Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Hii ndio Familia ya Agustino Mahiga

Nimeeleza vizuri sana kwa ufupi profile ya Janeth mama yao.

Unaelewa kwamba kial mtu ana vipaumbele vyake katika maisha? Kwa kazi za Janeth, zilimpa kipato kizuri na alitumia kusomesha watoto. Pengine mwingine mwenye kipato hicho alitumia kwenye ulevi na nyumba ndogo. Mwingine alinunua magari ya kifahari mengi mengi yakuonyeshea mitaani. Mwingine atitumia kwa likizo zake kupumzikia Ulaya n.k.

Na ninategemea kama hujaelewa hata nilichokisema kuhusu huyu binti ni kwa sababu pengine muda wako wa kuelewa bado. Ila usidhani matokeo ya matumizi ya fedha unazopata wewe yatakuwa sawa na matokeo ya matumizi ya mtu mwingine asiyewaza kama wewe. Sasa mmoja hapo akifanikiwa, kwa ufahamumdogo na wivu, asiyefanikiwa aanze kusema alilyefanikiwa ni mwizi kwa kuw ayeye hajafanikiwa. Ridiculous!.

Au naomba ujibu swali hili kichwani mwako. Hivi watu wote Tanzania wanaelimu sawa na uwezo sawa wa kufanya kazi ama kuzalisha? Na kama hawako sawa, hiyo tofauti ni uvunjaji wa katiba au sheria ya nchi?

Je watu wote wenye elimu sawa, au wanaofanya kazi sehemu moja wanapata malipo sawa? Yanapotofautiana kunakuwa na sheria gani ya nchi imevunjwa?

Watu wanaopata fedha za kufanana kwa kiwango wana matumizi na vipaumbele sawa? Wakitofautiana wanakuwa wamevunja sheria gani ya nchi?

Matokeo ya matumizi ya fedha kwa wanaopata viwango sawa vya mishahara yanalingana? Yakitofautiana inakuwa imevunjwa sheria gani ya nchi?

Kwa nini uelewe kwamba kila anayefanikiwa ni mwizi wakati unaona kabisa njia za kila mtu za maisha ni tofauti na za mwingine?

Wewe hujasoma kama Janeth, leo unataka mlingane. Wapi na wapi kijana wangu?

Wewe umeridhika na kazi unayoifanya, nayo unaifanya kwa majungu, manung'uniko na kutegea wakati Janeth amekuwa akitafuta kazi anazoona zitakidhi mahitaji yake ya kufanya kazi na zina mlipa. Sasa yeye kapata zaidi yako unamwita mwizi. Ni nini hicho kijana wangu?


Mwenziyo Janeth, anatazama maisha kwa mtazamo mpana wa kusomesha watoto tena kwa ufahamu na malengo. Wewe unatumia ffedha zako kubadilisha magari na starehe. Sasa Janeth kasomesha watoto elimu safi, unasema kaiba. Si kweli kijana wangu.

Janeth kasoma shule nzuri na kazi nzuri na mshahara wake halai mzuri na marupurupu mengine halali mazuri, kaseomesha watoto vizuri. Wewe hujasoma kama yeye hata mkiitwa kwenye interview na yeye wewe atakushinda ka sababu huna uwezo kama yeye. Kwa kuwa anakuzidi, anapata kpato kizuri kinamletea matokeo mazuri maishani lakni wewe unataka matokeo ya maisha yake yawe kama ya kwako na akikuzidi kaiba!. Dunia ya wapi hiyo kijana?

Hata Mbinguni kuna Ujira kila mtu na kazi yake.

HAPA TUELEWANE JAMBO MOJA. TUNAPOSEMA NI ADUI, TUN AMAANA AMETUMIA FURSA AMA MAPATO YA AIBU KUSABABISHA HASRA KWA WATANZANIA WANYONGE NA YEYE KUJINUFAISHA, LAKINI HATUNA VITA NA WANAOFANIKIWA KWA MISINGI YA HAKI.

