Hivi majukumu ya wanajeshi ya siku hadi siku ni yapi hasa?

Hivi majukumu ya wanajeshi ya siku hadi siku ni yapi hasa?

Salary Slip

Platinum Member
Joined
Apr 3, 2012
Posts
52,788
Reaction score
165,484
Moja ya jukumu kubwa la wanajeshi ni ulinzi wa mipaka ya nchi na hasa kukabiliana na uvamizi wa kijeshi kutoka mataifa mengine

Hata hivyo ni ukweli kuwa nchi yetu kuingia vitani ni tukio la nadra kutokea kama ilivyo nadra kuandika upya katiba ya nchi.

Ukiachilia mbali matukio kama uvamizi wa mipaka ya nchi,hata matukio kama majanga mbalimbai kama vile mafuriko n.k ambayo hulazimisha jeshi kutumika nayo ni ya mara moja moja tu.

Sasa swali langu kwa wanaojua ni nini hasa kazi zinazofanywa na wanajeshi kila siku ya mungu katika makambi yao?Au majukumu ya jeshi ni siri?

Inawezekana kuna vitengo vina kazi ya kila siku lakini sidhani kama ni kwa jeshi zima.

Kama kweli hali ndio hio,hakuna umuhimu wa jeshi kupangiwa majukumu mengine ya kitaifa?
 
Salary Slip...baki tu na majukumu yako ya kuainisha mishahara na makato kila mwezi....hii ya kuingilia majukumu ya Jeshi haikufai!

Kwani wewe zaidi ya kuombewa mkopo benki unakuwaga na kazi gani hizo siku nyingine za mwezi?
 
Last edited by a moderator:
Salary Slip,

Ni ukweli usiopingika kuwa kwa nchi maskini kama Tanzania tuna nga'angania kuwa ni mifumo ya nchi zilizo endelea. Kweli mimi sijaona shughuli za wanajeshi za kila siku zaidi ya mazoezi na program zingingine ambazo kwayo hujitokeza katika miezi kadhaa, kwahiyo kwa kuangalia day by day activities ni vigumu kuainisha labda ajitokeze mmoja wao aliyekuwa mwanajeshi au ambaye ni mwanajeshi.
Tatizo kubwa ninaloliona mimi ni kuwa na watu katika jamii ambao wanaishi kwa mazoea, si raia wa kawaida au wana siasa. Na unapohoji jambo kama hili unapewa majibu ya mkato kana kwamba halikuhusu au si haki yako kujua au utaambiwa ni maswala ya usalama wa nchi hivyo hayatakiwi kuhojiwa.
Je kama hatutakiwi kuhoji hilo ni jeshi la wananchi au watawala? Ki ukweli wanajeshi wetu si mfano mzuri saana wa kuigwa katika jamii, wamekuwa wakiendeleza matendo ya kibabe hata wanapokuwa na raia wa kawaida kwasababu tu wao ni wanajeshi. Kwa mfano hawalipi nauli katika public transport, wamekuwa wakijihusisha katika matendo mbalimbali ya kihalifu n.k
Kwahiyo wanapaswa kupangiwa shughuli zingine za ujenzi wa taifa kama kuwafundisha wakulima, wafugaji, ujezi wa miundo mbinu kama ambavyo wanafanya JKT. Kwa kufanya hivyo hata serikali inaweza kupunguza gharama kubwa za shughuli za maendeleo.
Mimi nadhani ni wazo zuri na lenye tija japo kuhoji na utekelezaji wake ni mgumu katika mazingira ya sasa ya mfumo tulionao maana hata wafanyakazi wengi wa taasisi za umma efficiency yao si kitu cha kuuliza (there are not productive) sembuse jeshi ambalo tumejiwekea miiko ya kutokuhoji.

 
Salary Slip,

Ni ukweli usiopingika kuwa kwa nchi maskini kama Tanzania tuna nga'angania kuwa ni mifumo ya nchi zilizo endelea. Kweli mimi sijaona shughuli za wanajeshi za kila siku zaidi ya mazoezi na program zingingine ambazo kwayo hujitokeza katika miezi kadhaa, kwahiyo kwa kuangalia day by day activities ni vigumu kuainisha labda ajitokeze mmoja wao aliyekuwa mwanajeshi au ambaye ni mwanajeshi.
Tatizo kubwa ninaloliona mimi ni kuwa na watu katika jamii ambao wanaishi kwa mazoea, si raia wa kawaida au wana siasa. Na unapohoji jambo kama hili unapewa majibu ya mkato kana kwamba halikuhusu au si haki yako kujua au utaambiwa ni maswala ya usalama wa nchi hivyo hayatakiwi kuhojiwa.
Je kama hatutakiwi kuhoji hilo ni jeshi la wananchi au watawala? Ki ukweli wanajeshi wetu si mfano mzuri saana wa kuigwa katika jamii, wamekuwa wakiendeleza matendo ya kibabe hata wanapokuwa na raia wa kawaida kwasababu tu wao ni wanajeshi. Kwa mfano hawalipi nauli katika public transport, wamekuwa wakijihusisha katika matendo mbalimbali ya kihalifu n.k
Kwahiyo wanapaswa kupangiwa shughuli zingine za ujenzi wa taifa kama kuwafundisha wakulima, wafugaji, ujezi wa miundo mbinu kama ambavyo wanafanya JKT. Kwa kufanya hivyo hata serikali inaweza kupunguza gharama kubwa za shughuli za maendeleo.
Mimi nadhani ni wazo zuri na lenye tija japo kuhoji na utekelezaji wake ni mgumu katika mazingira ya sasa ya mfumo tulionao maana hata wafanyakazi wengi wa taasisi za umma efficiency yao si kitu cha kuuliza (there are not productive) sembuse jeshi ambalo tumejiwekea miiko ya kutokuhoji.


