Hoja kuu ya maridhiano ya Kitaifa

Hoja kuu ya maridhiano ya Kitaifa

Kwa hiyo tunahubiriwa maridhaliano katika mambo ambayo Wananchi hawayajui na wala haijulikani ni baina ya nani na nani na kwa nini!

Daaah Siasa hizi, Kaazi kweli kweli...
Wewe ni Platinum member humu ndani, maana yake uko humu kitambo Kwa zaidi ya miaka 10. Hivi ni kwa nini unagoma kujishughisha na kujua Jambo moja tu… yote yanayo endelea nchini , likiwemo hilo la kuyataka maridhiano ni ili tu ccm ibaki madarakani milele… hilo unalijua au hulijui?
CDM wao hilo hawalitaki…
Sasa toa suluhisho, nini kifanyike tuondoke kwenye mkwamo huo?

Jibu lake ni rahisi tu na wewe kama Platinum unalijua. Ni usawa ktk mambo ya uchaguzi na kuifuata katiba tuliyo jiwekewa ktk mambo yote likiwemo la uongozi wa nchi.

Kinachoendelea kwa sasa, ni janja janja ya kujimilikisha nchi Kwa kutumia uchaguzi na waendelee kufisadi nchi na kujilimbikizia mali kutokana rasilimali lukuki tulizo nazo…
Keki ya taifa iliwe kwa usawa sio janja janja ya ulaghai ili wengine ndio wawe wanaila miaka nenda rudi hadi Yesu arudi.
Tukikubaliana usawa kwa vitendo, haki itatamalaki, na ndipo nchi itatulia. Hayo ndio maridhiano Kwa maoni yangu.
 
Yup! Ndo maana yake.

We umeona wapi watu ‘walioshinda’ uchaguzi kwa 98% kutaka maridhiano?

Unaambiwa turnout ya uchaguzi ilikuwa watu milioni 32!

Kati ya hao, milioni 31 wakamchagua Samia.

Maridhiano ya nini hapo?
Kuna swali jingine linazuka. Katika ushindi wa 98% kutoka Milioni 32, vyama 16 vilivyoshiriki vilisaini kukubali matokeo ikiwemo ACT waliosaini majuzi. Maridhiano ni kuhusu nini tena ikiwa washiriki vyama 16 walikubali matokeo ya ushindi wa kishindo! CCM inataka kuridhiana nini na watu waliokubali matokeo! kuhusu nini na kwa kukoseana nini, wapi na lini!
 
Yup! Ndo maana yake.

We umeona wapi watu ‘walioshinda’ uchaguzi kwa 98% kutaka maridhiano?

Unaambiwa turnout ya uchaguzi ilikuwa watu milioni 32!

Kati ya hao, milioni 31 wakamchagua Samia.

Maridhiano ya nini hapo?
Pamoja na yote hayo unadhani njia sahihi ya kufanya na inayowezekana ni ipi? Kama maridhiano hayawezekani haswa upande huo, kwa nini kila Kiongozi, Wanasiasa, Wanasheria yaani kila ninae msikia anaimba MARIDHIANO wakati hawakubaliani kabisa na Uongozi wa Samia na CCM?
Ndio maana moja ya maswali yangu niliuliza 'Haya maridhiano ni baina ya kina nani?"
 
Pamoja na yote hayo unadhani njia sahihi ya kufanya na inayowezekana ni ipi? Kama maridhiano hayawezekani haswa upande huo, kwa nini kila Kiongozi, Wanasiasa, Wanasheria yaani kila ninae msikia anaimba MARIDHIANO wakati hawakubaliani kabisa na Uongozi wa Samia na CCM?
Ndio maana moja ya maswali yangu niliuliza 'Haya maridhiano ni baina ya kina nani?"
Mkuu Mkandara hakuna! narudia hakuna aliyejitokeza ku 'define'' maridhiano ni kuhusu nini na kwanini , kwa kukoseana nini , lini na wapi!. Maswali hayajawahi kujibiwa

Kinachotakiwa na wao ni maridhiano ya kupata picha za kusambaza kwamba hali ni njema
Wanaosema Maridhiano iwe wanasheria , wanasiasa au viongozi ni wenye matumaini fulani nayo

Wasichoelewa ni kwamba kushikana mikono na picha hazijibu hoja za Wananchi

Mwaka mmoja tangu Oct29 tazama msiba ni kama ulikuwepo jana tu. Kuna majonzi na huzuni nchini

Hata kukiwa na picha 1000 bado core issues kwa Wananchi zitajibiwa na hoja ya maridhiano ni kuhusu nini, kati ya nani na nani, walikoseana nini, wapi na lini.
 
Pamoja na yote hayo unadhani njia sahihi ya kufanya na inayowezekana ni ipi? Kama maridhiano hayawezekani haswa upande huo, kwa nini kila Kiongozi, Wanasiasa, Wanasheria yaani kila ninae msikia anaimba MARIDHIANO wakati hawakubaliani kabisa na Uongozi wa Samia na CCM?
Ndio maana moja ya maswali yangu niliuliza 'Haya maridhiano ni baina ya kina nani?"

