Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Ukisoma nyuma utaona nazungumzia Flaw. Obama made up for his thin resume by having extraordinary inteligence and squecky clean background.

Sasa huyu shake before use wetu Makamba, mtihani wa kidato cha nne aliiba, akafutiwa matokeo.msaada wa mzazi wake akabebwa kuwa msaidizi wa JK, nina uhakika hakukuwa na job interview yoyote ya nafasi yake.Ubunge wake kaupata kwa fitina za wazi wazi, wamembeba tena kuwa naibu waziri, madudu kila siku, mara kodi ya simcard, ara cyberlaw za kijima na mambo mengi ya hovyo.

Samahani you can not possibly compare Makamba with Havard Law graduate and Professor, Barack Obama.You are taking Obama credentials way too lightly.

Nielewe, sishabikii Makamba wala Mahiga. wote kwangu sioni ninachodhani kitawasaidia wa-TZ. Malizia sentensi mkuu. Nilitoa mifano ya obama na Hollande naona unaishia kwa Obama. Ningeweza kuendelea kwa Vladimir Putin aliyekuwa PM in less than a year then a president.

Let's separate academic credentials and politicking. Obama may have been a fine man checked from all sides, academic and political. Hilo halitokei kwa wote na ndo maana tunaojiiita wasomi tunapopotelea. Tunadhani ukiwa na Masters na PhD basi wewe ni safi sana! Au umetoka Harvard, perfect!Yes, ni safi kwa mambo yako siyo haya mengine ya kwetu.

Jamani, mbona Einstein hakupata urais US! De Broglie hakupata urais France! Mendeleev hakupata urais USSR! Au mbona Seaborg pia hakupata kuwa PM wa UK! Hawa hawakusoma Harvard lakini wameigeuza dunia kuliko graduates wa Harvard.
 
Mkuu, nimemtetea Mama kutokana na wachangia mada wa mwanzo kabisa kumhusisha pamoja na watoto kwenye muamala wa Dr.Mahiga, isivyo halali kwa kuwa ninamfahamu personally tangu akiwa binti mdogo sana. Baba yake Janeth na mimi tulikuwa tunakaribiana ingawa mimi nilikuwa mkubwa kwake.

Ukiniuliza mchango wa baba kwa watoto, ninaweza kusema zaidi ya kutengeneza hao watoto. Lakini sihitaji kuyaongelea hapa kwa kuwa ni mambo ya watu binafsi na siyo public agenda.


Mkuu, mifumo yote inatengenezwa na kuwa propagated na watu na marekebisho ya mifumo pia hufanywa na watu kwa kutoa relevant facts zitakazotoa concept za wazi zenye maana na mwelekeo sahihi.

Kama watu wengi walikaririshwa kwamba mtu akiwa na mali ni mwizi na kwamba utanzania sahihi ni umaskini na ujinga, ni ujinga uliokithiri ambao unatakiwa kuwa replaced kama idea kwamba dunia ni kama meza inakingo badala yake ikawekwa bayana kwamba dunia ni tufe, lenye rough surface area.

Sasa tulitegemea kwamba Tanzania ingekuwa na wasomi wenye uelewa sahihi wengi lakin bahati mbaya wajinga wasiojielewa ndio wengi.

Lakini si jambo la kuendekeza, kuwaacha watu waamini kwamba ni umasikini ndio utanzania bora. Kunahitajika tafsiri sahihi kati ya mafanikio halali na mafanikio haramu, lakini pia tafsiri ya maendeleo kwa uhusiano na mafanikio.

Na kama lengo la nchi ni kuelendelea, basi tuhamasishe maendeleo halali huku tukiharibu kila nyanja inayotoa nafasi ya maendeleo haram. Na hili litafanikiwa ikiwa litaanzia kwenye ubongo wa watu ili watengeneze katiba safi na mipango bora yenye kulinda utashi na malengo yataifa.

Siamini katiba bila ufahamu kwa watu italeta transformation. Mentality na knowledge sahihi kwa watu ili watengeneze na kusimamia katiba safi. Tumeona juzi zoezi la katiba lilivyogeuka kuwa kama ngoma za wachawi kwa sababu ya kuwa na mijitu mijinga mijinga isyokuwa na ufahamu wala malengo.

Ki msingi nina ungana na wewe lakini tunahitaji transformation vichwani mwa watu ili watengeneze katiba na mifumo sahihi itakayolinda maslahi mapana ya Tanzania na watu wake. Bila kuwa na brains sahihi, tutaishia kutengenezewa midundiko kwenye katiba ya taifa kwa sababu watengenezaji watakuwa wale wale majuha wenye wrong attitudes, poor mindsets and Ill educational backgrounds.

