Hii sasa ni shida!

Hii sasa ni shida!

Ulongupanjala

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Posts
8,522
Reaction score
14,005
Kumekuwa na wimbi la watu wengi kunuka midomo haijalishi ni mwanaume au mwanamke,utakuta mwanamke mzuri kajipamba na kupendeza na lipstick mdomoni,lakini pindi unapoongea naye utakuta mdomo unatoa harufu kama choo cha TAZARA.

Pia utamkuta brother man ,katupia pamba za ukweli,lakini ukifungua mdomo unanuka zaidi ya choo,wengine mpaka rangi za meno nazo hubadilika.

Changamoto kwenye ndoa/mahusiano ya kimapenzi:
Hili tatizo la kunuka mdomo/kutoa harufu mbaya imepelekea watu wengi kushindwa kupigana mabusu haya kulana mate hali kadhalika kutosogeleana na hivyo tendo la ndoa kufanyika chini ya kiwango.

Hitimisho:
Kwa wale wasio jua na wanaona hiyo karaha ya kutoa harufu mbaya mdomoni inawezwa kumalizwa kabisa kwa kusafishwa MENO(dental clinics) na kisha kuzingatia kupiga mswaki kwa ufasaha.Imethibitika kwamba ni ngumu sana kwa binadamu kupiga mswaki na kufanya meno yake yake masafi kwa 100%.

Nawasilisha!
 
kwa hiyo kazi yako ni kunusa midomo tu ?
 
Hitimisho:
Kwa wale wasio jua na wanaona hiyo karaha ya kutoa harufu mbaya mdomoni inawezwa kumalizwa kabisa kwa kusafishwa MENO(dental clinics) na kisha kuzingatia kupiga mswaki kwa ufasaha.Imethibitika kwamba ni ngumu sana kwa binadamu kupiga mswaki na kufanya meno yake yake masafi kwa 100%.

Nawasilisha!

Suala la utanabahi wa usafi wa kinywa kwa watu wengi, hususan hapa Tanzania, ni janga.

Jaribu tu hata kufanya tathmini isiyo rasmi na utagundua hicho nilichokisema.

Watu wengi hawajui kuwa harufu ya mdomo kwa kiasi kikubwa sana husababishwa na bakteria wanaorundikana kwenye sehemu ya nyuma ya ulimi na mazingira ya joto ya mdomo ndo hushamirisha ukuaji ama uongezekaji wao.

Kwa kadri hao bakteria wanavoongezeka ndo harufu nayo inazidi kuongezeka.

Sasa jaribu kuuliza ni watu wangapi ambao hukwangua ndimi zao kwa kutumia kikwangua ulimi. Ni wachache mno wafanyao hivyo.

Usafi madhubuti wa kinywa ni mjumuisho wa mambo kadhaa ni si kupiga mswaki na kusugua meno tu.

Ni kuanzia kusafishwa kinywa kwa mganga wa meno [hii hapa nchini ni ngumu sana kutekeleza], kutumia nyuzi nyembamba kuondoa mabaki ya vyakula yaliyokwama kwenye meno, kusugua paa la kinywa, kukwangua ulimi kuanzia kule chini kabisa, kusuuza mdomo kwa kutumia maji ya uvuguvugu, na kuhakikisha hufungi mdogo kwa muda mrefu bila kuruhusu hewa ya oksijeni kuingia na kuzunguka.

Hii ya kuruhusu hewa ya oksijeni kuingia haimaanishi ufungue mdogo tu ili hewa iingine. Hapana. Inahusiana na kunywa maji kila baada ya muda fulani.

Nafikiria hapo baadae nije kuanzisha semina za kufundisha watu namna ya kufanya na kutunza usafi wa kinywa.
 
Kumekuwa na wimbi la watu wengi kunuka midomo haijalishi ni mwanaume au mwanamke,utakuta mwanamke mzuri kajipamba na kupendeza na lipstick mdomoni,lakini pindi unapoongea naye utakuta mdomo unatoa harufu kama choo cha TAZARA.