KAMA VITA HIVI MTAVIGEUZA VIWE NI VITA VYA MASKINI KINYUME CHA WALIFANIKIWA, MTABAKI PEKE YENU KWA SABABU WENYE AKILI TIMAMU HATUTASHIRIKI. ILA TUTAPIGANA BEGA KWA BEGA KINYUME NA ANAYETHIBITIKA KUJINUFAISHA KWA GHARAMA YA JASHO LETU. HAO TUTAKULA NAO SAHANI MOJA.

LAKINI PIA VITA HII HAITAISHIA HAPO. TUTAHITAJI KUPIGANA NAN WAZEMBE WASIOTUMIA FURSA NA RASLIMALI VIZURI KWA MAENDELEO YAO NA TAIFA. NI LAZIMA KILA MTU AFANYE KAZI NA AMBAYO KWA KUWA TUTAKUWA TUMEONDOA UFISADI, LAZIMA ITAMLIPA KWA VIGEZO NA SIFA ZA UTENDAJI WAKE KWA NAFASI YAKE.

MAWAZO KWAMBA TUKIPIGANA NA UFISADI BASI MAISH AYATAKUWA MAZURI BILA JUHUDI HAKUNA. TUNAHITAJI KUWA NA MFUMO SAHIHI LAKIN MFUMO BILA KUUTENDEA KAZI HAULETI MAFANIKIO. NI JAMBO LA KILA MTU KUWAJIBIKA MAHALA ALIPO.
how do you explain, mtu mwenye salary ya laki tisa pale TRA kumiliki vogue na international schools??
 
Talk for yourself!!

Hivi kweli unafikiri Presidential material anasifa za kuwa mjumbe au balozi wa nyumba 10!! Kama ndiyo hivyo unavyofikiria basi hujui ni Rais wa namna gani Tanzania inamuhitaji. Hicho unachokisema ni kama kusema Professor hana sifa za kufundisha Kindergarten au First Graders, which is True!!

Tanzania kwa sasa inahitaji mtu ambaye na uwezo na exposure ya kutosha. Hii biashara ya Mtu kasoma Local Universities, kafanya kazi locally throughout his live then President, same mentality!!


sHata salim ahmed salim alikuwa na sifa hizo hizo kaishia wapi?
 
Mkuu unataka jamaa atoke NY aje kua Rais huku mavumbini??? Unaamini hilo linawezekana? je kuna muingiliano wa maisha ya ny na namtumbo??? Umri umemtupa tunashukuru kwa uwakilishi wake mzuri huko alikokua, labda ainvest sasa kwa watoto wake lakini sio yeye

Hapa ninachoona ni kwamba, kuna wagombea wanajua kwamba Watanzania wamechoka na viongozi wa CCM hawa tunaowasikia kila siku kwani wamedhihirisha hawana jipya na wana kashfa kibao.

Kulikuwa na kuhamanika kwamba wanaoweza kuongoza na wenye sifa hawajitokezi, na wanaojitokeza hawawezi na hawana sifa.

Sasa kajitokeza balozi Mahiga. Msomi, hana makuu, katumikia umma behind the scenes kwa muda mrefu, hana scandal, katangaza nia.

Watu wana panic na kutaka kumtengenezea uongo.
 
1. Mzee Tabby tatizo ni mfumo ndio ulioleta hiyo "chuki" unayoiona. . . . .mfumo uliaminisha watu kuwa na mali nyingi ni uhujumu ni nani alikuja kuondoa hiyo dhana kwa vitendo kama ilivyoingizwa??!!

2. Kumbuka hao watoto hawatajwi kwa adress ya mama humu ila mzee wao. . . .Lakini wewe unageuza mada kuwa ya mama wa watoto. . . .. The linking thread ni aliyetangaza nia hiyo ndio focus it be right or wrong. . . I see wewe ndio unamuongelea sana huyu mama sijui kwa nini. . . .Na unaposisistiza kawalea hivi na vile another person will ask mchango wa baba yao katika hayo malezi. . . .Will you respond to that??!! Muache huyo mama mtoto wa rafiki yako please. . . . .

