua wengine kwa siri! Kwa mfano ninaona Januari Makamba anavyochafuliwa sana siku hizi, kwa sababu kuna kambi moja ya siri ya urais ina wasi wasi naye sana kwamba anataka urais! Maendeleo hakuna kuchafuana tu, huyo anayemchafua ukimuuliza umefanya nini hakuna majungu majungu tu!

- Bob ninarudia kwamba Chadema wamtafute mgombea na kuanza kumuuuza sasa! ni ushauri wa bure tu!

Mungu Aibariki Tanzania


Willie @ NYC, USA.
 
Back
Top Bottom