Hiki ni Kiswahili cha wapi? Binafsi Sikikubali!


SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
8,282
Likes
1,189
Points
280
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
8,282 1,189 280
Kuna hili neno watu wanalitumia sana. Hata kuna kampuni moja ya vinywaji baridi walilitumia sana hili neno, mimi nikabaki na mshangao. Hata hapa JF linatumika sana.Neno hilo ni 'kuboa' na 'kuboreka'.

Mtu akichoshwa na kitu anasema: Hiki kitu kimeniboa sana au anasema: Nimeboreka ile mbaya.
Kwa muda mrefu nimewaza kwamba neno hili ni la kiingereza 'to bore' na hatuna haja ya kulitumia kwa sababu tunalo la kiswahili: kuchosha'.

Kwa nini tuombe maji kwa jirani aliye mbaaaali ilhali bomba letu linatoa maji?
 
Fasouls

Fasouls

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
920
Likes
62
Points
45
Fasouls

Fasouls

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2011
920 62 45
Kwa nini tuombe maji kwa jirani aliye mbaaaali ilhali bomba letu linatoa maji?
is the water clean and pure?
 
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
8,282
Likes
1,189
Points
280
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
8,282 1,189 280
Kwa nini tuombe maji kwa jirani aliye mbaaaali ilhali bomba letu linatoa maji?
is the water clean and pure?[/QUOTE]
Don't take the water analogy literally Fasouls! What I meant was:If we have our own word, why don't we use it?
 
Last edited by a moderator:
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,466
Likes
112
Points
160
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,466 112 160
who cares its just a small staff dude ,kuanzishia thread
 
Daniel M. Chimagu

Daniel M. Chimagu

New Member
Joined
Sep 28, 2012
Messages
2
Likes
0
Points
0
Daniel M. Chimagu

Daniel M. Chimagu

New Member
Joined Sep 28, 2012
2 0 0
Ni kweli neno chosha linaweza kutumika lakini halikidhi maana inayotakiwa hapa. Kitu kikikuchosha maana yake mwanzo kilikuwa sawa na hakina shida ila baada ya muda kikakuchosha. Likini mfano mechi inaweza kuanza tu na ikawa haivutii hivyo ikawa "inaboa". Neno "bore" linahusisha kukinai, kutobrudisha na kutokuwa na kitu kipya ndani yake. Kwa hiyo bado nini halikidhi.
 
J

John Luziga

Member
Joined
Dec 8, 2013
Messages
13
Likes
0
Points
0
Age
29
J

John Luziga

Member
Joined Dec 8, 2013
13 0 0
Kwanza tuondoe mitazamo ya kwamba heti lugha ya Kiswahili haikidhi haja kutokana na kuwa na misamiati michache. Halafu 'kuchocha' ni neno linaloweza kutumika kuwa mbadala wa hilo neno la kiingereza,kwa maana kinachoangaliwa katika mazungumzo ni dhana gani inalengwa wakati huo,. Lakin sisi wenye lugha yetu kwanza tumekuwa wavivu wa kutafuta miamiati mipya kutokana na kujenga mitazamo mibovu katika lugha yetu. Pia tukumbuke katika kuunda misamiati ya lugha kuchukua misamiati kutoka katika lugha nyingine kunaruhusiwa ilimradi tu dhana lengwa iwe sahihi. Hata hicho kiingereza kinachoonekana kuwa ni lugha bora,mbona kina misamiati mingi inayotoka katika lugha zingine.?
KISWAHILI NDIO LUGHA TAMU NA ADHIMU DUNIANI KOTE.
 
A

agosti 8

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2013
Messages
3,577
Likes
4
Points
135
A

agosti 8

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2013
3,577 4 135
Mkataa kwao ni mtumwa; Mtanzania hata azungumze Kiingereza kwa ufundi kiasi gani atabaki kuwa mtanzania/mswahili. Ni vizuri kutunza ulicho nacho; "Usiteme jojo kwa karanga za kuonjeshwa" Usiache mbachao kwa msala upitao.
Kwanza tuondoe mitazamo ya kwamba heti lugha ya Kiswahili haikidhi haja kutokana na kuwa na misamiati michache. Halafu 'kuchocha' ni neno linaloweza kutumika kuwa mbadala wa hilo neno la kiingereza,kwa maana kinachoangaliwa katika mazungumzo ni dhana gani inalengwa wakati huo,. Lakin sisi wenye lugha yetu kwanza tumekuwa wavivu wa kutafuta miamiati mipya kutokana na kujenga mitazamo mibovu katika lugha yetu. Pia tukumbuke katika kuunda misamiati ya lugha kuchukua misamiati kutoka katika lugha nyingine kunaruhusiwa ilimradi tu dhana lengwa iwe sahihi. Hata hicho kiingereza kinachoonekana kuwa ni lugha bora,mbona kina misamiati mingi inayotoka katika lugha zingine.?
KISWAHILI NDIO LUGHA TAMU NA ADHIMU DUNIANI KOTE.
 
D

Dembalapi

Senior Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
141
Likes
4
Points
35
D

Dembalapi

Senior Member
Joined Mar 27, 2013
141 4 35
Huko Ndiko Kuongezeka Kwa Misamiati Katika Lugha
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,756
Likes
2,746
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,756 2,746 280
Swaga ndiyo maana hadi leo tumeshindwa kusema "BILAURI"Tukaishia kusema "GLASS"
 
dr samg

dr samg

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2012
Messages
253
Likes
13
Points
0
dr samg

dr samg

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2012
253 13 0
Hapa mmekutana waswahili, kwa ubishi hamjambo
 
philosophy

philosophy

Senior Member
Joined
Nov 11, 2012
Messages
104
Likes
18
Points
35
Age
33
philosophy

philosophy

Senior Member
Joined Nov 11, 2012
104 18 35
hiyo ni athari ya kuchanganya lugha na zaidi ni ukoloni uliomo vichwani mwetu hasa pale tunapodhani kuwa kuongea kiingereza ni kuwa maarufu na muelewa...la hasha! kumbe ni upofu! ila neno 'kuboreka' ni la kiswahili liki nyambulishawa au kuambishwa kutoka 'bora'- kitu imara na kizuri chenye kukidhi haja na mahitaji ya matumizi, na kipendezacho
 

Forum statistics

Threads 1,250,661
Members 481,436
Posts 29,740,763