..Ccm wamelikoroga kwelikweli.

..OCT 29 wameuwa mpaka WATOTO.

..kibaya zaidi kuna miili imepotezwa.

..wewe umeona wapi Polisi akauwa mhalifu halafu akapoteza mwili?

..Je, hiyo haiashirii kulikuwa na mambo ya ziada nje ya taratibu za kisheria kuzima maandamano na vurugu za OCT 29?
 
..Ccm wamelikoroga kwelikweli.

..OCT 29 wameuwa mpaka WATOTO.

..kibaya zaidi kuna miili imepotezwa.

..wewe umeona wapi Polisi akauwa mhalifu halafu akapoteza mwili?

..Je, hiyo haiashirii kulikuwa na mambo ya ziada nje ya taratibu za kisheria kuzima maandamano na vurugu za OCT 29Kwahiyo kama hakuna Maridhiano njia
Yote yanajulikana, hoja nzima ya kuuliza kwangu hayo Maridhiano imetokana na mimi kukanganyikiwa nikijua hakuna Pande mbili nazozielewa zinahitaji Maridhiano.
Ndio maana nikaweka list ndefu ili nijue ni kina nani wanataka Maridhiano na kwa msingi upi?
 
Shukran sana, lakini kwa yote hayo inaonyesha haya sio maridhiano bali Matakwa (Masharti) ambayo Serikali inatakiwa kuyafanya. Ni sawa na andiko langu la mwisho kabisa hapo chini.

Je, unaamini Serikali ipo tayari kukiri kuyafanya yote hayo kinyume cha Sheria ama UTU na wapo tayari kuyamaliza?

Pili ili kufikia muafaka wa hayo kwa madai hayo, ni kina nani watahusika na kikao ama vikao vya kuitaka Serikali ikubali na kutimiza madai haya yanayo tugawa kama Taifa.

Mwisho, Upi hasa msingi wa maridhiano yetu? Je, Upande wa pili yaani Serikali nayo inakwazika wapi? na itaweka masharti gani maana maridhiano huja na pande mbili zikiweka masharti yao ili kufikia Muafaka wa pamoja. Serikali inadai vitu gani vifanyike ili tupate makubaliano ya pamoja na yenye tija na ya Kudumu.
Mimi nionavyo selekali na chama cha mapinduzi ndio wanataka maliziano na si maliziano ambayo yatakuwa na uwajibikaji laahasha wanachotaka wao ni picha zipigwe kati ya wapinzani na selekali ili dunia ijue toko vizuri kama nchi ala nyuma ya pazia wanaendelea kuteka wapinzani kuuwa pamoja na kuumiza kila atakaetaka utawala wa sheria
 
Yote yanajulikana, hoja nzima ya kuuliza kwangu hayo Maridhiano imetokana na mimi kukanganyikiwa nikijua hakuna Pande mbili nazozielewa zinahitaji Maridhiano.
Ndio maana nikaweka list ndefu ili nijue ni kina nani wanataka Maridhiano na kwa msingi upi?

..wewe sio mgeni Tanzania.

..tuchukue mfano ungekuwa Kiongozi ktk Ccm nini kingekusukuma ktk meza ya maridhiano?

..Au Ccm wakikutafuta kwa ushauri utawaasa wapeleke hoja gani ktk maridhiano?
 
Kuna swali jingine linazuka. Katika ushindi wa 98% kutoka Milioni 32, vyama 16 vilivyoshiriki vilisaini kukubali matokeo ikiwemo ACT waliosaini majuzi. Maridhiano ni kuhusu nini tena ikiwa washiriki vyama 16 walikubali matokeo ya ushindi wa kishindo! CCM inataka kuridhiana nini na watu waliokubali matokeo! kuhusu nini na kwa kukoseana nini, wapi na lini!
Dah! Nilisahau hiyo aisee.
 
..wewe sio mgeni Tanzania.

..tuchukue mfano ungekuwa Kiongozi ktk Ccm nini kingekusukuma ktk meza ya maridhiano?

..Au Ccm wakikutafuta kwa ushauri utawaasa wapeleke hoja gani ktk maridhiano?
Ingekuwa mimi mshauri wa CCM, kwanza ningeuliza maswali haya haya miloorodhesha hapo juu, ili nijue tunataka Maridhiano na NANI na kwa MSINGI gani?

Nikisha elewa hivyo, nitapanga kukutana na wahusika wenyewe kwanza faragha, kusikia msimamo na matarajio yao, kisha ndio nitashauri kifanyike nini maana huwezi shauri kitu ambacho hufahamu msingi wake wala madai ya Upande wa pili.

