Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

kama angekua na vyote hivyo kama unavyosema angejulikana, lakini hana ndio maana hatumjui, mpaka mtuambie, see the difference??

Sio sawa.

Kujulikana inatakiwa uweze kupanda ngazi za kichama na serikali zinazohitaji rushwa na majungu. Kama ubunge/uwaziri na uongozi wa vyama vya siasa.

Hizi si njia pekee za utumishi wa umma.

Huyu kapanda ngazi za utumishi wa umma kupitia ubalozi. Kutojulikana kwake kwa watu kama nyie msiofuatilia habari za kimataifa ni matokeo ya upeo mdogo wa Watanzania na focus kwenye local politics na majungu. Mahiga hajawa na majungu na mtu mpaka sasa, hivyo kujulikana chance inakuwa ndogo.

Again, kujulikana kuna watu wanajulikana sana, kwa mabaya.

Si kigezo muhimu, kwani hata sasa tunavyomuongelea anajulikana.

Nimekuja hapa nikafikiri kuna kibaya cha Dr. Mahiga kafanya kitaongelewa.

Nakuta ooh, ana suti ya dola elfu kumi (Mahiga was raised with theNyerere humility and knows the value of the dollar, would never indulge like that). Oooh, watoto wake wanaongea Kiingereza vizuri (tatizo nini).

Kifupi kama huu uzushi is the worst about Dr. Mahiga, then he passes the test for me.
 
Membe aliulizwa kama Serikali ya Tanzania au wafanyakazi wake wanahusika katika biashara haramu ya silaha Congo, akakataa katakata na kujibu kana kwamba serikali ya Tanzania inajua kila nyendo za kila mfanyakazi wake kila saa.

Jibu hilo likamfikia Kikwete, akajua litakuwa embarassing kwa sababu Membe alishindwa kufanya a simple media dance ya ku detach serikali na individuals.

Kikwete akampigia simu Mahiga NY afanye media cleanup. BBC wakamuhoji Mahiga aka flow like the Dr. that he is (Mahiga ni kati ya watu ambao hata kabla hujaambiwa huyu ni Dr., anavyoongea tu unaona elimu yake). Dr. Mahiga akasema kimsingi serikali ya Tanzania haijihusishi na biashara haramu ya silaha, na inafanya uchunguzi wa kimataifa kuthibitisha kama kuna wafanyakazi wake waliojihusisha kama watu binafsi.

Muda mchache baada ya hapo balozi wa Tanzania Burundi akarudishwa nyumbani.

Membe couldn't even do a simple media dance and Kikwete had to call Mahiga to get the media cleanup done.

Kwenye u policy wonk as I said, you are nit famikiar with Mahiga. Angalia his published work, his record at the UN. Juzi hapa kamaliza muda wake as a UN rep Somalia. Karudi nchini kawa mwalimu mpaka kwa walimu wa diplomasia.

Huyu ni mtu aliyeongoza kampeni za Tanzania kuwa member wa UN security council mpaka akafanikiwa. One has to be a wonk.to navigate that minefield. Even Mkapa and Salim couldnt do that while at the UN.
will his international records materialize here, tuzungumze hapa nyumbani kafanya nini.....nazungumza hapa dar.....nataka unitajie jambo moja ambalo kalifanya mpaka yule kule jamaa wa songea ukimtajia hilo jina anakwambia ndio...
 
Jambo la exposure lime tu cost sana kwa Kikwete.

Kikwete kaulizwa na Bob Geldof, kwa nini Tanzania maskini?
Kasema hajui sababu. Rais mzima.

Mtu kama Mahiga ukimuuliza swali kama hilo ana flow dissertation material kutoka local reasons mpaka geopolitical structures at play.

Tanzania inahitaji rais kama huyo.

Mahiga alivyokuwa UN alikuwa ndiye mtu Kikwete anamkimbilia kufanya cleanup Membe akiharibu. He is a policy wonk, University professor, you wont be worried abouthis exposure and being able to articulate the problems.

Munatuletea kasumba ninyi sasa! Exposed, exposed, exposed to/on what? Au awe kama Muhongo anayetueleza kisha bakiza nchi mbili za kutembelea hapa Africa? Hata Kikwete tuliambiwa hivyo, eti nje anafahamika sana! Tuko wapi sasa? Ruined! Hatutaki mtu limbukeni! Ajichubuwe usoni, apake rangi nywele, hiyo ni juu yake.

