Historia ya Mitaa mbali mbali ya Jiji la Dar Es Salaam

Historia ya Mitaa mbali mbali ya Jiji la Dar Es Salaam

Waarabu hawajaanza kuja Dar wakati wa Sultan au in this case Afrika.

Ambiele Kiviele

Umewahi kusoma kuhusu Raptha?

Historia inatuonesha kuwa ukanda wote wa pwani kulikuwa na wenyeji kabla ya Wazaramo na Wabantu kufika, ni akina nani hao? Soma nilichokisoma leo:

Hongera kwa kuleta ufahamu huu.
Waarabu "Asil" sio weupe kama wengi wanavyofikiria. Asili ya Waarabu wametokea Afrika. Baba wa Waarabu katokea Babiloni (leo Iraq), na Mama wa Waarabu ni Mwafrika halisi kutoka Afrika. Waarabu ni wajomba zetu. Waarabu ni kizazi kilichochanganya mataifa, wapo Waarabu weusi kama Jaluo, na wako wengine ni maji ya kunde na wengine ni weupe haswa wale waliochanganya wakati walopowateka Waroma, kuna mchanganyiko pale Tatar alipotawala Uarabuni nk.

Tabia ya "Mkorogo" inahusiana na ugonjwa wa akili unaojulikana kama "Borderline Personality Disorder au BPD".
Pia katika project Waamerika Weusi walioandaliwa ilikuwa ni kubadilisha fikra zao na wajione kuwa wao ni watu duni, na kuonyeshwa kuwa mtu mweupe ndio aliyebarikiwa. Project hiyo imefanikiwa sana. Wengi wamechoma nywele zao, kujichubua na kuvaa nywele za bandia za kihindi na kizungu zilizotengenezwa na plastic.
Ndio maana leo tuko pia Waafrika wenye fikra duni wanavaa suti na tai na kupandisha bendera ya Kizayuni ya Ubaguzi wa Israel hapa Tanzania. Utumwa wa kisasa. Tumepoteza maadili. Kwa ajili ya ubishi, matamanio binafsi, ujinga tunakuta tunasaliti na tunarudi kwenye utumwa bila ya kulazimishwa.

Tuliokuwa na nia nzuri kwenye JF ya kuelimishana tutakutana tuu. Pia tunashukuru sana kwa kutuelimisha haswa suala la Wairaki kutoka Tanzania. Tutalipeleka rasmi kwenye mitandao ya Wanahistoria wa Afrika.

Kwanini tumewapa Wajerumani "credit"? Yaani sifa hizo?, tumewaweka katika fungu la Wana historia wa Kizungu. Ni katika Wazungu wanaosema ukweli. Kama tumepata nafasi ya kwenda Ujerumani, wengi tutaona jinsi walivyohifadhi historia ya kuwa kwao Afrika. Hawajabadilisha kujipendelea kuwa wao walikuwa ni watu wazuri. Mazuri yao wameyazungumzia, na mabaya yao wamezungumzia. Hata historia ya Zanzibar, wameielezea jinsi ilivyo. Wakati hata sisi wenyewe tumeibadilisha kwa upendeleo fulani au kwa nia ya propaganda fulani ya kisiasa.

Wazungu wengi hawakujua kuyatamka majina ya Waislam au ya Kiafrika. Mfano Musa Bin Biq na Mozambique, na kuna sehemu nyingi sana duniani zina ushahidi huu.

Wajerumani wanasema "Tulikuta Mlima Kilimanjaro au Maporomoko ya maji ya Mosi O Tunya".
Waingereza wanasema "Tuligundua Mlima Kilimanjaro au tuligundua maporomoko ya maji tukayaita "Victoria Falls".

ubinaadamukwanza

Tafadhal, pitia huku nnaona hii mada utatushereheshea kwa kina.
 
Waarabu hawajaanza kuja Dar wakati wa Sultan au in this case Afrika.

Ambiele Kiviele

Umewahi kusoma kuhusu Raptha?