Pia utamkuta brother man ,katupia pamba za ukweli,lakini ukifungua mdomo unanuka zaidi ya choo,wengine mpaka rangi za meno nazo hubadilika.

Changamoto kwenye ndoa/mahusiano ya kimapenzi:
Hili tatizo la kunuka mdomo/kutoa harufu mbaya imepelekea watu wengi kushindwa kupigana mabusu haya kulana mate hali kadhalika kutosogeleana na hivyo tendo la ndoa kufanyika chini ya kiwango.

Hitimisho:
Kwa wale wasio jua na wanaona hiyo karaha ya kutoa harufu mbaya mdomoni inawezwa kumalizwa kabisa kwa kusafishwa MENO(dental clinics) na kisha kuzingatia kupiga mswaki kwa ufasaha.Imethibitika kwamba ni ngumu sana kwa binadamu kupiga mswaki na kufanya meno yake yake masafi kwa 100%.

Nawasilisha!

Stress, Kutokunywa Maji Mengi, Kula Sana Vitu Vya Sukari Na Kutopiga Vizuri Mswaki Haswa Sehemu Ya Ulimi Ndiyo Sababu Kubwa Sana.
 
Mimi ni mtu ninaye ongea na watu wengi kwenye harakati zangu za kutafuta ridhiki,sasa ukiongea na mtu na kama pua yangu iko vizuri nitakosa kunusa hewa chafu itokayo mdomoni? Au wewe unataka ninuse na sehemu gani nyingine? Nilichokieleza hapo juu ni tatizo sugu kwa watu wengi sana,wenyewe wanajijua na kimya kimya wanakubali huu uzi.


kwa hiyo kazi yako ni kunusa midomo tu ?
 
Suala la utanabahi wa usafi wa kinywa kwa watu wengi, hususan hapa Tanzania, ni janga.

Jaribu tu hata kufanya tathmini isiyo rasmi na utagundua hicho nilichokisema.

Watu wengi hawajui kuwa harufu ya mdomo kwa kiasi kikubwa sana husababishwa na bakteria wanaorundikana kwenye sehemu ya nyuma ya ulimi na mazingira ya joto ya mdomo ndo hushamirisha ukuaji ama uongezekaji wao.

Kwa kadri hao bakteria wanavoongezeka ndo harufu nayo inazidi kuongezeka.

Sasa jaribu kuuliza ni watu wangapi ambao hukwangua ndimi zao kwa kutumia kikwangua ulimi. Ni wachache mno wafanyao hivyo.

Usafi madhubuti wa kinywa ni mjumuisho wa mambo kadhaa ni si kupiga mswaki na kusugua meno tu.

Ni kuanzia kusafishwa kinywa kwa mganga wa meno [hii hapa nchini ni ngumu sana kutekeleza], kutumia nyuzi nyembamba kuondoa mabaki ya vyakula yaliyokwama kwenye meno, kusugua paa la kinywa, kukwangua ulimi kuanzia kule chini kabisa, kusuuza mdomo kwa kutumia maji ya uvuguvugu, na kuhakikisha hufungi mdogo kwa muda mrefu bila kuruhusu hewa ya oksijeni kuingia na kuzunguka.

Hii ya kuruhusu hewa ya oksijeni kuingia haimaanishi ufungue mdogo tu ili hewa iingine. Hapana. Inahusiana na kunywa maji kila baada ya muda fulani.

Nafikiria hapo baadae nije kuanzisha semina za kufundisha watu namna ya kufanya na kutunza usafi wa kinywa.

Comrade hapa hata mimi umenipa elimu....

Sijawahi kuona hiki kitu umesema "kikwangua ulimi". Kama ni hii hii miswaki yetu ya kibongo kuna hatari watu wakachubua ndimi zao. Ulimi kwa upande wa chini naamini ni laini kuliko upande wa juu... Hili la kusugua paa la kinywa ndo nimelisikia leo, ntalifanyia kazi.

Ahsanta kwa ilim sheikh....
 