LAKINI HAYA TU YATAFANIKIWA MARA MOJA CCM IKIONDOKA MADARAKANI MAANA NDYO INAYOENDESHA UJINGA UJINGA HAPA TANZANIA.

Mzee Tabby hayo maneno yako ya Mwisho sasa utamuudhi hata mwanao ambaye umemtetea siku nzima leo.
 
Nielewe, sishabikii Makamba wala Mahiga. wote kwangu sioni ninachodhani kitawasaidia wa-TZ. Malizia sentensi mkuu. Nilitoa mifano ya obama na Hollande naona unaishia kwa Obama. Ningeweza kuendelea kwa Vladimir Putin aliyekuwa PM in less than a year then a president.

Let's separate academic credentials and politicking. Obama may have been a fine man checked from all sides, academic and political. Hilo halitokei kwa wote na ndo maana tunaojiiita wasomi tunapopotelea. Tunadhani ukiwa na Masters na PhD basi wewe ni safi sana! Au umetoka Harvard, perfect!Yes, ni safi kwa mambo yako siyo haya mengine ya kwetu.

Jamani, mbona Einstein hakupata urais US! De Broglie hakupata urais France! Mendeleev hakupata urais USSR! Au mbona Seaborg pia hakupata kuwa PM wa UK! Hawa hawakusoma Harvard lakini wameigeuza dunia kuliko graduates wa Harvard.
Mkuu kwani January Makamba kasoma Harvard?
 
Ya kwenu yapi mkuu ambayo mafanikio yake hayataki elimu?


Nielewe, sishabikii Makamba wala Mahiga. wote kwangu sioni ninachodhani kitawasaidia wa-TZ. Malizia sentensi mkuu. Nilitoa mifano ya obama na Hollande naona unaishia kwa Obama. Ningeweza kuendelea kwa Vladimir Putin aliyekuwa PM in less than a year then a president.

Let's separate academic credentials and politicking. Obama may have been a fine man checked from all sides, academic and political. Hilo halitokei kwa wote na ndo maana tunaojiiita wasomi tunapopotelea. Tunadhani ukiwa na Masters na PhD basi wewe ni safi sana! Au umetoka Harvard, perfect!Yes, ni safi kwa mambo yako siyo haya mengine ya kwetu.

Jamani, mbona Einstein hakupata urais US! De Broglie hakupata urais France! Mendeleev hakupata urais USSR! Au mbona Seaborg pia hakupata kuwa PM wa UK! Hawa hawakusoma Harvard lakini wameigeuza dunia kuliko graduates wa Harvard.
 
Nielewe, sishabikii Makamba wala Mahiga. wote kwangu sioni ninachodhani kitawasaidia wa-TZ. Malizia sentensi mkuu. Nilitoa mifano ya obama na Hollande naona unaishia kwa Obama. Ningeweza kuendelea kwa Vladimir Putin aliyekuwa PM in less than a year then a president.

Let's separate academic credentials and politicking. Obama may have been a fine man checked from all sides, academic and political. Hilo halitokei kwa wote na ndo maana tunaojiiita wasomi tunapopotelea. Tunadhani ukiwa na Masters na PhD basi wewe ni safi sana! Au umetoka Harvard, perfect!Yes, ni safi kwa mambo yako siyo haya mengine ya kwetu.

Jamani, mbona Einstein hakupata urais US! De Broglie hakupata urais France! Mendeleev hakupata urais USSR! Au mbona Seaborg pia hakupata kuwa PM wa UK! Hawa hawakusoma Harvard lakini wameigeuza dunia kuliko graduates wa Harvard.

hapa kweli ni lost cause.

Mie najaribu kukuonesha inteligence ya Obama as the deciding factor wewe unakuja kuleta hadithi za putin na orodha ndeefu.

Sasa mtu uzoefu hana, akili hana, uwezo hana (Makamba huyu) kwanini tumlazimishe wakati kuna watu wana-chek almost all the boxes na wako tayari kuifanya kazi?

Endeleeni kuchagua vichwa maji, wenye uzoefu wa mashaka ila wenye midomo mirefu na mipango hewa isiyokwisha. Mkiletewa siasa wakati wa utekelezaji msitujazie server hapa JF
 
Anaficha true color ya nywele zake kwa kuweka rangi, au unaonaje wewe?

Samahani sijadili personal orientation za mgombea, nywele zake zingekuwa na uhusiano na afya yake, maybe..,mambo ya kujadili vijiweni yaachiwe kwa vijiwe kujadili.

