Hii Ndiyo Ilikuwa Msaada na VPN Haikuwa Msaada?

Hii Ndiyo Ilikuwa Msaada na VPN Haikuwa Msaada?

Internet ilikuwa inapatikana Kwa wenye VPN ya Thunder na VPN ya Psiphon. Watu walikuwa wanatumia mpaka Juzi wakazima na zenyewe.

Kwa Thunder VPN watu walikuwa wanatumia free severs hizo nne.

Na kuna VPN nyengine watu ni wachache walikuwa wanazijua zilikuwa zinasaidia.

Wengine walikuwa wanatumia esim za nje, walikuwa wanapata Data.

Kama hujui Internet ikizimwa watu wanapataje Data, tembelea pages za Telegram huko huwa wanafundisha sometimes.
Screenshot_2025-11-03-23-41-42-928_com.android.chrome.jpg
Screenshot_2025-11-03-23-38-36-788_com.fast.free.unblock.thunder.vpn.jpg
 
TCRA ilielekeza makampuni yote yenye leseni Tanzania kufanya filter ya maneno
Kuzima DATA kabisa
Mwanzo Cellular zilizima zikabakia Satellite na Fiber, baadae wakakata pote.
Waliobaki hewani ni wale ambao walikuwa wakitumia starlink au satellite internet ambazo hazijasajiliwa Tanzania
Nimetumia Fiber Cable hadi mchana waleo natoka ofisini, kiufupi nikiwa home nilikuwa mpweke nikiwa ofisini mambo yalikuwa mswano tu
 
TCRA ilielekeza makampuni yote yenye leseni Tanzania kufanya filter ya maneno
Kuzima DATA kabisa
Mwanzo Cellular zilizima zikabakia Satellite na Fiber, baadae wakakata pote.
Waliobaki hewani ni wale ambao walikuwa wakitumia starlink au satellite internet ambazo hazijasajiliwa Tanzania
Aisee
 
Kuna mandezi wengi sana mtandaoni, nahisi wengi humu ni vijana zetu wadogo sana.

Hawa ni wale ambao akipata kitu kipya na kigeni lazima awaonyeshe wenzake.

Karibu kila mtu alikuwa akipost aina ya VPN anayotumia, hapo nikaanza kujiandaa ikiwa wajomba wa switch wakizima itakuwaje, maana watazuia engo zote.

Sasa bana, siku moja kabla ya uchaguzi nilisearch web gani naweza kutumia ikiwa mtandao umefungwa nikapata moja hivi ambayo kwa uzembe usiku nikasahau kuidownload.

Na mimi nikapigwa lokoo ndiyo hadi leo.

Nilichojifunza ni kuwa watanzania pamoja na uoga tulio nao hatuwezi kukaa kimya kwa jambo ambalo linaweza kuwa faida kwa wakati ujao.

Kukosekana kwa internet kwa watu waliokuwa ndani ya mipaka ya Tanzania ilikuwa inategemea source ya internet ni ISP gani na anatumia mfumo upi wa mawasiliano...

Kwa watumiaji wote wa simu za mikononi ambao line zao zimesajiliwa kwa operators wa Tanzania, internet haikuwepo kabisa kwa sababu wote hawa wapo chini ya TCRA na amri ni moja tu kuwa zima gateway ya internet...

Kwa watumiaji wa mfumo wa fiber ambao wanatumia ISPs wa Tanzania nao mwendo ulikuwa ni ule ule sababu hao ISPs wapo registered na TCRA, isipokuwa internet ya fiber walikuwa nayo wale ambao wana dedicated line kwenda kwa international ISPs wale ambao ni gateways kwenda kwenye marjne landing stations (kuna taasisi za nje na ofisi zilikuwa na internet)...

Kwa watumiaji wa internet kwa mfumo wa satellite, hawa ndio walikuwa wanapeta kwa sababu TCRA hana uwezo wa kudeal na chanzo cha internet ya Sat...

Kwa watumiaji walio mipakani mwa Tanzania, hawa walikuwa na advantage ya kufanya roaming toka mitandao ya nchi jirani kama MTN, Safaricom...

VPN haiwezi kukusaidia kama hauna connection ya internet, kazi ya VPN ni kumask IP, kwa kuroute internet unayopata kwenda kwenye remote server na kuifanya ndio ionekane kama source ya internet yako (yaani inakupa ISP mbadala asiyepo nchini mwako)
 
Mbona kuna watu walendelea kupost ijumaa na alhamisi wakati mtqndao umefungwa hii imekaaje
Je, unajua JF inatumiwa na raia hara walio nje ya mipaka?.

Je, unajua Mara, Mbeya, Arusha, Mtwara, Kigoma, Bukoba zipo mpakani so hao wanaweza kuwa na line ya nchi jirani na wakaccess JF?.
 
Nyumbu hamna mjualo. Mtandao ukifungwa hakuna kitu utafanya. Usichanganye internet na social media. Bata wahed
Wewe ndio nyumbu waged.
Umechanganya network na internet.
Network ikizimwa ndio hakuna unaloweza kufanya ila internet ikizimwa ndio utashindwa kuperuzi sehemu ikiwemo social network (mtandao ya kijamii).
 
Hiyo e sim itafanyaje kazi mfano e sim ni line ya halotel, na halotel data kazimiwa
 
Kukosekana kwa internet kwa watu waliokuwa ndani ya mipaka ya Tanzania ilikuwa inategemea source ya internet ni ISP gani na anatumia mfumo upi wa mawasiliano...

Kwa watumiaji wote wa simu za mikononi ambao line zao zimesajiliwa kwa operators wa Tanzania, internet haikuwepo kabisa kwa sababu wote hawa wapo chini ya TCRA na amri ni moja tu kuwa zima gateway ya internet...

Kwa watumiaji wa mfumo wa fiber ambao wanatumia ISPs wa Tanzania nao mwendo ulikuwa ni ule ule sababu hao ISPs wapo registered na TCRA, isipokuwa internet ya fiber walikuwa nayo wale ambao wana dedicated line kwenda kwa international ISPs wale ambao ni gateways kwenda kwenye marjne landing stations (kuna taasisi za nje na ofisi zilikuwa na internet)...

Kwa watumiaji wa internet kwa mfumo wa satellite, hawa ndio walikuwa wanapeta kwa sababu TCRA hana uwezo wa kudeal na chanzo cha internet ya Sat...

Kwa watumiaji walio mipakani mwa Tanzania, hawa walikuwa na advantage ya kufanya roaming toka mitandao ya nchi jirani kama MTN, Safaricom...

VPN haiwezi kukusaidia kama hauna connection ya internet, kazi ya VPN ni kumask IP, kwa kuroute internet unayopata kwenda kwenye remote server na kuifanya ndio ionekane kama source ya internet yako (yaani inakupa ISP mbadala asiyepo nchini mwako)
Mwanangu uko deep sana katika hii tasnia 👍
 
Back
Top Bottom