Historia inatuonesha kuwa ukanda wote wa pwani kulikuwa na wenyeji kabla ya Wazaramo na Wabantu kufika, ni akina nani hao? Soma nilichokisoma leo:





ubinaadamukwanza

Tafadhal, pitia huku nnaona hii mada utatushereheshea kwa kina.
upo mamalamama..............?
 
Waarabu hawajaanza kuja Dar wakati wa Sultan au in this case Afrika.

Ambiele Kiviele

Umewahi kusoma kuhusu Raptha?

Historia inatuonesha kuwa ukanda wote wa pwani kulikuwa na wenyeji kabla ya Wazaramo na Wabantu kufika, ni akina nani hao? Soma nilichokisoma leo:





ubinaadamukwanza

Tafadhal, pitia huku nnaona hii mada utatushereheshea kwa kina.
Mama angu Faiza Nipe Darasa

Tulilika Nipe Data Najua Mpo wengi Mnao Jua History Ya Jiji La Dar Ebu Mwagen Notes
 
Mikocheni = michael chain
Mikocheni ni jina lililotokana na dampu la magari mabovu(magari mikweche) pakawa panaitwa mikwecheni. Zamani hapakuwa na mambo ya chuma chakavu wala used spare.
Hii Micheal chain watu wa sasa ndio wameleta ila jina haswa ilikuwa mikwecheni sisi wazamani tunakumbuka.
 
Dar es Salaam ilikuwa ikiitwa
“Mzizima"

(Ikimaanisha mji wenye neema), ni mji wa zamani ulioanza mwanzoni mwa miaka ya 1857 .

Ingawa historia ya Mzizima ilianza tangu miaka 1000 iliyopita ambapo watu wa Bara (ambao walijichanganya na Wazaramo na kuwa kati yao)

ambao walitulia na kulima katika maeneo ya mbwa maji magogoni (kwa sasa kivukoni), Mjimwema na Gezaulole.

Jiji la Dar es Salaam
Mji ulianza kuonesha mabadiliko kutokana na ujio wa wa Masultani, Wajerumani na Waingereza.

Mwaka 1866 Sultan Seyyed Majid of Zanzibar aliupa jina la ambalo ndilo linalotumika sasa neno la kiarabu lililomaanisha “Mbingu ya Amani”.

Baaba ya kifo cha Sultan Majid mwaka 1870, Dar es Salaam ilianguka lakini iliinuka tena mara baada ya ulio wa kampuni ya Kijerumani ( German East Africa Company ) iliyoanzisha kituo cha biashara mwaka 1887 na kuuondoa utawala wa Kiarabu hata kutawala pwani ya Africa Mashariki.

Walijenga mamlaka kwa ajili ya kusimamia mambo malimbali ndani ya Africa Mashariki na kuanzisha biashara kwa ajili ya maendeleo ya njia ya reli ya kati.

Iliweza kukua kwa haraka kutokana na utawala pamoja na biashara ya Wajerumani Afrika ya Masahriki.

Mwaka 1891 ulikuwa mji mkuu wa “Gerrnan East Africa“.
Dar es Salaam zamani Mzizima, ni mji mkubwa katika Tanzania na unapatikana pembezoni mwa bahari ya Hindi.

Ni mji mashuhuri na ni muhimu kwani ni mji wa Kibiashara.

Jiji la Dar es Salaam
Wakati wa vita ya kwanza ya dunia Wajerumani Afrika Mashariki waliangushwa na Waingereza na tangu hapo ilijulikana kama Tanganyika.

Baada ya vita vya pili vya dunia, Dar es Salaam ilikuwa kwa haraka ikiwepo kuanzishawa kwa chama cha TANU(Tanganyika African National Union) ambacho kilisababisha Tanganyika kujipatia uhuru tarehe 9 Desemba 1961.

Dar es Salaam iliendelea kuwa mji mkuu mpaka ulipohamishiwa Dodoma mwaka 1973 , ambao ni mji ulio katikati ya nchi ya Tanzania.