Mimi ni mtu ninaye ongea na watu wengi kwenye harakati zangu za kutafuta ridhiki,sasa ukiongea na mtu na kama pua yangu iko vizuri nitakosa kunusa hewa chafu itokayo mdomoni? Au wewe unataka ninuse na sehemu gani nyingine? Nilichokieleza hapo juu ni tatizo sugu kwa watu wengi sana,wenyewe wanajijua na kimya kimya wanakubali huu uzi.

Una uhakika hao unaoongea nao hakuna unaowakera kwa harufu yako ya mdomoni. Kumbuka unaowasema wananuka mdomo hawajui kama wananuka kama ambavyo wewe hujijui...
 
Mtu mwenye akili yako timamu kwa nini usijue kama mdomo wako unanuka,kuna vitu vingi vya kujaribu then unapata majibu moja kwa moja.Mimi sikuwahi kunuka mdomo nilijua namna ya kuzuia tatizo hilo,kila baada ya miezi sita nafanya check up ya kinywa kwa wataalamu,shida ya watanzania wengi hawaendi hospitali hadi waumwe sana.


Una uhakika hao unaoongea nao hakuna unaowakera kwa harufu yako ya mdomoni. Kumbuka unaowasema wananuka mdomo hawajui kama wananuka kama ambavyo wewe hujijui...
 
Comrade hapa hata mimi umenipa elimu....

Sijawahi kuona hiki kitu umesema "kikwangua ulimi". Kama ni hii hii miswaki yetu ya kibongo kuna hatari watu wakachubua ndimi zao. Ulimi kwa upande wa chini naamini ni laini kuliko upande wa juu... Hili la kusugua paa la kinywa ndo nimelisikia leo, ntalifanyia kazi.

Ahsanta kwa ilim sheikh....

Oh yeah, vikwangua ndimi vipo Komredi. Na amini usiamini sehemu ya chini ya ulimi wala haiko laini kivile.

prod-tongue-cleaner-big.jpg
 
Oh yeah, vikwangua ndimi vipo Komredi. Na amini usiamini sehemu ya chini ya ulimi wala haiko laini kivile.

prod-tongue-cleaner-big.jpg

Ngoja kesho nizunguke pharmacy moja baada ya nyingine nione kama hii makitu ishaingia mavumbini huku bongoland
 
Mtu mwenye akili yako timamu kwa nini usijue kama mdomo wako unanuka,kuna vitu vingi vya kujaribu then unapata majibu moja kwa moja.Mimi sikuwahi kunuka mdomo nilijua namna ya kuzuia tatizo hilo,kila baada ya miezi sita nafanya check up ya kinywa kwa wataalamu,shida ya watanzania wengi hawaendi hospitali hadi waumwe sana.

ingekuwa wanasikia harufu wenyewe sidhani kama wangerusu hiyo hali.
 
Tatizo Watanzania hatuna utamaduni wa kumwona daktari wa meno mpaka jino limeoza au una maumivu.

Kuna wangapi wanapiga mswaki kila wanapomaliza kula?

Huku nje tunaambiwa tuonane na daktari wa meno ili meno yasafishwe kila miezi 6.

Kuna takataka chungumzima zinanasa na haziwezi kutoka bila ya kutumia vifaa vya daktari wa meno.

Tuna bahati Finland walitusaidia kusomesha madaktari wetu wa meno pale Muhimbili miaka ya 90.

Ukiwahitaji, uliza waliosoma Chuo cha Kuopio (waliofundishwa na Profesa Honkala). Ni hodari wa kazi zao na kusafisha ni buku 10-15 tu. Vifaa, kama wamevitunza, ni vyote vya kisasa vya Finland.

