Hivi majukumu ya wanajeshi ya siku hadi siku ni yapi hasa?

Hivi majukumu ya wanajeshi ya siku hadi siku ni yapi hasa?

Huyu Raia anachekesha sana. Naishukuru serikali kwa kurudisha mafunzo ya lazima kwa mujibu wa sheria ya JKT

Mto mada kama unataka kujua kazi za jeshi nakuomba umtafute form 6 yeyyte wa mwaka 2013 aliyepitia recruit course ya jkt atakupa majibu murua !

Maana naona hapa unaandika mambo usiyofahamu raia !!

Usibeze jeshi lako.Li support kwa morali yote !

Kama una majibu tusaidie na si vinginevyo.
 
Moja ya jukumu kubwa la wanajeshi ni ulinzi wa mipaka ya nchi na hasa kukabiliana na uvamizi wa kijeshi kutoka mataifa mengine

Hata hivyo ni ukweli kuwa nchi yetu kuingia vitani ni tukio la nadra kutokea kama ilivyo nadra kuandika upya katiba ya nchi.

Ukiachilia mbali matukio kama uvamizi wa mipaka ya nchi,hata matukio kama majanga mbalimbai kama vile mafuriko n.k ambayo hulazimisha jeshi kutumika nayo ni ya mara moja moja tu.

Sasa swali langu kwa wanaojua ni nini hasa kazi zinazofanywa na wanajeshi kila siku ya mungu katika makambi yao?Au majukumu ya jeshi ni siri?

Inawezekana kuna vitengo vina kazi ya kila siku lakini sidhani kama ni kwa jeshi zima.

Kama kweli hali ndio hio,hakuna umuhimu wa jeshi kupangiwa majukumu mengine ya kitaifa?

Yapo majukum mengi tu mbona mkuu yanayofanyika kambin??Majukumu ya kijamii wanashiriki pindi itakapo hitajika kufanya hivyo!
 
Katika nchi zenye pressure kubwa kiusalama kama korea zote mbili,Israel,The U.S, china na Russia ndo kazi za jeshi zinaonekana vizuri..lakini hapa kwetu hatuna presha kubwa kiasi hicho hivyo wanajeshi wetu hu-chill tu maskani zao za kambini..mshahara mnono,bia buku jero so what..? Drink asee..we hushangai watu (hata wasomi) wanakimbilia jeshini?..kazi kubwa ni kwenye mafunzo tu..baada ya hapo ni kwata na bata..
 
Huyu Raia anachekesha sana. Naishukuru serikali kwa kurudisha mafunzo ya lazima kwa mujibu wa sheria ya JKT

Mto mada kama unataka kujua kazi za jeshi nakuomba umtafute form 6 yeyyte wa mwaka 2013 aliyepitia recruit course ya jkt atakupa majibu murua !

Maana naona hapa unaandika mambo usiyofahamu raia !!

Usibeze jeshi lako.Li support kwa morali yote !

mkuu hamna aliyekuja kuchekesha tunataka tu kufahau ndo mana watu wanaulza ili kuelewa na hakuna ana yebeza jeshi labda aliona majeshi ya nchi nyingne yanavo fanya na yeye akataka kujua mana dunia imebadilika hata strategy za majeshi mbalimbali zimechange mkuu
 
Acheni kuchokonoa masuala ya usalama wa nchi,kama hamna cha kujadili kuna utungaji wa katiba mpya,,haya kazi kwenu,msiutumie uhuru vibaya taf,kumbukeni data zenu ziko JF acheni kujifanya hamnazo

Watu wakikosa mambo ya kufanya ndio waanza kuchokonoa hata visivyo stahili!Leo unataka yaainishwe majukum ya kila siku ya jeshi lako humu jf hivi unadhan ni sahihi kweli kufichua shughuli za kila siku za jesh la nchi yako humu kwenye mitandao?
 
mkuu hamna aliyekuja kuchekesha tunataka tu kufahau ndo mana watu wanaulza ili kuelewa na hakuna ana yebeza jeshi labda aliona majeshi ya nchi nyingne yanavo fanya na yeye akataka kujua mana dunia imebadilika hata strategy za majeshi mbalimbali zimechange mkuu