3. Unapokuwa na nchi iliyogawanyika kimatabaka struggle huwezi iondoa ja struggle inaenda mpaka kuchafuana, kuungana, ili tu anayehitaji apate lake. . . . Sasa soft targets haziwezi kuachwa free. . .Lazima ziguswe then hisotria itahukumu. . . Hili hatuwezi zuia

4. Huyu mzee inawezekana kabisa anaweza kuwa good candidate lakini ji mfumo huo huo ninaousemea haujaweka mazingira ya watu wenye uwezo kuwa independent mfumo uko in such a way ili uonekane lazima
uwe na mahusiano na watu au makundi fulani ukiruhusu hii basi lazima uhasama uwepo "in those struggling
classes". . . . . Katiba ndio suluhisho la hizi fujo cha ajabu hawa wagombea hawazungumzii hiyo habari na wakati iko hot wote walijificha wasioneshe misimamo yao. . . . . .. Hii tafsiri yake nini??!!!

Uwezo anao ila system hii iliyoko. . . . . .. . anyway the race should continue

Usihangaike na Tabby, sisi wenye uelewa ktk usomaji, tunachogundua ni kwamba Tabby anajaribu kutuonyesha anavyofahamiana na Mahiga au familia yake, nk. Anadhani ni sifa sisi kujua kwamba anafahamiana naye. Lakini anasahau kwamba baadhi yetu sisi hilo halituhusu. Ni uzembe wake kudhani anatakiwa kufahamiana naye na sisi tufahamiane naye. Kwetu sisi he is nobody to presidency!
 
Do you see?? watu hawamjui , despite the efforts mnazotumia kutuaminisha humu kua he is the Chosen One...

Wanaojulikana hawafai, kwani ili kujulikana inabidi kukubuhu katika mfumo uliojaa rushwa na majungu.

Kujulikana si hoja, hata sasa anaweza kujulikana.

Hoja ni, je, ni muadilifu? Ana uwezo? Ana nia kweli? Ni msafi?
 
This is very cheap politics kweli CCM hawana jipya yaani wao ni kupakana matope wao kwa wao...sasa mlata mada tujulishe wewe ni Team Lowassa ama Team Membe?
 
Talk for yourself!!

Hivi kweli unafikiri Presidential material anasifa za kuwa mjumbe au balozi wa nyumba 10!! Kama ndiyo hivyo unavyofikiria basi hujui ni Rais wa namna gani Tanzania inamuhitaji. Hicho unachokisema ni kama kusema Professor hana sifa za kufundisha Kindergarten au First Graders, which is True!!

Tanzania kwa sasa inahitaji mtu ambaye na uwezo na exposure ya kutosha. Hii biashara ya Mtu kasoma Local Universities, kafanya kazi locally throughout his live then President, same mentality!!

Jambo la exposure lime tu cost sana kwa Kikwete.

Kikwete kaulizwa na Bob Geldof, kwa nini Tanzania maskini?
Kasema hajui sababu. Rais mzima.

Mtu kama Mahiga ukimuuliza swali kama hilo ana flow dissertation material kutoka local reasons mpaka geopolitical structures at play.

Tanzania inahitaji rais kama huyo.

Mahiga alivyokuwa UN alikuwa ndiye mtu Kikwete anamkimbilia kufanya cleanup Membe akiharibu. He is a policy wonk, University professor, you wont be worried abouthis exposure and being able to articulate the problems.
 
POSH BOY MAHIGA anaishi Champagne lifestyle atajuaje bei ya nyanya kariakoo??
 
Jambo la exposure lime tu cost sana kwa Kikwete.

Kikwete kaulizwa na Bob Geldof, kwa nini Tanzania maskini?
Kasema hajui sababu. Rais mzima.

Mtu kama Mahiga ukimuuliza swali kama hilo ana flow dissertation material kutoka local reasons mpaka geopolitical structures at play.

Tanzania inahitaji rais kama huyo.