If i entertain those questions kesho utauliza mbona anatumia marashi anaficha nini?u see the trend?
 
gagbo na nkurunzinza walitokea vyama vya upinzani kwenda ikulu ni kama vile mbowe au mbatia waingie ikulu itabidi tuombe msaada ya majeshi ya ufaransa kuwatoa

People are Greedy by nature and difficult to predict!! Sasa hiyo usije ifanya ni ticket ya CCM kuendelea kukaa mdarakani milele!! Mbona Ghana, Malawi au Zambia wanabadilishana kila siku na hakuna matatizo!!

By the way, mimi siyo mshabiki wa Mahiga ila nilikuwa napingana na wanaomshambulia kwa vile amekaa sana nje au familia yake hawajui kiswahili vizuri!!
 
mnazidi kuteletea upuuzi wenu, toka lini chuo kikabaddili tabia ya mtu???
sasa mlinganishe MAKAMBA na ANDREW CHENGE ambaye naye kasoma HAVARD huko unaposifia
hiyo mikwara ya mtu kasoma chuo flan sjui ana digrii tatu na first class, mara yuko honoured ilikuwa enzi zile lakini leo mtu anaweza kusoma MUSLIM UNIVERSITY MOROGORO na akawa rais bomba kuliko huyo wa HAVARD

Makamba is not close to Chenge in each and every regard when it comes to ability.Yeye mwenyewe Makamba labda analijua hilo. Ubovu wa Chenge si msafi, na amekuwa wazi kuhusu uchafu wake, huo ni uamuzi wake. Samahani, Usidandie mambo kwa mbele, kuna boya alikuwa anamfananisha Obama na wagombea wetu wasiojua sababu za umaskini wetu.

Ideally i would like to be lead by smart enough president regardless of where he took his education. The world is not lead by dumb people anymore.., so we should get a grip and elect the smart ones we have who happens to have other leadership qualities that we need. when all factors are constant, i will vote someone with proper gray matters over someone who barely made it out of Secondary education.

Wewe unayeleta hadithi za huyu kasoma wapi sicho nilichokisema kuhusu Mahiga, rudi nyuma soma nilichoandika. Huna Hoja, unasubiri niandike, uulize maswali kama ndio hoja yako, unasubiri nitoe new materials uzifanye kuwa basis ya argument yako. Unafuata upepo.

I will rest my case.
 
Nasema hivi: TANZANIA HAIHITAJI RAIS MWENYE INTERNATIONAL KNOWLEDGE, tunataka Rais mweye LOCAL KNOWLEDGE. Anayeijua Tanzania ya ndani na mifumo yake nje, ndani.

wanatuletea tantarira za ooh wakati wa nyerere alikuwa hivi , mara ni msomi, ooh ni prof, amekaa UN hii itatusaidia nini watanzania??? tunataka rais mwenyeji na sio hawa imported
 
Mahiga hapana...big no...I don't need myth to see this...!!!

Let him rest, he had enough, hajui maisha ya chini ya mtanzania...

Au aombe kazi nyingine UN...si URAIS...hafananii hata...!!! We don't trust him to be the President, and we have REASONS...moja kubwa kabisaaa...HAJUTAWAHI KUMWONA AU KUSIKIA ana impact gani ktk maisha ya wananchi wa kawaida...so tht is enough to disqualify him...!!! URAIS sio kichwa cha mwendawazimu, hatutaki mtu wa kujaribu jaribu au hatukumjua kiundani, TUNATAKA MTU BILA SHAKA AU WASIWASI WOWOTE KUWA ANAJUA MAISHA YETU BILA KUAMBIWA....!! Na hatuhitaji sijui madegree, uprofesa or nn...SIMPLE, anaejua kufanya kazi kwa bidii na vitendo, na tunaamini hivyo, na mioyo yetu inaamini hivyo bila kuambiwa au kupewa hadithi...!!!! Lowassa is the Best Presidential Candidate, he already outclassed all presidential aspirants so far...!!!!
 
Kuwa mbunge na kiongozi wa chama ndio msingi wa uongozi bora?
Kabisa lazima tupate muda wa kupima uwezo wako hapa nyumbani tukikuona, kukusikiliza, na si kuhadithiwa, hizo ni one among the local levels ambazo zitatupa kipimo halisi cha matendo yako, lakini ukiwa NY hatuweki kukupima mpaka tuambiwe kama hivi
 
wanatuletea tantarira za ooh wakati wa nyerere alikuwa hivi , mara ni msomi, ooh ni prof, amekaa UN hii itatusaidia nini watanzania??? tunataka rais mwenyeji na sio hawa imported

Kukaa UN ni kwa manufaa yake mwenyewe
Na familia yake!
 