Mkuu majukumu ya kila siku ya jeshi ni moja wapo ya combat intelligence

Combat intelligence ni taarifa za kijasusi zinazokupa advantage kwenye battfield

Sasa Jeshi kwa njia ya kujihami haliwezi kuongea mambo sensitive kama hayo hadharani. Maana likifanya hivyo lita lose element of surprise kwenye battle.Practicalities za vita ni kuwahiana na timing tu haijalishi una silaha kiasi gani

Na pia strategies kwenye warfare hazibadiliki.Kinachobadilika ni tactics ambazo zinabadilika kutokana na factors mbali mbali kama mazingira,uzoefu,teknologia,uchumi na morali ya askari

Strategy and tactics ni vitu viwili tofauti

Pamoja sana kiongozi
 
kutokuwapo vita haimaanishi kuwa hawako bize hakuna vita kwa sababu wako bize kulinda mipaka hata maadui wanaogopa. wanatimiza wajibu wao ipasavyo.

Kama ni dar unamaanisha wako wengi kumbuka tuna bahari ambao ni mpaka mrefu sana kutoka mtwara mpaka tanga ni kama km 804.
 
Mtoa mada ameuliza vizuri michango constructive ndio ilihitajika sio vitisho mara ooh usiingilie usalama wa nchi mara takataka gan cjui,misingi ya huu uoga iliwekwa na viongozi waliotangulia na ndo maana tuko hapa tulipo,hakuna mtu anataka kujua inteligency strategy za vyombo vya usalama,ila ukubwa wa majeshi yasiyozalisha inaweza kua tatizo. Wakati wa vita ya idd amini kwa mfano tunaambiwa watu wenye mali kama mifugo ilibidi wachangie vita ilituathiri kiuchumi so kujua matumizi ya fedha unayoilipia kodi ni muhimu na ni lazima. Tatizo watu wengi wamezoea ubwete lakin kama mtu unaoitoil kazini mpaka ucku wa manane biashara nazo zinayumba wakati kodi na tozo mbali mbali zinapanda utajua umuhimu wa kuona delivery ya serikali sio kushabikia mambo kifala ---- tu.
 
Mkuu majukumu ya kila siku ya jeshi ni moja wapo ya combat intelligence

Combat intelligence ni taarifa za kijasusi zinazokupa advantage kwenye battfield

Sasa Jeshi kwa njia ya kujihami haliwezi kuongea mambo sensitive kama hayo hadharani. Maana likifanya hivyo lita lose element of surprise kwenye battle.Practicalities za vita ni kuwahiana na timing tu haijalishi una silaha kiasi gani

Na pia strategies kwenye warfare hazibadiliki.Kinachobadilika ni tactics ambazo zinabadilika kutokana na factors mbali mbali kama mazingira,uzoefu,teknologia,uchumi na morali ya askari

Strategy and tactics ni vitu viwili tofauti

Pamoja sana kiongozi

okay nashukuru kwa ufafanuzi hodari nimekupata mi cjasema watuambie tactics zao hapana lazma tuhoji mana wapo wengi wana randa randa tu
 
Acheni kuchokonoa masuala ya usalama wa nchi,kama hamna cha kujadili kuna utungaji wa katiba mpya,,haya kazi kwenu,msiutumie uhuru vibaya taf,kumbukeni data zenu ziko JF acheni kujifanya hamnazo

Sidhani kama ni jambo baya ukimuelimisha mtoa mada mipaka yake ya kujua majukumu ya jwtz
 
Ww inaonesha bado hujakua ukikua utajua tu


Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
Lengo kuu la jeshi ni Ulinzi!
Kazi za kila siku za jeshi ni kukaa 'stand by mode!'
...
Afu ukumbuke, majeshi wanalima, wanajenga, kuna walimu, mafundi wa umeme nk!
Ukiingia jeshini huna ujuzi unabaki kuwa mlinzi tu!
 
Ni kweli hili ni geshi letu tuna haki ya kuhoji pia kupendekeza kazi, nina anza
1. Wanajeshi waliopo kwenye miji mikubwa wapewe kazi ya kuhakikisha wanafunzi wanapanda Bus/Daladala bila bugudha.
2. Wanajeshi wote nchi nzima mara baada ya Parade washiriki katika shughuli za usafi wa mazingira kila mahali walipo.
3. Wanajeshi wenye taaluma, wapangiwe/wapewe kazi za part time kwenye Taasisi mf, Shule, Gereji, etc
4. Wanajeshi wawafundishe vijana wasio na ajira ukakamavu ili kupambana na uwezekano wa kutunga Sheria ya M7
5.

