NAGAMAHONGA
JF-Expert Member
- Dec 11, 2012
- 12,322
- 10,918
Jeshi zuri ni like linalolinda vizuri na kupigana vizuri.
Magereza, polisi na uhamiaji sio paramilitary. Katafute maana ya paramilitary. Kenya wana GSU. Sio kila taasisi inayojua kupiga kwata na kushika bunduki ni paramilitary.Nikurekebishe mtoa mada kisheria nchi hii ina jeshi moja tu, jeshi la wananchi tu, zingine ni paramilitary si full military components
Lakini pia unatakiwa ujue sababu ya majukumu waliyonayo, na aina ya kazi wanazofanya ni tofauti na taasisi zingine za ulinzi na usalama. Hawewez kuwa sawa maana jwtz halifanani kimajukum na taasis hizo
Kaka unajua maana ya paramilitary organization? , kwa sheria za nchi yetu , hazitambui polisi, magereza, polisi, na hawa wa juzi uhifadhi kama full force military components. Kenya GSU ni unit similar to FFU wakwetu, zote ni police field units, under mwavuli wa polisi.Magereza, polisi na uhamiaji sio paramilitary. Katafute maana ya paramilitary. Kenya wana GSU. Sio kila taasisi inayojua kupiga kwata na kushika bunduki ni paramilitary.
Ila wapo mkuuNikurekebishe mtoa mada kisheria nchi hii ina jeshi moja tu, jeshi la wananchi tu, zingine ni paramilitary si full military components
Lakini pia unatakiwa ujue sababu ya majukumu waliyonayo, na aina ya kazi wanazofanya ni tofauti na taasisi zingine za ulinzi na usalama. Hawewez kuwa sawa maana jwtz halifanani kimajukum na taasis hizo
Kama akina nani?Ila wapo mkuu
Wapo bhna kila mkoa ni wewe tu ndio hujui waposasa jeshi lipo mikoa yote?kilimanjaro hakuna jeshi wala singida lindi watapewaje hivyo vyeo au majukumu...alafu wale ni walizi wa mipaka ya inchi
Washauri wa mgambo mkoa na wilaya ikitokea nafasi za kujitolea jkt wao ndio wasimamiz wakuu wa hilo piaKama akina nani?
Wapo bhna kila mkoa ni wewe tu ndio huj
upo sawa samahani kwa jibu languWapo bhna kila mkoa ni wewe tu ndio hujui wapo
Hata ujanikosea ila tuna elimishana mkuu na kujuzanaupo sawa samahani kwa jibu langu
Sasa wale walipo si kambi ya jeshi ni wawakilish wa jeshi ngazi ya mkoa na wilayaWashauri wa mgambo mkoa na wilaya ikitokea nafasi za kujitolea jkt wao ndio wasimamiz wakuu wa hilo pia
Ikatokea nchi imechukuliwa na jeshi basi hao washauri wa mkoa na wilaya wanageuka kuwa wakuu wa mikoa na wilaya
Unajichanganya. Unaposikia neno vyombo vya ulinzi na usalama basi utambue ulinzi(defence) ndio Jeshi na usalama(security) ndio hizo taasisi za kiraia unazozitaja hapo.Magereza,police na vyombo vingine vya ulinzi na usalama vina ngazi kutokea ya kitaifa mpaka ya kiwilaya,mfano polisi kuna uongozi ngazi ya mkoa na ngazi ya wilaya na magereza hivyo hivyo.Je kwanini JWTZ haiko hivyo iwe na Mkuu wa JWTZ wa mkoa na mkuu wa JWTZ wa wilaya.nadhani Kuna nchi zina uongozi wa jeshi wa mkoa
kikosi gani no ganiMoshi Kuna Jeshi sema Dogo Sana...lipo soweto tena Mjini kabisa
Hapana sio wawakilishi wanafanya majukumu ya kijeshi kinachotofautisha ni wao kuwa mjini ila wale wanasimama kwa niaba ya CDFSasa wale walipo si kambi ya jeshi ni wawakilish wa jeshi ngazi ya mkoa na wilaya
Singida Kuna Kambi ya jeshiSwali la kizushi mjibu hoja hivi hapa tz hamna kambi ya jeshi