Na niongezee kusema hivi, kama ningekuwa Kiongozi CCM nina hakika hakuna lisilowezekana hata ukinambia msingi wa Maridhiano ni Utekaji na Maujai au hata Mauaji ya October 29! Mbona rahisi sana kuyamaliza na Watu wakafurahi.
 
Ingekuwa mimi mshauri wa CCM, kwanza ningeuliza maswali haya haya miloorodhesha hapo juu, ili nijue tunataka Maridhiano na NANI na kwa MSINGI gani?

Nikisha elewa hivyo, nitapanga kukutana na wahusika wenyewe kwanza faragha, kusikia msimamo na matarajio yao, kisha ndio nitashauri kifanyike nini maana huwezi shauri kitu ambacho hufahamu msingi wake wala madai ya Upande wa pili.

Na niongezee kusema hivi, kama ningekuwa Kiongozi CCM nina hakika hakuna lisilowezekana hata ukinambia msingi wa Maridhiano ni Utekaji na Maujai au hata Mauaji ya October 29! Mbona rahisi sana kuyamaliza na Watu wakafurahi.
Bob….CCM ndo wanataka hayo maridhiano. Ina maana hawajui wanayataka kwa sababu gani?
 
Bob….CCM ndo wanataka hayo maridhiano. Ina maana hawajui wanayataka kwa sababu gani?
Nina imani wanajua isipokuwa pengine wao wamelenga zaidi Wananchi ambao kwa ujumla wao hawana mwakilishi.

Sasa msingi wake na sababu zake nadhani zinatokana na kile wanachotangaza wao - AMANI na MSHIKAMANO. Wanajua vizuri kuwa Imani ya Wananchi kwao imepungua.

Sasa wanaanzia wapi hapo ndio nadhani wanakosa wadau nje ya circle yao wenye mtazamo kama wao.

Ndio navyoona mimi, lakini huku kwa Wengine kina Mwambukusi, Warioba wanaodai Katiba Mpya, Tume huru na sijui Utanganyika ndio kumewachanga kabisa CCM.
 
Maridhiano ni hatua ya kutafuta muafaka kwa mgogoro mkubwa wa kisiasa wa muda mrefu na wenye mikanganyiko mingi katika taifa. Ni mgogoro unaohusu jamii na makundi mbali mbali yanayounda taifa ambayo yanatofautiana kimsimamo na mtazamo katika masuala kadhaa ambayo ni muhimu katika ujenzi, usalama na umoja wa kitaifa. Tofauti hizo zinahatarisha ustawi na uhai wa taifa. Hapo ndipo inabidi maridhiano yaitishwe kuokoa taifa.

Maridhiano hayaitishwi kushughulikia matukio ya kijinai. Matukio ya kijinai hushughulikiwa kisheria. Bila shaka kama tunataka kufanya maridhiano ya kitaifa basi iwe ni katika kutafuta muafaka wa kitaifa kuhusu mikanganyiko mingi iliyomo kwenye siasa na uongozi wa nchi kwa miaka mingi (tangu mwanzo) ambayo ina chimbuko katika awamu zote za utawala wa nchi hii. Na SI kuhusu yaliyotokea Oktoba 2025 ambayo ni jinai ya dhahiri kabisa.

Yaliyotokea wakati wa uchaguzi Oktoba 2025 ni mauaji ya halaiki. Large scale indiscriminate mass murder. Grand massacre of the citizens. Hakuna kundi lililobaguliwa au kutenganishwa kwenye mauaji yale. Sio dini, sio Kabila sio chama cha siasa, sio kanda, sio eneo, sio taaluma, n.k. vilivyolengwa kipekee. Yoyote aliyepata bahati mbaya ya kukatiza "a wrong turn" alikutana na "ziraili mtoa roho". Cynically unaweza kuita yalikwa ni equal opportunity mass murder. Lilikuwa tukio la JINAI kubwa sana dhidi ya wananchi kutoka katika taifa ili.

Kama ni kutafuta wahusika katika tukio lile (parties to the grave incident), basi itakuwa ni serikali vs wananchi.

Hatuwezi kusema kwamba katika nchi hii kuna mgogoro mkubwa, wa muda mrefu na wenye mikanganyiko mingi kati ya serikali na wananchi uliopelekea kwenye tukio la Oktoba 2025. Na kwamba maridhiano kati ya wahusika hao wawili yanahitajika kusuluhisha yaliyotokea Oktoba 2025 ili kuhitimisha mgogoro huo wa "miaka mingi". Wananchi, kwa umoja wao, ndio wenye serikali. Serikali imeajiriwa na wananchi (theoretically).

Mantiki inakataa kwamba serikali inaweza kuwa na mgogoro na wananchi wake au wananchi kuwa na mgogoro na serikali yao. Kidemokrasia, wananchi wasipokubaliana na serikali yao wanaweza kuibadilisha. Mgogoro (conflict) hauwezi kuwepo baina yao.

Mjadala uendelee...
 
Back
Top Bottom