Wewe ndo hujawai kuuona, amekua mkurugenzi wa usalama wa taifa wakati wa Nyerere. Alisaidia kuzima mapinduzi yaliyotokea wakati wa utawala wa baba wa taifa, ameshiliki kikamilifu vita ya kuikomboa aridhi ya tanzania iliyokua imekaliwa na Amini.Achana na hawa tunaowafahamu lakini hawana mchango wowote katika mustakbali wa tanzania. Kwa sasa taifa linamuitaji kuliko mtangaza nia yeyote sasa hivi.
sidhani hizo zote ulizozitaja ni sifa za kiongozi mzuri au rais??? Obama hajawahi kua hata koplo lakini ni kiongozi wa taifa kubwa lenye kutawala dunia,
 
Mahiga hapana...big no...I don't need myth to see this...!!!

Let him rest, he had enough, hajui maisha ya chini ya mtanzania...

Au aombe kazi nyingine UN...si URAIS...hafananii hata...!!! We don't trust him to be the President, and we have REASONS...moja kubwa kabisaaa...HAJUTAWAHI KUMWONA AU KUSIKIA ana impact gani ktk maisha ya wananchi wa kawaida...so tht is enough to disqualify him...!!! URAIS sio kichwa cha mwendawazimu, hatutaki mtu wa kujaribu jaribu au hatukumjua kiundani, TUNATAKA MTU BILA SHAKA AU WASIWASI WOWOTE KUWA ANAJUA MAISHA YETU BILA KUAMBIWA....!! Na hatuhitaji sijui madegree, uprofesa or nn...SIMPLE, anaejua kufanya kazi kwa bidii na vitendo, na tunaamini hivyo, na mioyo yetu inaamini hivyo bila kuambiwa au kupewa hadithi...!!!! Lowassa is the Best Presidential Candidate, he already outclassed all presidential aspirants so far...!!!!

Well said mkuu
 
watu mnaroho ngumu sana hivi mpaka leo bado mnaamini huko CCM kuna mtu aliebakia kuongoza NCHI daah
 
Makamba is not close to Chenge in each and every regard when it comes to ability.Yeye mwenyewe Makamba labda analijua hilo. Ubovu wa Chenge si msafi, na amekuwa wazi kuhusu uchafu wake, huo ni uamuzi wake. Samahani, Usidandie mambo kwa mbele, kuna boya alikuwa anamfananisha Obama na wagombea wetu wasiojua sababu za umaskini wetu.

Ideally i would like to be lead by smart enough president regardless of where he took his education. The world is not lead by dumb people anymore.., so we should get a grip and elect the smart ones we have who happens to have other leadership qualities that we need. when all factors are constant, i will vote someone with proper gray matters over someone who barely made it out of Secondary education.

Wewe unayeleta hadithi za huyu kasoma wapi sicho nilichokisema kuhusu Mahiga, rudi nyuma soma nilichoandika. Huna Hoja, unasubiri niandike, uulize maswali kama ndio hoja yako, unasubiri nitoe new materials uzifanye kuwa basis ya argument yako. Unafuata upepo.

I will rest my case.
wewe ulimponda makamba na kumsifu OBAMA kwa kigezo cha Obama kusoma HAVARD.
NKAKUPA mfano wa mtanzania wa havard CHENGE nkakutaka umlinganishe na MAKAMBA kwa kuwa chenge anautendaji wa muda mrefu sana serikalini na amekuwa mpaka AG.mAKAMBA miaka tano tu ni sawa na obama single term ya useneta aliokaa tena miaka nne.

wewe unadharau ndugu kisa hata skielewi...unaona mtu wa HAVARD kila mara yuko sawa unasahau uongozi hasa wa kisiasa ni karama.UNAWEZA KUWA NA CHEO KIKUBWA SANA KIJESHI AU SERIKALINI kisichotokana na siasa mfano😀irector wa TANAPA,NSSF,TISS,CDF ila tukakupa cheo kidogo tu cha kisiasa kikakushinda.Siasa is all about influencing mass/umma na sio sheria au mkono wa chuma kama ilivyo ndani ya idara za TISS au TPDF

MBOMA alipochukua fomu ya ubunge tulimwomba aachane nayo kwa maana siasa si sawa na ukuu wa majeshi...inaitaji a lot of maridhiano.
 
sidhani hizo zote ulizozitaja ni sifa za kiongozi mzuri au rais??? Obama hajawahi kua hata koplo lakini ni kiongozi wa taifa kubwa lenye kutawala dunia,
Hahahaha yaani huyu jamaa eti kuzima mapinduzi etc ndy anaona anafaa kuongoza nchi kwa akili hzi kweli kazi ipo mkuu
 
Back
Top Bottom