Mlolongo
JF-Expert Member
- Jul 4, 2019
- 3,654
- 6,552
Andika vizuri wewe pimbiAgiza soda kwa mdomo wako nakuna kulipa mimi
Andika vizuri wewe pimbiAgiza soda kwa mdomo wako nakuna kulipa mimi
Law enforcersHao wanaitwaje?
Umejibu vema mkuu nimeshangaa kuambiwa polisi,na magereza ni palamilitaryparamilitary is a military that is not a part of a country's official or legitimate armed forces.[1]
Hio ndio maana halisi ya paramilitary, swali la kujiuliza:
Police
Magereza
Uhamiaji
Yanakosa sifa hiyo kwa sababu ni majeshi yaliyo anzishwa kisheria(legality) na sio hayatambuliki.
Yapo chini ya direct command ya Command in Chief mwenyewe.
Hata ukifatilia National security council utaona hao ni permanent member.
Paramilitary hatambuliki kisheria na sio sehemu ya majeshi ya nchi.
organized like an army but is not official and often not legal.
Mfano Wagner, M-23 ,
Ni jambo linalowezekana embu angalia structure ya jeshi la iransasa jeshi lipo mikoa yote?kilimanjaro hakuna jeshi wala singida lindi watapewaje hivyo vyeo au majukumu...alafu wale ni walizi wa mipaka ya inchi
Inawezekana,kama ndege zilivyo kizuka tu,vifaru kuna kambi moja hivi iko kama unaelekea kibaha maili moja unachepuka kutoka highway,niliwahi kufika huko na rafiki yangu poti,kwenye hiyo kambi ukiingia kuna mkifaru mmoja wa zamani wa rangi ya kijani unqupita unapoingia kambini ,ila vifaru vyenyewe vya kazi jamaa akawa ananionyesha kwa mbali makazi ya hivyo vifaru viko kwenye yard fulani tuliyokuwa tunaiona kwa mbaliMtoto kaniuliza ivi vifaru vipo Dar tu nikakosa jinsi ya kumjibu
Hapana simaanishi hivyo namaanisha uongozi wa wa jwtz wa ngazi ya mkoa na wa wilayaKila wilaya na mkoa kuwe na mkuu wake wa jeshi?
Sheria ipi hiyo unayoizungumzia wewe ambayo iko juu ya Ibara ya 147(4) ya Katiba ya JMT?Nikurekebishe mtoa mada kisheria nchi hii ina jeshi moja tu, jeshi la wananchi tu, zingine ni paramilitary si full military components
Lakini pia unatakiwa ujue sababu ya majukumu waliyonayo, na aina ya kazi wanazofanya ni tofauti na taasisi zingine za ulinzi na usalama. Hawewez kuwa sawa maana jwtz halifanani kimajukum na taasis hizo
🤣Sheria ipi hiyo unayoizungumzia wewe ambayo iko juu ya Ibara ya 147(4) ya Katiba ya JMT?
Achana na story za vijiweni zitakupotezea muda
Da nimeshangaa sana prisons na police kuitwa paramilitary,mfano mzuri wa paramilitary ni vikosi vya chama cha Nazi cha Adolf Hitler kama SS(Schutzstaffel)Magereza, polisi na uhamiaji sio paramilitary. Katafute maana ya paramilitary. Kenya wana GSU. Sio kila taasisi inayojua kupiga kwata na kushika bunduki ni paramilitary.
Hayo Mavifaru yapo hata Tabora kwenye Kambi kubwa ya jeshi ya MIRAMBO kwahiyo Hilo neno inawezekana litoe hapo.Inawezekana,kama ndege zilivyo kizuka tu,vifaru kuna kambi moja hivi iko kama unaelekea kibaha maili moja unachepuka kutoka highway,niliwahi kufika huko na rafiki yangu poti,kwenye hiyo kambi ukiingia kuna mkifaru mmoja wa zamani wa rangi ya kijani unqupita unapoingia kambini ,ila vifaru vyenyewe vya kazi jamaa akawa ananionyesha kwa mbali makazi ya hivyo vifaru viko kwenye yard fulani tuliyokuwa tunaiona kwa mbali
Kwa uwepo wao huo means hakuna uongozi wa JWTZ wa ngazi ya mkoa au wilaya hao maana yake jurisdiction yao inaishia kwa migamboIpo muundo wake upo hivi
Kuna mshauri wa mgambo kwa ngazi ya mkoa huyu ana anzia cheo cha kanali
Kuna mshauri wa mgambo kwa ngazi ya wilaya huyu anakuwaga na cheo cha meja mara nyingi
Hivi ndivi ilivyo tofauti ni kwamba polisi na magerez wanaitwa viongozi wa usalama kwa jeshi fulan kwa ngazi ya mkoa ivyo
Hapana wanaingia vikao vyote vya usalama wa mkoa na wilaya na kama waziri wau raisi anakuja mkoa husika wao ndio waratibu wakuuKwa uwepo wao huo means hakuna uongozi wa JWTZ wa ngazi ya mkoa au wilaya hao maana yake jurisdiction yao inaishia kwa migambo
Aha tu-assume hivyoSasa wale walipo si kambi ya jeshi ni wawakilish wa jeshi ngazi ya mkoa na wilaya
Una story za kuokoteza sana, ungekuwa unaweka na rejea ya vifungu (reference) ya hizo sheria unazotaka kutuaminisha na kuachana na huu upotoshaji wa kwenye vijiwe vya kahawa au mkiwa na vipensi vya blue kwenye mahangaUmejitahidi kuelezea , lakini sheria zetu halitambui kama jeshi. Bali jeshi usu
Kuna mkanganyiko wa kiswahili na kingereza. Military - jeshi
paramilitary - jeshi usu
Polisi technicaly si jeshi kamili kama jwtz, japo kwa mazoea watu wanaita jeshi.
Kimuundo limefanana, lakini kimajukumu, kisheria , hata kimajukumu hawafanani na jwtz.
Ni Taasis inayotumia muundo unaofanana na jeshi kuendesha shighuliza zake
Na si polisi tu. Sijajitungia lakin
Lakin hivi vitu hufundishwa mapema na wale waliwahi kutumikia jwtz, police na uhamiaji, uhifadhi, hufundishw akatika basic. Na ni sheria
Mimi nadhani kila taasisi katika hizo ulizozitaja inavyote hivyo viwili ulinzi na usalama,kwa hiyo taasisi za kiraia hazina ulinzi?Unajichanganya. Unaposikia neno vyombo vya ulinzi na usalama basi utambue ulinzi(defence) ndio Jeshi na usalama(security) ndio hizo taasisi za kiraia unazozitaja hapo.
Achana na haya matango pori unayotulishaHapana wanaingia vikao vyote vya usalama wa mkoa na wilaya na kama waziri wau raisi anakuja mkoa husika wao ndio waratibu wakuu