Labda hii itasaidia kupunguza harufu mdomoni:

ImageUploadedByJamiiForums1434990318.435479.jpg

ImageUploadedByJamiiForums1434990345.118469.jpg

ImageUploadedByJamiiForums1434990361.920281.jpg

ImageUploadedByJamiiForums1434990379.702479.jpg

ImageUploadedByJamiiForums1434990410.933918.jpg
 
95% ya watu wanaonuka midomo,hata afya ya meno,rangi ya ulimi huwa mbaya sana,sasa unataka kuniambia mtu mwenye akili timamu hawezi kukagua kinywa chake angalau mara moja kwa wiki? Shida ya wabongo wengi ni kupotezea kwa kuwa harufu mbaya huwa haimuumizi sehemu yeyote ya mwili.Wewe hujui kuwa hata kula matunda wengine mpaka waandikiwe na daktari?


ingekuwa wanasikia harufu wenyewe sidhani kama wangerusu hiyo hali.
 
super star Jackline Wolper alijisfu kwenye interview na Sporah kwamba yeye huwa hapigi mswaki usiku...nilishangaa mtu anajisifu hivyo kwenye TV.

jamani mzingatie afya ya mdomo, muwe mnafloss na kupiga mswaki at least twice a day...na kumbuka kusugua na ulimi vile vile,
 
Kumekuwa na wimbi la watu wengi kunuka midomo haijalishi ni mwanaume au mwanamke,utakuta mwanamke mzuri kajipamba na kupendeza na lipstick mdomoni,lakini pindi unapoongea naye utakuta mdomo unatoa harufu kama choo cha TAZARA.

Pia utamkuta brother man ,katupia pamba za ukweli,lakini ukifungua mdomo unanuka zaidi ya choo,wengine mpaka rangi za meno nazo hubadilika.

Changamoto kwenye ndoa/mahusiano ya kimapenzi:
Hili tatizo la kunuka mdomo/kutoa harufu mbaya imepelekea watu wengi kushindwa kupigana mabusu haya kulana mate hali kadhalika kutosogeleana na hivyo tendo la ndoa kufanyika chini ya kiwango.

Hitimisho:
Kwa wale wasio jua na wanaona hiyo karaha ya kutoa harufu mbaya mdomoni inawezwa kumalizwa kabisa kwa kusafishwa MENO(dental clinics) na kisha kuzingatia kupiga mswaki kwa ufasaha.Imethibitika kwamba ni ngumu sana kwa binadamu kupiga mswaki na kufanya meno yake yake masafi kwa 100%.

Nawasilisha!

mkuu yaan wee acha tu ni sheeda yaan unakutana na mkaka mzuri kapigilia mbaya akiongea sheeda.

Bora mwendelee kunichamba naringa kuriko kukubari mtu mchafu.

Wengine ugonjwa wetu kiss yaani sio fair. Wengine wakila kachumbari hata hawakumbuki kiswakua yaan mm ujongwa wangu ni usafi mwanaume kama ni msafi kila idala kwangu atawini.

Sio mdomoni tu hata makwapan na sehem za siri mtu ati wiki nzima hajanyoa hapo mkiendaga bafuni mnafanyaga nn???

Jamani mkaka anaejijali ananiukia vizuri mdoomo wake swafi malashi kwa mbali mtamu jamani ila mpaka umpate loh
 
mkuu yaan wee acha tu ni sheeda yaan unakutana na mkaka mzuri kapigilia mbaya akiongea sheeda.

Bora mwendelee kunichamba naringa kuriko kukubari mtu mchafu.

Wengine ugonjwa wetu kiss yaani sio fair. Wengine wakila kachumbari hata hawakumbuki kiswakua yaan mm ujongwa wangu ni usafi mwanaume kama ni msafi kila idala kwangu atawini.

Sio mdomoni tu hata makwapan na sehem za siri mtu ati wiki nzima hajanyoa hapo mkiendaga bafuni mnafanyaga nn???

Jamani mkaka anaejijali ananiukia vizuri mdoomo wake swafi malashi kwa mbali mtamu jamani ila mpaka umpate loh

Mi hayo makitu sinyoagi mpaka mwaka ukatike. Yakianza kubadili rangi na kuwa brown ndo najisikia raha zaidi.

BTW nimekumisi hebu twende mtaa wa pili tukapeane elimu ya usafi bila shuruti...

Hapa wanga wengi watatuharibia mipango yetu.
 
Back
Top Bottom