Mahiga alivyokuwa UN alikuwa ndiye mtu Kikwete anamkimbilia kufanya cleanup Membe akiharibu. He is a policy wonk, University professor, you wont be worried abouthis exposure and being able to articulate the problems.


1. tupe mifao ya clean ualiyofanya mahiga baad ya Membe kuharibu


2. Let hizo policies alizo leta Mahiga kama wonk?
 
Hao wote wachumia tumbo tu...wanataka jaribu kuingia Whitehouse ili waje wafanye yao, hakuna cha mahiga wala ccm.
Ukawa tu ndy wenye matumaini ya kweli
 
This is very cheap politics kweli CCM hawana jipya yaani wao ni kupakana matope wao kwa wao...sasa mlata mada tujulishe wewe ni Team Lowassa ama Team Membe?

wakisemwa wengine sawa

kasemwa mahiga ni cheap politics

acha kubabakia hawa ma posh boys
 
Wanaojulikana hawafai, kwani ili kujulikana inabidi kukubuhu katika mfumo uliojaa rushwa na majungu.

Kujulikana si hoja, hata sasa anaweza kujulikana.

Hoja ni, je, ni muadilifu? Ana uwezo? Ana nia kweli? Ni msafi?
kama angekua na vyote hivyo kama unavyosema angejulikana, lakini hana ndio maana hatumjui, mpaka mtuambie, see the difference??
 
Bado sijaelewa kwa nini Mahiga ameamua kuingia kwenye Mud pit that is our political scene nyumbani. Kutakuwa na kitu kimemsukuma, au kuna mambo yameharibika kuzidi repair nyumbani. He is a canon in a knives fight. hawa kina Membe Lowasa, sijui Makamba,Mwigulu wanajua hawaingii hata robo, ndio maana wame-unleash their dogs to attack the heavy weight.

Yani Nyumbani kumejaa wababaishaji imefikia wakati akija mtu mwenye weledi anawekewa zengwe. hali hii ilikuwepo pia kwenye taasisi za umma. Akija staff msomi, basi vikongwe wa ile sehemu watafanya kila hila kumkatisha tamaa aondoke ili waendeleze mediocre leagues zao.

Watu kama Mahiga hata mimi sikutegemea waingie katika saga hili.

Nimekuwa nikisema hapa, wenye uwezo hawajitokezi na wanaojitokeza hawana uwezo.

Balozi Mahiga amenifanya niifikirie tena kauli yangu hiyo, kwani ana uwezo na kajitokeza.

Lakini naona kasukumwa na genuine concerns kwamba nchi inaangamia halafu watu wasio na uwezo wanataka kuchukua urais.

Imagine Mahiga ndiye mtu ambaye Kikwete alikuwa anampigia simu New York kusafisha blunders za Membe, anazijua zote, halafu anaona mtu kama Membe anagombea urais.

Akiamua kugombea ninaelewa kwa nini.
 
Watu kama Mahiga hata mimi sikutegemea waingie katika saga hili.

Nimekuwa nikisema hapa, wenye uwezo hawajitokezi na wanaojitokeza hawana uwezo.

Balozi Mahiga amenifanya niifikirie tena kauli yangu hiyo, kwani ana uwezo na kajitokeza.

Lakini naona kasukumwa na genuine concerns kwamba nchi inaangamia halafu watu wasio na uwezo wanataka kuchukua urais.

Imagine Mahiga ndiye mtu ambaye Kikwete alikuwa anampigia simu New York kusafisha blunders za Membe, anazijua zote, halafu anaona mtu kama Membe anagombea urais.

Akiamua kugombea ninaelewa kwa nini.


acha uwongo na unatunga stori. eti blunders za membe, zipi??
 
Hapa ninachoona ni kwamba, kuna wagombea wanajua kwamba Watanzania wamechoka na viongozi wa CCM hawa tunaowasikia kila siku kwani wamedhihirisha hawana jipya na wana kashfa kibao.

