bless on
JF-Expert Member
- May 22, 2026
- 1,064
- 2,590
Kwa mahesabu ya Biblia mpaka sasa Dunia ina miaka 6000. Kwa maana hiyo, tukianza na dini kongwe inaonyesha kuwa kuna miaka 1000 watu waliishi bila dini. Hawakuwa na hizi dini ila walimuabudu Mungu na shetani. Miaka 1000 baadaye hatimaye dini ya kwanza ikaanzishwa, hii ilianzishwa mwaka 5000 kabla ya Kristo, na dini hiyo ilikuwa Hinduism(wahindu) leo hii dini hii ina wafuasi wake bilioni 1.1 mwanzilishi hajulikani.
Judaism: Hii dini ilianzishwa na Ibrahim miaka 3000 kabla ya Kristo. Leo hii dini hii ina wafuasi wapatao milioni 14
Zoloastrianism: Hii dini ilianzishwa miaka 1500 kabla ya Kristo na mtu alieitwa Zarathustra. Leo hii dini hii ina wafuasi milioni 2.6
Jainism: Hii dini ilianzishwa na mtu alieitwa Rishabhadeva.Ilianzishwa miaka 900 kabla ya Kristo. Leo hii ina wafuasi milioni 4.2
Buddhism: Hii dini ilianzishwa miaka 500 kabla ya Kristo na mtu aliyeitwa Siddhartha Gautama. Leo hii ina wafuasi milioni 506
Confucianism: Hii dini ilianzishwa miaka 500 kabla ya Kristo na jamaa aliyeitwa Confucius na leo hii ina wafuasi milioni 6.1
Ukristo: Hii dini ilianzishwa miaka 30 baada ya Kristo. Leo hii ina wafuasi bilioni 2.3 Wa Kristo (Yaani watu waliofuata Kristo)
Uislamu: Hii dini ilianzishwa miaka 610 baada ya Kristo ilianzishwa na mtume Muhammad mwaka 610 baada ya Kristo. Leo hii ina wafuasi bilioni 1.9
NB: MUNGU HAJAWAHI KUANZISHA DINI, NA HANA DINI NA HAKUNA DINI ILIYOANZISHWA NA MUNGU NA NDIO MAANA ANAMJIBU KILA AMUOMBAYE KWA DINI YAKE.
Judaism: Hii dini ilianzishwa na Ibrahim miaka 3000 kabla ya Kristo. Leo hii dini hii ina wafuasi wapatao milioni 14
Zoloastrianism: Hii dini ilianzishwa miaka 1500 kabla ya Kristo na mtu alieitwa Zarathustra. Leo hii dini hii ina wafuasi milioni 2.6
Jainism: Hii dini ilianzishwa na mtu alieitwa Rishabhadeva.Ilianzishwa miaka 900 kabla ya Kristo. Leo hii ina wafuasi milioni 4.2
Buddhism: Hii dini ilianzishwa miaka 500 kabla ya Kristo na mtu aliyeitwa Siddhartha Gautama. Leo hii ina wafuasi milioni 506
Confucianism: Hii dini ilianzishwa miaka 500 kabla ya Kristo na jamaa aliyeitwa Confucius na leo hii ina wafuasi milioni 6.1
Ukristo: Hii dini ilianzishwa miaka 30 baada ya Kristo. Leo hii ina wafuasi bilioni 2.3 Wa Kristo (Yaani watu waliofuata Kristo)
Uislamu: Hii dini ilianzishwa miaka 610 baada ya Kristo ilianzishwa na mtume Muhammad mwaka 610 baada ya Kristo. Leo hii ina wafuasi bilioni 1.9
NB: MUNGU HAJAWAHI KUANZISHA DINI, NA HANA DINI NA HAKUNA DINI ILIYOANZISHWA NA MUNGU NA NDIO MAANA ANAMJIBU KILA AMUOMBAYE KWA DINI YAKE.