kweli umeyasema maneno ila kuyqpima ilitakiwa pia.hivi kwakuwa ebola huipata uganda kwa kiasi kikubwa basi Tanzania hatuna haja yakujua jinsi yakuitibu?
 
Ni kweli hili ni geshi letu tuna haki ya kuhoji pia kupendekeza kazi, nina anza
1. Wanajeshi waliopo kwenye miji mikubwa wapewe kazi ya kuhakikisha wanafunzi wanapanda Bus/Daladala bila bugudha.
2. Wanajeshi wote nchi nzima mara baada ya Parade washiriki katika shughuli za usafi wa mazingira kila mahali walipo.
3. Wanajeshi wenye taaluma, wapangiwe/wapewe kazi za part time kwenye Taasisi mf, Shule, Gereji, etc
4. Wanajeshi wawafundishe vijana wasio na ajira ukakamavu ili kupambana na uwezekano wa kutunga Sheria ya M7
5.
 
Nafikiri unatakiwa kuhakikishiws usalama wako na uhuru wa kwenda popote unapotaka ilimradi tu iwe ni tanzania. Jambo la msing la kuelewa ni kwamba huwezi kupata confidencial information za jeshi let katika puplic forum like this hata kama kuna mwanajeshi umu jf! Think twice!!!!! Na mambo ya kusema wababe nakuomba nenda kajiunge na jesh utajua mengi
 
Nafikiri unatakiwa kuhakikishiws usalama wako na uhuru wa kwenda popote unapotaka ilimradi tu iwe ni tanzania. Jambo la msing la kuelewa ni kwamba huwezi kupata confidencial information za jeshi let katika puplic forum like this hata kama kuna mwanajeshi umu jf! Think twice!!!!! Na mambo ya kusema wababe nakuomba nenda kajiunge na jesh utajua mengi

Kwa kifupi,hawa watu hawana kazi na hata ikitokea vita(siombei) sidhani kama watatusaidi kwani wengine wamenenepeana na kuota vitambi!
 
mtoa mada inaonekana unawachukia wanajeshi!
 
Hili la kunyanyasa raia linaniudhi sana! Hawa jamaa wanajidai wababe sana, Kuna rafiki yangu aliwahi kuvuliwa pensi wakadai ni sare yao wakati hazifanani kabisa na kisha wakamrusha kichura chura mchana mweupe mbele za watu. Siku tutachoka haya manyanyaso tutakinukisha na sisi, Huu upuuzi hauvumiliki hata kidogo.
 
Wapewe kazi za kusafisha mji na kuongoza magari kwenywe taa
 
Moja ya jukumu kubwa la wanajeshi ni ulinzi wa mipaka ya nchi na hasa kukabiliana na uvamizi wa kijeshi kutoka mataifa mengine

Hata hivyo ni ukweli kuwa nchi yetu kuingia vitani ni tukio la nadra kutokea kama ilivyo nadra kuandika upya katiba ya nchi.

Ukiachilia mbali matukio kama uvamizi wa mipaka ya nchi,hata matukio kama majanga mbalimbai kama vile mafuriko n.k ambayo hulazimisha jeshi kutumika nayo ni ya mara moja moja tu.

Sasa swali langu kwa wanaojua ni nini hasa kazi zinazofanywa na wanajeshi kila siku ya mungu katika makambi yao?Au majukumu ya jeshi ni siri?

Inawezekana kuna vitengo vina kazi ya kila siku lakini sidhani kama ni kwa jeshi zima.

