Hivi huyu Dr. Bana anajielewa kweli?

Hivi huyu Dr. Bana anajielewa kweli?

Mkuu je wanayoyaongea UKAWA ni kweli au wanajifanya machizi kisa njaa ili waokoe andazi kwenye uchaguzi Oktoba?
Siyo UKAWA wanaongea, hicho ni kilio cha Watanzania tuliyo wengi maana maoni yetu ya Katiba kupitia Tume ya Warioba yametupwa kapuni, wameweka ya Chama cha Mapinduzi sasa unadhani huyu Bana anatutendea haki Watanzania kutudhihaki hivi?
 
Na inakuwaje aseme ukawa wanataka kuleta uchochezi kwa kuikataa katiba hii?Nayeye kwa kuikubali hii katiba si analeta uchochezi?au anajifanya nchii hii ni kwa ajili ya wanaokubaliana na matakwa ya ccm?nchi hii ni ya watanzania wote.
Upo sahihi mkuu, yeye ndiye mchochezi namba moja maana ndiye kalianzisha hili neno "Uchochezi"
 
Na alivyo na domo pana anatema tema mimate tu sijui hata anaongeaga nini na bonge la domo lile
 
Hii thread itakufanya uji expose ulivyo mweupe kumkichwa. Hakuna anayemchukia Bana. Hata kwenye comments za wadau hakuna aliyesema anamchukia Bana. Hisia za chuki unazileta za nini? Wenye akili timamu wakiwepo hata maprofessa wa chuo chake wanapinga misimamo ya Bana na utetezi wake wa mambo ya kijinga.
Ndugu, unajua kuna watu wana mambo ya ajabu sana MF.Tatamadiba wamekalia ukada hata tunapojaribu kuwekana sawa kwenye mambo ya msingi.
Taifa hili bado linachangamoto kubwa na sijui lini ambapo litapata watu weledi wenye kusimamia ukweli pasi kujali maslahi.
 
Huyo ni kada wa chama siku zote haujajua?

Kuwa kada wa chama cha siasa siyo tatizo. Tatizo linakuja pale mtu anayejitambulisha kama mwanataaluma, tena wa sayansi ya siasa anapoonekana kutotambua kuwa kuna taifa kwanza kabla ya mkusanyiko huo wa watu wachache wanaojiita chama cha siasa. Bila taifa, chama cha siasa hakiwezi kuwepo. Wasomi wetu tunawatarajia katika ukada wao wajipambanue kwa hilo. Mwalimu alionya kuwa mataifa ya Kiafrika bado machanga sana na kwamba kitu kidogo tu kinaweza kuwagawa wananchi na kusambaratisha taifa. Kwamba katika michezo yetu yote ya siasa tuhakikishe taifa linabaki bila nyufa za kujitakia. Mchakato wa katiba mpya umesbabisha ufa kiasi kwamba hata viongozi wetu wa dini wameshindwa kunyamaza. Baada ya kuona hivyo busara nyingi zilihitajika ili kunusuru nchi hasa kwa vile kuna uchaguzi mkuu mbele yetu. Msomi asiyeona kwamba ipo haja ya wanasiasa wetu kuangalia upya misimo yao ili kutuepusha na na uhasama wa kisiasa, kwa hakika anayo matatizo makubwa sana. Hao ndio wasomi wanaowashauri watawala wetu? Mungu atusaidie sana.
 
Huyo ni Mhaya wa Bukoba hata Mwl. Nyerere aliwajua tabia yao na ndo maana akasema wasije pewa nafasi ya Uraisi milele na milele

Bado kuprove theory yako.......aliyoyasema mengi yamesha yeyuka....Lowassa akiwa Rais utahama nchi? na kama alisema Mhaya asiwe Rais ni wapi alisema Wakwere wawe Marais.........changanya na zako......siku zote mtawala anataka wajinga ndo wamzunguke.
 
Mkuu uki generalise utakuwa unafanya makosa makubwa,Tabia ya mtu ni malezi yake na hulka yake.Bana ni chumia tumbo na ajipendekeza kwa wakubwa ili angalau apate ka udc.

Mkuu kwenye philosophy tunaita hasty generalization .........na kule kwenye syllogism ni fallacies. Ambapo muda mwingine mtu ana affirm consequent na ku deny antecedent alafu anajiona amejenga hoja kumbe kuna tofauti kati ya explanation, description an argument. looh!!
 