Licha ya kutokuwa na tawala za mji mkuu lakini Dar es Salaam iliendelea kuwa makao makuu ya serikali.

Historia ya Ujerumani bado imekuwa ikionekana katika mji. Dar es Salaam ni mji muhimu kwa biashara na serikali.

Dar es salaam Ina Maeneo mengi Sana na Yana Asili yake

Ningependa kujua Maeneo Hayo Na Asili Ya hayo Majina Yanayopatikana Katika Mji wa Dar es salaam

Kwa Mfano

Kunduchi

Tegeta

Posta

Sinza

Manzese

Kariakoo

Kigambon

Ubungo

Mbagala

Kimara

Mbezi beach

Mbezi kimara

Gongo la mboto

Kawe

Morocco

Kinondon

Keko

Temeke

Ilala

Magomeni

Na maeneo mengine Kadha wa Kadha..........

Nawasilisha

Dar sio "mbimgu" mkuu

The Arabic singular form dar (دار), translated literally, may mean "house", "abode", "structure", "place", "land", or "country". In Islamic jurisprudence it often refers to a part of the world. The idea of geographical divisions along religious lines i.e. the dur is not mentioned in the Quran.
 
Kunduchi:

Tuliwahi kuhadithiwa na mwalimu wetu wa literature kuwa Waarabu walienda pwani na kukuta wazungu wanawake waliosalia wakiogelea pembezoni mwa bahari huku wakiwa watupu na makalio yao yakiwa wazi

Wale waarabu walibaki kusema hawa wasio na ustaarabu wamejikalia kundu uchi uchi

Na baadaye neno Kundu uchi kisha Kunduchi.
 
Embu tuangalie ushahidi hai.
Mila na Desturi za Ibrahimu au Abrahamu. Ndio chimbuko la dini 3 mashuhuri duniani Ukiristo, Uislam na Uyahudi.
Katika hizi dini 3 na mataifa mengi hapa duniani, wale waliofuata Mila na Desturi zake wameonekana kuwa na maadili mazuri katika kuendesha maisha yao haswa tukija katika suala la ndoa.
Tunawapongeza Wqzanzibari na watu wa Pwani kwa kuboresha mila hizo.
Tuangalie ushahidi hai tena:
Sehemu yoyote hapa Afrika palipo dumishwa Mila na Desturi ya Abrahamu,takwimu za ugonjwa wa Ukimwi na magonjwa mengi ya mlipuko ni ndogo sana.
Mahali kama Ulaya, wengi tunaamini kuwa ndio kuna maendeleo lakini inazungumziwa kuwa kabla msichana au binti wa kike hajaolewa kuna uwezekano atakuwa na uhusiano na kufanya tendo la ndoa na wanaume tofauti zaidi ya 21, wakati huo huo katika jamii zilizojikita na Utamaduni na Mila za Bwana Abrahamu, Mabinti hawatoi tendo la ndoa mpaka "Ndoa" isimame Kanisani au Msikitini au Sinagogi.

Tumpeni Pongezi kubwa sana Bwana Ibrahimu katika mchango wake mkubwa katika maisha ya Binaadamu.

Nazungumza na Watanzania wenzangu!
Leo nani anataka binti yake achezewe na wanaume zaidi ya 21? Labda hayawani tuu.
Leo nani anataka kula kibudu?
Leo nani anataka kuona mke wake anatoa tendo la ndoa kwa mwanamme mwingine?

Leo Japan nchi ambayo tunaiamini kwa teknolojia yake, lakini kuna siku maalumu ya kuabudu uume wa mwanaadamu. China mende, nge, chura, mapanya na aina yote ya vibudu ni sawa kwao. Ulaya mtu na ndevu zake anaolewa na mwanamme mwenzake na kuwekwa ndani kama mke. Yote haya ni kukosa maadili ya Baba Yetu Abrahamu.

Tudumishemi Mila na Desturi za Baba Ibrahimu ili tuwe na maadili mazuri ya "Kibinaadamu".


723d07ab8321e0cd404130f4596ec6fa.jpg
 
Back
Top Bottom