Kama kweli hali ndio hio,hakuna umuhimu wa jeshi kupangiwa majukumu mengine ya kitaifa?
Kazi ya jeshi ni utayari wakati wote; iwe ni kwa ajili ya vita, kurusha maji ya washawasha, kukabili maafa mbalimbali km gorofa limeporomoka, kupiga kwata, mafunzo, nk. wanakuja asubuhi wanafoleni wanahesabu namba wanapigwa fangfang, wanatawanyika kunywa chai, wanafoleni tena na kuhesabu namba na kupigwa fangfang, wanatawanyika kwenda kwenye msosi, wanafoleni tena kuhesabu namba wanapigwa fang jingine kisha wanatawanyika kwenda kwenye mahanga na majumbani. Unaona hiyo sio kazi? dharura ikitokea wakatafutwe vilabuni saa tatu asubuhi? tumia akili kidogo
 
Acheni kuchokonoa masuala ya usalama wa nchi,kama hamna cha kujadili kuna utungaji wa katiba mpya,,haya kazi kwenu,msiutumie uhuru vibaya taf,kumbukeni data zenu ziko JF acheni kujifanya hamnazo
 
Kazi ya jeshi ni utayari wakati wote; iwe ni kwa ajili ya vita, kurusha maji ya washawasha, kukabili maafa mbalimbali km gorofa limeporomoka, kupiga kwata, mafunzo, nk. wanakuja asubuhi wanafoleni wanahesabu namba wanapigwa fangfang, wanatawanyika kunywa chai, wanafoleni tena na kuhesabu namba na kupigwa fangfang, wanatawanyika kwenda kwenye msosi, wanafoleni tena kuhesabu namba wanapigwa fang jingine kisha wanatawanyika kwenda kwenye mahanga na majumbani. Unaona hiyo sio kazi? dharura ikitokea wakatafutwe vilabuni saa tatu asubuhi? tumia akili kidogo

Fangfang ndio nini?
 
Hili la kunyanyasa raia linaniudhi sana! Hawa jamaa wanajidai wababe sana, Kuna rafiki yangu aliwahi kuvuliwa pensi wakadai ni sare yao wakati hazifanani kabisa na kisha wakamrusha kichura chura mchana mweupe mbele za watu. Siku tutachoka haya manyanyaso tutakinukisha na sisi, Huu upuuzi hauvumiliki hata kidogo.

Hauvumili hata kidogo???Mbona mpaka sasa umetulia au huko sio kuvumilia??Tunakusubiri ukinukishe bana tena fanya fasta unazidi kuchelewa kuna watu hatuna kazi hapa
 
Hauvumili hata kidogo???Mbona mpaka sasa umetulia au huko sio kuvumilia??Tunakusubiri ukinukishe bana tena fanya fasta unazidi kuchelewa kuna watu hatuna kazi hapa

Hamna kazi!!!

Huna kazi kwasababu ya tatizo la ajira?

Au umeuliza hivyo ukiwa kama askari polisi au mjeshi ili mpige watu kama wata-riot?
 
Kazi ya jeshi ni utayari wakati wote; iwe ni kwa ajili ya vita, kurusha maji ya washawasha, kukabili maafa mbalimbali km gorofa limeporomoka, kupiga kwata, mafunzo, nk. wanakuja asubuhi wanafoleni wanahesabu namba wanapigwa fangfang, wanatawanyika kunywa chai, wanafoleni tena na kuhesabu namba na kupigwa fangfang, wanatawanyika kwenda kwenye msosi, wanafoleni tena kuhesabu namba wanapigwa fang jingine kisha wanatawanyika kwenda kwenye mahanga na majumbani. Unaona hiyo sio kazi? dharura ikitokea wakatafutwe vilabuni saa tatu asubuhi? tumia akili kidogo
Nimekumbuka ya Mtwara!
 
Hauvumili hata kidogo???Mbona mpaka sasa umetulia au huko sio kuvumilia??Tunakusubiri ukinukishe bana tena fanya fasta unazidi kuchelewa kuna watu hatuna kazi hapa


Sitaku kuwa chanzo, lakini mkiingia anga zangu itafahamika tu. Huu upuuzi binafsi siwezi kuuvumilia.Hakuna mtu aliye juu ya sheria hata Rais wa nchi.
 
mtoa mada inaonekana unawachukia wanajeshi!

hata hawachukii ana haki ya kuhoji mwenyewe sioni wanachofanyaga wanajeshi kama majeshi ya nchi nyingne wao huwa wapo tu wanapata vitambi lingekuwa makini kama lingekuwa linawekeza kwenye maendeleo ya science na technology mbona jeshi la U.S.A lili gundua computer kwa hiyo wanajeshi wetu wanasubiri vita na visipo tokea ndo watakuwa hvo siku zote
 
Huyu Raia anachekesha sana. Naishukuru serikali kwa kurudisha mafunzo ya lazima kwa mujibu wa sheria ya JKT

Mto mada kama unataka kujua kazi za jeshi nakuomba umtafute form 6 yeyyte wa mwaka 2013 aliyepitia recruit course ya jkt atakupa majibu murua !

Maana naona hapa unaandika mambo usiyofahamu raia !!

Usibeze jeshi lako.Li support kwa morali yote !
 
Back
Top Bottom