Hii ndio Dini Kongwe Duniani

Hii ndio Dini Kongwe Duniani

Naomba ufafanuzi kwanini ukristo umeanzishwa miaka 30 baadae na si wakati wa uhai wake?.

Hapa pia nina swali kwanini muanzilishi hajulikani manake dini pekee hapa ulizo andika hii tu haina muanzilishi.
Wakati wa uhai wake Yesu, ulikuwa ni Uyahudi wa kiliberali, au tuseme uamsho wa kiyahudi,.... Na ndiyo maana Agano jipya la Ukristo linazungumzia zaidi wakati wa Yesu
 
Wakati wa uhai wake Yesu, ulikuwa ni Uyahudi wa kiliberali, au tuseme uamsho wa kiyahudi,.... Na ndiyo maana Agano jipya la Ukristo linazungumzia zaidi wakati wa Yesu
Sawa kulikuwa na Uyahudi swali langu lipo palepale kwanini ulikuja baada ya miaka 30 ya yeye kufariki. Na hakuja nao mwenyewe?.

Inakuwaje muanzilishi hakuja na hicho kitu bali baada ya miaka 30 ndio wanasema kilianzishwa?.
 
Dunia inamiaka 6000 sindio? Na zinja wa olduvai ana miaka zaid ya milion kadhaa explain alafu tuje kwa mada yako
 
Kwa mahesabu ya Biblia mpaka sasa Dunia ina miaka 6000. Kwa maana hiyo, tukianza na dini kongwe inaonyesha kuwa kuna miaka 1000 watu waliishi bila dini. Hawakuwa na hizi dini ila walimuabudu Mungu na shetani. Miaka 1000 baadaye hatimaye dini ya kwanza ikaanzishwa, hii ilianzishwa mwaka 5000 kabla ya Kristo, na dini hiyo ilikuwa Hinduism(wahindu) leo hii dini hii ina wafuasi wake bilioni 1.1 mwanzilishi hajulikani.
Judaism: Hii dini ilianzishwa na Ibrahim miaka 3000 kabla ya Kristo. Leo hii dini hii ina wafuasi wapatao milioni 14
Zoloastrianism: Hii dini ilianzishwa miaka 1500 kabla ya Kristo na mtu alieitwa Zarathustra. Leo hii dini hii ina wafuasi milioni 2.6
Jainism: Hii dini ilianzishwa na mtu alieitwa Rishabhadeva.Ilianzishwa miaka 900 kabla ya Kristo. Leo hii ina wafuasi milioni 4.2
Buddhism: Hii dini ilianzishwa miaka 500 kabla ya Kristo na mtu aliyeitwa Siddhartha Gautama. Leo hii ina wafuasi milioni 506
Confucianism: Hii dini ilianzishwa miaka 500 kabla ya Kristo na jamaa aliyeitwa Confucius na leo hii ina wafuasi milioni 6.1
Ukristo: Hii dini ilianzishwa miaka 30 baada ya Kristo. Leo hii ina wafuasi bilioni 2.3 Wa Kristo (Yaani watu waliofuata Kristo)
Uislamu: Hii dini ilianzishwa miaka 610 baada ya Kristo ilianzishwa na mtume Muhammad mwaka 610 baada ya Kristo. Leo hii ina wafuasi bilioni 1.9

NB: MUNGU HAJAWAHI KUANZISHA DINI, NA HANA DINI NA HAKUNA DINI ILIYOANZISHWA NA MUNGU NA NDIO MAANA ANAMJIBU KILA AMUOMBAYE KWA DINI YAKE.
anitwa Niko ambaye niko. means yuko kwenye.all weither all form. kila engo.unayoweza kufikir au kuwa yupo. dini ipo tangu siku ya kwanza Mungu aliweka sheria yake kwenye moyo wa mwanadamu. ndio maana huhitaji kuwa Mkristo ili kujua wizi.au uzinz au uongo au roho mbaya nk kujua ni kitu binadam hapendi achilia Mungu.
 
anitwa Niko ambaye niko. means yuko kwenye.all weither all form. kila engo.unayoweza kufikir au kuwa yupo. dini ipo tangu siku ya kwanza Mungu aliweka sheria yake kwenye moyo wa mwanadamu. ndio maana huhitaji kuwa Mkristo ili kujua wizi.au uzinz au uongo au roho mbaya nk kujua ni kitu binadam hapendi achilia Mungu.
Dhana ya Mungu ni Pana watu wanaichukulia tofauti
 
Sio Dunia ni hizo dini... dini zimekuja juzi tu. Watu waliishi miaka nenda rudi kabla ya hizo dini kuwepo.
Yes, ndo maana nikaweka list ya DINI kuanzia DINI kongwe kabisa maana yake ukristo na uislam ni DINI za juzi tu.
 
Back
Top Bottom