Mkuu,mawazo ya kiwehu haya!
Hivi kwa sababu unalala tu na kuamka,unadhani mambo yanaenda yenyewe automatically tu?
 
Mkuu,mawazo ya kiwehu haya!
Hivi kwa sababu unalala tu na kuamka,unadhani mambo yanaenda yenyewe automatically tu?

Mkuu achana na hao watu, mimi naona kama wanavujisha tu habari za jeshi, jambo ambalo ni hatari, na inaoneka wengi wanadandia thread bila kujua mwanzilishi ni nani, yuko wapi na kwanini anauliza.
 
Ni kweli hili ni geshi letu tuna haki ya kuhoji pia kupendekeza kazi, nina anza
1. Wanajeshi waliopo kwenye miji mikubwa wapewe kazi ya kuhakikisha wanafunzi wanapanda Bus/Daladala bila bugudha.
2. Wanajeshi wote nchi nzima mara baada ya Parade washiriki katika shughuli za usafi wa mazingira kila mahali walipo.
3. Wanajeshi wenye taaluma, wapangiwe/wapewe kazi za part time kwenye Taasisi mf, Shule, Gereji, etc
4. Wanajeshi wawafundishe vijana wasio na ajira ukakamavu ili kupambana na uwezekano wa kutunga Sheria ya M7
5.

Hivi mnajua wanajeshi hawana majukumu ya kila siku? Wenye taaluma wanazifanyia kazi taaluma zao ndani ya jeshi. Jeshi linavitengo vyote kama unavyoona kampuni ilivyo. Kuna Account department, HR and Administrative ila huku inaitwa Personnel stuff/ department, law department hadi kitengo cha propaganda na vinginevyo. Kwahiyo usione maafsa wa jeshi wamekaa kaa tu kule.
Kumbuka ndani ya makambi kuna mafundisho so wengine wanakuwa wakufunzi wa hao wafundishwao, pia kuna zamu za kila siku kuhakikisha usalama wa maeneo ya jeshi na nyumba za wakuu. Sasa mtasemaje hawana majukumu kila siku?
 
Mkuu achana na hao watu, mimi naona kama wanavujisha tu habari za jeshi, jambo ambalo ni hatari, na inaoneka wengi wanadandia thread bila kujua mwanzilishi ni nani, yuko wapi na kwanini anauliza.

ni kweli lakini washashindwa,ukitaka kujua kua jesh la tz ni imara angalia jinsi data zake zinavyokua ngumu kuzipata.ni jeshi lenye adab unafikiri wanajesh hawamo humu jf.watu wanajua kaz zao.jeshi alitakiwi kuzoeleka na wananch mnatakiwa mliogope ili nchi itawalike ndio maana hawahusikigi na majambaz walio ndan ya nchi wanaoiba kwenye mabank ata kama kuna 1km kutoka kwenye kambi yao ili kulinda wasizoeleke.kwan uonag wakifanya makosa kama ya kumpiga mtu kes zao zinakua hazielewekielewek?wanawajengea uoga ili msiwazoe uliza wanafunzi wanafanyagwa nn wakipanda mabas yao bila kusalimia au akiwa hajavaa vizur sare?sifa ya kwanza ya jesh n usiri mtahangaika kulijua jesh lakin hamtafanikiwa labda na nyinyi mjiunge
 
Wale wanaotaka kulijua jeshi kupitia mtandao mnapoteza muda wenu tu, kiufupi ni chombo kinachoendeshwa kwa usiri na nidhamu kuliko hata TISS, mimi leo sishangai kumsikia mtu akiuliza hata shughuli anayofanya rais kwa vile tu haionekani moja kwa moja,
Si jambo la busara kujadili masuala ya vyombo vyetu vya usalama kupitia mitandao ambayo husomwa na watu ktk nchi tofauti kitu ambacho ni hatari kwa usalama wa nchi na watu wake. vinginevyo mtakuwa mnajibu maswali ya kina kagame na m23 bila kujijua.
 
Back
Top Bottom