Kulikuwa na kuhamanika kwamba wanaoweza kuongoza na wenye sifa hawajitokezi, na wanaojitokeza hawawezi na hawana sifa.

Sasa kajitokeza balozi Mahiga. Msomi, hana makuu, katumikia umma behind the scenes kwa muda mrefu, hana scandal, katangaza nia.

Watu wana panic na kutaka kumtengenezea uongo.

sawa kutangaza ni haki yake, ila anafanya vipi kazi na watu ambao hawamjui?? na nadhani pia kwakua alikua nje muda mrefu, anawajua vyema anaotaka kuwatumikia?? anao wanaomfahamu ambao anategemea kufanya nao kazi, ni mambo mangapi ambayo yamebadilika toka aondoke mpaka sasa, sioni ni kwa namna gani anaweza fill that gap that quick na kuadapt katika system mpya perfectly katika kiwango ambacho angetegemea iwe, isiwe akawa anatumia muda wake akiwa madarakani kujaribu kuelewa taratibu mpya badala ya kutumia muda huo kutuongoza,
 
1. tupe mifao ya clean ualiyofanya mahiga baad ya Membe kuharibu


2. Let hizo policies alizo leta Mahiga kama wonk?

Membe aliulizwa kama Serikali ya Tanzania au wafanyakazi wake wanahusika katika biashara haramu ya silaha Congo, akakataa katakata na kujibu kana kwamba serikali ya Tanzania inajua kila nyendo za kila mfanyakazi wake kila saa.

Jibu hilo likamfikia Kikwete, akajua litakuwa embarassing kwa sababu Membe alishindwa kufanya a simple media dance ya ku detach serikali na individuals.

Kikwete akampigia simu Mahiga NY afanye media cleanup. BBC wakamuhoji Mahiga aka flow like the Dr. that he is (Mahiga ni kati ya watu ambao hata kabla hujaambiwa huyu ni Dr., anavyoongea tu unaona elimu yake). Dr. Mahiga akasema kimsingi serikali ya Tanzania haijihusishi na biashara haramu ya silaha, na inafanya uchunguzi wa kimataifa kuthibitisha kama kuna wafanyakazi wake waliojihusisha kama watu binafsi.

Muda mchache baada ya hapo balozi wa Tanzania Burundi akarudishwa nyumbani.

Membe couldn't even do a simple media dance and Kikwete had to call Mahiga to get the media cleanup done.

Kwenye u policy wonk as I said, you are nit famikiar with Mahiga. Angalia his published work, his record at the UN. Juzi hapa kamaliza muda wake as a UN rep Somalia. Karudi nchini kawa mwalimu mpaka kwa walimu wa diplomasia.

Huyu ni mtu aliyeongoza kampeni za Tanzania kuwa member wa UN security council mpaka akafanikiwa. One has to be a wonk.to navigate that minefield. Even Mkapa and Salim couldnt do that while at the UN.
 
pAMOJA NA kuwa boss wa usalama miaka hiyo lakini jamaa amekaa mno njee hatufai kwa sasa, ni lini alijiunga na chama chetu?TUNATAKA RAIS WA KITANZANIA, MWENYE FAMILIA YA KITANZANIA na si imported.
kama watoto ndio hawa na tutake tusitake familia ina infuence kwa namna flan altitude za wanafamilia basi mahiga hatufai

itazame familia ya Nyerere, sumaye na warioba utaweza kupata picha ya ninachokisema.
 
1. tupe mifao ya clean ualiyofanya mahiga baad ya Membe kuharibu


2. Let hizo policies alizo leta Mahiga kama wonk?

Kumbe Mahiga mwenyewe hata Humjui, hujui body work yake, hujui credentials zake, hujui uwezo wake, hujui kwa nini anaheshimika na kila Diplomat, Tanzania,Afrika na Duniani, Hujui kwa nini wazee "ellegedly" wamemshawishi, ila uko na kimbelembele kulalama kuwa hafai.

kazi ipo, kwa akili za aina hii.
 
Back
Top Bottom