Lee alipoiinua Singapore alikuwa exposed kwa nani? Tunataka mtu anayefahamu matatizo yetu, aliye na niya ya kuyatatua, alikuwa profesa, yes! so what? Tibaijuka alikuwa zaidi yake, where is she?

Tunataka historia ya best performance ktk uongozi ulionufaisha umma. Hili ndo linawashinda wengi hawa akina Lowasa, Membe, et al. Huyu Mahiga ktk hilo, untested na hatukubali ajaribie nafasi ya urais.
 
Membe aliulizwa kama Serikali ya Tanzania au wafanyakazi wake wanahusika katika biashara haramu ya silaha Congo, akakataa katakata na kujibu kana kwamba serikali ya Tanzania inajua kila nyendo za kila mfanyakazi wake kila saa.

Jibu hilo likamfikia Kikwete, akajua litakuwa embarassing kwa sababu Membe alishindwa kufanya a simple media dance ya ku detach serikali na individuals.

Kikwete akampigia simu Mahiga NY afanye media cleanup. BBC wakamuhoji Mahiga aka flow like the Dr. that he is (Mahiga ni kati ya watu ambao hata kabla hujaambiwa huyu ni Dr., anavyoongea tu unaona elimu yake). Dr. Mahiga akasema kimsingi serikali ya Tanzania haijihusishi na biashara haramu ya silaha, na inafanya uchunguzi wa kimataifa kuthibitisha kama kuna wafanyakazi wake waliojihusisha kama watu binafsi.

Muda mchache baada ya hapo balozi wa Tanzania Burundi akarudishwa nyumbani.

Membe couldn't even do a simple media dance and Kikwete had to call Mahiga to get the media cleanup done.

Kwenye u policy wonk as I said, you are nit famikiar with Mahiga. Angalia his published work, his record at the UN. Juzi hapa kamaliza muda wake as a UN rep Somalia. Karudi nchini kawa mwalimu mpaka kwa walimu wa diplomasia.

Huyu ni mtu aliyeongoza kampeni za Tanzania kuwa member wa UN security council mpaka akafanikiwa. One has to be a wonk.to navigate that minefield. Even Mkapa and Salim couldnt do that while at the UN.
usituletee ngonjera zako za huko UN
alikuja TIBAIJUKA akisifiwa kwa kila namna na tumeona alipotupeleka na kejeli kibao za mil.10 za mboga
ASHA MIGIRO hamna cha maana

huko UN wanabanwa na wazungu kwa hiyo hawawezi kuwa mafisadi wakirudi home ndio mafisadi wakubwa tena sana.
diplomasia, diplomasia ndio upuuz gani huo eti mtu awe rais kwa kuwa mwanadiplomasia?????JUZI MWANADIPLOMASIA MWENZENU ALISEMA AMEENDA KUSALI KWA KABURI YA NYERERE NA KABURI IMEMPA URAIS ni wapuuzi tu watakaoamini uwanadiplomasia kama kigezo cha urais
 
pAMOJA NA kuwa boss wa usalama miaka hiyo lakini jamaa amekaa mno njee hatufai kwa sasa, ni lini alijiunga na chama chetu?TUNATAKA RAIS WA KITANZANIA, MWENYE FAMILIA YA KITANZANIA na si imported.
kama watoto ndio hawa na tutake tusitake familia ina infuence kwa namna flan altitude za wanafamilia basi mahiga hatufai

itazame familia ya Nyerere, sumaye na warioba utaweza kupata picha ya ninachokisema.

Ukiona Hoja yako kuhusu Kiongozi wa nchi ni aina ya familia aliyokuwa nayo basi Ujue kabisa huna hoja. Familia ya Mahiga haitaenda ku-run IKULU, familia yake haitaandaa policy za nchi, familia yake haitahusika kufanya maamuzi ya kuendeleza Tanzania.

Ukimaliza utahoji pets zake wametokea wapi, na wanasafishiwa josho lipi, hizi ni akili ndogo. Badala ya kujadili hoja, policy na credentials anazoleta kwenye meza, wewe unajadili familia yake. Familia ya JK ambaye watoto wake mmekuwa nae hapo imesaidi lipi kwenye kumfanya JK awe raisi bora zaidi ya alivyokuwa?

Watanzania tuna vitu vya ajabu. Mnalaumu mkiwa na viongozi hovyo, wakati wa kuchagua mko bize kuchagua hovyo. hizi ni dalili za upunguani.

Yes i said it, ni dalili za upunguani.
 
usituletee ngonjera zako za huko UN
alikuja TIBAIJUKA akisifiwa kwa kila namna na tumeona alipotupeleka na kejeli kibao za mil.10 za mboga
ASHA MIGIRO hamna cha maana

huko UN wanabanwa na wazungu kwa hiyo hawawezi kuwa mafisadi wakirudi home ndio mafisadi wakubwa tena sana.
diplomasia, diplomasia ndio upuuz gani huo eti mtu awe rais kwa kuwa mwanadiplomasia?????JUZI MWANADIPLOMASIA MWENZENU ALISEMA AMEENDA KUSALI KWA KABURI YA NYERERE NA KABURI IMEMPA URAIS ni wapuuzi tu watakaoamini uwanadiplomasia kama kigezo cha urais

Wewe akili fupi BALOZI wa Tanzania UN sio muajiriwa wa UN. Umesoma wapi wewe ulikoambiwa balozi wa Tanzania anabanwa na Mzungu?hebu mrudi shule mkasome hizi mada zilizo juu ya uwezo wenu muwaachie wenye uelewa.
 
Mahiga kuonekana kuwa ni mwanadiplomasia mzuri na kwamba labda hana kashfa hakumfanyi atakuwa rais mzuri mwenye kuyaelewa matatizo ya Watanzania na jinsi ya kuyapatia ufumbuzi.

Uandadiplomasia na urais ni vitu viwili tofauti kabisa.
 
Munatuletea kasumba ninyi sasa! Exposed, exposed, exposed to/on what? Au awe kama Muhongo anayetueleza kisha bakiza nchi mbili za kutembelea hapa Africa? Hata Kikwete tuliambiwa hivyo, eti nje anafahamika sana! Tuko wapi sasa? Ruined! Hatutaki mtu limbukeni! Ajichubuwe usoni, apake rangi nywele, hiyo ni juu yake.

Lee alipoiinua Singapore alikuwa exposed kwa nani? Tunataka mtu anayefahamu matatizo yetu, aliye na niya ya kuyatatua, alikuwa profesa, yes! so what? Tibaijuka alikuwa zaidi yake, where is she?

Tunataka historia ya best performance ktk uongozi ulionufaisha umma. Hili ndo linawashinda wengi hawa akina Lowasa, Membe, et al. Huyu Mahiga ktk hilo, untested na hatukubali ajaribie nafasi ya urais.

tena hawa wanaojiita usalama wa taifa usala wa taifa ndio walioifikisha nchi huku kubovu tuliko.
yaan hii nchi anaweza kuchukuliwa mkulima wa korosho ambaye hata dar hajafika na akaongoza akiwa huko huko MTWARA NA AKAFANYA vizuri kuliko huu uchafu unaoitwa Prof.EXPOSED

Ni nani nchii hii baada ya kufanya kazi mashirika ya kimataifa amejakuwa na mchango kwa TAIFA????
 
Sio sawa.

Kujulikana inatakiwa uweze kupanda ngazi za kichama na serikali zinazohitaji rushwa na majungu. Kama ubunge/uwaziri na uongozi wa vyama vya siasa.

Hizi si njia pekee za utumishi wa umma.

Huyu kapanda ngazi za utumishi wa umma kupitia ubalozi. Kutojulikana kwake kwa watu kama nyie msiofuatilia habari za kimataifa ni matokeo ya upeo mdogo wa Watanzania na focus kwenye local politics na majungu. Mahiga hajawa na majungu na mtu mpaka sasa, hivyo kujulikana chance inakuwa ndogo.

Again, kujulikana kuna watu wanajulikana sana, kwa mabaya.

Si kigezo muhimu, kwani hata sasa tunavyomuongelea anajulikana.

Nimekuja hapa nikafikiri kuna kibaya cha Dr. Mahiga kafanya kitaongelewa.

Nakuta ooh, ana suti ya dola elfu kumi (Mahiga was raised with theNyerere humility and knows the value of the dollar, would never indulge like that). Oooh, watoto wake wanaongea Kiingereza vizuri (tatizo nini).

Kifupi kama huu uzushi is the worst about Dr. Mahiga, then he passes the test for me.
i acknowledge your self satisfaction and respect that, ila nataka nijue mtu huyo ambaye unamtaja wewe anaweza vipi kufit na kuongoza wale watu ambao umesema wana majungu... hizo levels ambazo yeye hakupitia ndio msingi sasa wa kiongozi bora kwa jamii husika, kama alikua na qualities ambazo umezitaja nadhani kuna watu ambao wangemwona hapa muda wote huo na asingekosa kupitia levels hizo, naamini kabisa katika serikali kuna watu wengi wazuri ambao wanakubali kazi nzuri za watu, kusema kwamba ameachive mengi na kufanya mengi behind the scenes hivyo anastahili kupata nafasi, hilo nakataa, watu wanategemea kukuona kila siku na kukupima, hatujawahi kumwona na kumpima, mkuu ninachoongea hapa nakizungumza kumwakilisha yule jamaa wa kule najilinjili ambaye yeye hana taarifa za New York wala UN, huyo utamsaidiaje kuamini kua huyu mtu anaweza kua kiongozi wako wakati hajawahi hata kusikia akisema lolote, fikiri
 
will his international records materialize here, tuzungumze hapa nyumbani kafanya nini.....nazungumza hapa dar.....nataka unitajie jambo moja ambalo kalifanya mpaka yule kule jamaa wa songea ukimtajia hilo jina anakwambia ndio...

When they say all politics is local....they mean something.
 
Naona sasa mmeanza kumchafua jamaa, baada ya kuona huenda ndiye mtu aliyekuwa anasubiriwa au bado kuna mwingine? Huenda sio yeye, ngoja tusubiri kwanza. Tuliambiwa huyo mtu atakuwa wa mwisho kuchukua form. Huenda akawa ni Yohana Mbatizaji anatengeneza tu njia , chonde chonde acheni kumchafua. Hii ni TeamLowassa au TeamMembe? Ila TeamLowassa ndio wachafua wengine ili FISADI achukue nchi
leo kachukua Mh waziri mkuu wa Jamuhuri ya Tanzania Mizengo kayanda pinda nafikiri ndie masia tuliyekuwa tunamsubiri,ngonja manabii waje humu watakuambia tu kama kuna mwingine au ni yeye
 
will his international records materialize here, tuzungumze hapa nyumbani kafanya nini.....nazungumza hapa dar.....nataka unitajie jambo moja ambalo kalifanya mpaka yule kule jamaa wa songea ukimtajia hilo jina anakwambia ndio...

Kamwambia baba yako kuwa wakati nchi inataka kupinduliwa na waasi mwaka 1982, Mahiga na timu yake akiwa kama mkurugenzi wa usalama wa taifa walizuia hilo na kuhakikisha Tanzania uliyozaliwa wewe ina umoja amani na mshikamano.

Nitafutie Mgombea mmoja kati ya waliokuwepo aliyewahi kufanya hivyo, halafu baada ya hapo ndio uje na ngonjera zako za kaifanyia nini Tanzania.

Hivi wewe unafikiria amani uliyokuwa nayo unayoringishia kila nchi Africa, ilizuka tu?kuna watu wali-sacrifice maisha yao kwa njia moja au nyengine.

Idara ya Usalama wa Taifa wakati wa Nyerere ilikuwa makini na yenye weledi wa hali ya juu, walioifanya iwe hivyo ni watu kama kina Mahiga na wengine wengi walio-serve nyakati hizo.

Sio hii TISS ya sasa hivi kila agent wake anaringishia bar kufanya kazi TISS akishalewa. Usalama wa taifa wa miaka hiyo uliogopeka Afrika nzima.kwa weledi usio na shaka.
 
labda wewe umezaliwa miaka ya 90's mahiga ndiye aliyemwondoa idd amin kyaka akiwa na kikosi cha makomando na maofisa wa usalama wa taifa waliorudishwa kutoka mafunzoni cuba, nikutajie kingine?
sidhani kama kwakua alifanya hivyo he cana make a good president...kuna majenerali na wakuu wa vikosi ambao walikua kwenye live fire lakini sio marais, i dont see him akifit katika hiyo nafasi, nyakati zimempita, kama na yeye alikua huko basi ni wale wale, hakuna jipya..
 
Mahiga kuonekana kuwa ni mwanadiplomasia mzuri na kwamba labda hana kashfa hakumfanyi atakuwa rais mzuri mwenye kuyaelewa matatizo ya Watanzania na jinsi ya kuyapatia ufumbuzi. Watu wanataka kujua ushiriki wa mahiga katika ujenzi na ulinzi wa taifa letu.

Uandadiplomasia na urais ni vitu viwili tofauti kabisa.

kama mkurungenzi wa tbc umo humu tuwekee kipindi maalumu cha miaka 50 ya jwtz, kuna watu inaonekana hawakukifuatilia vizuri.
 
sawa kutangaza ni haki yake, ila anafanya vipi kazi na watu ambao hawamjui?? na nadhani pia kwakua alikua nje muda mrefu, anawajua vyema anaotaka kuwatumikia?? anao wanaomfahamu ambao anategemea kufanya nao kazi, ni mambo mangapi ambayo yamebadilika toka aondoke mpaka sasa, sioni ni kwa namna gani anaweza fill that gap that quick na kuadapt katika system mpya perfectly katika kiwango ambacho angetegemea iwe, isiwe akawa anatumia muda wake akiwa madarakani kujaribu kuelewa taratibu mpya badala ya kutumia muda huo kutuongoza,

Watu gani wasiomjua? Mahiga amefanya kazi tangu enzi za Nyerere kwenye serikali, kuanzia kufundisha chuo kiikuu mpaka ukurugenzi. Kamaliza ubalozi na uwakilishi wa UN tangu 2013, yupo nchini anafundisha walimu wa diplomasia.

Kukataa kwake kuingia kwenye majungu na kina Nape Nnauye ndiyo disqualification ya kutaka urais?
 
na alipokuwa usalama wa taifa alifanikiwa nini?

weewe inaonekana hujui lolote kuhusu huyu bwana, baada ya kuumbuliwa uzushi wako ndio unaanza kuuliza maswali ya kichekechea hapa. Kuna Mkurugenzi hata mmoja wa Idara ya Usaalama wa taifa anayekueleza wamekamilisha kazi hii na hii?kama ulizaliwa most likely in the 90's na wewe na mzazi wako hamjawahi kukimbilia nchi jirani kuomba hifadhi Jua Idara husika ilifanya kazi yake kwa weledi unaostahili.
 
tena hawa wanaojiita usalama wa taifa usala wa taifa ndio walioifikisha nchi huku kubovu tuliko.
yaan hii nchi anaweza kuchukuliwa mkulima wa korosho ambaye hata dar hajafika na akaongoza akiwa huko huko MTWARA NA AKAFANYA vizuri kuliko huu uchafu unaoitwa Prof.EXPOSED

Ni nani nchii hii baada ya kufanya kazi mashirika ya kimataifa amejakuwa na mchango kwa TAIFA????

Kuna watu wakiishi US wanadhani rais bora ni yule aliyeishi huko huko, kumbe wanasahau mkulima wa huku kwetu naye anaamini huyo siyo mwenzake. Tangu lini Balozi akawa mtu wa maana nchi hii. Wote hao ni wale ambao wameshirikiana na hawa wazembe wetu kuiharibu nchi kwa kujidai wanaiwakilisha.

Hebu wasogee mbali na maamuzi yetu. nini alichofanya kuonyesha ubora wake maana haitoshi kusema ni msafi wakati hajaleta mchango wowote wa maana.
 
labda wewe umezaliwa miaka ya 90's mahiga ndiye aliyemwondoa idd amin kyaka akiwa na kikosi cha makomando na maofisa wa usalama wa taifa waliorudishwa kutoka mafunzoni cuba, nikutajie kingine?

hatuna tatizo la idd iman kwa sasa, na tayari alishapoteza utanzania kwa miaka aliyokaa nje??

1.kumwondoa amini ni sifa tena sana kijeshi na kiusalama ILA SI SIFA KUSIASA ya kukupa uongozi wa nchii
2.IKIWA TUNATAFUTA mkuu mpya wa idara flan ya kiusalama MAHIGA YES ila si urais


tukiongelea urais una uhusiano gani na usalama wa taifa aliohudumu??????KITINE HAKUDANGANYA MKEWE ANAUMWA KUMBE ANAKULA BATA UINGEREZA???kitine na yeye hakuwa mkuu wa usalama????


TUNATAKA RAIS na si mkuu wa chuo cha mafunzo ya kiusalama
 
Back
Top Bottom