Kuwa kada wa chama cha siasa siyo tatizo. Tatizo linakuja pale mtu anayejitambulisha kama mwanataaluma, tena wa sayansi ya siasa anapoonekana kutotambua kuwa kuna taifa kwanza kabla ya mkusanyiko huo wa watu wachache wanaojiita chama cha siasa. Bila taifa, chama cha siasa hakiwezi kuwepo. Wasomi wetu tunawatarajia katika ukada wao wajipambanue kwa hilo. Mwalimu alionya kuwa mataifa ya Kiafrika bado machanga sana na kwamba kitu kidogo tu kinaweza kuwagawa wananchi na kusambaratisha taifa. Kwamba katika michezo yetu yote ya siasa tuhakikishe taifa linabaki bila nyufa za kujitakia. Mchakato wa katiba mpya umesbabisha ufa kiasi kwamba hata viongozi wetu wa dini wameshindwa kunyamaza. Baada ya kuona hivyo busara nyingi zilihitajika ili kunusuru nchi hasa kwa vile kuna uchaguzi mkuu mbele yetu. Msomi asiyeona kwamba ipo haja ya wanasiasa wetu kuangalia upya misimo yao ili kutuepusha na na uhasama wa kisiasa, kwa hakika anayo matatizo makubwa sana. Hao ndio wasomi wanaowashauri watawala wetu? Mungu atusaidie sana.

Mkuu, pale alikuwepo mchungaji kwa Jina la Solomon, alipoulizwa na mwendesha kipindi Makwaiya kuwa tatizo la haya yote ni nini, nilipenda sana alivyojibu; alisema Siku zote ukianza vibaya tegemea kumaliza vibaya, kwa maana kwamba kutoelewana kulianza mapema pale Ukawa walitoka ndani ya bunge, hivyo kilichotakiwa mapema wangemaliza tofauti zao kwa ustaarabu. Na akamalizia kwa kwa kusema " Hakuna namna nyingine ya kulimaliza hili ni kwa maridhiano tu"
Lakini huyu Bana mpaka aibu mambo anyoyaongea mpaka mishipa inamtoka ila ni ujinga tu.
 
Mkuu kwenye philosophy tunaita hasty generalization .........na kule kwenye syllogism ni fallacies. Ambapo muda mwingine mtu ana affirm consequent na ku deny antecedent alafu anajiona amejenga hoja kumbe kuna tofauti kati ya explanation, description an argument. looh!!

Wakola witu.
 
Mkoa wa Mara una aina mbili za watu. Moja ni wale jasiri na uongozi wao ni wa kijasiri na makini. Aina ya pili ni wale waoga wanajipendekeza ili wapate vyeo, hawa ni hatari. Kundi hili linaongozwa na Wajita, na hata kijamii sasa wameanza kuwa kero. Mwacheni Dr Bana aseme, ipo siku hukumu itakuja.

dr bana ni muhaya.
 
Bana ni janga kwa Taifa, tatizo la wasomi wengi njaa kali mwulize Shivji
 
Huyo ni Mhaya wa Bukoba hata Mwl. Nyerere aliwajua tabia yao na ndo maana akasema wasije pewa nafasi ya Uraisi milele na milele


Nyerere hakuwa na akili ndogo. Tafdhali husimsingizie mwache apumzike kwa amani.
 
Siyo UKAWA wanaongea, hicho ni kilio cha Watanzania tuliyo wengi maana maoni yetu ya Katiba kupitia Tume ya Warioba yametupwa kapuni, wameweka ya Chama cha Mapinduzi sasa unadhani huyu Bana anatutendea haki Watanzania kutudhihaki hivi?

Hao watanzania waliwafata lini UKAWA wakawapa hicho kilio? Haki yako kama raia ni nini hadi uamue mtu mwingine ndie akuongelee mambo yako? Kwa nini usitumie haki yako ya kupiga kura? Hao ukawa kura yao ndio ina nguvu kwamba wakipiga wao katiba haitaweza kupita? Kama ishu ni kutokubaliana na katiba pendekezwa, si usubiri upige kura ya HAPANA, au kwa akili yako, kura lazima iwe ya NDIO?
 
Hao watanzania waliwafata lini UKAWA wakawapa hicho kilio? Haki yako kama raia ni nini hadi uamue mtu mwingine ndie akuongelee mambo yako? Kwa nini usitumie haki yako ya kupiga kura? Hao ukawa kura yao ndio ina nguvu kwamba wakipiga wao katiba haitaweza kupita? Kama ishu ni kutokubaliana na katiba pendekezwa, si usubiri upige kura ya HAPANA, au kwa akili yako, kura lazima iwe ya NDIO?
Unaishi nchi gani mkuu? Wakati wanapiga kura ya kupitisha hiyo katiba ya CCM mle bungeni hukuona wamepigishwa kura ya NDIYO watu ambao ni UKAWA toka Zanzibar na walikacha mchakato pia wafu nao wamewapisha kura? Sasa watashindwa nini kupitisha hii Pendekezwa. Tunacholalamika ni kutumia rasilimali ya nchi hovyo wajati wanajua hawewezi kushindwa hata uhalali, si waipitishe tu bila kuharibu pesa ya wananchi.Jaribu kucicha ujinga wako mkuu. Hapa tunajadiri jinsi Bana anavyopotosha jamii kwa unafiki wake.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom